กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ Forex GBP/JPY 7 กรกฏาคม 2564

• 0 replies
  • 878 views
วิเคราะห์ Forex GBP/JPY 7 กรกฏาคม 2564
« เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2021, 02:20:11 PM »

กราฟ GJ สำหรับแผนเทรดเมื่อวานก็ต้องโดน SL กันไปนะครับ ราคาเทลงมาอย่างรุนแรงจนแท่ง DAY ปิดลบเป็นแท่งแดงยาวๆกันเลยทีเดียว ก็อาจจะต้องระวังแรงขายของเมื่อวานที่ยังหลงเหลืออยู่มาทุบกราฟต่อในวันนี้ได้นะครับ คาดว่าราคาน่าจะลงมาทดสอบ low ที่ 151.29 ได้ต่อ สำหรับตอนนี้ที่กราฟกำลังดีดตัวอยู่นั้นเป็นแนว demand zone ย่อยๆที่ดันกราฟขึ้นไปในรอบล่าสุดนะครับ แต่เนื่องจากการดีดตัวขึ้นไปในรอบล่าสุดนั้นกราฟไม่ได้ขึ้นไปทำ new high จึงคาดว่าราคาน่าจะแค่ดีดตัวเล็กน้อยแล้วเทลงมาได้ต่อ สำหรับแผนเทรดวันนี้ก็จะหันมาดักทุบกันแทนนะครับ โดยแนวต้านที่จะใช้ทุบวันนี้อยู่ที่ราคา 153.23 ตัดขาดทุนที่ 154.07 ครับ