กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🎯🎯วิเคราะห์ EUR/USD ศุกร์ 9 กรกฎาคม 2564 ทุบ EUR หัวปักหัวปำ ให้เธอไปทำ New Low 🔰🔰

• 44 replies
  • 7,664 views
*

admin

• 80,664
🎯🎯วิเคราะห์ EUR/USD ศุกร์ 9 กรกฎาคม 2564 ทุบ EUR หัวปักหัวปำ ให้เธอไปทำ New Low 🔰🔰

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1840 1.1900 1.1740 1.1700

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1837
Daily Pivot=1.1832
Fibo 50 Daily=1.1825

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1865 S1 = 1.1800
R2 = 1.1891 S2 = 1.1770
R3 = 1.1935 S3 = 1.1730
R4 = 1.1975 S4 = 1.1700
R5 = 1.2025 S5 = 1.1660

🔰 สวัสดีวัน ศุกร์ ครับผม จากเมื่อวานก็ถือว่าโดนลากไปพอสมควรนะครับ โดยกราฟ EU นั้นปรับตัวสูงขึ้นจากการอ่อนค่าของเงินสกุล ดอลล่าห์ ทำให้ EU ปรับตัวขึ้นไปได้ถึง 1.1867 ก่อนที่จะร่วงลงมา จากแรงเทขาย ที่ 1.1835 เช้านี้ เมื่อวาน ยังไม่ Stop loss นะครับถือว่าโดนลากมาบ้างเล็กน้อยแต่แนวโน้มกราฟตอนนี้ยังไม่มีความชัดเจนของการเปลียนแนวโน้ม ครับ เนื่องจากกราฟ ยังไม่ Stop loss และยังไม่ทำ Swing high เหนือ high เดิมได้เลย แต่กราฟ Swing ขึ้นมาจาก Low ครับ ดังนั้นแนวโน้มกราฟวันนี้ยังคงมองถึงความไม่เปลี่ยนแปลงไปจากทิศทางเดิม เพียงแต่เมื่อวาน กราฟ ขึ้นมาเลยจุดเข้าเท่านั้น ครับแนวโน้มทางเทคนิควันนี้ มีอะไรน่าสนใจติดตามอ่านต่อได้เลย ครับ

🔰🔰🔰 แนวโน้มกราฟ EU วันนี้แม้ ว่า เมื่อวานจะ บินขึ้นมาแรงพอสมควรก็ตาม แต่ ในทางเทคนิดยังไม่ได้มีสัญญานกานกลับตัวที่ชัดเจนให้เห็นนะครับ โดยจากรูปที่ 1 วิเคราะห์จาก TF H4 อาจจะมองเห็น Divergence MACD แต่ กราฟยังไม่สามารถ Swing high ขึ้นไปได้จึงยังไม่เกิดสัญญานการกลับตัวที่ชัดเจนให้เห็น ครับ Down thoery จาก Swing low ล่าสุด ถึง High ล่าสุดเมื่อคืนที่ 1.1867 กราฟยังไม่สามารถ ทำ High ได้สูงกว่า high เดิม คือ แนว Stop loss ของ signal เมื่อวานนะครับ  ดังนั้น โอกาสที่กราฟจะลงมาอีก นั้นยังมีความเป้นไปได้สูงมากกว่าที่จะขึ้น Aligator H4 ยังไม่พบสัญญานการกลับตัวขึ้นมาชัดเจน โดยภาพรวมจากเส้นค่าเฉลี่ยแล้วกราฟยังอยู่ในเทรนขาลงต่อเนื่องแม้ว่า จนกว่ากราฟจะขึ้นไปยืนเหนือ รารา 1.1920 ได้ถึงจะเป็นการเปลี่ยนเทรนและเป็นแนวโน้มขาขึ้นแบบจริงจัง ตามเทคนิค Down theory ดังนั้นแนวโน้มกราฟวันนี้จึงยังเน้นไปทีการหาจังหวะ Sell เหมือนเดิม นะครับ ท่านใดที่ติดมาจากเมื่อวานก็ยังถือ Sell ได้อยู่ลุ้นให้กราฟ ลงไปทำ Low ใหม่ ก็ถือยาวต่อไปได้ครับ

🔻🔻Signal EURUSD วันนี้ 🔻🔻 หลังจากกราฟ เมื่อวาน Pullback และเลยจุดเข้าไปพอสมควร แน่นอนว่ากำลังติดลบอยู่บ้างเล็กน้อยแต่ ยังไม่ Stop loss วันนี้จุดเข้าคือแนวราคา ปัจจุบัน เลยนะครับลุ้นให้กราฟลงไปต่ำกว่าราคา 1.1805 ให้ได้อีกครั้ง จากนี้กราฟจะ Break ลงไปแล้ว ครับ และยิ่ง Volume การซื้อขายวันศุกร์ มีค่อนข้างเยอะด้วย วันนี้กราฟ น่าจะวิ่งแรงพอสมควรครับและ Stop loss เลื่อนขึ้นมาเล็กน้อยกัน Swing ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1840 1.1900 1.1740 1.1700

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
☀️YLG_Update : 9 ก.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองผันผวนหนักขึ้นแรงลงเร็ว‼️พุ่งแตะ High $1,818.3‼️หลังบอนด์ยีลด์ 10 ปีดิ่ง‼️ก่อนเจอแรงขาย Take Profit‼️➕แรงขายทางเทคนิคหลังเกิด Bearish RSI Divergence‼️➕บอนด์ยีลด์ฟื้นจาก Low‼️กดทองร่วงกว่า $20 จาก High แตะ Low $1,794.26‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -0.29   ตัน
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน อ่อนค่าลง 0.37% สู่ระดับ 92.345 หลังจากสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานสูงกว่าคาดในสัปดาห์ที่แล้ว  #หนุนทอง
.
⭕️ ตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกเพิ่มขึ้น 2,000 ราย สู่ระดับ 373,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว จากระดับ 371,000 รายในสัปดาห์ก่อนหน้านี้  ตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานดังกล่าวสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 350,000 ราย  #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ดิ่งลงสู่ระดับต่ำสุดในรอบ 5 เดือน 1.25% จากแรงซื้อพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย ท่ามกลางความวิตกเกี่ยวกับการฟื้นตัวของเศรษฐกิจโลกที่จะได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19  #หนุนทอง
.
⭕️ ศูนย์ควบคุมและป้องกันโรคของสหรัฐฯ หรือ CDC เปิดเผยในวันพฤหัสบดีว่า จำนวนผู้ติดเชื้อโคโรนาไวรัสรายใหม่ในสหรัฐฯ เพิ่มสูงขึ้น 11% ในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา โดยเฉพาะยอดผู้ติดเชื้อไวรัสสายพันธุ์เดลตาในพื้นที่ที่มีอัตราการฉีดวัคซีนต่ำ  #หนุนทอง
.
⭕️ CDC สหรัฐเผยว่า COVID-19 สายพันธุ์เดลต้า ที่พบครั้งแรกในอินเดีย  ซึ่งขณะนี้พบการระบาดในอย่างน้อย 104 ประเทศทั่วโลก  ได้คิดเป็น 51.7% ของผู้ติดเชื้อรายใหม่ในสหรัฐ ในช่วง 2 สัปดาห์สิ้นสุดวันที่ 3 ก.ค. #หนุนทอง
.
⭕️ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงคมนาคมอังกฤษ กล่าวในวันพฤหัสบดีว่า ตั้งแต่วันที่ 19 กรกฎาคมนี้เป็นต้นไป ชาวอังกฤษที่ได้รับวัคซีนครบโดสแล้วไม่จำเป็นต้องกักตัวเองอีกต่อไปเมื่อเดินทางกลับมาจากประเทศที่มีความเสี่ยงระดับต่ำถึงระดับปานกลาง รวมทั้ง สหรัฐฯ และสหภาพยุโรป  #หนุนทอง
.
⭕️ ECB เผยว่าจะเปลี่ยนแปลงเป้าหมายเงินเฟ้อจากเดิมที่กำหนดให้ "อยู่ใกล้ แต่ไม่เกินระดับ 2%" โดยปรับเป็น "อยู่ที่ระดับ 2%" แต่ ECB จะใช้ความยืดหยุ่น โดยจะอนุญาตให้เงินเฟ้อ หรือดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) สามารถดีดตัวขึ้นสูงกว่า 2% หากมีความจำเป็น  #หนุนทอง
.
⭕️ Mike McGlone นักยุทธศาสตร์ด้านสินค้าโภคภัณฑ์อาวุโสของ Bloomberg Commodities ชี้ว่า "หลังจากทองคำลง 7% ในปี 2021 และลดลงเกือบ 20% จากระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์  ทองเตรียมจะกลับมาฟื้นตัวอีกครั้ง  มีปัจจัยขับเคลื่อน 2 ประการให้ฟื้นตัวขึ้นสู่ระดับสูงสุดในเดือนส.ค.  คือ  การปรับตัวลงของตลาดหุ้น  และผลตอบแทนของพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐที่ลดลง  #หนุนทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ลดลง 259.86 จุด หรือ -0.75% ดัชนี S&P500 ปิด -0.86% ดัชนี Nasdaq ปิดl -0.72% เนื่องจากนักลงทุนวิตกกังวลเกี่ยวกับผลกระทบทางเศรษฐกิจที่เกิดจากการแพร่ระบาดไวรัสโควิด-19  #กดดันทอง
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -0.29 ตัน สู่ระดับ 1,040.19ตัน ทำให้ในปี 2021 ยอดถือครองทองคำลดลงอยู่ที่ -130.55 ตัน #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,454
เช้าเมื่อวานยังบวกสวยงาม บ่ายมาแดงกระจาย รู้สึกช่วงนี้น้องจะแกล้งบ่อยจริงๆ
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

วันนี้สุดสัปดาห์ของจบแบบสวยๆ g*/-

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 09, กรกฎาคม  2021, 10:29:27 AM
เช้าเมื่อวานยังบวกสวยงาม บ่ายมาแดงกระจาย รู้สึกช่วงนี้น้องจะแกล้งบ่อยจริงๆ

เดี๋ยวน้องก็มาให้ ครับ
)2: )2:

กราฟที่ TF H4 ยังคงเป็นขาลง หลังจากที่ราคาได้ดีดตัวขึ้นมาทดสอบแนวต้าน supply zone ของ TF H4 ที่ราคา 1.1854 กราฟก็ถูกทุบจนดีดตัวลงมาได้เล็กน้อยในตอนนี้นะครับ แต่หากดูการปิดแท่งของ DAY เมื่อวานแล้วก็ถือว่าน่ากลัวว่าราคาจะยังพักตัวขึ้นไปด้านบนได้ต่ออีกรอบอยู่เช่นกัน เนื่องจากเป็นการปิดแท่งบวกแบบเหนือราคาเปิดของแท่งแดงก่อนหน้าได้ ดังนั้นแผนเทรดวันนี้ก็จะไปดักทุบจากแนวต้านที่สูงๆหน่อยนะครับ โดยจะใช้แนวต้านที่เป็น Supply zone ที่ราคา 1.1920 เป็นจุดรอเข้า sell หากราคาขึ้นไปทดสอบก็ค่อยทุบกลับลงมาอีกที แต่หากราคาสามารถลงมาทำ new low ได้ก่อนก็ค่อยมาหาจังหวะทุบลงไปหาเป้าที่ 1.1715 กันต่อเลยนะครับ ส่วนท่านใดที่หาจุดเข้า buy แนวรับวันนี้อยู่ที่ราคา 1.1823-1.1814 ที่โซนนี้ครับ

*

Gamezxii

• 1,624
ขอบคุณครับแอด เราจะรวยไปด้วยกัน เก็น เดย์ปิดกลืน ยังไม่เป็น bullish ใช่ไหมครับแอด  (TH)**

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 09, กรกฎาคม  2021, 10:53:48 AM
ขอบคุณครับแอด เราจะรวยไปด้วยกัน เก็น เดย์ปิดกลืน ยังไม่เป็น bullish ใช่ไหมครับแอด  (TH)**

แท่งเดียว ยังไม่มีแรงพอครับ แต่ถ้า วันนี้ปิดแท่งบวกก็ ได้ Buy กันล่ะ ดูตรง เส้นเทรนไลน์นะครับ ชนแล้วเด้งพอดีเลย
**Hea** **Hea**

*

Gamezxii

• 1,624
อ้างจาก: admin ที่ 09, กรกฎาคม  2021, 11:01:12 AM
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 09, กรกฎาคม  2021, 10:53:48 AM

แท่งเดียว ยังไม่มีแรงพอครับ แต่ถ้า วันนี้ปิดแท่งบวกก็ ได้ Buy กันล่ะ ดูตรง เส้นเทรนไลน์นะครับ ชนแล้วเด้งพอดีเลย
**Hea** **Hea**

ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)**  )2: )2:

ขอบคุณค่ะแอด

อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 09, กรกฎาคม  2021, 10:50:08 AM

กราฟที่ TF H4 ยังคงเป็นขาลง หลังจากที่ราคาได้ดีดตัวขึ้นมาทดสอบแนวต้าน supply zone ของ TF H4 ที่ราคา 1.1854 กราฟก็ถูกทุบจนดีดตัวลงมาได้เล็กน้อยในตอนนี้นะครับ แต่หากดูการปิดแท่งของ DAY เมื่อวานแล้วก็ถือว่าน่ากลัวว่าราคาจะยังพักตัวขึ้นไปด้านบนได้ต่ออีกรอบอยู่เช่นกัน เนื่องจากเป็นการปิดแท่งบวกแบบเหนือราคาเปิดของแท่งแดงก่อนหน้าได้ ดังนั้นแผนเทรดวันนี้ก็จะไปดักทุบจากแนวต้านที่สูงๆหน่อยนะครับ โดยจะใช้แนวต้านที่เป็น Supply zone ที่ราคา 1.1920 เป็นจุดรอเข้า sell หากราคาขึ้นไปทดสอบก็ค่อยทุบกลับลงมาอีกที แต่หากราคาสามารถลงมาทำ new low ได้ก่อนก็ค่อยมาหาจังหวะทุบลงไปหาเป้าที่ 1.1715 กันต่อเลยนะครับ ส่วนท่านใดที่หาจุดเข้า buy แนวรับวันนี้อยู่ที่ราคา 1.1823-1.1814 ที่โซนนี้ครับ

เมื่อวานที่แอดบอก ไปดักทุบแถวช่วงแนวต้านนี้ เกี่ยวมาได้ให้พอไม่เครียดมากที่น้องบินเมื่อวาน
แอดบอกเมื่อวาน-->"สำหรับแนวต้านวันนี้มีแนวต้านที่ราคา 1.1846-1.1854 ก็สามารถใช้แนวต้านที่โซนนี้เป็นจุดดักทุบกันได้เลย"
เดี๋ยวไปดักน้องต่อค่ะ  ))/*
ขอบคุณค่ะ (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,664
🔔🔔 วิเคราะห์ ราคาทองคำ ศุกร์ 9 กรกฎาคม 2564 โอ๊ยเมื่อไหร่ทองจะบินจริงสักทีจ๊ะหนู✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1795   
TP1:1825RR:
TP2:1835RR:
TP3:RR:
SL:1775  

Signal Date: 09/07/2564 11:26

🔔🔔 แผนการเทรด ราคาทองคำ ยังคง Sideway กันต่อไปสำหรับราคาทองคำ จากเมื่อวานมีสัญญานที่ดีต่อเนื่องจากการที่ ราคาทองคำ สามารถขึ้นไปทำ High ได้ถึง 1818$/Onz ได้ก่อนที่จะโดนทุบสอยร่วงลงมาตอนนี้ แต่เช้านี้ยังคงยืนเหนือราคา 1800$ ได้ โดยจากกราฟจะเห็น Divergence ของ H1 เป็นตัวดันขึ้นมาและกราฟ เมื่อวาน สามารถทำ Swing high ที่ 1818$ ได้ก่อนจะโดนแรงเทขาย ทุบร่วงลงมา แต่ภาพรวมของราคาทองคำ จากกราฟทางเทคนิค คือ การยืนเหนือ ราคา 1795 ได้ ตรงนี้คือแนวรับที่สำคัญของรอบนี้ ครับ และเช้านี้กราฟกลับมาทดสอบ 1800$ อีกครั้ง วันนี้แผนการเทรดจึงเน้นไปที่การ หาจังหวะ Buy ใกล้ๆ แนว 1790 ครับ โดยมีเป้าหมาย ตามแรงของแนว Swing ตามรูป ส่วนหนึ่ง ที่มองแบบนี้ มาจาก Divergence ของ MACD ด้วย ตามรูปครับ ดังนั้น วันนี้ Buy ต่อเนื่องจากเมื่อวา่น ส่วนท่านใดที่ถือ ราคา 1795$ ไว้เมื่อตืนก็ถือได้ต่อเนื่องนะครับ แม้ว่า SPDR จะเทขายออกมาเล็กน้อย เมื่อคืนนี้แต่ ยังไม่มีนัยยะสำคัญสำหรับแนวโน้มของกราฟช่วงนี้ครับ และผลการประชุม ของ FOMC เมื่อคืน แรงบวกที่มีผลกับ ราคาทองคำมากก็คือ อัตราเงินเฟ้อพุ่งสูงขึ้นกว่าคาดการณ์มากตรงนี้ ส่งผลดีต่อ ราคาทองคำ ครับ ส่วนค่าเงิน บาทเช้านี้ก็ทำ High อีกแล้วโดยเช้านี้ ค่าเงินบาทอ่อนค่าไปที่ 32.65 บาท/1ดอลล่าห์สหรัฐ แน่นอนว่า เป็นผลดีกับ ราคาทองคำในไทยด้วย นะครับ จริงๆ แล้ว ทางเทคนิค ทองคำมีแนวโน้มที่จะขึ้นไปได้อีกแต่ติดที่ ตอนนี้ สกุลเงิน ดอลล่าห์ แข็งค่ามากเกินไป ครับ ดังนั้น รอจังหวะอีกหน่อย ถ้า เมื่อไหร่มีปัจจัยทำให้ USD อ่อนค่า มองว่า ราคาทองคำน่าจะปรับตัวขึ้นไปได้สูงในเร็วๆ นี้เนื่องจากอัตราเงินเฟ้อที่พุ่งสูงขึ้นกว่าคาดการณ์ วันนี้ SPDR เทขายออกมาอีกแล้วนะครับแต่ มองว่ายังไม่มีผลกับราคาทองคำมากนัก

แต่อย่างไรก็ตามให้ ระวังระยะ Swing ที่กราฟอาจจะลงไปถึง 1790-1795 ได้ช่วงนี้แนวรับยังแข็งแกร่ง ครับ ยังหาจังหวะ buy จากตรงนี้ได้

กองทุน #ทองคำ SPDR ล่าสุด #เทขายทองคำ 0.29 ตัน เดือนนี้ เทขายทองคำ ไปแล้ว กว่า 5.59 ตัน

🔔📣🔕🔔
🆘🆘#SPDRเทขายทองคำ 🆘🆘- 0.29 ตัน ⭕️⭕️

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  9  กรกฎาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 1040.19 ตัน

เดือนนี้  กรกฎาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 5.59  ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 130.55 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Bull or Bear ที่ 09, กรกฎาคม  2021, 11:26:12 AM
ขอบคุณค่ะแอด

สวัสดี ตอนเช้า ครับผม
**Hip** **Hip**

*

admin

• 80,664
♨️YLG_BREAKING NEWS♨️
🚨 BREAKING: วันนี้ (9 ก.ค.) รายงานจากที่ประชุม ศบค. เห็นชอบให้ใช้มาตรการควบคุมการระบาดเข้มข้น 14 วัน ตั้งเป้าลดจำนวนผู้ป่วยให้ได้ภายใน 2-4 สัปดาห์ รวมถึงจะมีการห้ามเคลื่อนย้ายการเดินทาง และงดการเดินทางออกนอกเคหสถาน รวมถึงขอให้กลับไปทบทวนแผนทั้งหมดต้องปรับเปลี่ยนอย่างไรให้ทันสถานการณ์ 
หากมีรายละเอียดจะรายงานให้ทราบต่อไป
Source : The Standard

*

CASE Forex

• 17,214
EUR/CHF อาจขึ้น 17 - 24 จุด

จุดอ้างอิงทำกำไรอยู่ที่ 1.0822.

จุดที่ต้องการ

ดีดกลับระยะสั้นที่ 1.0860.

ทางเลือกการลงทุน

การทะลุผ่านแนวรับลงไปที่ 1.0822 จะอยู่ที่ 1.0809 และ 1.0801.

ความเห็น

RSI (ตัวชี้วัดทิศทางการเคลื่อนที่ของราคา) ต่ำกว่า 50.MACD (ตัวชี้วัดการเบี่ยงเบนของแนวโน้ม) อยู่เหนือเส้นสัญญาณแต่เป็นลบ. ยิ่งกว่านั้น ราคาปัจจุบันอยู่ระหว่างเส้นค่าเฉลี่ยที่เคลื่อนไหวที่ 20 ถึง 50 (อยู่ที่ลำดับ 1.0800 และ 1.0800)

แนวรับและแนวต้าน

1.0876 **

1.0868 *

1.0860 **

1.0853

אחרון

1.0836

1.0827

1.0822 **

1.0809 *

1.0801 **
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."