กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔔 วิเคราะห์ ราคาทองคำ พฤหัสบดี 15 กรกฎาคม 2564 ลุ้น Fed Powell อีกทีรอบนี้ไป 1865✅✅

• 45 replies
  • 6,802 views
*

admin

• 80,642
🔔🔔 วิเคราะห์ ราคาทองคำ พฤหัสบดี 15 กรกฎาคม 2564 ลุ้น Fed Powell อีกทีรอบนี้ไป 1865✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1813   
TP1:1845RR:
TP2:1865RR:
TP3:RR:
SL:1790  

Signal Date: 15/07/2564 11:01

🔔🔔 ราคาทองคำ ล่าสุด เมื่อวานก็ บินไปตามแผนนะครับแม้ว่าจะไม่ถึงเป้า 1830 โดยกราฟไป High สุดเพียง 1829.70 เท่านั้นก่อนที่จะ Swing กินตับจนตอนนี้ แต่ ยังยืนเหนือ ราคา 1820$ ได้ โดยหลักแล้วการขึ้นมาของกราฟรอบนี้นี้มาด้วย Divergence ที่ไม่ Fail นะครับ และกราฟกำลังทำ เป้าหมาย ต่อเนื่อง ตอนนี้ขึ้นมาเพียง แค่ fibo 161.8 ของ รอบ Swing และ ยังคงมีแนวโน้มที่จะปรับตัวขึ้นไปได้อีกครับ แนวโน้มกราฟวันนี้แผนการเทรดทองคำ ยังคงเน้นไปที่การหาจังหวะ Buy ตามลักษณะการกลับของ กราฟ ด้วย Divergence โดยมีแรงสนับสนุนของ ข่าว อัตราเงินเฟ้อ ของสหรัฐที่พุ่งสูงขึ้นหนักมาก เนื่องจากก่อนหน้านี้ อัดฉีดเงินเข้าระบบไปเยอะ เพื่อบรรเทาปัญหาผลกระทบจาก Covid-19 โดยเป้าหมายต่อไปของกราฟ ตามรูปที่แนบมานะครับ เป็นเป้า fibo 200 ของระยะ Swing จุดเข้าวันนี้ วัดจากแนวรับล่าสุด ตาม fibo 138.8 แนวราคา 1812-1815 ช่วงนี้คือ ช่วงที่น่าเข้า Buy นะครับ เป้าหมายระยะไกลจะอยู่ที่ fibo 261.8 ตามหลักการของ Fibonacci Retracement Stop loss อยู่ Swing low ต่ำกว่า แนวรับก่อนหน้าครับ วันนี้ลุ้นให้กราฟ Swing มารับแล้วดีดแรง ครับ และวันนี้ 20.30 Fed Powell จะมาอีกแล้ว ลุ้น Impact ที่เกิดขึ้นครับว่าจะมีผลกระทบกับกราฟมากน้อยแค่ไหน แต่ โดยตัวเลขเงินเฟ้อแล้ว กราฟน่าจะไปได้ไกลกว่านี้อีกครับ แม้ว่า กองทุน SPDR จะเทขาย ทองคำ ออกมาต่อเนื่องเดือนนี้กว่า 11 ตันแล้วก็ตามแต่ แนวโน้มก็ไม่ได้มีผลกระทบกับราคาทองคำมากเท่าไหร่นะครับ ดังนั้นตอนนี้ หาจังหวะ buy ทองคำตามแนวโน้ม ครับ

📣📣กองทุน #ทองคำ SPDR ล่าสุด #เทขายทองคำ🔻 2.91 ตัน เดือนนี้ เทขายทองคำ ไปแล้ว กว่า 🔻11.41 ตัน

🔔📣🔕🔔
🆘🆘#SPDRเทขายทองคำ 🆘🆘- 2.91ตัน ⭕️⭕️

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  15  กรกฎาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 1034.37 ตัน

เดือนนี้  กรกฎาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 11.41  ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 136.37 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,642

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 15-07-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก :https://bit.ly/3iawkhQ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,642
☀️YLG_Update : 15 ก.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดพุ่ง $18.7‼️อานิสงค์ดอลล์อ่อน‼️หลัง"พาวเวล" แถลงคองเกรสย้ำเฟดเดินหน้าทำ QE, ไม่เร่งขึ้นดอกเบี้ย‼️ส่งผลนลท.ลดการคาดการณ์เฟดเร่งขึ้นดบ.‼️หนุนทองพุ่งแตะ High 1,829.74‼️ แม้ PPI จะพุ่งเกินคาดก็ตาม‼️ ด้านกองทุน SPDR ถือทองลด -2.91 ตัน
.
🚨นายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) กล่าวแถลงการณ์รอบครึ่งปีว่าด้วยนโยบายการเงินและภาวะเศรษฐกิจสหรัฐต่อสภาคองเกรสในวันนี้  มีรายละเอียดที่น่าสนใจ  ดังนี้
.
   1️⃣ตลาดแรงงานของสหรัฐ "ยังคงห่างไกล" จากความคืบหน้าที่เฟดต้องการเห็นก่อนที่จะปรับลดมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจ  #หนุนทอง
.
   2️⃣ แม้จะมีการจ้างงานที่เพิ่มขึ้น แต่ "ยังมีหนทางอีกยาวไกล" กว่าจะดึงผู้คนนับล้านกลับเข้าสู่ตลาดแรงงาน #หนุนทอง
.
   3️⃣ อัตราเงินเฟ้อมีแนวโน้มจะอยู่ในระดับสูงในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้า  ก่อนที่จะมีการปรับตัวลง  #หนุนทอง
.
   4️⃣นโยบายการเงินของสหรัฐจะให้ "การสนับสนุนอย่างแข็งแกร่ง" ต่อเศรษฐกิจ "จนกว่าการฟื้นตัวจะเสร็จสมบูรณ์" โดยมุ่งเน้นไปที่ความจำเป็นในการเพิ่มการจ้างงานอย่างต่อเนื่อง  #หนุนทอง
.
   5️⃣ การเคลื่อนไหวใดๆที่จะถอนมาตรการสนับสนุนเศรษฐกิจ ซึ่งจะเริ่มต้นด้วยการชะลอการเข้าซื้อสินทรัพย์รายเดือนเฟดนั้น "ยังคงห่างไกล" #หนุนทอง
.
   6️⃣ อย่างไรก็ดี  เฟดจะแจ้งให้ทราบล่วงหน้าก่อนที่จะลด QE โดยเฟดจะหารือเกี่ยวกับมาตรการ QE ในการประชุมเดือนก.ค.
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.44% แตะที่ 92.368 เมื่อคืนนี้ หลังพาวเวลส่งสัญญาณเฟดจะเดินหน้าทำQE  และจะยังไม่เร่งปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย #หนุนทอง
.
⭕️นักลงทุนปรับ "ลด" คาดการณ์เฟดขึ้นดอกเบี้ยในปี 2022 สะท้อนจาก Eurodollar Futures ซึ่งเป็นอีกหนึ่งตัวชี้วัดการคาดการณ์อัตราดอกเบี้ยในตลาด  บ่งชี้ว่าตลาดเห็นถึงโอกาส 90% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยครั้งแรกในเดือนธ.ค. 2022  ซึ่งลดลงจากโอกาส 100% ในช่วงหลังการเปิดเผยตัวเลข CPI #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพนธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีร่วงลงสู่ระดับ 1.356% หลังจากนายพาวเวลล์ ย้ำมุมมองของเขาว่าอัตราเงินเฟ้อที่แข็งแกร่งจะเกิดขึ้นเพียงชั่วคราว แม้ว่าตัวเลข PPI จะบ่งชี้ว่าแรงกดดันด้านราคาเพิ่มขึ้นเกินคาดในเดือนมิ.ย. #หนุนทอง
.
⭕️ นครซิดนีย์ ประเทศออสเตรเลีย ตกอยู่ใต้คำสั่งล็อคดาวน์ต่อไปอีกสองสัปดาห์ หลังทางการออสเตรเลียพยายามควบคุมการระบาดของเชื้อโคโรนาไวรัสสายพันธุ์เดลตาที่พุ่งสูงขึ้น  #หนุนทอง
.
❌ดัชนีราคาผู้ผลิต (PPI) ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อจากผู้ผลิต พุ่งขึ้นเกินคาด
.
   ▶️ ดัชนีราคาผู้ผลิต (PPI) พุ่งขึ้น 1% ในเดือนมิ.ย. เมื่อเทียบรายเดือน สูงกว่าตัวเลขคาดการณ์ที่ระดับ 0.6% หลังจากปรับตัวขึ้น 0.8% ในเดือนพ.ค.
.
   ▶️ เมื่อเทียบรายปี ดัชนี PPI พุ่งขึ้น 7.3% ในเดือนมิ.ย. ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นมากเป็นประวัติการณ์เป็นเดือนที่ 2 ติดต่อกัน นับตั้งแต่เริ่มมีการรวบรวมข้อมูลดังกล่าวในปี 2010 และสูงกว่าตัวเลขคาดการณ์ที่ระดับ 6.8%
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 44.44 จุด หรือ +0.13% ดัชนี S&P500 ปิด +0.12% รับพาวเวลส่งสัญญาณเฟดจะเดินหน้าทำQE  และจะยังไม่เร่งปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย แม้อัตราเงินเฟ้อพุ่งขึ้นในขณะนี้
#กดดันทอง
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -2.91 ตัน สู่ระดับ 1,034.37 ตัน ทำให้ในปี 2021 ยอดถือครองทองคำลดลงอยู่ที่ -136.37 ตัน #กดดันทอง
.
📌 แหล่งข่าวเผยว่า ซาอุฯและ UAE สามารถบรรลุข้อตกลงในการผลิตน้ำมันได้แล้ว โดยจะมีการปรับเพิ่มระดับการผลิตน้ำมันขั้นต่ำของ UAE สู่ระดับ 3.65 ล้านบาร์เรล/วัน หลังจากที่ข้อตกลงเดิมหมดอายุในเดือนเม.ย.2022 จากปัจจุบันที่ระดับ 3.17 ล้านบาร์เรล/วัน
.
📌 ประธานาธิบดี โจ ไบเดน ร่วมประชุมกับวุฒิสมาชิกสังกัดพรรคเดโมแครต เพื่อหารือรายละเอียดการจัดสรรงบภายใต้ข้อตกลงงบประมาณ 3.5 ล้านล้านดอลลาร์ที่ตั้งเป้าจะนำไปใช้งานด้านบริการสาธารณสุขสำหรับชาวอเมริกันผู้สูงอายุ รวมทั้งโครงการเพื่อรับมือกับปัญหาสภาพอากาศที่เปลี่ยนแปลง และโครงการอื่นๆ เพื่อช่วยเหลือครอบครัวชาวอเมริกัน
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing, DailyFX
#YLGResearch

*

admin

• 80,642
☀️YLG_Update : 15 ก.ค. ข่าวทองภาคบ่าย📊

📣 Highlight: ทองแกว่งใกล้ High รอบ 4 สัปดาห์‼️ ที่ทำไว้เมื่อวาน $1,829‼️ หลังดอลลาร์อ่อน‼️ รับ"พาวเวล"ย้ำเฟดเดินหน้าทำ QE, ไม่เร่งขึ้นดอกเบี้ย‼️

⭕️ ดอลลาร์อ่อนค่าที่กรอบบนของ 109 เยน จากแรงเทขายของนลท. #หนุนทอง

⭕️ WHO เตือนยอดติดโควิดใหม่ในสหรัฐและละตินอเมริกากลับมาเพิ่มอีก #หนุนทอง

⭕️ สิงคโปร์พบผู้ติดเชื้อโควิดสูงสุดในรอบ 15 เดือน จากคลัสเตอร์ร้านคาราโอเกะ #หนุนทอง

⭕️ แบงก์ชาติเกาหลีใต้คงดอกเบี้ยตามคาด หวั่นโควิดระบาดรอบใหม่ฉุดเศรษฐกิจ #หนุนทอง

📌 สำหรับวันนี้ติดตามการ Testimony เป็นวันที่ 2 ของนายพาวเวล  และติดตามการเปิดเผยผลสำรวจแนวโน้มธุรกิจจากเฟดฟิลาเดลเฟีย, จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงาน, ดัชนี Empire State Index และตัวเลขในภาคการผลิตของสหรัฐ

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch

*

admin

• 80,642

ไม่มีไม้ติดมือเลยครับแอด ขอทุบ 1832 ตรงนี้เลยละกัน 0.01 พอ ขำๆ แล้วไปรอรับพร้อมแอดครับ  Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอบคุณทุกท่านครับ  (TH)**

*

admin

• 80,642
อ้างจาก: mazonmin ที่ 15, กรกฎาคม  2021, 01:34:05 PM
ไม่มีไม้ติดมือเลยครับแอด ขอทุบ 1832 ตรงนี้เลยละกัน 0.01 พอ ขำๆ แล้วไปรอรับพร้อมแอดครับ  Tho*/ Tho*/ Tho*/

มารับผม ทีครับ
**Hip**

*

Kaew Beer

• 1,169
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

ทองคำทะลุแนว fibo 161.8% ขึ้นมาได้แล้วน่าจะได้เห็น fibo 200% ได้ต่อ แนวรับที่สามารถใช้เป็นจุดเปิด buy วันนี้มีอยู่สองโซนครับ โซนแรกที่ 1827-1825 ตัดขาดทุนที่ 1823  ถ้าเข้า buy จากโซนแรกแล้วโดน SL ค่อยมาดักรอจากโซนที่สองที่ราคา 1815-1810 จุดตัดขาดทุนโซนนี้อยู่ที่ 1792 ครับ ช่วงนี้ไม่ต้องคิดอะไรมากครับย่อ buy อย่างเดียวไปก่อน เพราะกราฟยังไม่มีสัญญาณกลับตัวใดๆครับ

*

CASE Forex

• 17,165
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 15 กรกฎาคม 2564 ซัพพลายด้านบนรออยู่จร้า⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1827-1830 60-80 pip 300 pip

Signal Buy  จากเหตุการณ์เดิมที่ได้วิเคราะห์ไปใน วันก่อนหน้า 1. เราขอให้กราฟนั้นสามารถลงไปเทส 1800 อีก 1-2 รอบ สุดท้ายมันก็ทำจริงๆ 2. อยากให้สามารถมีแท่งดีดียืนเหนือ 1810 ก่อนอาจจะได้ตามน้ำวันนี้ก็เพิ่งเห็นแท่ง H4 ที่จะปิดสวยๆแบบไม่เร่งรีบดีดไปมาปิดเหนือ 1810 ตอนนี้ก็น่าจะเป็นจังหวะที่รอ pullback ใน TF เล็กๆที่อาจจะย้อนกลับมาแล้วพาขึ้นไปให้ถึง 1820-1826 ช่วงประมาณนี้นั้นเอง ขอโฟกัสกับโซนเล็กๆไปทีละโซนก่อนแล้วกันเนาะ // เป้าหมายแรกได้เกิดขึ้นนั้นคือ การที่เราโฟกัสให้เขาสามารถยืนได้เหนือ 1826 ตอนนี้ไม่มีอะไรหยุดเขาได้แล้วกับพี่ทองสุดหล่อของเรา ไปต่อกันที่ 1850++ ที่เป็นซัพพลายโซนสำคัญนั้นเองตามน้ำกันยาวๆ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

555++
อ้างจาก: admin ที่ 15, กรกฎาคม  2021, 01:25:09 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 15, กรกฎาคม  2021, 11:50:21 AM
ขอบคุณครับ (TH)**

มองทางไหน ครับ วันนี้
xc8*
กราฟยังหาหัว ขาลงไม่เจอเลยพี่ ยกLow ตลอด เข้า ทีละ lotพี่ วันนึงเข้าเเม่นๆเก็บ 200 จุดพอพี่  ไม่ถือยาวพี่  ถ้าถือยาว ก้อไลทุบเหละพี่  555+

*

admin

• 80,642
อ้างจาก: tanadat ที่ 15, กรกฎาคม  2021, 04:05:11 PM
555++
อ้างจาก: admin ที่ 15, กรกฎาคม  2021, 01:25:09 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 15, กรกฎาคม  2021, 11:50:21 AM
ขอบคุณครับ (TH)**

มองทางไหน ครับ วันนี้
xc8*
กราฟยังหาหัว ขาลงไม่เจอเลยพี่ ยกLow ตลอด เข้า ทีละ lotพี่ วันนึงเข้าเเม่นๆเก็บ 200 จุดพอพี่  ไม่ถือยาวพี่  ถ้าถือยาว ก้อไลทุบเหละพี่  555+

จำตอน 1780-1815 ได้ครับ โอ้ย ถ้า เก็บสั้นนี่ได้ เยอะ เลย

ไป 1818 ก่อนนะครับ จะสวยมากแล้วค่อยบิน Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**