กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔔 วิเคราะห์ ราคาทองคำ พุธ 14 กรกฎาคม 2564 เงินเฟ้อพุ่ง พี่ทองก็พุ่งสิครับผม✅✅

• 36 replies
  • 4,679 views
*

admin

• 80,659
🔔🔔 วิเคราะห์ ราคาทองคำ พุธ 14 กรกฎาคม 2564 เงินเฟ้อพุ่ง พี่ทองก็พุ่งสิครับผม✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1805   
TP1:1830RR:
TP2:1845RR:
TP3:RR:
SL:1780  

Signal Date: 14/07/2564 10:25

🔔🔔 ราคาทองคำ เช้านี้ ล่าสุดหลังจากยืนเหนือ 1800$ ได้ต่อเนื่อง และเมื่อวาน ทองคำ ทำ High ได้ 1816.50 ช่วงนี้ก่อนที่จะร่วงลงมาทดสอบ 1800$ แต่ไม่ผ่าน ก่อนที่เช้านี้จะมาที่ 1813$ ในตอนนี้แผนการเทรดทองคำ ยังคงเดิมนะครับเพิ่มเติม มีข่าวดีเรื่อง อัตราเงินเฟ้อ ของสหรัฐที่พุ่งสูงขึ้นเกินคาดการณ์แม้ว่าเมือวานตัวเลข CPI และ Core CPI จะออกมาดี ผลดีกับ USD แต่กับทองคำ กลับขึ้นสวนทางกับสกุลเงิน แนวโน้มยังดีสำหรับราคาทองคำ ถ้าไม่มี่ข่าวอะไร เกี่ยวกับ Fed QE ดอกเบี้ยมา กระทบนะครับก็น่าจะส่งผลดีกับราคาทองคำ ต่อเนื่อง จากกราฟที่เป็น ลักษณะของ Divergence H1 และ H4 เป็นสัญญานการกลับตัวหลังจาก ลงมาหนักก่อนหน้านี้ และสัญญานทางเทคนิคตอนนี้ก็ค่อนข้างชัดเจนนะครับ โดยปัจจุบันกราฟ Swing high เหนือ ราคา 1795ได้ และแนวต้านอยู่ประมาณ 1820 วันนี้ลุ้นให้กราฟทะลุแนวต้านไปให้ได้ ครับ วันนีลุ้น ข่าว Fed Powell กัน 23.30 ครับ มองว่าน่าจะเป็นผลดีกับราคาทองคำ ครับ

🔔กองทุน SPDR เมื่อวานยังนิ่งนะครับไม่ซื้อเพิ่มหรือ ขายเพิ่มอาจจะดูท่าที Fed คืนนี้ครับ ปริมาณทองคำเท่าเดิม

🔔🔔ปริมาณทองคำ SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง🔔🔔

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  14  กรกฎาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 1037.28 ตัน

เดือนนี้  กรกฎาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 8.50  ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 133.46 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,659
☀️YLG_Update : 14 ก.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดบวก $1.3‼️แม้ CPI พุ่งสูงสุดรอบ 13 ปีสะท้อนเงินเฟ้อร้อนแรงกว่าคาด‼️กระตุ้นคาดการณ์เฟดเร่งขึ้นดอกเบี้ย‼️หนุนดอลล์แข็ง‼️กดทองร่วงแตะ Low 1,798.87‼️แต่แรงซื้อ Buy the dip ยังแน่น‼️➕แรงซื้อทองในฐานะสินทรัพย์ป้องกันเงินเฟ้อ‼️หนุนทองฟื้นปิดเหนือ $1,800‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
🚨ดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อจากการใช้จ่ายของผู้บริโภค สะท้อนเงินเฟ้อพุ่งร้อนแรงเกินคาด
.
   ▶️ดัชนี CPI ดีดตัวขึ้น 0.9% ในเดือนมิ.ย. เมื่อเทียบรายเดือน ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนมิ.ย.2008 สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 0.5%
.
   ▶️ เมื่อเทียบรายปี ดัชนี CPI พุ่งขึ้น 5.4% ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนส.ค.2551 และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 5.0%
.
❌ ดัชนีดอลลาร์ แข็งค่าขึ้น 0.60% สู่ระดับ 92.776 ซึ่งเป็นสูงที่สุดนับตั้งแต่ 7 ก.ค. หลังสหรัฐการเปิดเผยข้อมูลที่แสดงให้เห็นว่าเงินเฟ้อของสหรัฐในเดือนมิ.ย.พุ่งขึ้นร้อนแรงกว่าที่คาดการณ์ไว้ กระตุ้นการคาดการณ์เฟดเร่งขึ้นดอกเบี้ย  #กดดันทอง
.
❌ สัญญาล่วงหน้าอัตราดอกเบี้ยระยะสั้นของสหรัฐ สะท้อนการคาดการณ์ว่า เฟดมีแนวโน้ม 100% ที่จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในเดือนม.ค.2023 ขณะที่มีแนวโน้ม 90% ที่จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในเดือนธ.ค.2022 ส่วน #กดดันทอง
.
❌ Eurodollar Futures ซึ่งเป็นอีกหนึ่งตัวชี้วัดการคาดการณ์อัตราดอกเบี้ยในตลาด  บ่งชี้ว่าตลาดเห็นถึงโอกาส 100% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยครั้งแรกในเดือนธ.ค. 2022  ซึ่งเพิ่มขึ้นจากโอกาส 80% ในช่วงก่อนการเปิดเผยตัวเลข CPI #กดดันทอง
❌ นักวิเคราะห์จาก BMO Capital Markets กล่าวว่าตลาดโลหะมีค่าจะยังมีสภาพแวดล้อมค่อนข้างดีในปี 2021  คงราคาทองเฉลี่ยในปีนี้ที่ $1,815 แต่ปรับลดคาดการณ์เฉลี่ยในปี 2022-2023 จากแนวโน้มเฟดลด QE , ขึ้นดอกเบี้ย #กดดันทอง
.
❌ ดีมานด์ในการประมูลพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 30 ปีมูลค่า 2.4 หมื่นล้านดอลลาร์เป็นไปอย่างอ่อนแอ โดย Bid coverage ratio ที่เป็นมาตรวัดความต้องการครั้งนี้อยู่ที่ 2.193 ลดลงจากระดับ 2.29 ในเดือนที่แล้ว  และต่ำที่สุดนับตั้งแต่เดือนก.พ.  นอกจากนี้ยังต่ำกว่าค่าเฉลี่ยของ 6 การประมูลที่ 2.32  #หนุนบอนด์ยีลด์ลดช่วงบวก  #กดดันทอง
.
⭕️ รัฐบาลสหรัฐฯ ยกระดับคำเตือนสำหรับบริษัทต่างๆ ที่ทำธุรกิจในมณฑลซินเจียงของจีน ที่อาจมีความเสี่ยงเพิ่มมากขึ้นเนื่องจากสถานการณ์การบังคับใช้แรงงานและการละเมิดสิทธิมนุษยชนในเขตปกครองตนเองนี้  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีเฉลี่ยอุตสาหกรรมดาวโจนส์ปิดลดลง 107.39 จุด หรือ -0.31% ดัชนี S&P500 ปิด -0.35% ดัชนี Nasdaq ปิด -0.38% เนื่องจากนักลงทุนกังวลว่าตัวเลขเงินเฟ้อของสหรัฐที่พุ่งขึ้นเกินคาดในเดือนมิ.ย.อาจกดดันให้ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) เร่งปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย  #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,659

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 14-07-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก :https://bit.ly/3r54hV6

*

admin

• 80,659
อ้างจาก: tanadat ที่ 14, กรกฎาคม  2021, 11:29:25 AM
ขอบคุณครับพี่ (TH)**

สวัสดีครับ มองทางไหน ครับ
g*/-

ขอบคุณครับแอด ช่วงนี้ ไม่กล้าถือยาว กลัว fed มาทุบ ผมรอเฟดมาแล้วค่อยถือยาวครับ ช่วงนี้เล่นสั้น ตอด ๆ ไปครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

CASE Forex

• 17,195
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 14 กรกฎาคม 2564 ขอมองระยะใกล้ก่อน⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1809-1810 60-80 pip 100-140 pip

Signal Buy  จากเหตุการณ์เดิมที่ได้วิเคราะห์ไปใน วันก่อนหน้า 1. เราขอให้กราฟนั้นสามารถลงไปเทส 1800 อีก 1-2 รอบ สุดท้ายมันก็ทำจริงๆ 2. อยากให้สามารถมีแท่งดีดียืนเหนือ 1810 ก่อนอาจจะได้ตามน้ำวันนี้ก็เพิ่งเห็นแท่ง H4 ที่จะปิดสวยๆแบบไม่เร่งรีบดีดไปมาปิดเหนือ 1810 ตอนนี้ก็น่าจะเป็นจังหวะที่รอ pullback ใน TF เล็กๆที่อาจจะย้อนกลับมาแล้วพาขึ้นไปให้ถึง 1820-1826 ช่วงประมาณนี้นั้นเอง ขอโฟกัสกับโซนเล็กๆไปทีละโซนก่อนแล้วกันเนาะ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ขอบคุณทุกท่านครับ  (TH)**

*

admin

• 80,659

หลังจากที่ราคาทองคำได้เทลงมาชนแนวรับที่ 1800 ราคาก็ดีดตัวกลับขึ้นมาอย่างรวดเร็วเลยนะครับ เป้าการขึ้นตามระบบแล้วยังคงอยู่ที่ราคา 1825-1840 หรือที่แนว fibo 161.8-200% นั่นเองครับ แผนเทรดวันนี้ก็มาเข้า buy กันต่อเนื่องจากเมื่อวานเลยนะครับ มารอให้แท่ง H4 ขึ้นไปปิดเหนือแนว fibo 138.2% ได้ก็มาหาจังหวะเปิด buy ตามขึ้นไปกันอีกทีครับ

มีใครแอบทุบไปบ้างไหมครับ  555+
ผมลุ้นต้านนี้อยู่ครับ จะผ่านรึไม่ผ่าน

*

Kaew Beer

• 1,169
สวัสดีครับ เพิ่งมาดูพอร์ต โดนลากมาไกลเลย **11
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

ทำถ้าอยากจะบินเต็มที่เลย **11

เปิดปุ๊บ พุ่งเลยครับ  555+