กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔻🎯วิเคราะห์ EUR/USD จันทร์ 19 กรกฎาคม 2564 ทุบ EU ให้ มิดค้อนแล้วนอนรอ Take Pofit 💢💢

• 30 replies
  • 5,408 views
*

admin

• 80,596
🔻🎯วิเคราะห์ EUR/USD จันทร์ 19 กรกฎาคม 2564 ทุบ EU ให้ มิดค้อนแล้วนอนรอ Take Pofit 💢💢

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1807 1.1895 1.1730 1.1700

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1800
Daily Pivot=1.1806
Fibo 50 Daily=1.1807

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1840 S1 = 1.1800
R2 = 1.1880 S2 = 1.1770
R3 = 1.1920 S3 = 1.1730
R4 = 1.1965 S4 = 1.1700
R5 = 1.2010 S5 = 1.1650

🟩⛔⛔ สวัสดีเช้าวันจันทร์ ครับผม จากแนวโน้มกราฟล่าสุด วันศุกร์ ยังเป็น Sideway ที่แนว 1.1800 และยังคงบวกจากด้านบนมาบ้างอย่างต่อเนื่องแต่ กราฟยังไม่ทำ Low ใหม่ ที่ ต่ำกว่า 1.1770 ได้สักทีสัปดาห์นี้คงต้องลุ้นกันหน่อย ครับ หลังจากกราฟเงียบเหงานเหลือเกินช่วงนี้แม้ว่าจะเกิดน้ำท่วมใหญ่ใน ยุโรปก็ตามแต่ก็ไม่ได้มีผลกับกราฟตอนี้นะครับ เพราะเช้านี้กราฟยังคง Sideway อยุ่เหมือนเดิม แนวโน้มกราฟ วันนี้จากวันศุกร์ล่าสุด ไมมีอะไรเปลี่ยนแปลงนะครับเพราะกราฟ ไม่ได้มี Movement ที่ชัดเจน มากไปกว่าเดิม แตกต่างจากค่าเงิน บาทที่เช้านี้ New high ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วจาก ตัวเลขสถิติผู้ติดเชื่อ Covid-19 แบบ New high แน่นอน คือส่งผลถึงความเชื่อมั่นในค่าเงินบาทด้วยเช่นกันครับแนวโน้มกราฟทางเทคนิควันนี้มีอะไรน่าสนใจบ้างอ่านต่อกันได้เลย ครับ

💢💢💢 แนวโน้มกราฟวันนี้ จากรูปที่ 1 โดยจากรูปจะเห็นแนวต้านเป็นแนวนอนที่แอดมินได้ขีดไว้นะครับ ราคาประมาณ 1.1850 คือ ถ้ากราฟ Swing มายืนเหนือแนวนี้ได้ จะเป็นการยืนเหนือแนวต้านและมีโอกาส Breakout หนีเส้นเทรนไลน์ขาลงได้เช่นกันครับ แต่โดยภาพรวมแล้วกราฟ EU ยังคงอยู่ในแผนการเทรดนะครับ โดยอาจจะเห็นความสุ่มเสียง บ้างนะครับ เพราะ ดูๆ ยังขัดแย้งกับDivergence H4 คือกราฟแบบนี้  คือแนวนี้ครับ ง่ายๆ คือกราฟจะกลับตัวแน่นอนแหละแต่ อาจจะไม่ใช่ เวฟ ตรงนี้ อาจจะ มีการดึง ลงไป อีกหน่อยแบบแรงๆ เพื่อกระชาก คนที่จะเทรดกับ Divergence แล้วค่อยดึงกลับ ประมาณนั้น ครับ ดังนั้น จากกราฟที่ยังมีแนวโน้มขาลงอยู่ตอนนี้ และกราฟยังทำ Down theory ขาลงอยู่โดยที่ยังไม่ได้เกิด Swing high ใหม่ใดๆ เลยอีกทั้งกราฟล่าสุด ก็ลงมาจาก แนว Fibo 23.6 ของ รอบ Swing ทั้งหมด จึงไม่มีเหตุผลที่ต้องหาจังหวะ Buy ครับ จนกว่าจะเกิด Swing high หรือ สัญญานการกลับตัวที่ชัดเจน ถ้าวันนี้กราฟลงไปได้ตามแผนแล้ว และ เกิด New Low ที่ต่ำกว่า 1.1770 ลงไปตางนี้แนะนำให้เข้า Sell ตามน้ำได้ครับกราฟจะ breakout ลงค่อนข้างแรงไปแนว 1.1730 ตาม แท่ง Master week ตามรูปทีแนบเพิ่มเติม ครับ วันนี้แผนการเทรดยัง เน้นไปที่ การ Sell เหมือนเดิม เพิ่มเติม คือ ถือออเดอร์ ไว้รอ ครับ ผม

🔰⛔🔰 จุดเข้า Sell วันนี้ใช้จุดเข้าง่ายๆ โดยใช้ Daily Pivot ครับสำหรับเป็นจุดเข้า Sell โดยเป็นการเพิ่มออเดอร์ Sell แบบต่อเนื่องนะครับ เนื่องจาก วันศุกร์กราฟวิ่งน้อยวันนี้จุดเข้า Sell ใกล้เคียงกับราคาปัจจุบันไปด้วย แต่ Stop loss และ แนว Take Profit จะเป็นแนวเดียวกับวันศุกร์ ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1807 1.1895 1.1730 1.1700

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,596
☀️YLG_Update : 19 ก.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: วันศุกร์  ทองปิดร่วง $17.6‼️หลังดอลล์แข็ง‼️ขานรับการเปิดเผยข้อมูลยอดค้าปลีกดีเกินคาด‼️กดทองร่วงต่อทดสอบ Low 1,808.90‼️ ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -5.82 ตัน
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -5.82 ตัน สู่ระดับ 1,028.55 ตัน ทำให้ในปี 2021 ยอดถือครองทองคำลดลงอยู่ที่ -142.19 ตัน #กดดันทอง
.
❌ วันศุกร์ ดัชนีดอลลาร์ แข็งค่าขึ้น 0.14% แตะที่ 92.697 ขานรับการเปิดเผยข้อมูลยอดค้าปลีกของสหรัฐที่แข็งแกร่งเกินคาด  #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ยอดค้าปลีกเพิ่มขึ้น 0.6% ในเดือนมิ.ย. สวนทางนักวิเคราะห์ที่คาดว่าลดลง 0.4% หลังจากดิ่งลง 1.7% ในเดือนพ.ค.  #กดดันทอง
.
❌ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขานิวยอร์ก เปิดเผยว่า ผลสำรวจผู้นำธุรกิจภาคบริการในนิวยอร์ก, นิวเจอร์ซีย์ และคอนเนกติกัต พบว่า ดัชนีธุรกิจภาคบริการลดลง 1.5 จุด สู่ระดับ 41.7 ในเดือนก.ค. แต่ยังคงใกล้ระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ที่ทำไว้ในเดือนมิ.ย. #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงสาธารณสุขอังกฤษเปิดเผยว่า ในช่วง 24 ชั่วโมงที่ผ่านมา พบผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 รายใหม่จำนวน 51,870 ราย ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนม.ค. หลังจากที่อังกฤษเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันนัดชิงชนะเลิศศึกฟุตบอลยูโร 2020 เมื่อวันที่ 11 ก.ค.   #กดดันทอง
.
📊 Kitco's gold survey ชี้ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street และนลท.ใน Main Street ประสานเสียงมอง "ทองจะขึ้น" สัปดาห์นี้
.
     📈 ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street  16 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้ ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 56% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้ และ 25% มองทอง Sideway ส่วนอีก 19% มองทองจะลงในสัปดาห์นี้  #หนุนทอง
.
     📈 นลท.ใน Main Street ทั้งหมด 836 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้  ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 67% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้  อีก 17% ระบุว่าราคาจะลง  และอีก 16% มองทอง Sideway #หนุนทอง
.
⭕️ สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 13/07/2021 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 115 สัปดาห์ติดต่อกัน และสถานะซื้อสุทธิ "เพิ่มขึ้น"จากสัปดาห์ก่อนหน้า #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 299.17 จุด หรือ -0.86%, ดัชนี S&P500 ปิด -0.75% และดัชนี Nasdaq ปิด -0.80% จากวิตกเกี่ยวกับผลกระทบทางเศรษฐกิจ  เนื่องจากจำนวนผู้ติดเชื้อโควิด-19 สายพันธุ์เดลตาเพิ่มขึ้นในสหรัฐ  #หนุนทอง
.
⭕️ โรเชล วาเลนสกี ผู้อำนวยการศูนย์ควบคุมและป้องกันโรคสหรัฐ (ซีดีซี) แถลงเมื่อวันศุกร์ (16 ก.ค.) ตามเวลาท้องถิ่น จำนวนผู้ติดเชื้อโควิด-19 ในสหรัฐเพิ่มขึ้นถึง 70% ตลอดสัปดาห์ที่ผ่านมา การเสียชีวิตเพิ่มขึ้น 26% การติดเชื้อที่สูงขึ้นนี้พบในหลายพื้นที่ที่มีอัตราการฉีดวัคซีนต่ำ  #หนุนทอง
.
⭕️ นักวิทยาศาสตร์ชั้นนำและที่ปรึกษารัฐบาลจากทั่วโลกเตือนว่า สหราชอาณาจักรกำลังจะเผชิญกับหายนะด้วยการยกเลิกข้อจำกัดส่วนใหญ่ที่เหลืออยู่ในวันจันทร์ที่จะถึงนี้ (19 ก.ค.)  #หนุนทอง
.
⭕️ ปธน.ไบเดนออกคำแนะนำในวันศุกร์ (16 ก.ค.) เตือนบริษัทต่างๆ ของสหรัฐเกี่ยวกับการทำธุรกิจในฮ่องกง ขี้บริษัทสหรัฐอาจเผชิญกับการสอดแนมที่คุกคามความลับขององค์กร และยังเตือนว่า พวกเขาอาจถูกบังคับให้ส่งมอบข้อมูลเกี่ยวกับการดำเนินงานและลูกค้าของบริษัท #หนุนทอง
.
⭕️ รัฐบาลสหรัฐสั่งคว่ำบาตรเจ้าหน้าที่จีนจำนวน 7 รายด้วย เนื่องจากมีส่วนเกี่ยวข้องกับการปราบปรามผู้สนับสนุนประชาธิปไตยในฮ่องกง  #หนุนทอง
.
⭕️ นายจ้าว ลิเจียน โฆษกกระทรวงการต่างประเทศจีนได้ออกมาประณามการดำเนินการของปธน.ไบเดน ชี้กิจการของฮ่องกงเป็นกิจการภายในของจีนล้วนๆ และไม่มีประเทศอื่นใดที่มีสิทธิจะแสดงความเห็นที่ขาดความรับผิดชอบหรือแทรกแซงด้วยวิธีใดๆ โดยพลการ  ยันจีนจะทำการตอบโต้มาตรการต่างๆ ของสหรัฐอย่างแข็งกร้าว  #หนุนทอง
.
⭕️ ผลสำรวจของมหาวิทยาลัยมิชิแกนระบุว่า ดัชนีความเชื่อมั่นของผู้บริโภคสหรัฐร่วงลงสู่ระดับ 80.8 ในเดือนก.ค. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนก.พ. จากระดับ 85.5 ในเดือนมิ.ย. และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 86.5  #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing, CFTC
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอดครับ VPS รัน ea ที่สเถียร ปลอดภัย ไม่มีปัญหา แอดยังแนะนำของ mt4.cloud ไหมครับ หรือมีของเจ้าไหนอีก ผมเน้นคุณภาพสูงและปลอดภัย ราคาไม่เกี่ยงครับผม

*

admin

• 80,596
อ้างจาก: ๋๋๋๋Sleepboi ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 10:15:32 AM
แอดครับ VPS รัน ea ที่สเถียร ปลอดภัย ไม่มีปัญหา แอดยังแนะนำของ mt4.cloud ไหมครับ หรือมีของเจ้าไหนอีก ผมเน้นคุณภาพสูงและปลอดภัย ราคาไม่เกี่ยงครับผม

ถ้า worldclass เลยก็เจ้านี้ครับ https://fxvm.net/

*

admin

• 80,596
อ้างจาก: admin ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 10:17:09 AM
อ้างจาก: ๋๋๋๋Sleepboi ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 10:15:32 AM

ถ้า worldclass เลยก็เจ้านี้ครับ https://fxvm.net/

แนะนำเพิ่มเติม ตอนเลือกประเทศ Location ของ VPS ให้ ไปถาม โบรกเกอร์ forex นะครับ ว่า Location ของ Server อยู่ที่ไหน
ก็ให้ไปเช่น ที่ใกล้ๆ หรือประเทศเดียวกัน ครับ
อย่าง XM ก็ London ประมาณนี้ ครับ
(TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 10:19:23 AM
อ้างจาก: admin ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 10:17:09 AM

แนะนำเพิ่มเติม ตอนเลือกประเทศ Location ของ VPS ให้ ไปถาม โบรกเกอร์ forex นะครับ ว่า Location ของ Server อยู่ที่ไหน
ก็ให้ไปเช่น ที่ใกล้ๆ หรือประเทศเดียวกัน ครับ
อย่าง XM ก็ London ประมาณนี้ ครับ
(TH)**

ขอบคุณมากครับผม (TH)** (TH)** (TH)**

(TH)** (TH)** (TH)**

ตามๆ ทุบๆ ค่ะ hulk***

อ้างจาก: admin ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 10:19:23 AM

(TH)**

แล้วแอดยังใช้ mt4.cloud อยู่ไหมครับ ยังแนะนำเจ้านี้ไหมครับผม

*

admin

• 80,596
🔔🔔 วิเคราะห์ ราคาทองคำ จันทร์ 19 กรกฎาคม 2564 ทองแค่ย่อมา>>แนวโน้มขาขึ้นยังสดใส ✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1805   
TP1:1835RR:
TP2:1845RR:
TP3:RR:
SL:1780  

Signal Date: 19/07/2564 10:47

🔔🔔 ราคาทองคำ ล่าสุด เช้านี้ ยังอยู่เหนือ ราคา 1800$ ได้นะครับแม้ว่าเมื่อวันศุกร์ ที่แล้ว กราฟ Day จะปิดแท่ง ลบ มา จากแรงเทขาย ทำกำไรและ จากการเปิดดผยตัวเลขการค้าปลีกของสหรัฐทีดีเกินคาดการณ์ส่งผลให้ USD แข็งค่า และ ราคาทองคำร่วง จากแนว 1834 ลงมาถึง 1808 ก่อนที่จะปิดตลาดที่แนว 1811$ ส่วนเช้านี้ราคาทองคำทิศทางสำหรับแนวโน้มขาขึ้นทางเทคนิคยังสดใสนะครบ จากรูปที่ประกอบการวิเคราะห์ แม้ว่าจะใช้ TFDay ใช้เทคนิค Master Candle ในการวิเคราะห์ นะครับ ด้านซ้าย จะเห็นแท่ง Master Candle สีแดง และล่าสุด กราฟเทลงมาจากแนว High ของแท่ง Master Day ที่บ่งบอกแรงเทขาย แต่ แนวโน้มที่เกิดขึ้นก็คือแรงซื้อทางเทคนิคสามารถที่จะเอาชนะแรงเทขาย ของแท่งนั้นได้แล้ว เพียงแต่ เมือกราฟทำ High ได้จึงมีการเทขายทำกำไร ปกติจากแนวเดิมเท่านั้น ดังนั้น จากภาพรวมของแนวโน้มที่เกิดขึ้นวันนี้แอดมินใช้เทคนิคนี้ในการมองกราฟนะครับ กราฟหลังจากนี้ ได้ปรับเป็นแนวโน้มขาขึ้นแล้ว จากแรงซื้อ ทองคำ ที่ทำลายแรงเทขาย จากแท่ง Master Caldle ได้ และการยืนเหนือแนวรับ 1800$ อีกครั้ง อีกส่วนหนึ่งก็คือ การเกิด Golden Cross (SMA20/SMA200)ใน TFDay ที่เกิดมาสักพักแล้วแต่ ยังคงเกิดแรงเทขาย ลงมาโดยไม่ได้มีผลกระทบกับการตัดกันของเส้นค่าเฉลี่ย ดังนั้นแนวโน้มนี้ จากการลงมาล่าสุด จึงมองเป็นการย่อในขาขึ้นเท่านั้น ครับ การขึ้นมารอบนี้และการทำลายแรงเทขายด้วยแรงซื้อจึงทำให้มีแนวโน้มที่กราฟจะปรับตัวขึ้นไปมากกว่า ครับดังนั้นแผนการเทรด ทองคำวันนี้จึงเน้นไปที่การหาจังหวะ Buy ลุ้นกราฟกลับไปทำ New high เหนือ 1835 ให้ได้ครับผม

⭕️🔕โดยแม้ช่วงเดือนนี้ กองทุนทองคำ SPDR จะเทขายออกมารัวๆก็ตามนะครับแต่ไม่ได้เป็นตัวชี้นำทั้งหมด เหมือนกับแนวโน้มทางเทคนิคครับ ดังนั้น ช่วงนี้ ตัวเลข การขาย ของ กองทุน เอาไว้ประกอบการพิจารณาเท่าน้้น ครับไม่ได้บอกแนวโน้มของเทรน

📣📣กองทุน #ทองคำ SPDR ล่าสุด #เทขายทองคำ 5.82 ตัน เดือนนี้ เทขายทองคำ ไปแล้ว กว่า 17.23 ตัน

🔔📣🔕🔔
🆘🆘#SPDRเทขายทองคำ 🆘🆘- 5.82ตัน ⭕️⭕️

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  17 กรกฎาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 1028.55
ตัน

เดือนนี้  กรกฎาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 17.23  ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 142.19 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL

*

admin

• 80,596
อ้างจาก: ๋๋๋๋Sleepboi ที่ 19, กรกฎาคม  2021, 11:05:31 AM

(TH)**

แล้วแอดยังใช้ mt4.cloud อยู่ไหมครับ ยังแนะนำเจ้านี้ไหมครับผม

คือเจ้านี้สำหรับเจ้าในไทย แอดมินยังแนะนำ นะครับแต่ ท่านถามถึงเจ้าทีดีกว่าก็เลยแนะนำ เจ้าที่ นักเทรด ตปท ชอบใช้กัน ครับ
สำหรับ เจ้า mt4.cloud ค่า Ping ต่ำ ครับ ทีแ่อดมินใช้กับ XM ต่ำแบบ ต่ำมาก ถือว่าดีกับ การรัน EA นะครับแต่ ถ้าท่าน จะรันโบรกไหนต้องตรวจสอบ Location ให้ดีจะได้ค่า Ping ที่ต่ำ ครับ
(TH)**

*

Kaew Beer

• 1,169
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

CASE Forex

• 17,112
EUR/CHF อาจขึ้น 19 - 28 จุด

จุดอ้างอิงทำกำไรของเราอยู่ที่ 1.0835.

จุดที่ต้องการ

ดีดกลับระยะสั้น

ทางเลือกการลงทุน

ต่ำกว่า 1.0835, คาดการณ์ 1.0820 และ 1.0811.

ความเห็น

RSI (ตัวชี้วัดทิศทางการเคลื่อนที่ของราคา) สูงกว่า 50.MACD (ตัวชี้วัดการเบี่ยงเบนของแนวโน้ม) อยู่เหนือเส้นสัญญาณแต่เป็นลบ. ยิ่งกว่านั้น ราคาปัจจุบันอยู่ระหว่างเส้นค่าเฉลี่ยที่เคลื่อนไหวที่ 20 ถึง 50 (อยู่ที่ลำดับ 1.0900 และ 1.0900)

แนวรับและแนวต้าน

1.0899 **

1.0890 *

1.0881 **

1.0872

אחרון

1.0853

1.0841

1.0835 **

1.0820 *

1.0811 **
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,112
AUD/JPY อาจขึ้น 42 - 60 จุด

จุดอ้างอิงทำกำไรของเราอยู่ที่ 80.92.

ดีดกลับระยะสั้นที่ 81.78.

การทะลุผ่านแนวรับลงไปที่ 80.92 จะอยู่ที่ 80.61 และ 80.43.

ความเห็น

RSI (ตัวชี้วัดทิศทางการเคลื่อนที่ของราคา) ต่ำกว่า 50.MACD (ตัวชี้วัดการเบี่ยงเบนของแนวโน้ม) อยู่เหนือเส้นสัญญาณแต่เป็นลบ. ยิ่งกว่านั้น ราคาปัจจุบันต่ำกว่าเส้นค่าเฉลี่ยที่เคลื่อนไหวที่ 20 ถึง 50 (อยู่ที่ลำดับ 81.25 และ 81.50)

82.15 **

81.96 *

81.78 **

81.60

אחרון

81.18

81.04

80.92 **

80.61 *

80.43 **
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 17,112
NZD/USD อาจขึ้น 36 - 52 จุด

จุดอ้างอิงทำกำไรของเราอยู่ที่ 0.6969.

ดีดกลับระยะสั้นที่ 0.7046.

ต่ำกว่า 0.6969, คาดการณ์ 0.6942 และ 0.6926.

ความเห็น

RSI (ตัวชี้วัดทิศทางการเคลื่อนที่ของราคา) ต่ำกว่า 50.MACD (ตัวชี้วัดการเบี่ยงเบนของแนวโน้ม) อยู่เหนือเส้นสัญญาณแต่เป็นลบ. ยิ่งกว่านั้น ราคาปัจจุบันอยู่ระหว่างเส้นค่าเฉลี่ยที่เคลื่อนไหวที่ 20 ถึง 50 (อยู่ที่ลำดับ 0.7000 และ 0.7000)

0.7079 **

0.7062 *

0.7046 **

0.7030

אחרון

0.6994

0.6980

0.6969 **

0.6942 *

0.6926 **

*

CASE Forex

• 17,112
GBP/JPY อาจขึ้น 65 - 93 จุด

จุดอ้างอิงทำกำไรอยู่ที่ 150.77.

ดีดกลับระยะสั้นที่ 152.12.

ต่ำกว่า 150.77, คาดการณ์ 150.30 และ 150.02.

ความเห็น

RSI (ตัวชี้วัดทิศทางการเคลื่อนที่ของราคา) ต่ำกว่า 50.MACD (ตัวชี้วัดการเบี่ยงเบนของแนวโน้ม) อยู่เหนือเส้นสัญญาณแต่เป็นลบ. ยิ่งกว่านั้น ราคาปัจจุบันต่ำกว่าเส้นค่าเฉลี่ยที่เคลื่อนไหวที่ 20 ถึง 50 (อยู่ที่ลำดับ 151.29 และ 151.74)

152.68 **

152.40 *

152.12 **

151.84

אחרון

151.19

150.95

150.77 **

150.30 *

150.02 **