กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์ Forex GBP/JPY 10 มิถุนายน 2564

• 0 replies
  • 993 views
วิเคราะห์ Forex GBP/JPY 10 มิถุนายน 2564
« เมื่อ: 10, มิถุนายน 2021, 01:03:29 PM »

กราฟคู่เงิน GJ แนวโน้มกราฟยังคงเป็นขาขึ้น ตอนนี้กราฟยังวิ่งพักตัวอยู่ในกรอบ channel อยู่เหมือนเดิมนะครับ หลังจากที่เมื่อวานกราฟได้ลงมาชนแนวรับ 154.82 กราฟก็ไม่มีสัญญาณกลับตัวขึ้นให้เลยนะครับ กราฟวิ่งผ่านลงมาได้อย่างง่ายดายจนมาทดสอบที่เส้นกรอบ channel ด้านล่างได้แทน สำหรับแนวรับวันนี้จะมีแนวรับที่เป็นแนว demand zone อยู่ที่ราคา 154.35- 154.12 นะครับ หากกราฟลงมาชนโซนนี้เชื่อว่าอย่างน้อยๆต้องมีดีดตัวขึ้นให้ปิดบวกกันได้บ้างไม่มากก็น้อยหากจังหวะที่กราฟมาชนนั้นไม่ได้มีข่าวอะไรมาดันกราฟลงต่อ หรืออาจจะกลับไปเป็นขาขึ้นเต็มตัวอีกรอบเลยก็เป็นไปได้เช่นกัน แผนการเทรดวันนี้ก็มารอเข้า buy จากแนว demand zone นี้กันต่อเลยนะครับ จะเข้า buy ตอนกราฟมาชนเลยหรือจะรอแท่งกลับตัวจาก H4 ก่อนก็ได้ ตามแต่ถนัดเลยครับ แต่หากกราฟไหลลงมาต่ำกว่า 153.7 ได้ก็ให้ตัดขาดทุนทิ้งทันทีครับ