กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสบดี 22 กรกฎาคม 2564 กลับมารับคนตกรถจนได้

• 3 replies
  • 1,505 views
*

CASE Forex

• 16,932
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสบดี 22 กรกฎาคม 2564 กลับมารับคนตกรถจนได้

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.3710-1.3750 40-50 pip 100-300 pip

Signal Sell น้องปอนด์กำลังวิ่งไปหาโซนรอบสำคัญที่แนวรับสำคัญอย่าง 1.3640 จากนั้นคิดว่าหากน้องปอนด์อยากจะลงต่อ ต้องมาอาศัยแรงพี่เบรคเอ้าก่อนหน้านั้นพร้อมพี่ซัพพลายสำคัญ ด้วยเพราะฉะนั้นก็ให้มุมมองว่ากราฟจะสามารถย้อนกลับขึ้นมา แบบกระชากมาเก็บแล้วก็มุดดินลงต่อนั้นเอง หรือใครอยากจะหาแท่งเทียนปิดสวยๆตามน้ำขึ้นมาก็แล้วแต่สะดวก แต่สำหรับกระผมแล้ว รอทุบอย่างเด่ว ที่จังหวะที่กราฟมีการปิดตัว Rejection บอกแรงขาลงจร้า // หลังจากที่ปอนด์เขาลงไปเก็บแนวรับสำคัญแถมยังทะลุลงไปยืนได้อีกแล้วนั้นก็ได้กำลังกลับขึ้นมาหาแนวซัพพลายที่เราวางไว้ ก็คือช่วงปัจจุบันที่สามารถรอ จังหวะกราฟนั้นดีดสวิงปิดแท่งเทียนสวยๆ Rejection อาจจะต้องรอระดับ H4 ยืนยันแรงเลยว่าเขาบอกเริ่มต้นเส้นทางขาลงแล้วหรือยังนั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ไปบ่นว่าน้องเค้าไม่ยอมดีดมาให้ทุบ

น้องเค้าเลยจัดซะ....  T*/-

ป.ล. วันนี้มาเช้าจังเลยคร่าาาา..อิอิ

*

admin

• 80,395
ลงหนักหน่วงมาก GBP ในพอรตผม นี่ อยู่เฉยๆ ยังสะเทือนเลย ครับ
/**33 /**33
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

กราฟลงมาเบรก low ของสัญญาณ divergence ที่ TF DAY ได้แล้วนะครับ ตามระบบแล้วราคาจะลงมาได้อย่างน้อยๆก็ที่แนว Fibo 138.2% ก็จะอยู่แถวๆราคา 1.3447 ตอนนี้ราคากำลังย่อมาทดสอบแนวต้านที่ 1.3740 อยู่พอดี ถ้ามีแท่งกลับตัวลงจากแนวต้านนี้ก็สามารถทุบแล้วถือกันยาวๆได้เลย แต่ถ้าปิดแท่งกลับตัวจากแนวต้านนี้ไม่ได้ก็ค่อยไปรอทุบที่ 1.3800 กันอีกที ตัดขาดทุนที่ 139.15 ครับ