วิเคราะห์ Forex GBP/JPY 10 มิถุนายน 2564

• 0 replies
  • 53 views

วิเคราะห์ Forex GBP/JPY 10 มิถุนายน 2564

« เมื่อ: 10, มิถุนายน 2021, 01:03:29 PM »

กราฟคู่เงิน GJ แนวโน้มกราฟยังคงเป็นขาขึ้น ตอนนี้กราฟยังวิ่งพักตัวอยู่ในกรอบ channel อยู่เหมือนเดิมนะครับ หลังจากที่เมื่อวานกราฟได้ลงมาชนแนวรับ 154.82 กราฟก็ไม่มีสัญญาณกลับตัวขึ้นให้เลยนะครับ กราฟวิ่งผ่านลงมาได้อย่างง่ายดายจนมาทดสอบที่เส้นกรอบ channel ด้านล่างได้แทน สำหรับแนวรับวันนี้จะมีแนวรับที่เป็นแนว demand zone อยู่ที่ราคา 154.35- 154.12 นะครับ หากกราฟลงมาชนโซนนี้เชื่อว่าอย่างน้อยๆต้องมีดีดตัวขึ้นให้ปิดบวกกันได้บ้างไม่มากก็น้อยหากจังหวะที่กราฟมาชนนั้นไม่ได้มีข่าวอะไรมาดันกราฟลงต่อ หรืออาจจะกลับไปเป็นขาขึ้นเต็มตัวอีกรอบเลยก็เป็นไปได้เช่นกัน แผนการเทรดวันนี้ก็มารอเข้า buy จากแนว demand zone นี้กันต่อเลยนะครับ จะเข้า buy ตอนกราฟมาชนเลยหรือจะรอแท่งกลับตัวจาก H4 ก่อนก็ได้ ตามแต่ถนัดเลยครับ แต่หากกราฟไหลลงมาต่ำกว่า 153.7 ได้ก็ให้ตัดขาดทุนทิ้งทันทีครับ

Share Topic.

traderider forex ไทย
Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets