กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆⭐วิเคราะห์ ราคาทองคำ อังคาร 22 มิถุนายน 2564 ทองลงได้ก็ขึ้นได้เหมือนกันนะ🛸🛸

• 28 replies
  • 4,027 views
*

admin

• 80,663
🏆⭐วิเคราะห์ ราคาทองคำ อังคาร 22 มิถุนายน 2564 ทองลงได้ก็ขึ้นได้เหมือนกันนะ🛸🛸

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1780   
TP1:1805RR:
TP2:1820RR:
TP3:RR:
SL:1765  

Signal Date: 22/06/2564 10:43

🔔🔔 ราคาทองคำ เช้านี้ กลับตัวจาก Low 1760 ตอนนี้ ขึ้นมาอยู่ที่ 1790 ถือว่าเป็นการขึ้นมากว่า 30$ จากที่ลงมากว่า 180$ ใน 1 สัปดาห์ที่ผ่าน มาถือเป็นแรงซื้อกลับเข้ามาหลังจากนักลงทุนเทขาย จากข่าว ของ Fed แนวโน้มของกราฟทางเทคนิคหลังจากกราฟราคาทองคำ Breakout ได้จากแนว 3 เหลี่ยม ใน TF M30 หรือ อาจจะมองไปที่ M15 ได้ก็ตาม แต่ท่านใดจะตีเส้นเทรนไลน์แล้ววิเคราะห์ตอนนี้กราฟได้ Breakout ขึ้นมาพร้อมกับกำลังจะทำ New high ได้ต่อเนื่อง โดย High เดิม ก่อน Swing Low ไป 1760 คือ 1797 ดังนั้นเป้าหมาย ของกราฟทางเทคนิควันนี้ต้องขึ่นไป Swing high เหนือ ราคา 1797 ให้ได้ก่อนเป็นอันดับแรก และยืนให้ได้ เหนือราคานี้ จะทำให้ กราฟมีโอกาสกลับไปยินเหนือ ราคา 1800$ ได้อีกครั้งในส่วนของ Golden Cross ใน TFDay ยังไม่เปลี่ยนแปลงและกราฟราคาทองคำยังไม่สามารถทำ New Low ได้แถมยังกลับตัวขึ้นมาได้ หลังจาก การพักตัวที่ Fibo 38.2 ถือว่ากราฟมีแนวโน้มและนัยยะที่สำคัญในการการกลับตัวดังนั้นแผนการเทรดวันนี้จึงเน้นไปที่ การ Buy และลุ้นให้กราฟยืนเหนือราคา 1800$ ได้ในวันนีแต่หาก วันพฤหัสบดีแล้ว ยังยืนเหนือไม่ได้ ก็ต้องพิจารณาที่จะหาทาง Sell ลงไปเช่นกันครับ วันนี้คือสวนกองทุน SPDR นะครับ เนื่องจากพี่เขา เทขายออกมากว่า 3.5 ตันแต่ก็ยังน้อยกว่าวันก่อนที่ ซื่อเข้ามา 11.07 ตัน

🔔📣🔕🔔
🆘🆘#SPDRเทขายทองคำ 🆘🆘- 3.50 ตัน ⭕️⭕️

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  22 มิถุนายน 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 1049.56 ตัน

เดือนนี้  มิถุนายน 2564 เพื่มขึ้น🟢🟢 +6.35 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 121.18 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,663
☀️YLG_Update : 22 มิ.ย.ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: แรงขายทำกำไรดอลลาร์‼️หนุนทองปิดบวก 1.1% แตะ High $1,786.36‼️หยุดสถิติลง 6 วันติด‼️แต่ยังคงแกว่งใกล้ระดับต่ำสุดตั้งแต่ต้นเดือนพ.ค.‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลด -3.5 ตัน‼️
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.46% แตะที่ 91.844 เมื่อคืนนี้  เนื่องจากนักลงทุนเทขายทำกำไรหลังจากที่ดอลลาร์พุ่งขึ้นอย่างแข็งแกร่งในสัปดาห์ที่ผ่านมา  #หนุนทอง
.
⭕️ นายจอห์น วิลเลียมส์ ประธานเฟดนิวยอร์ก ชี้ว่า  จำเป็นต้องมีความคืบหน้ามากกว่านี้ก่อนที่  เฟดจะเริ่มลดมาตราการสนับสนุนทางเศรษฐกิจบางส่วน "เป็นที่ชัดเจนว่าเศรษฐกิจกำลังดีขึ้นในอัตราที่รวดเร็ว และแนวโน้มระยะกลางนั้นดีมาก  แต่ข้อมูลและสภาวการณ์ยังไม่คืบหน้ามากพอที่เฟดจะปรับเปลี่ยนจุดยืนนโยบายการเงิน  ขณะที่สิ่งสำคัญที่สุดคือดูข้อมูลและดูว่าข้อมูลจะเป็นอย่างไร" #หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาชิคาโก เปิดเผยว่า ดัชนี Chicago Fed National Activity Index (CFNAI) ปรับตัวขึ้นสู่ระดับ +0.29 ในเดือนพ.ค. แต่ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ +0.32 จากระดับ -0.09 ในเดือนเม.ย. #หนุนทอง
.
⭕️ ศูนย์การแพทย์ชาเมียร์ของอิสราเอลเปิดเผยว่า วัคซีนโควิด-19 ของบริษัทไฟเซอร์เพิ่มความเสี่ยงที่จะเกิดโรค Thrombotic Thrombocytopenic Purpura (TTP)  ทั้งนี้ TTP เป็นโรคที่ทำให้เกิดลิ่มเลือดอุดตันในอวัยวะต่างๆ ขณะที่มีเกล็ดเลือดต่ำ ทำให้ผู้ป่วยมีอาการอ่อนเพลีย เจ็บหน้าอก ระบบประสาททำงานผิดปกติ รวมทั้งมีอาการตกเลือดในร่างกาย  #หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางจีนได้เรียกตัวแทนจากธนาคารหลายแห่งเข้าพบ ซึ่งรวมถึงธนาคาร Industrial and Commercial Bank of China และธนาคาร Agricultural Bank of China รวมทั้ง Alipay ซึ่งเป็นบริการชำระเงินอิเล็กทรอนิกส์ในเครือของบริษัทแอนท์กรุ๊ปของอาลีบาบา โดยธนาคารกลางได้สั่งห้ามสถาบันการเงินเหล่านี้ให้บริการที่เกี่ยวข้องกับสกุลเงินคริปโต  #หนุนทอง
.
⭕️ บิตคอยน์ดิ่งลงเมื่อวานนี้ หลุดระดับ 32,000 ดอลลาร์ หลังมีรายงานว่า รัฐบาลจีนสั่งกวาดล้างเหมืองขุดบิตคอยน์ในมณฑลเสฉวน ซึ่งเป็นแหล่งขุดบิตคอยน์ใหญ่เป็นอันดับ 2 ของจีน #หนุนทอง
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -3.50 ตัน สู่ระดับ 1,049.56 ตัน ทำให้ในปี 2021 ยอดถือครองทองคำลดลงอยู่ที่ -121.18 ตัน #กดดันทอง
.
❌ สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 15/06/2021 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 111 สัปดาห์ติดต่อกัน แต่สถานะซื้อสุทธิ "ลดลง"จากสัปดาห์ก่อนหน้า #กดดันทอง
.
❌ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 586.89 จุด หรือ +1.76% ดัชนี S&P500 ปิด +1.40% ดัชนี Nasdaq ปิด +0.79% นำโดยหุ้นกลุ่มที่คาดว่าจะได้ประโยชน์จากการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ ซึ่งรวมถึงหุ้นกลุ่มพลังงาน กลุ่มธนาคาร และกลุ่มอุตสาหกรรม  #กดดันทอง
.
❌ นายโรเบิร์ต แคปแลน ประธานเฟดดัลลัส กล่าววานนี้คาดว่า GDP สหรัฐจะเติบโต 6.5% และคาดอัตราการว่างงานจะลดลงเหลือ 4-4.5%  หนุนลด QE "เร็วดีกว่าช้า(sooner rather than later) เหตุช่วยลดความเสี่ยงของการเปลี่ยนแปลงนโยบายการเงินในระดับที่ใหญ่และฉับพลันในอนาคต  #กดดันทอง
.
📌 นายเจมส์ บุลลาร์ด ประธานธนาคารกลาง สหรัฐ (เฟด) สาขาเซนหลุยส์ กล่าว  ขึ้นอยู่กับคณะกรรมการอัตราดอกเบี้ยของเฟดว่าจะเริ่มชะลอการซื้อสินทรัพย์ตามมาตรการ QE เมื่อใด แต่ยังจะ "ต้องใช้เวลา" ในการตัดสินใจเกี่ยวกับนโยบายที่เหมาะสม
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing, CFTC
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,663

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 22-06-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/3qiwyas

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา..

รอ sig อย่างเดียว..ไม่มา ไม่ต้องเจอกัน.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับแอด s ขำ ๆ แก้เบื่อ 1789 1790 รอลงไปชนซิกผมบายตามครับ  Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, มิถุนายน  2021, 10:57:14 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา..

รอ sig อย่างเดียว..ไม่มา ไม่ต้องเจอกัน.. xc8* xc8*

สวัสดีครับผม แก้ตัว หน่อย ครับไป TP1 เมื่อวานก่อน
**hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: mazonmin ที่ 22, มิถุนายน  2021, 11:00:30 AM
ขอบคุณครับแอด s ขำ ๆ แก้เบื่อ 1789 1790 รอลงไปชนซิกผมบายตามครับ  Tho*/ Tho*/ Tho*/

สวัสดีครับผม รอลุ้นตามแผนท่าน ครับ มามาไปด้วยกัน
g*/- g*/-

จากการที่กราฟทองคำเทลงมาใน week ที่ผ่านมา กราฟก็สร้างแนวต้านเอาไว้เยอะแยะมากมายเลยนะครับ ไม่ว่าจะเป็นแนวต้านจากแนว Fibo ของแท่ง Week แท่งที่แล้ว หรือแนวต้านจากแนว Supply zone จึงทำให้การดีดตัวขึ้นของราคามักจะมีแรงทุบสวนลงมาได้อยู่ตลอดทางนะครับ แต่จะทุบแล้วเทลงมายาวหรือจะแค่ดีดพอเป็นพิธีอันนี้ก็ไม่สามารถจะทราบได้ 

แต่ที่แน่ๆคือตอนนี้มองว่าแนวโน้มกราฟที่ TF H1 และ H4 เป็นขาลง ดังนั้นจึงมองว่าการเข้า Sell น่าจะมีความได้เปรียบมากกว่า ตอนนี้ก็แค่มารอสัญญาณกลับตัวหรือแท่งเทียนกลับตัวจากบริเวณแนวต้านต่างๆแล้วค่อยทุบกลับลงมาอีกที 

จากภาพแรกด้านบนจะเห็นว่าตอนนี้กราฟที่ TF H1 ก็กำลังมาทดสอบอยู่แถวๆแนว Supply zone ที่ราคา 1790 อยู่นะครับ ก็มีการดีดตัวลงมาเล็กน้อยในตอนนี้ โดยหากย่อมาดูที่ TF M15 ในภาพที่สองก็จะเห็นได้ว่าราคาได้เกิด Divergence มาได้สักระยะแล้วด้วยนะครับ ก็มารอดูกันว่าจะสามารถปิดแท่งแดงลงมาสวยๆที่เป็นสัญญาณกลับตัวลงได้หรือไม่นะครับหากกราฟทำแท่งกลับตัวลงได้กราฟก็น่าจะลงมาต่อมาทำ new low ได้เลยนะครับ

แผนการเทรดวันนี้ก็มารอแท่งกลับตัวจากแนวต้านกันนะครับ โดยแนวต้านวันนี้มีแนวต้านที่ราคา 1790 , 1806 , 1819 และ 1848 ครับ

อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 22, มิถุนายน  2021, 11:50:15 AM

จากการที่กราฟทองคำเทลงมาใน week ที่ผ่านมา กราฟก็สร้างแนวต้านเอาไว้เยอะแยะมากมายเลยนะครับ ไม่ว่าจะเป็นแนวต้านจากแนว Fibo ของแท่ง Week แท่งที่แล้ว หรือแนวต้านจากแนว Supply zone จึงทำให้การดีดตัวขึ้นของราคามักจะมีแรงทุบสวนลงมาได้อยู่ตลอดทางนะครับ แต่จะทุบแล้วเทลงมายาวหรือจะแค่ดีดพอเป็นพิธีอันนี้ก็ไม่สามารถจะทราบได้ 

แต่ที่แน่ๆคือตอนนี้มองว่าแนวโน้มกราฟที่ TF H1 และ H4 เป็นขาลง ดังนั้นจึงมองว่าการเข้า Sell น่าจะมีความได้เปรียบมากกว่า ตอนนี้ก็แค่มารอสัญญาณกลับตัวหรือแท่งเทียนกลับตัวจากบริเวณแนวต้านต่างๆแล้วค่อยทุบกลับลงมาอีกที 

จากภาพแรกด้านบนจะเห็นว่าตอนนี้กราฟที่ TF H1 ก็กำลังมาทดสอบอยู่แถวๆแนว Supply zone ที่ราคา 1790 อยู่นะครับ ก็มีการดีดตัวลงมาเล็กน้อยในตอนนี้ โดยหากย่อมาดูที่ TF M15 ในภาพที่สองก็จะเห็นได้ว่าราคาได้เกิด Divergence มาได้สักระยะแล้วด้วยนะครับ ก็มารอดูกันว่าจะสามารถปิดแท่งแดงลงมาสวยๆที่เป็นสัญญาณกลับตัวลงได้หรือไม่นะครับหากกราฟทำแท่งกลับตัวลงได้กราฟก็น่าจะลงมาต่อมาทำ new low ได้เลยนะครับ

แผนการเทรดวันนี้ก็มารอแท่งกลับตัวจากแนวต้านกันนะครับ โดยแนวต้านวันนี้มีแนวต้านที่ราคา 1790 , 1806 , 1819 และ 1848 ครับ
ขอบคุณครับ คิดว่าจะไม่มีซิก s ซะแล้ว ขอบ่ายนี้ยืน 90 ไม่ได้ ผมก็อุ่นใจละครับ x*/2 x*/2 x*/2

อ้างจาก: mazonmin ที่ 22, มิถุนายน  2021, 12:08:08 PM
อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 22, มิถุนายน  2021, 11:50:15 AM

ขอบคุณครับ คิดว่าจะไม่มีซิก s ซะแล้ว ขอบ่ายนี้ยืน 90 ไม่ได้ ผมก็อุ่นใจละครับ x*/2 x*/2 x*/2

ส่วนตัวก็ลังเลอยู่เหมือนกันครับว่าจะออกซิกทางไหนดี เพราะมันมีสัญญาณที่จะขึ้นไม่แพ้กันเลยครับ แต่เห็นว่า week ที่แล้วมันเทมาหนักเลยมองว่าคงจะเหลือแรงทุบมาคอยทุบลงได้บ้างครับ  แต่ถ้าราคายืนเหนือ 1797 ได้ก็ต้องคัท sell ทิ้งครับ เพราะ 1797 เป็นไฮของ Divergence ด้วยครับ ราคามีโอกาสพักตัวขึ้นสูงหรือกลับตัวขึ้นได้เลยครับ  (TH)**

โดนละครับแอด ลงมา tp แล้ว take of ยาวๆไปเลย  **hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,663
☀️YLG_Update : 22 มิ.ย.ข่าวทองภาคบ่าย📊

📣 Highlight: เปิดร่างแถลงการณ์"พาวเวล"‼️ ที่เตรียมแถลงต่อคองเกรสคืนนี้‼️ ชี้เงินเฟ้อพุ่งขึ้นชั่วคราว‼️ คาดทยอยปรับลดลงสู่เป้าหมายของเฟดในระยะยาว‼️ ชะลอการแข็งของดอลลาร์ หนุนทองฟื้นแตะไฮ $1,790‼️ แต่เทคนิคชี้การขึ้นของทองยังไม่แกร่ง หลังยังไม่ฝ่าด่านต้านจิตวิทยา $1,800‼️

🚨  ร่างแถลงการณ์(remarks) ที่นายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) เตรียมไว้สำหรับการแถลงต่อคณะอนุกรรมการว่าด้วยวิกฤตการณ์โควิด-19 ประจำสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐในคืนวันนี้ (22 มิ.ย.) ที่น่าสนใจมีดังนี้...

▶️ เศรษฐกิจได้แสดงให้เห็นการพัฒนาอย่างยั่งยืน ตัวชี้วัดกิจกรรมทางเศรษฐกิจและการจ้างงานยังคงแข็งแกร่งขึ้นอย่างต่อเนื่อง และ GDP ที่แท้จริงในปีนี้ดูเหมือนจะอยู่ในเส้นทางที่จะเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วที่สุดในรอบหลายทศวรรษ  โดยได้แรงหนุนจากการเปิดเศรษฐกิจใหม่อย่างต่อเนื่อง การสนับสนุนทางการเงิน และสภาวะทางการเงินที่ผ่อนคลาย #กดดันทอง

▶️ ตลาดแรงงานมีการฟื้นต่อเนื่อง แต่ไม่สม่ำเสมอ อัตราการว่างงานเพิ่มสูงขึ้นในเดือนพ.ค.ที่ 5.8% แสดงถึงการขาดแคลนการจ้างงาน  #หนุนทอง  แต่คาดการจ้างงานที่เพิ่มขึ้นน่าจะดีขึ้นในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้าเนื่องจากการฉีดวัคซีนจะสูงขึ้น #กดดันทอง

▶️ เงินเฟ้อ เพิ่มสูงขึ้นอย่างชัดเจนในช่วงหลายเดือนที่ผ่านมา เนื่องจากการปรับเพิ่มขึ้นของราคาน้้ำมัน และการกลับมาเปิดเศรษฐกิจ  แต่เงินเฟ้อจะเกิดขึ้นเพียงชั่วคราวเท่านั้น และจะกลับสู่เป้าหมายของเฟดในระยะยาว หากปัญหาด้านอุปทานที่ไม่สมดุลได้คลี่คลายลง #หนุนทอง

▶️ โควิด-19 ยังก่อให้เกิดความเสี่ยงต่อเศรษฐกิจ ในขณะที่ความคืบหน้าในการฉีดวัคซีนจะช่วยลดการแพร่ระบาดของโควิด-19 แต่การฉีดวัคซีนได้ช้าลงและไวรัสสายพันธุ์ใหม่ยังคงมีความเสี่ยง  #หนุนทอง

⭕️ ดัชนีดอลลาร์เช้านี้ แกว่งกรอบ 91.87-92.01 ลดช่วงบวกจากไฮรอบ 2 เดือนบริเวณ 92.40 ที่ทำไว้สัปดาห์ที่ผ่านมา  #หนุนทอง

⭕️ อังกฤษเตรียมเจรจาเข้าร่วมข้อตกลง TPP อย่างเป็นทางการวันนี้  #หนุนปอนด์ #หนุนทอง

❌ ตลาดหุ้นเอเชียเปิดบวก ขานรับดาวโจนส์ดีดแรง #กดดันทอง

📌 วันนี้ติดตามการเปิดเผยยอดขายบ้านมือสองและดัชนีภาคการผลิตจากเฟดริชมอนด์

📌 ตี 1 คืนนี้ ติดตามนายพาวเวล ประธานเฟด แถลงต่อคณะอนุกรรมการว่าด้วยวิกฤตการณ์ COVID-19 ประจำสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐ เกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจสหรัฐ และการใช้นโยบายการเงินของเฟด ซึ่งรวมถึงการปล่อยเงินกู้ฉุกเฉิน เพื่อรับมือกับวิกฤตการณ์โควิด-19

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory, Federalreserve
#YLGResearch

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: mazonmin ที่ 22, มิถุนายน  2021, 12:47:10 PM
โดนละครับแอด ลงมา tp แล้ว take of ยาวๆไปเลย  **hulk3** **hulk3** **hulk3**

สวยเพ่สวย
Hulk 1** 555+ 555++