กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔔 วิเคราะห์ ราคาทองคำ จันทร์ 19 กรกฎาคม 2564 ทองแค่ย่อมา>>แนวโน้มขาขึ้นยังสดใส ✅✅

• 73 replies
  • 9,402 views
เห็ดไว้ 1812 ปิดเซล 1810 ปุ๊ปล่วงปั๊ป รอแต่เช้าไม่ลง ทำไมเป็นงี้ตลอดหนออ An2 An2 An2

อ้างจาก: ztertis ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 01:34:24 PM
เห็ดไว้ 1812 ปิดเซล 1810 ปุ๊ปล่วงปั๊ป รอแต่เช้าไม่ลง ทำไมเป็นงี้ตลอดหนออ An2 An2 An2
ทองนี่ คือ..เป็นอะไรที่ ถ้าเทรดต้องเฝ้าหน้าจอเลย..เผลอไม่ได้..เกือบไม่รอดเรา..ดีว่าเฝ้าอยู่ เลยรอดมาได้.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

admin

• 80,650
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,183
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ 19 กรกฎาคม 2564 รอจังหวะย้อนไปให้ทุบ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1810-1814 60-80 pip 160-200 pip

Signal Sell กราฟไม่สามารถหยุดด้วยแนวรับสำคัญได้ ทำให้ปลายสัปดาห์ปิดแท่งเทียนคาอยู่ที่ 1810 แล้วต้นสัปดาห์ก็ทะลุจนได้ ตอนนี้เรากำลังรอช่วงที่กราฟนั้นสามารถ ย้อนกลับขึ้นมา หาเป้าหมายที่เราวางไว้คือซัพพลายสำคัญอย่าง 1810-1814 โซนนี้สเตปง่ายๆ คือรอจังหวะ Rejection ตามเทรนของแท่งเทียนแล้วเราก็ทำการทุบลงไปนั้นเอง เป้าหมายก็มีรอบสำคัญอย่าง Fibo 50 (1800 และ 1795 ตามลำดับ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

เริ่มงง ตกลงย่อแล้ว Buy หรือ ขึ้น แล้ว ทุบ  xz55** xz55** xz55**

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Sunsern Kae Rapeemanut ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 02:40:33 PM
เริ่มงง ตกลงย่อแล้ว Buy หรือ ขึ้น แล้ว ทุบ  xz55** xz55** xz55**

ตอนนี้ย่อ Buy ครับ
hulk***
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 02:41:26 PM
อ้างจาก: Sunsern Kae Rapeemanut ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 02:40:33 PM

ตอนนี้ย่อ Buy ครับ
hulk***

ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 01:06:28 PM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 12:48:43 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 12:26:08 PM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 12:19:20 PM
ขอบคุณครับแอดฯ รอโดดเข้าที่ 1810 ไม้แรกก่อนคับ hulk***

หวังว่าจะมานะ
**Hea** **Hea**
ตั้งไว้ 1810.5 ไม่ยอมติด

ติดแล้วนิ
))/* ))/*
ติดมาเป็นขบวนเลยครับ  **11
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

ทองคำลงมาทดสอบแนวรับที่แถวๆราคา 1810 ก็ได้แค่ดีดตัวเล็กน้อยนะครับก่อนที่จะเทลงมาต่อจนถึงตอนนี้ ก็จะเหลือแนวรับสำคัญถัดมาที่ 1800 ที่ต้องมาจับตามองกันต่อว่าราคาจะสามารถดีดตัวกลับขึ้นไปหาเป้าที่ 1840 ได้หรือไม่ หากราคามาทดสอบ 1800 แล้วไม่ยอมดีดตัวขึ้นแต่ลงมาเบรก 1971 ได้แทนก็แนะนำให้ตัดขาดทุนทิ้งทันทีครับ เพราะราคาจะเข้าสู่การกลับตัวลงมาอีกรอบได้ครับ

ตอนนี้ หุ้นลง น้ำมันลง ดอลขึ้น แบบไม่มีปัจจัยอะไรเลย คาดว่ามาจากความกังวลของนักลงทุนที่มองผลกระทบที่อาจเกิดขึ้นได้ของการแพร่ระบาดโควิดรอบใหม่หรือปาวครับ นักลงทุนส่วนใหญ่เลยหันมาถือเงินสด (ดอลล่า) มากขึ้น ใครมีข้อมูลมาแชร์ๆ กันครับ

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: regios ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 04:02:30 PM
ตอนนี้ หุ้นลง น้ำมันลง ดอลขึ้น แบบไม่มีปัจจัยอะไรเลย คาดว่ามาจากความกังวลของนักลงทุนที่มองผลกระทบที่อาจเกิดขึ้นได้ของการแพร่ระบาดโควิดรอบใหม่หรือปาวครับ นักลงทุนส่วนใหญ่เลยหันมาถือเงินสด (ดอลล่า) มากขึ้น ใครมีข้อมูลมาแชร์ๆ กันครับ

คือ เอาจริง ผมว่า นะ ลงมาจาก 1833 มา 1830 ลง เพียง 33$ เท่านั้น ครับ
ผมว่า แรง เทขาย ตาม ปกติ ทางเทคนิค ครับ แบบ พวก Take profit พอกราฟลงมา ก็ ไล่ซื้อขึ้น ไปใหม่ ประกอบ กับ ข่าววัน ศุกร์ ตัว เลข ออกมาดี เลย ทำให้ มีแรงซื้อ usd เข้า มา เท่านั้นคิดว่า ถ้าลง ไม่ผ่าน 1790-1800 น่าจะกลับตัวขึ้น ไปได้ ครับ

*

admin

• 80,650
☀️YLG_Update : 19 ก.ค. ข่าวทองภาคบ่าย📊

📣 Highlight: ตลาดหุ้นร่วง กระตุ้นนลท.เข้าหาสินทรัพย์ปลอดภัย ทั้งพันธบัตร,ทองคำ หนุนทองฟื้นจาก Low วันศุกร์ 1,808‼️  ขึ้นทำ High เช้านี้ 1,817‼️ ก่อนเจอแรง Take Profit‼️

⭕️ ดาวโจนส์ฟิวเจอร์ร่วงกว่า 200 จุดเช้านี้  หลังผลสำรวจของมหาวิทยาลัยมิชิแกนระบุว่า ผู้บริโภคในสหรัฐได้แสดงความกังวลเกี่ยวกับภาวะเงินเฟ้อ ขณะที่ดัชนีความเชื่อมั่นของผู้บริโภคร่วงลงสู่ระดับ 80.8 ในเดือนก.ค. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนก.พ. ขณะนักลงทุนจับตาการเปิดเผยผลประกอบการของบริษัทจดทะเบียนรายใหญ่ในสัปดาห์นี้  #หนุนทอง 

⭕️ ตลาดหุ้นเอเชียหลักร่วงกว่า -1% ขณะราคาน้ำมันร่วง หลังโอเปกและพันธมิตรบรรลุข้อตกลงปรับเพิ่มกำลังการผลิตน้ำมันรวม 2 ล้านบาร์เรล/วัน โดยให้ทยอยปรับเพิ่มเฉลี่ยเดือนละ 400,000 บาร์เรล/วันตั้งแต่เดือนส.ค.ไปจนถึงเดือนธ.ค.2564  นอกจากนี้ ที่ประชุมยังได้บรรลุข้อตกลงที่จะยุตินโยบายการปรับลดกำลังการผลิตน้ำมัน 5.8 ล้านบาร์เรล/วัน ภายในเดือนก.ย.ปี 2565  #หนุนทอง

⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ร่วงลงสู่ระดับต่ำสุดในรอบ 1 สัปดาห์บริเวณ 1.264% จากแรงซื้อพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย  #หนุนทอง

⭕️ ผลสำรวจเผยชาวญี่ปุ่น 2 ใน 3 กังวลความปลอดภัยในการจัดโอลิมปิก ท่ามกลางโควิด  #หนุนทอง 

(+/-) "เยลเลน" ห่วงทิศทางข้อตกลงการค้าจีน-สหรัฐ หวังไบเดนสร้างความชัดเจน 

📌 วันนี้ 21.00น. ติดตามการเปิดเผยดัชนีตลาดที่อยู่อาศัยของสหรัฐจาก NAHB

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch

*

admin

• 80,650
🏙YLG_Update : 19 ก.ค.ข่าวทองภาคค่ำ📊

📣 Highlight: ทองร่วงจาก High วันนี้ 1817‼️ ลงมาทำ Low 1,801‼️ หลังดอลล์แข็ง‼️ รับแรงซื้อสกุลเงินปลอดภัย,ตุนเงินสด‼️ ท่ามกลางโควิด-19ระบาดไม่เลิก กดหุ้นร่วง  📌แนะติดตามราคาใกล้ชิด พร้อมจับตาตัวเลขดัชนีตลาดที่อยู่อาศัยของสหรัฐจาก NAHB คืนนี้ 3 ทุ่ม

❌Dollar Index ดีดตัวขึ้นทดสอบระดับ 93 หลังหุ้นทั่วโลกร่วง กระตุ้นนักลงทุนถือเงินสด, เข้าซื้อดอลลาร์ในฐานะสกุลเงินปลอดภัย   #กดดันทอง 

❌ ตลาดหุ้นจีนดึงดูดนักลงทุนรายใหม่สูงกว่า 1.5 ล้านรายในเดือนมิ.ย. #กดดันทอง 

⭕️ ตลาดหุ้นยุโรปเปิดลบ หลังหุ้นท่องเที่ยว-หุ้นพลังงานร่วง #หนุนทอง 

⭕️ ตลาดหุ้นเอเชียปิดภาคเช้าร่วง เหตุวิตกโควิดกระทบเศรษฐกิจ #หนุนทอง 

(+/-) รมว.คลังเยอรมนีย้ำชัดยังไม่มีการล็อกดาวน์รอบใหม่ หวั่นกระทบภาคธุรกิจ

(+/-) แบงก์ชาติจีนไฟเขียวให้นักท่องเที่ยวต่างชาติในจีนใช้เงินหยวนดิจิทัล

📌 วันนี้ 21.00น. ติดตามการเปิดเผยดัชนีตลาดที่อยู่อาศัยของสหรัฐจาก NAHB

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch