กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆⭐วิเคราะห์ ราคาทองคำ พฤหัสบดี 17 มิถุนายน 2564 ย่อมาแล้วก้ Sideway สักหน่อยค่อยเลือกทาง 🚀🚀

• 46 replies
  • 6,874 views
*

admin

• 80,625
🏆⭐วิเคราะห์ ราคาทองคำ พฤหัสบดี 17 มิถุนายน 2564 ย่อมาแล้วก้ Sideway สักหน่อยค่อยเลือกทาง 🚀🚀

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1815   
TP1:1840RR:
TP2:1845RR:
TP3:RR:
SL:1800  

Signal Date: 17/06/2564 11:18

🔔🔔 ราคาทองคำ เช้านี้ กำลัง Swing ที่แนว 1820$ หลังจากเมื่อวานกราฟเทลงมาอย่างหนักจาก ข่าว QE คงที่แต่ Fed มีมติ ในทิศทางที่ชัดเจนว่า อาจจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย ภายในปี 2023 แน่นอนว่าตอนนี้ ยังไม่ปรับนะครับ ดังนั้น ระยะยาวก็ยังไม่ได้มีผลมาก จากกราฟทางเทคนิค ถือว่าเทลงมาแรง มากสำหรับ ราคาทองคำเมื่อวาน คือ ลงไป ที่ Low 1803$ ได้เรียกว่า รวดเดียวกลับมาทดสอบแนวรับที่สำคัญได้เลยจากข่าวเมื่อคืน แนวโน้มกราฟวันนี้จากกราฟทางเทคนิค นะครับ วันนี้จะเป็นการเทรดในกรอบ ของ แนวรับแนวต้านเพราะมองเป็น Sideway วันนี้มองกราฟกลับตัวลงมาแรงแล้ว ครับ เช้านี้เม่าเอเชีย อาแปะ อาม่า อาซิ้ม ก็น่าจะไปซื่้อทองที่ร้านทองกันนะครับเพราะว่าตอนนี้ ทองคำ ราคาถูกลง ก็เข้าซื้่อกัน ปกติดังนั้นน่าจะมีแรงพอดันราคา มาที่ แนวต้าน 1845$ ได้ ครับ ประกอบกับ เช้านี้ กองทุน SPDR ประกาศการซื่้อทองคำเข้าคลีงเพิ่มสวนทางกับตลาดด้วยแล้ว จึงมีแนวโน้มที่กราฟจะ Sideway Swing ที่แนวนี้ก่อน ครับ

🔔🔔 ส่วน ใน Time Frame Day Golden Cross ยังคงมีอยู่ไม่ไปไหนนะครับ การย่อไม่ได้เหนือ ความคาดหมสยทางเทคนิคครับ ดังนั้น จังหวะนี้ หาจังหวะ buy ยาวๆ ครับ เชื่อมั่นในสักระบบเชื่อในสักเส้นแนวโน้ม ครับ รอบนี้ลองดู ครับ อาจจะไปได้ไกล

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+1.17 ✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  17 มิถุนายน 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1045.78 ตัน

เดือนนี้  มิถุนายน 2564 เพิ่มขึ้น 🟢🟢 +2.57  ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 124.96 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,625
☀️YLG_Update : 17 มิ.ย.ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดดิ่ง -2.45%‼️หลังผลการประชุมเฟด Hawkish Surprise‼️ทั้งเพิ่มคาดการณ์ศก.‼️Dot plots สะท้อนเฟดเล็งขึ้นดบ.2 ครั้งในปี 2023‼️เฟดเริ่มเปิดประเด็นหารือลด QE‼️หนุนดอลล์แข็งเกือบ 1%‼️ฉุดทองดิ่งหนักทำ Low $1,809เมื่อเช้านี้‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -1.17 ตัน
.
🚨 สรุปผลการประชุมธนาคารกลางสหรัฐ(เฟด) ประจำเดือนมิ.ย. 2021 ดังนี้
.
   ▶️ เฟดมีมติ "คง" อัตราดอกเบี้ยที่ระดับ 0.00-0.25%
.
   ▶️ เฟดระบุว่าจะยังคงซื้อพันธบัตรรัฐบาลตามมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE) อย่างน้อย 1.2 แสนล้านดอลลาร์/เดือน
.
   ▶️ นายพาวเวล ประธานเฟดระบุว่า กรรมการเฟดได้เริ่มหารือกันเกี่ยวกับการปรับลดวงเงินในโครงการซื้อพันธบัตรตามมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ(QE tapering) และการหารืออาจจะแล้วเสร็จในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้าในขณะที่เศรษฐกิจยังคงฟื้นตัว #กดดันทอง
.
   ▶️ เฟดได้ปรับ "เพิ่ม" ตัวเลขคาดการณ์การขยายตัวของเศรษฐกิจสหรัฐในปี 2021 ปรับลดอัตราการว่างงานในปี 2022 รวมถึงปรับเพิ่มคาดการณ์อัตราเงินเฟ้อในปี 2021, 2022 และ 2023 สะท้อนมุมมองเชิงบวกต่อเศรษฐกิจ #กดดันทอง
.
   ▶️ Dot plot บ่งชี้ว่ามีกรรมการเฟด 13 รายจากทั้งหมด 18 คนคาดว่าเฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอย่างน้อย 1 ครั้งในปี 2023 ขณะที่ median ของการคาดการณ์สะท้อนว่าเฟดจะมีการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอย่างน้อย 2 ครั้งในปีดังกล่าว  ซึ่งถือว่า Hawkish กว่า Dot plot ในเดือนมี.ค.  #กดดันทอง
❌ ดัชนีดอลลาร์ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน เพิ่มขึ้น 0.98% หลังจากเฟดส่งสัญญาณว่าการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอาจเกิดขึ้นในปี 2023 ซึ่งเร็วกว่าที่คาดการณ์ไว้ 1 ปี พร้อมเริ่มหารือกันเกี่ยวกับการปรับลด QE #กดดันทอง
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -1.17 ตันสู่ระดับ 1,045.78 ตัน ทำให้ในปี 2021 ยอดถือครองทองคำลดลงเหลือ -124.96 ตัน #กดดันทอง
.
❌ ประธานาธิบดีโจ ไบเดน ผู้นำสหรัฐ ได้ทำการแถลงข่าวในวันนี้ หลังเสร็จสิ้นการประชุมสุดยอดครั้งประวัติศาสตร์กับประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูติน ผู้นำรัสเซีย ที่กรุงเจนีวา สวิตเซอร์แลนด์#กดดันทอง
.
❌ Albert Bourla ซีอีโอของไฟเซอร์กล่าวกับ CNBC เมื่อวันพุธคาดว่า  ประเทศที่พัฒนาแล้วจะสามารถกลับมาใช้ชีวิตเป็นปกติได้ภายในสิ้นปีนี้  ขณะที่ส่วนอื่นๆของโลกจะสามารถกลับมาใช้ชีวิตเป็นปกติภายในสิ้นปี 2022 #กดดันทอง
.
❌ ธนาคาร OCBC ของสิงคโปร์คาดราคาทองคำทำจุดสูงสุดแล้ว  ขณะที่อัตราผลตอบแทนพันธบัตรที่แท้จริงจะเพิ่มขึ้นหลังจากความกังวลเรื่องเงินเฟ้อเริ่มลดลง  คาดว่าราคาทองสิ้นปีจะอยู่ที่ประมาณ $1,800 ก่อนที่จะมีแนวโน้มลดลงอย่างมากในปี 2022 #กดดันทอง
.
❌ สมาคมนายธนาคารเพื่อการจำนอง (MBA) ของสหรัฐ เปิดเผยว่า จำนวนผู้ยื่นขอสินเชื่อเพื่อการจำนองเพิ่มขึ้น 4.2% ในสัปดาห์ที่แล้ว โดยได้รับแรงหนุนจากการปรับตัวลงของอัตราดอกเบี้ยเงินกู้จำนอง  #กดดันทอง
.
❌ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขานิวยอร์ก เปิดเผยว่า ผลสำรวจผู้นำธุรกิจภาคบริการในนิวยอร์ก, นิวเจอร์ซีย์ และคอนเนกติกัต พบว่า ดัชนีธุรกิจภาคบริการปรับตัวขึ้น 4 จุด สู่ระดับ 43.2 ในเดือนมิ.ย.  #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยในวันนี้ว่า ดัชนีราคานำเข้าดีดตัวขึ้นมากกว่าคาดในเดือนพ.ค. โดยพุ่งขึ้น 1.1% เมื่อเทียบรายเดือน และเป็นการปรับตัวขึ้นติดต่อกัน 7 เดือน หลังจากเพิ่มขึ้น 0.8% ในเดือนเม.ย. นักวิเคราะห์คาดการณ์ก่อนหน้านี้ว่าดัชนีราคานำเข้าจะเพิ่มขึ้น 0.8% ในเดือนพ.ค. #กดดันทอง
.
❌ สถาบันเซรุ่มแห่งอินเดีย (SII) ซึ่งเป็นผู้ผลิตวัคซีนรายใหญ่ที่สุดของโลก คาดว่าจะสามารถส่งวัคซีนป้องกันโควิด-19 ตัวที่ 2 หรือโคโวแวกซ์ (Covovax) ให้ใช้งานในประเทศได้ในเดือนก.ย.นี้ #กดดันทอง
.
⭕️ บริษัทแอสตร้าเซนเนก้าของอังกฤษประกาศในวันอังคาร (15 มิ.ย.) ว่า การทดลองรักษาโรคโควิด-19 ด้วยแอนติบอดีชนิดโมโนโคลนอล (monoclonal antibody therapy) นั้น ยังไม่เป็นไปตามเป้าหมายหลักในการป้องกันและรักษาอาการป่วยในผู้ที่มีความเสี่ยงติดเชื้อโควิด-19 ซึ่งการเปิดเผยดังกล่าวได้ทำลายความหวังเกี่ยวกับการป้องกันและรักษาโรคโควิด-19 ให้กับผู้ที่ไม่ได้ฉีดวัคซีน  #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ตัวเลขการเริ่มต้นสร้างบ้านเพิ่มขึ้น 3.6% ในเดือนพ.ค. สู่ระดับ 1.572 ล้านยูนิต แต่ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 1.630 ล้านยูนิต จากระดับ 1.517 ล้านยูนิตในเดือนเม.ย.  #หนุนทอง
⭕️ Michael Moor ผู้ก่อตั้ง Moor Analytics ชี้ว่าเขายังคงเชื่อมั่นในทองในระยะยาว แต่เตือนถึงการปรับฐานในระยะสั้น  พร้อมเสริมว่าขณะนี้เขามีมุมมองเป็นกลางในทองคำหลังราคาทดสอบแนวรับที่ $1,850 มองแนวรับหลักถัดไปอยู่ที่ $1,830 และ $1,816 หากหลุดแนวรับปัจจุบัน  แต่หากราคาทองคำปรับตัวสูงขึ้นเรื่อยๆ จะเห็น $2,000 ได้โดยไม่มีปัญหาภายในสิ้นปีนี  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 265.66 จุด หรือ -0.77% ดัชนี S&P500 ปิดที่ 4,223.70 จุด ลดลง 22.89 จุด หรือ -0.54% ดัชนี Nasdaq ปิดที่ 14,039.68 จุด ลดลง 33.17 จุด หรือ -0.24% หลังเฟดส่งสัญญาณขึ้นดอกเบี้ยเร็วกว่าคาด #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,625

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 17-06-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก :https://bit.ly/3wua6Nv

*

admin

• 80,625
อ้างจาก: tanadat ที่ 17, มิถุนายน  2021, 11:26:29 AM
ขอบคุณครับพี่  (TH)**

สวัสดีตอนเช้าครับผม ลุ้นๆไป TP ของไม้ Buy ท่าน ครับ
**hulk3** **hulk3**

ขอบคุณครับแอด วันนี้อยากสวน ขอรอซิกของพี่ caze ดูหน่อยครับ  g*/- g*/- g*/-

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา..

ได้มาแล้วแถวๆ sig พอดี นี่คือประโยชน์ของการตื่นแต่เช้า..เกือบไม่ทันเหมือนกัน xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,625
อ้างจาก: mazonmin ที่ 17, มิถุนายน  2021, 12:11:23 PM
ขอบคุณครับแอด วันนี้อยากสวน ขอรอซิกของพี่ caze ดูหน่อยครับ  g*/- g*/- g*/-

พี่เคสกำลังมา ครับ 555+ จัดไป Plan your trade and trade your plan ครับ
)2: )2:

หลังจากที่เมื่อคืนทาง Fed ได้ประกาศคงอัตราดอกเบี้ยไว้ที่ 0.25% ทองคำก็เทกระจาดลงมาอย่างรวดเร็วและรุนแรงจนมาทดสอบสวิงโลวแถวๆราคา 1809 เลยนะครับ ก่อนที่จะดีดตัวขึ้นมาได้เล็กน้อยในตอนนี้  สำหรับแนวรับถัดไปตอนนี้มีแนวรับอยู่ที่โซนราคา 1793-1786 ซึ่งเป็นแนว Demand zone ที่เคยดันกราฟขึ้นไปในอดีตนะครับ ราคามีโอกาสจะลงมาทดสอบโซนนี้ได้ต่อ ส่วนจุดเข้า sell วันนี้ก็จะมาใช้แนว Fibo 50% และ 23.6% ของแท่ง DAY แท่งเมื่อวานเป็นจุดทุบกันนะครับ ตัดขาดทุนที่ 1864 ครับ

ลงมาไม่ลงต่ำกว่า low เดิมแบบนี้มีลุ้นบินละครับ

*

CASE Forex

• 17,135
⭐⭐ วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 17 มิถุนายน 2564 ถ้าขึ้นไหวก็รีบขึ้นเลย⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1790-1800 60-80 pip 400-600 pip

Signal Sell  ช่วงนี้ก็อยู่ในช่วงรอกราฟทองนั้นเลือกทางที่จะไปแต่ในมุมมองวิเคราะห์เดิมคือ อาจจะเป็นแรงเหวี่ยงลงไปด้านล่างก่อนนั้นเองแล้วอาจจะกระชากใน 1-2 วันสุดท้ายของสัปดาห์ เพื่อขึ้นไปปิดเขียวนั้นเองในกราฟ Day ให้จบ Week แบบห่างยาวมีแรงดันขึ้นแล้วสัปดาห์หน้าจะได้ขึ้นอย่างเต็มที่นั้นเอง รอมาชมกัน // หลังจากที่ทองสามารถทุบมาเกินจุดที่เป้าหมายเรา มากพอสมควรเลยก็ถือว่าใครไม่ได้ตั้ง TP ไว้ก็คงอิ่มมากๆ ส่วนตอนนี้หลังจากที่ทองนั้นสามารถหลุดแนวรับที่เราคิดว่าจะรอเข้าออเดอร์ซื้อในเมื่อวาน ก็ยังไม่มีแท่งเทียน Rejection กลับตัวให้เราได้เห็นว่ากราฟจะสามารถกลับตัวขึ้นไปได้เพราะฉะนั้นเราก็ต้องมารอดูกันว่าในโซนเป้าหมายที่เรารออยู่นั้นกราฟจะสามารถ ปิดแท่งเทียนสวยๆให้เราได้ตามน้ำขึ้นไปได้หรือไม่ในวันนี้ ถ้ามีก็ถือว่าฟ้าประทาน ทั้งขาลง และขึ้นต่อในเวลาเดียวกันได้เลย สาธุหลวงปู่เค็ม

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,625
อ้างจาก: silverza ที่ 17, มิถุนายน  2021, 03:10:34 PM
ลงมาไม่ลงต่ำกว่า low เดิมแบบนี้มีลุ้นบินละครับ

ดัน Daily low ซะนี่
**6004**

*

admin

• 80,625
อ้างจาก: silverza ที่ 17, มิถุนายน  2021, 04:10:48 PM
อ้างจาก: admin ที่ 17, มิถุนายน  2021, 04:03:17 PM
อ้างจาก: silverza ที่ 17, มิถุนายน  2021, 03:10:34 PM

ดัน Daily low ซะนี่
**6004**
An2 An2 An2 An2

ไม่หลุด 1800$ ครับผมสวนเลย ตรงนี้แนวรับเก่า
Hulk 1** hulk*** **hulk3**