กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

💖🎯วิเคราะห์ EUR/USD พฤหัสบดี 8 กรกฎาคม 2564 ทุบ EU ให้ต่อเนื่องเดินเครื่องไปแกนโลก🔰🔰

• 26 replies
  • 5,189 views

ขึ้นตั้งแต่เช้า ยังไม่ลงเลย แอดทุบให้ทีคร้าบบบบบบ  hulk*** hulk*** hulk***

แอดมินครับ ช่วยตรวจสอบให้หน่อยครับ ตอนนี้ exness ทำไมถอนเงินไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: momoro505 ที่ 08, กรกฎาคม  2021, 06:19:28 PM
แอดมินครับ ช่วยตรวจสอบให้หน่อยครับ ตอนนี้ exness ทำไมถอนเงินไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ

กำลัง ปรับปรุงระบบ ครับ
TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 08, กรกฎาคม  2021, 06:24:13 PM
อ้างจาก: momoro505 ที่ 08, กรกฎาคม  2021, 06:19:28 PM

กำลัง ปรับปรุงระบบ ครับ
TKo*)
ขอบคุณครับ  พอดีเพิ่งเห็นในอีเมล์ครับ

*

admin

• 80,646
🏙YLG_Update : 8 ก.ค.ข่าวทองภาคค่ำ📊

📣 Highlight: ทองเทสไฮ 1,815‼️ รับอานิสงส์บอนด์ยีลด์10ปีดิ่งหนักแตะ 1.256%‼️ ฉุดดอลลาร์ร่วงตาม‼️ ขณะดาวโจนส์ฟิวเจอร์ร่วง 450 จุด‼️ กังวลเศรษฐกิจโลกจากไวรัสกลายพันธุ์ระบาดหนัก‼️  📌คืนนี้ติดตามสหรัฐประกาศ Jobless Claims‼️ พร้อมระวังความผันผวน‼️

⭕️ ดาวโจนส์ฟิวเจอร์ร่วง 450 จุด กังวลเศรษฐกิจโลกจากไวรัสกลายพันธุ์ระบาดหนัก กดดันบอนด์ยีลด์ร่วงแรง #หนุนทอง

⭕️ บอนด์ยีลด์สหรัฐอายุ 10 ปีร่วงลงทำระดับต่ำสุดวันนี้บริเวณ 1.256% ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดรอบกว่า 4 เดือนนับตั้งแต่เดือนก.พ.ที่ผ่านมา ทั้งนี้ แรงซื้อพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐนั่นมาจาก...
     1) ความวิตก COVID-19 สายพันธุ์เดลต้าในระบาดในสหรัฐเพิ่มขึ้น 
     2) ตัวเลขเศรษฐิจสหรัฐที่ออกมาชะลอตัวลง
     3) เฟดระบุว่าเศรษฐกิจสหรัฐยังไม่เข้าสู่เป้าหมาย เงินเฟ้อพุ่งแค่ชั่วคราว 
     4) คำสั่งซื้อคืนพันธบัตรเพื่อตัดขาดทุนสถานะขายในสัญญา 10-year Treasury ฟิวเจอร์ส

⭕️ ดัชนีดอลลาร์ร่วงมาที่ 92.50 (-0.22%) ตามการร่วงลงของบอนด์ยีลด์สหรัฐ #หนุนทอง

⭕️ บิตคอยน์ร่วงลงมาแถว 32,600 ดอลลาร์ หรือปรับลงกว่า -3.7% ขณะแบงก์ชาติจีนหวั่นเงินคริปโตกระทบเสถียรภาพระบบการเงินโลก  #หนุนทอง

⭕️  ภาวะตลาดหุ้นฮ่องกง: ฮั่งเส็งปิดดิ่ง 807.49 จุด วิตกจีนตรวจสอบบริษัทเทคโนโลยี #หนุนทอง

⭕️ ตลาดหุ้นยุโรปเปิดลบ นลท.เทขายหุ้นเหมืองแร่-ยานยนต์-ธนาคาร #หนุนทอง

⭕️ ค่าเงินบาทที่อ่อนค่าสุดในรอบ 14 เดือน จากการแข็งค่าของดอลลาร์และจากแรงกดดันภายในประเทศ  #หนุนทองไทย

❌ IMF เตือนสหรัฐกระตุ้นศก.อาจทำเงินเฟ้อพุ่งต่อเนื่อง-เสี่ยงเร่งเฟดขึ้นดอกเบี้ย #กดดันทอง

📌 วันนี้ 19.30 น. ติดตามการเปิดเผยจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานรายสัปดาห์ของสหรัฐ  พร้อมจับตาความเคลื่อนไหวตลาดทอง พร้อมดูตลาดหุ้น,ตลาดเงินอย่างใกล้ชิด คาดเห็นความผันผวน‼️

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

พุ่งขนาดนี้จะลงให้มั้ยครับเนี้ย
ตอนลงลงบันได ตอนขึ้นขึ้นลิฟเฉย
An2 :1:

อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

admin

• 80,646
EU ยังไม่ Stop loss แต่ลงมาแล้ว
TKo*)

*

admin

• 80,646
กองทุน #ทองคำ SPDR ล่าสุด #เทขายทองคำ 0.29 ตัน เดือนนี้ เทขายทองคำ ไปแล้ว กว่า 5.59 ตัน

🔔📣🔕🔔
🆘🆘#SPDRเทขายทองคำ 🆘🆘- 0.29 ตัน ⭕️⭕️

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  9  กรกฎาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 1040.19 ตัน

เดือนนี้  กรกฎาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 5.59  ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 130.55 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL