กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔔 วิเคราะห์ ราคาทองคำ จันทร์ 19 กรกฎาคม 2564 ทองแค่ย่อมา>>แนวโน้มขาขึ้นยังสดใส ✅✅

• 73 replies
  • 9,369 views
*

admin

• 80,619
🔔🔔 วิเคราะห์ ราคาทองคำ จันทร์ 19 กรกฎาคม 2564 ทองแค่ย่อมา>>แนวโน้มขาขึ้นยังสดใส ✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1805   
TP1:1835RR:
TP2:1845RR:
TP3:RR:
SL:1780  

Signal Date: 19/07/2564 10:47

🔔🔔 ราคาทองคำ ล่าสุด เช้านี้ ยังอยู่เหนือ ราคา 1800$ ได้นะครับแม้ว่าเมื่อวันศุกร์ ที่แล้ว กราฟ Day จะปิดแท่ง ลบ มา จากแรงเทขาย ทำกำไรและ จากการเปิดดผยตัวเลขการค้าปลีกของสหรัฐทีดีเกินคาดการณ์ส่งผลให้ USD แข็งค่า และ ราคาทองคำร่วง จากแนว 1834 ลงมาถึง 1808 ก่อนที่จะปิดตลาดที่แนว 1811$ ส่วนเช้านี้ราคาทองคำทิศทางสำหรับแนวโน้มขาขึ้นทางเทคนิคยังสดใสนะครบ จากรูปที่ประกอบการวิเคราะห์ แม้ว่าจะใช้ TFDay ใช้เทคนิค Master Candle ในการวิเคราะห์ นะครับ ด้านซ้าย จะเห็นแท่ง Master Candle สีแดง และล่าสุด กราฟเทลงมาจากแนว High ของแท่ง Master Day ที่บ่งบอกแรงเทขาย แต่ แนวโน้มที่เกิดขึ้นก็คือแรงซื้อทางเทคนิคสามารถที่จะเอาชนะแรงเทขาย ของแท่งนั้นได้แล้ว เพียงแต่ เมือกราฟทำ High ได้จึงมีการเทขายทำกำไร ปกติจากแนวเดิมเท่านั้น ดังนั้น จากภาพรวมของแนวโน้มที่เกิดขึ้นวันนี้แอดมินใช้เทคนิคนี้ในการมองกราฟนะครับ กราฟหลังจากนี้ ได้ปรับเป็นแนวโน้มขาขึ้นแล้ว จากแรงซื้อ ทองคำ ที่ทำลายแรงเทขาย จากแท่ง Master Caldle ได้ และการยืนเหนือแนวรับ 1800$ อีกครั้ง อีกส่วนหนึ่งก็คือ การเกิด Golden Cross (SMA20/SMA200)ใน TFDay ที่เกิดมาสักพักแล้วแต่ ยังคงเกิดแรงเทขาย ลงมาโดยไม่ได้มีผลกระทบกับการตัดกันของเส้นค่าเฉลี่ย ดังนั้นแนวโน้มนี้ จากการลงมาล่าสุด จึงมองเป็นการย่อในขาขึ้นเท่านั้น ครับ การขึ้นมารอบนี้และการทำลายแรงเทขายด้วยแรงซื้อจึงทำให้มีแนวโน้มที่กราฟจะปรับตัวขึ้นไปมากกว่า ครับดังนั้นแผนการเทรด ทองคำวันนี้จึงเน้นไปที่การหาจังหวะ Buy ลุ้นกราฟกลับไปทำ New high เหนือ 1835 ให้ได้ครับผม

⭕️🔕โดยแม้ช่วงเดือนนี้ กองทุนทองคำ SPDR จะเทขายออกมารัวๆก็ตามนะครับแต่ไม่ได้เป็นตัวชี้นำทั้งหมด เหมือนกับแนวโน้มทางเทคนิคครับ ดังนั้น ช่วงนี้ ตัวเลข การขาย ของ กองทุน เอาไว้ประกอบการพิจารณาเท่าน้้น ครับไม่ได้บอกแนวโน้มของเทรน

📣📣กองทุน #ทองคำ SPDR ล่าสุด #เทขายทองคำ 5.82 ตัน เดือนนี้ เทขายทองคำ ไปแล้ว กว่า 17.23 ตัน

🔔📣🔕🔔
🆘🆘#SPDRเทขายทองคำ 🆘🆘- 5.82ตัน ⭕️⭕️

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  17 กรกฎาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 1028.55
ตัน

เดือนนี้  กรกฎาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 17.23  ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 142.19 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,619
☀️YLG_Update : 19 ก.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: วันศุกร์  ทองปิดร่วง $17.6‼️หลังดอลล์แข็ง‼️ขานรับการเปิดเผยข้อมูลยอดค้าปลีกดีเกินคาด‼️กดทองร่วงต่อทดสอบ Low 1,808.90‼️ ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -5.82 ตัน
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -5.82 ตัน สู่ระดับ 1,028.55 ตัน ทำให้ในปี 2021 ยอดถือครองทองคำลดลงอยู่ที่ -142.19 ตัน #กดดันทอง
.
❌ วันศุกร์ ดัชนีดอลลาร์ แข็งค่าขึ้น 0.14% แตะที่ 92.697 ขานรับการเปิดเผยข้อมูลยอดค้าปลีกของสหรัฐที่แข็งแกร่งเกินคาด  #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ยอดค้าปลีกเพิ่มขึ้น 0.6% ในเดือนมิ.ย. สวนทางนักวิเคราะห์ที่คาดว่าลดลง 0.4% หลังจากดิ่งลง 1.7% ในเดือนพ.ค.  #กดดันทอง
.
❌ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขานิวยอร์ก เปิดเผยว่า ผลสำรวจผู้นำธุรกิจภาคบริการในนิวยอร์ก, นิวเจอร์ซีย์ และคอนเนกติกัต พบว่า ดัชนีธุรกิจภาคบริการลดลง 1.5 จุด สู่ระดับ 41.7 ในเดือนก.ค. แต่ยังคงใกล้ระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ที่ทำไว้ในเดือนมิ.ย. #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงสาธารณสุขอังกฤษเปิดเผยว่า ในช่วง 24 ชั่วโมงที่ผ่านมา พบผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 รายใหม่จำนวน 51,870 ราย ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนม.ค. หลังจากที่อังกฤษเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันนัดชิงชนะเลิศศึกฟุตบอลยูโร 2020 เมื่อวันที่ 11 ก.ค.   #กดดันทอง
.
📊 Kitco's gold survey ชี้ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street และนลท.ใน Main Street ประสานเสียงมอง "ทองจะขึ้น" สัปดาห์นี้
.
     📈 ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street  16 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้ ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 56% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้ และ 25% มองทอง Sideway ส่วนอีก 19% มองทองจะลงในสัปดาห์นี้  #หนุนทอง
.
     📈 นลท.ใน Main Street ทั้งหมด 836 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้  ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 67% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้  อีก 17% ระบุว่าราคาจะลง  และอีก 16% มองทอง Sideway #หนุนทอง
.
⭕️ สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 13/07/2021 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 115 สัปดาห์ติดต่อกัน และสถานะซื้อสุทธิ "เพิ่มขึ้น"จากสัปดาห์ก่อนหน้า #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 299.17 จุด หรือ -0.86%, ดัชนี S&P500 ปิด -0.75% และดัชนี Nasdaq ปิด -0.80% จากวิตกเกี่ยวกับผลกระทบทางเศรษฐกิจ  เนื่องจากจำนวนผู้ติดเชื้อโควิด-19 สายพันธุ์เดลตาเพิ่มขึ้นในสหรัฐ  #หนุนทอง
.
⭕️ โรเชล วาเลนสกี ผู้อำนวยการศูนย์ควบคุมและป้องกันโรคสหรัฐ (ซีดีซี) แถลงเมื่อวันศุกร์ (16 ก.ค.) ตามเวลาท้องถิ่น จำนวนผู้ติดเชื้อโควิด-19 ในสหรัฐเพิ่มขึ้นถึง 70% ตลอดสัปดาห์ที่ผ่านมา การเสียชีวิตเพิ่มขึ้น 26% การติดเชื้อที่สูงขึ้นนี้พบในหลายพื้นที่ที่มีอัตราการฉีดวัคซีนต่ำ  #หนุนทอง
.
⭕️ นักวิทยาศาสตร์ชั้นนำและที่ปรึกษารัฐบาลจากทั่วโลกเตือนว่า สหราชอาณาจักรกำลังจะเผชิญกับหายนะด้วยการยกเลิกข้อจำกัดส่วนใหญ่ที่เหลืออยู่ในวันจันทร์ที่จะถึงนี้ (19 ก.ค.)  #หนุนทอง
.
⭕️ ปธน.ไบเดนออกคำแนะนำในวันศุกร์ (16 ก.ค.) เตือนบริษัทต่างๆ ของสหรัฐเกี่ยวกับการทำธุรกิจในฮ่องกง ขี้บริษัทสหรัฐอาจเผชิญกับการสอดแนมที่คุกคามความลับขององค์กร และยังเตือนว่า พวกเขาอาจถูกบังคับให้ส่งมอบข้อมูลเกี่ยวกับการดำเนินงานและลูกค้าของบริษัท #หนุนทอง
.
⭕️ รัฐบาลสหรัฐสั่งคว่ำบาตรเจ้าหน้าที่จีนจำนวน 7 รายด้วย เนื่องจากมีส่วนเกี่ยวข้องกับการปราบปรามผู้สนับสนุนประชาธิปไตยในฮ่องกง  #หนุนทอง
.
⭕️ นายจ้าว ลิเจียน โฆษกกระทรวงการต่างประเทศจีนได้ออกมาประณามการดำเนินการของปธน.ไบเดน ชี้กิจการของฮ่องกงเป็นกิจการภายในของจีนล้วนๆ และไม่มีประเทศอื่นใดที่มีสิทธิจะแสดงความเห็นที่ขาดความรับผิดชอบหรือแทรกแซงด้วยวิธีใดๆ โดยพลการ  ยันจีนจะทำการตอบโต้มาตรการต่างๆ ของสหรัฐอย่างแข็งกร้าว  #หนุนทอง
.
⭕️ ผลสำรวจของมหาวิทยาลัยมิชิแกนระบุว่า ดัชนีความเชื่อมั่นของผู้บริโภคสหรัฐร่วงลงสู่ระดับ 80.8 ในเดือนก.ค. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนก.พ. จากระดับ 85.5 ในเดือนมิ.ย. และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 86.5  #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing, CFTC
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,619

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 19-07-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก :https://bit.ly/3z9gxXq

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าา..
ที่ถือมาเดี๋ยวบวกสัก 5, 6  สิบ ก็จะปิด.รอ sig ดีกว่า.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับแอด ปีที่แล้วจำได้ว่าพี่ทองบินช่วงนี้ไปยันสิงหา ทำนิวไฮ 2000+ ปีนี้ควรบินตาม ไป 2100+ เลย  555++ 555++ 555++

ผมรอแถว 1800 ละกันแนวนี้กำลังดี **11

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: mazonmin ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 11:32:58 AM
ขอบคุณครับแอด ปีที่แล้วจำได้ว่าพี่ทองบินช่วงนี้ไปยันสิงหา ทำนิวไฮ 2000+ ปีนี้ควรบินตาม ไป 2100+ เลย  555++ 555++ 555++

ก็ขอปีนี้ให้ไป ครับ
**hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: silverza ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 11:35:49 AM
ผมรอแถว 1800 ละกันแนวนี้กำลังดี **11

อย่ามาเลย น้า
**Hea** **Hea**

ขอบคุณทุกท่านครับ  (TH)**
เมื่อเช้าตื่นสายหน่อย โดดออกยอมขาดทุนที่ 1816 ไปแล้ว tp กันทุนผมอยู่ 1817 แต่มันขึ้นไปไม่ถึงจุดผม ทนถือลบข้ามอาทิตย์มาแต่กลัวแตกครับ ขาดน้อยดีกว่าหายหมด  xc4*

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: Onisukaz ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 11:54:48 AM
ขอบคุณทุกท่านครับ  (TH)**
เมื่อเช้าตื่นสายหน่อย โดดออกยอมขาดทุนที่ 1816 ไปแล้ว tp กันทุนผมอยู่ 1817 แต่มันขึ้นไปไม่ถึงจุดผม ทนถือลบข้ามอาทิตย์มาแต่กลัวแตกครับ ขาดน้อยดีกว่าหายหมด  xc4*

ครับผม วางแผนใหม่ ครับ ท่าน
**Hip** **Hip**

*

Kaew Beer

• 1,169
ขอบคุณครับแอดฯ รอโดดเข้าที่ 1810 ไม้แรกก่อนคับ hulk***
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 12:19:20 PM
ขอบคุณครับแอดฯ รอโดดเข้าที่ 1810 ไม้แรกก่อนคับ hulk***

หวังว่าจะมานะ

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 12:26:08 PM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 12:19:20 PM

ตั้งไว้ 1810.5 ไม่ยอมติด
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,619
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 12:48:43 PM
อ้างจาก: admin ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 12:26:08 PM

ตั้งไว้ 1810.5 ไม่ยอมติด

ติดแล้วนิ
))/* ))/*

เจอเอเชียเทขายอีกแล้วครับวันนี้  T*/-