กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔔 วิเคราะห์ ราคาทองคำ ศุกร์ 16 กรกฎาคม 2564 ซื้อทองคำ วันนี้รวย วันนี้ TP@1855 ✅✅

• 68 replies
  • 8,672 views
*

admin

• 80,665
🔔🔔 วิเคราะห์ ราคาทองคำ ศุกร์ 16 กรกฎาคม 2564 ซื้อทองคำ วันนี้รวย วันนี้ TP@1855 ✅✅

ราคาทองคำ : Buy LimitPrice:1815   
TP1:1845RR:
TP2:1855RR:
TP3:RR:
SL:1790  

Signal Date: 16/07/2564 11:14

🔔🔔 ราคาทองคำ ล่าสุด เช้านี้ยังยืนเหนือ 1820$ ได้อย่างแข็งแกร่ง นะครับหลังจากเมื่อคืน Fed ไม่ได้มี ประเด็นอะไรเพิมเติมมากนอกจาก บอกว่าจะเริมลด QE แล้วนะ อาจจะต้นปีหน้า ครับ แต่ โดยรวมแล้ว ผลกระทบจากอัตราเงินเฟ้อนั่นยังสูงอยู๋เนื่องจาก อัดเงิน ไป สำหรับ Covid-19 เยอะ ครับ โดยหลักแล้วการขึ้นมาของกราฟรอบนี้นี้มาด้วย Divergence ที่ไม่ Fail นะครับ และกราฟกำลังทำ เป้าหมาย ต่อเนื่อง ตอนนี้ขึ้นมาเพียง แค่ fibo 161.8 ของ รอบ Swing และ ยังคงมีแนวโน้มที่จะปรับตัวขึ้นไปได้อีกครับ แนวโน้มกราฟวันนี้แผนการเทรดทองคำ ยังคงเน้นไปที่การหาจังหวะ Buy ตามลักษณะการกลับของ กราฟ ด้วย Divergence  โดยเป้าหมายต่อไปของกราฟ ตามรูปที่แนบมานะครับ เป็นเป้า fibo 200 ของระยะ Swing จุดเข้าวันนี้ วัดจากแนวรับล่าสุด ตาม fibo 138.8 แนวราคา 1812-1815 ช่วงนี้คือ ช่วงที่น่าเข้า Buy นะครับ เป้าหมายระยะไกลจะอยู่ที่ fibo 261.8 ตามหลักการของ Fibonacci Retracement Stop loss อยู่ Swing low ต่ำกว่า แนวรับก่อนหน้าครับ

SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  16  กรกฎาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 1034.37 ตัน

เดือนนี้  กรกฎาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 11.41  ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 136.37 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665
☀️YLG_Update : 16 ก.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดบวก $2.5‼️ถ้อยแถลงพาวเวลยันเฟดไม่เร่งลด QE, เร่งขึ้นดบ.‼️ดันทองแตะ High รอบ 1 เดือนที่ $1,833.82‼️ก่อนเจอแรงขายทำกำไร➕แรงขายทางเทคนิค‼️➕ดอลล์แข็งรับการเปิดเผย Jobless claims แตะระดับต่ำสุดนับตั้งแต่ COVID-19 ระบาด‼️กดทองลดช่วงบวกเทส Low 1,820.37‼️ ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
🚨 นายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) กล่าวแถลงการณ์รอบครึ่งปีว่าด้วยนโยบายการเงินและภาวะเศรษฐกิจสหรัฐต่อสภาคองเกรสเป็นวันที่ 2  ย้ำชัดว่า...
.
   1️⃣เฟดจะใช้นโยบายการเงินในการสนับสนุนเศรษฐกิจสหรัฐ จนกว่าจะมีการฟื้นตัวอย่างสมบูรณ์  #หนุนทอง
.
   2️⃣ เฟดกำลังจับตาเงินเฟ้ออย่างใกล้ชิด แต่ก็ชี้ว่าเงินเฟ้อที่พุ่งขึ้นในขณะนี้เกิดจากปัจจัยชั่วคราวจากการที่รัฐต่างๆทำการเปิดเศรษฐกิจ #หนุนทอง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน เพิ่มขึ้น 0.21% แตะที่ 92.6236 เมื่อคืนนี้ #หนุนทอง
.
❌ ดัชนีภาคการผลิต (Empire State Index) พุ่งขึ้น 25.6 จุด สู่ระดับ 43.0 ในเดือนก.ค. ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นมากที่สุดในรอบ 1 เดือน และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 18.0 #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดในแดนบวกติดต่อกันเป็นวันที่ 2 หลังจากนายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ได้แถลงต่อสภาคองเกรสในวันที่ 2 ซึ่งเขายังคงเชื่อมั่นว่าเงินเฟ้อของสหรัฐที่พุ่งขึ้นในขณะนี้เกิดจากปัจจัยชั่วคราว  #กดดันทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ร่วงลงสู่ระดับต่ำสุดในรอบ 1 สัปดาห์บริเวณ 1.297% หลังนายเจอโรม พาวเวลล์ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) แถลงต่อหน้าคองเกรสเป็นวันที่ 2 ย้ำว่าอัตราเงินเฟ้อที่เพิ่มสูงขึ้นน่าจะเกิดขึ้นแค่ชั่วคราวและเฟดจะยังคงสนับสนุนเศรษฐกิจต่อไป  #หนุนทอง
.
⭕️ ตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกลดลงสู่ระดับ 360,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เกิดการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ในสหรัฐเมื่อเดือนมี.ค.2020 #หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) เปิดเผยว่า การผลิตภาคอุตสาหกรรมโดยรวมของสหรัฐเพิ่มขึ้น 0.4% ในเดือนมิ.ย. โดยตัวเลขการผลิตภาคอุตสาหกรรมโดยรวม เป็นการวัดการปรับตัวของภาคโรงงาน, เหมืองแร่ และสาธารณูปโภค #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยในวันนี้ว่า ดัชนีราคานำเข้าปรับตัวขึ้นน้อยกว่าคาดในเดือนมิ.ย. โดยเพิ่มขึ้น 1.0% เมื่อเทียบรายเดือน หลังจากพุ่งขึ้น 1.4% ในเดือนพ.ค. นักวิเคราะห์คาดการณ์ก่อนหน้านี้ว่าดัชนีราคานำเข้าจะเพิ่มขึ้น 1.2% ในเดือนมิ.ย.#หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาฟิลาเดลเฟีย เปิดเผยดัชนีภาวะธุรกิจในภูมิภาคมิด-แอตแลนติกร่วงลงสู่ระดับ 21.9 ในเดือนก.ค. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนธ.ค.2563 จากระดับ 30.7 ในเดือนมิ.ย. นักวิเคราะห์คาดการณ์ก่อนหน้านี้ว่าดัชนีภาวะธุรกิจจะอยู่ที่ระดับ 28.0 ในเดือนก.ค.  #หนุนทอง
.
⭕️ ออสเตรเลียประกาศใช้มาตรการล็อกดาวน์ฉับพลันในเมืองเมลเบิร์นเป็นเวลา 5 วัน ท่ามกลางการแพร่ระบาดของเชื้อโควิด-19 สายพันธุ์เดลตาในภาคตะวันออกเฉียงใต้ของออสเตรเลีย ซึ่งเป็นพื้นที่ที่มีประชากรหนาแน่นที่สุด #หนุนทอง
.
⭕️ รัฐบาลจีน เตือนว่า การที่สหรัฐฯ เตรียมประกาศใช้มาตรการชุดใหม่เพื่อห้ามไม่ให้บริษัทอเมริกันทำธุรกิจในมณฑลซินเจียงของตน ด้วยข้อกล่าวหาว่ามีการบังคับใช้แรงงานและการละเมิดสิทธิมนุษยชน อาจส่งผลเสียต่อการค้าโลกได้ #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 16-07-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก :https://bit.ly/2UfONl6

sell จาก 1828 หาจุดออกก่อนเดี้ยวจู่บินขึ้นไปเลยจะแย่เอา /*CC

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: silverza ที่ 16, กรกฎาคม  2021, 11:39:08 AM
sell จาก 1828 หาจุดออกก่อนเดี้ยวจู่บินขึ้นไปเลยจะแย่เอา /*CC

ลงมารับผมก่อน
))/* ))/*

ขอบคุณครับแอด ยังคงรอรับ แต่ s ขำๆอีกวัน 1830 เมื่อวานก็หนีไปตอน 1820 ก็ได้ค่าข้าวอยู่ครับ วันนี้ก็ยังคงรอเข้า b ตามซิกอยู่ครับ ทุบเล่น ๆ ไปก่อน  Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: mazonmin ที่ 16, กรกฎาคม  2021, 12:11:09 PM
ขอบคุณครับแอด ยังคงรอรับ แต่ s ขำๆอีกวัน 1830 เมื่อวานก็หนีไปตอน 1820 ก็ได้ค่าข้าวอยู่ครับ วันนี้ก็ยังคงรอเข้า b ตามซิกอยู่ครับ ทุบเล่น ๆ ไปก่อน  Tho*/ Tho*/ Tho*/

จัดไปทุกดอก ขอให้กำไรทุกไม่เลยครับ
**Hip**

*

CASE Forex

• 17,214
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 16 กรกฎาคม 2564 ยืนให้ได้ไปไกลแน่นอน⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1827-1830 60-80 pip 300 pip

Signal Buy  ตอนนี้ไม่มีอะไรหยุดเขาได้แล้วกับพี่ทองสุดหล่อของเรา ไปต่อกันที่ 1850++ ที่เป็นซัพพลายโซนสำคัญนั้นเองตามน้ำกันยาวๆ ตอนนี้มีการพักตัวเล็กนน้อยแต่จังหวะที่สมควรจะ ฺBuy ก็อยู่ในขาขึ้นเช่นเดิมแต่เน้นว่ากราฟควรที่จะสามารถปิดตัวด้านบน ของโซน 1830 ให้ได้ก่อนแล้วจังหวะนี้รอให้กราฟดีดตัวลงมา 30-40 pip เป็นการกลับมาเทสเบรคเอ้า-สวิงเก่านั้นเอง หากลงมาได้แต่ปิดแท่งเทียน rejection ได้ด้วยก็นั้นละครับ สามารถขึ้นได้เป็นไปได้สูงเลยนั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ราคาทองคำที่ TF H4 ราคาปรับตัวขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง คาดว่าน่าจะได้เห็นกราฟขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ราคา 1850 ได้ต่อนะครับ แต่ตอนนี้เกิดสัญญาณ Divergence แล้วนะครับ อาจจะต้องระวังการย่อตัวลงมาลึกของราคาได้ ดังนั้นแนะนำให้รอราคาย่อลงมาลึกๆก่อนค่อยเปิด buy น่าจะปลอดภัยมากกว่า อย่างน้อยๆก็แถวๆแนวรับที่ 1815 - 1800 อีกรอบ แล้วค่อยเปิด buy ขึ้นไปกันอีกทีครับ ตัดขาดทุนเมื่อราคาเบรก 1791 ได้ครับ

*

Kaew Beer

• 1,169
ขอบคุณครับ (TH)** ทุบลงมาจาก 1831 ตอนนี้โดดออก รอเปิดบายตามแอดฯละครับ  hulk***
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

ขอบคุณทุกท่านครับ  (TH)**

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 16, กรกฎาคม  2021, 02:31:04 PM
ขอบคุณครับ (TH)** ทุบลงมาจาก 1831 ตอนนี้โดดออก รอเปิดบายตามแอดฯละครับ  hulk***

ลงมารับด้วย นั่งหน้าหล่ออยู๋นะฮ้าบ
**Hip** **Hip** **Hip**

ไหลละครับแอด เตรียมขึ้นรถครับ  **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,665
🏙YLG_Update : 16 ก.ค.ข่าวทองภาคค่ำ📊

📣 Highlight: ทองย่อจากไฮระหว่างวัน 1,832‼️ ลงมาย้ำ Low 1,820‼️ ก่อนดีดกลับเล็กน้อย 📌 คืนนี้เน้นจับตาตัวเลขยอดค้าปลีกสหรัฐ

⭕️ ลอสแองเจลิสเตรียมสั่งปชช.สวมหน้ากากอนามัยอีกครั้งเสาร์นี้ หลังผู้ติดเชื้อโควิดพุ่งหลังผู้ติดเชื้อรายใหม่เพิ่มขึ้น 7 เท่า นับตั้งแต่กลับมาเปิดเศรษฐกิจอีกครั้งเมื่อวันที่ 15 มิ.ย. #หนุนทอง

⭕️ นายดอน นาครทรรพ ผู้อำนวยการอาวุโส ฝ่ายเสถียรภาพระบบการเงินของธปท. ชี้ ไทยยังใช้นโยบายดอกเบี้ยต่ำอีกระยะ เหตุศก.ฟื้นตัวช้ากว่าตปท. ด้านค่าเงินบาทที่อ่อนค่ามองเป็นข้อดี เพราะหากเงินบาทยังแข็งค่าต่อเนื่องเศรษฐกิจไทยคงไม่สามารถรับไหว #กดดันเงินบาทอ่อนค่า #หนุนทองไทย

❌ นายนอร์แมน เบย์เลอร์ อดีต FDA สหรัฐ ชี้ยังไม่มีหลักฐานมากเพียงพอที่บ่งชี้ถึงความจำเป็นในการฉีดวัคซีนป้องกันโควิด-19 โดสที่ 3 หลังสัปดาห์ที่ผ่านมา FDA และ CDC ออกแถลงการณ์ร่วมว่า ประชาชนในสหรัฐที่ได้รับวัคซีนครบทั้ง 2 โดสแล้ว ยังไม่จำเป็นต้องได้รับการฉีดวัคซีนกระตุ้นภูมิในขณะนี้  #กดดันทอง

❌ ตลาดหุ้นยุโรปเปิดบวก รับผลประกอบการสดใส-หุ้นท่องเที่ยวพุ่ง #กดดันทอง

📌 สำหรับวันนี้ติดตามตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐ อาทิ ยอดค้าปลีก, ตัวเลขสต็อกสินค้าคงคลังภาคธุรกิจ และคาดการณ์ความเชื่อมั่นผู้บริโภคจาก UoM

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch