กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สอบถามการถอนเงินจาก Exness

• 3 replies
  • 2,131 views
*

Munkydlufy

สอบถามการถอนเงินจาก Exness
« เมื่อ: 22, กันยายน 2015, 08:07:46 AM »
ขอสอบถามแอดมินและผู้รู้ท่านอื่นค่ะ
พอดีฝากเงินแล้วทำการเทรด
แต่ Withdrawal ใน Metatrader 4  บอกว่า ยอด withdrawal ติดลบ
**หมายเหตุ คือตอนสมัครดันกดเลือกโบนัสไปอ่ะค่ะ
คือสงสัยว่าเราจะต้องเทรดให้ได้เกินโบนัสที่เค้าให้มาหรืออย่างไรคะ
รบกวนช่วยให้ความรู้หน่อยนะคะ

และถ้าเราอยากยกเลิกโบนัสตัวนี้จะทำได้มั้ยคะ
คือไม่รับโบนัสแล้วอยากใช้เงินตัวเองเทรดเท่านั้นประมาณนั้นอ่ะค่ะ

ช่วยหนูด้วยยยยยยยยยย (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,605
Re: สอบถามการถอนเงินจาก Exness
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, กันยายน 2015, 08:19:37 AM »
ผมแนะนำ แบบนี้ นะครับ

อาการแบบนี้คือ Loss ทุนไปหมด แล้วถูกใหม ครับ แล้วก็เหลือ แต่ ทุน Bonus ให้เทรด 
ถ้าเป็นแบบนี้ต้อง เทรดให้เกิน โบนัสที่ เขาให้มาครับ จึง จะมี Balance ที่ จะถอนกำไรได้
แบบนี้ มี 3 วิธี ครับ

1.ฝากเงินเข้าไปใหม่ ตรงBalance จะมี เข้ามา ครับ ระบบ จะ Set Balance ตาม ยอดที่เราฝากแล้วก็ไม่ต้องเทรดใช้หนี้ โบนัส เขาแล้ว

2.เปิดบัญชีใหม่ เลย ครับ แล้วไม่ต้องเลือก Bonus แล้วก็ฝากเงินเข้าไปเทรด หรือจะเพิ่มรายได้ รับ Rebate จาก Admin ก็ได้ครับ Rebate นี้ไม่ใช่ โบนัส ถอนได้เลย

3.จากข้อ 1 ถ้าเราไม่ใช้ บัญชีนั้นแล้ว Bonus ที่เหลืิอ อยู่เราก็จัดหนักเลย ครับ เปิด Lot ใหญ่ไปเลย ถ้าได้กำไร ก็ไม่ต้องรอ นาน แต่ถ้าล้างก็แล้วไป เพราะไหนๆ ก็คือโบนัส ครับ หาจังหวะเหมาะแล้วก็จัดครับ ถ้าได้ก็เอากำไรไปฝากพอร์ตใหม่ ครับ

อีก ข้อ ที่แนะนำให้เปิดบัญชีใหม่เพราะ Bonus มันยกเลิกไม่ได้ใน Cabinet ครับ อาจจะต้อง ไปคุยกับ Support ให้ยกเลิกให้

ยังไงลองเอาไปพิจารณาดูครับ
xc7*

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Munkydlufy

Re: สอบถามการถอนเงินจาก Exness
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22, กันยายน 2015, 08:59:44 AM »
ขอบคุณมากเลยคร่าาาาาาพี่แอดมิน

็Hip** thank** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

sorana

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30, มกราคม 2016, 10:43:38 AM »
เพิ่งโดนเมื่อวาน ปรกติถอนถ้าขึ้นสถานะยอมแล้วเงินจะเข้าบัญชีเลย แต่วันนี้ไม่เข้า ผมจะทำไงดีครับ