กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆วิเคราะห์ ราคาทองคำ พฤหัสบดี 10 มิถุนายน 2564 ลงไปเก็บแรงก่อนขึ้นไปแซงเข้าทางโค้ง🚀🚀

• 57 replies
  • 6,811 views
*

admin

• 80,624
🏆🏆วิเคราะห์ ราคาทองคำ พฤหัสบดี 10 มิถุนายน 2564 ลงไปเก็บแรงก่อนขึ้นไปแซงเข้าทางโค้ง🚀🚀

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1890   
TP1:1860RR:
TP2:1840RR:
TP3:RR:
SL:1910  

Signal Date: 10/06/2564 11:03

🔔🔔 ราคาทองคำ ล่าสุดยังยืนต่ำกว่า 1900$ อย่างต่อเนื่องนะครับ โดยไม่สามารถผ่าน ราคานี้ไปได้ 4 วันต่อเนื่องแล้วแนวโน้มกราฟตอนนี้มองไปที่ระยะสั้นนะครับ กราฟมีโอกาสที่จะปรับตัวลงมากกว่า เนื่องจากตอนนี้ ยังไม่มีความชัดเจน ของข่าว QE อัตราดอกเบี้ยจาก Fed ส่วนวันนี้มาลุ้น ข่าว CPI กันต่อ ครับ แต่ โดยรวมแล้วน่าจะเป็นผลดีกับ สกุลเงิน USD ครับ โดยแม้จะเป็นการสวนเทรน สำหรับการ Sell  ในทางเทคนิคถือว่าเป็นการ Sell เนื่องจาก กราฟไม่สามารถผ่านแนวต้านได้ ดังนั้นแนวโน้มตอนนี้กราฟมีโอกาสปรับตัวลงมาเพื่อสะสมแรงมากกว่า ครับ สำหรับท่านใดที่ ติด Buy อยู๋ก็ลองพิจารณากันนะครับ มองการพักตัวของกราฟไปที่ ประมาณ 1830 ครับ แม้ว่ากองทุน SPDR เมื่อวานจะเข้าซื้อมากว่า 5 ตัน เลยก็ตาม แต่ด้วยกราฟทางเทคนิคทำให้มองการพักตัวมากกว่า แต่ถ้าหากกราฟ ไป New high เหนือ ราคา 1920 ได้นั่นคือ จังหวะ Buy ยาวๆแล้วนะครับ ส่วนวันนี้ Sell จากแนวต้านกันก่อน ครับ

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+5.83✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  10  มิถุนายน 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1043.16 ตัน

เดือนนี้  มิถุนายน 2564 ลดลง 🔻🔻-0.05  ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 127.58 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624
☀️YLG_Update : 10 มิ.ย.ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดลบ $4.3‼️ระหว่างวันแกว่งในกรอบ $1,898.64-1,886.90‼️แม้บอนด์ยีลด์ 10 ปีร่วงต่ำกว่า 1.5%‼️พยุงทอง‼️แต่ดอลลาร์ทรงตัวสกัดช่วงบวกทอง‼️➕นลท.ระมัดระวังการถือสถานะทองก่อนการประชุม ECB และการเปิดเผย CPI สหรัฐคืนนี้‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองเพิ่ม +5.83 ตัน
.
❌ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงินปิดทรงตัวที่ 90.134 เมื่อคืนนี้ ก่อนการประชุม ECB จะเสร็จสิ้นลงในวันนี้  และการเปิดเผยดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ของสหรัฐในวันนี้ #หนุนทอง
.
❌ ประธานาธิบดี โจ ไบเดน มีคำสั่งยกเลิกมาตรการระงับการดาวน์โหลดสื่อสังคมออนไลน์สัญชาติจีน ที่อดีตประธานาธิบดี โดนัลด์ ทรัมป์ ริเริ่มไว้ พร้อมสั่งการให้กระทรวงพาณิชย์ทบทวนรายประเด็นความกังวลต่างๆ เกี่ยวกับแอปพลิเคชั่นเหล่านั้นด้วย ตามรายงานของ สำนักข่าว รอยเตอร์ #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงสาธารณสุขอังกฤษเปิดเผยว่า ในช่วง 24 ชั่วโมงที่ผ่านมา พบผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 รายใหม่จำนวน 7,540 ราย ซึ่งเป็นจำนวนสูงสุดนับตั้งแต่เดือนก.พ. ส่งผลให้ยอดรวมผู้ติดเชื้อในประเทศอยู่ที่ 4,535,754 ราย #กดดันปอนด์  #กดดันทอง
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม +5.83 ตันสู่ระดับ 1,043.16 ตัน ทำให้ในปี 2021 ยอดถือครองทองคำลดลงเหลือ -127.58 ตัน #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีร่วงลงต่ำกว่าระดับ 1.50% ในวันนี้ และต่ำกว่าระดับค่าเฉลี่ย 100 วันเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่เดือนต.ค.2563 แม้มีการคาดการณ์ว่าสหรัฐจะเปิดเผยตัวเลขเงินเฟ้อพุ่งขึ้นในวันพรุ่งนี้  #หนุนทอง
.
⭕️ Jeffrey Gundlach  ซีอีโอของ DoubleLine Capital LP ย้ำถึงแนวโน้มขาลงของค่าเงินดอลลาร์และเสริมว่าในที่สุดทองคำจะพุ่งสูงขึ้นมาก  แต่ชี้เป็นมุมมองระยะยาวมากกว่า เนื่องจาก Gundlach ยังไม่คิดว่าทองคำจะมีการเคลื่อนไหวที่สำคัญในอนาคตอันใกล้นี้  #หนุนทอง
.
⭕️ สมาคมนายธนาคารเพื่อการจำนอง (MBA) ของสหรัฐ เปิดเผยว่า จำนวนผู้ยื่นขอสินเชื่อเพื่อการจำนองลดลง 3.1% ในสัปดาห์ที่แล้ว โดยได้รับผลกระทบจากราคาบ้านที่พุ่งขึ้น และสต็อกบ้านที่ตึงตัว แม้ว่าอัตราดอกเบี้ยเงินกู้จำนองปรับตัวลง  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 152.68 จุด หรือ -0.44% ดัชนี S&P500 ปิด -0.18% ดัชนี Nasdaq ปิด -0.09% นำโดยการร่วงลงของหุ้นกลุ่มธนาคารและกลุ่มอุตสาหกรรม #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า สต็อกสินค้าคงคลังภาคค้าส่งเพิ่มขึ้น 0.8% ในเดือนเม.ย. เมื่อเทียบรายเดือน หลังจากเพิ่มขึ้น 1.2% ในเดือนมี.ค.  #หนุนทอง
.
⭕️ นายแพทย์จอห์น เอ็นเคนกาซอง ผู้อำนวยการศูนย์ควบคุมและป้องกันโรคของแอฟริกา เปิดเผยว่า เขามีความกังวลเป็นอย่างมากต่อการแพร่ระบาดไปทั่วโลกของไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์เดลตา ซึ่งมีการพบครั้งแรกในอินเดีย ที่แม้ว่าวัคซีนในปัจจุบันจะสามารถป้องกันไวรัสสายพันธุ์ดังกล่าวได้ แต่ก็มีประสิทธิภาพต่ำ #หนุนทอง
.
⭕️ สภาสหภาพยุโรปรับรองขั้นสุดท้ายในวันพุธ ให้ใช้หนังสือเดินทางดิจิทัลเพื่อแสดงผลการฉีดวัคซีนโควิด-19 ซึ่งจะช่วยให้พลเมืองในสหภาพยุโรปสามารถใช้ในการเดินทางผ่านพรมแดนประเทศในสหภาพยุโรปได้โดยไม่ต้องมีการกักตัวหรือต้องเข้ารับการตรวจหาเชื้อเพิ่ม  #หนุนยูโร  #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 10-06-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก :https://bit.ly/2SngJ5E

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: tanadat ที่ 10, มิถุนายน  2021, 11:23:04 AM
ขอบคุณครับพี่ (TH)** (TH)**

สวัสดีตอนเช้า ครับ มองทางไหน ครับวันนี้
(TH)** (TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 10, มิถุนายน  2021, 11:24:48 AM
อ้างจาก: tanadat ที่ 10, มิถุนายน  2021, 11:23:04 AM

สวัสดีตอนเช้า ครับ มองทางไหน ครับวันนี้
[/quote
น่าจะเทส ล่างพี่ เเถว 1873 รอsell ตรงซิกเเอด เเต่ผมsl  ตรง 1893 .5 ครับพี่ ถ้ายืนได้ น่าจะไป กรอบ 1903  ครับพี่ เดี้ยวไป รอทุบตรงนั้นครับพี่  **Hea**

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: tanadat ที่ 10, มิถุนายน  2021, 11:30:56 AM
อ้างจาก: admin ที่ 10, มิถุนายน  2021, 11:24:48 AM

[/quote
น่าจะเทส ล่างพี่ เเถว 1873 รอsell ตรงซิกเเอด เเต่ผมsl  ตรง 1893 .5 ครับพี่ ถ้ายืนได้ น่าจะไป กรอบ 1903  ครับพี่ เดี้ยวไป รอทุบตรงนั้นครับพี่  **Hea**

ขอบคุณครับ
(TH)**

2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 10, มิถุนายน  2021, 11:34:33 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาา...

อ้างจาก: tanadat ที่ 10, มิถุนายน  2021, 11:30:56 AM

[/quote

เทสแถวๆ 1883 หรือเปล่าคะ  พิมพ์ผิดไหม..หรือว่า ตามนี้ถูกแล้วคะ..
ที่ผมมอง ถ้ามันหลุด 1883 จะลงมา เด้งเเถวๆ 1873 ครับ ติดอยู่น่าเเก้ พอตร์ตรงนี้ได้
ถ้าเข้า sell  ตรง 1890  ที่นี้มันวิ่งขึ้น ไป ยืน เหนือ 1893 .5 ได้ น่าจะไปเทส บนพี่ 1903 ครับพี่ ผมเลยตัดขาดทุน ตรง 1893.5  ครับไม่ถือ ขึ้น ไปลาก รอทุบอย่างเดียวครับพี่ ประมาณนี้ครับ ลุ้นๆพี่ **Hea**

อ้างจาก: tanadat ที่ 10, มิถุนายน  2021, 11:41:23 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 10, มิถุนายน  2021, 11:34:33 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาา...

[/quote

เทสแถวๆ 1883 หรือเปล่าคะ  พิมพ์ผิดไหม..หรือว่า ตามนี้ถูกแล้วคะ..
ที่ผมมอง ถ้ามันหลุด 1883 จะลงมา เด้งเเถวๆ 1873 ครับ ติดอยู่น่าเเก้ พอตร์ตรงนี้ได้
ถ้าเข้า sell  ตรง 1890  ที่นี้มันวิ่งขึ้น ไป ยืน เหนือ 1893 .5 ได้ น่าจะไปเทส บนพี่ 1903 ครับพี่ ผมเลยตัดขาดทุน ตรง 1893.5  ครับไม่ถือ ขึ้น ไปลาก รอทุบอย่างเดียวครับพี่ ประมาณนี้ครับ ลุ้นๆพี่ **Hea**

..ตาไวจริงๆค่ะ..พอดีมาคิดทบทวน เข้าใจ เลยลบทิ้ง แต่ยังช้ากว่าคนตอบ ตอบให้ทันก่อนลบอีกค่ะ..ขอบคุณมากๆ เลยค่าาาา... (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

คืนนี้มาลุ้นข่าวกันครับ  **Hip**

ราคาทองคำยังคงพักตัวอยู่นะครับ แต่แนวโน้มหลักยังคงอยู่ในแนวโน้มขาขึ้นอยู่ แนวรับวันนี้มีแนวรับอยู่ที่ราคา 1874.5-1867 และที่เส้นเทรนด์ไลน์ ก็เป็นแนวรับที่มากระจุกอยู่ใกล้ๆกันหมดพอดี คาดว่าหากกราฟลงมาทดสอบกราฟจะดีดตัวกลับขึ้นไปเป็นขาขึ้นต่อได้ไม่น่าจะยากหากไม่มีข่าวอะไรแรงๆมาดันกราฟลงในจังหวะที่กราฟมาเทสแนวรับนะครับ แผนการเทรดวันนี้ก็มารอเข้า buy จากแนวรับดังกล่าวกันต่อ เป้า TP ที่ 1920 ตัดขาดทุนที่ 1853 ครับ

เฮ่ออออออออ...ต้องยอม ปิดหมดเลย ทุกคู่..ทุนไม่หาย..แต่ กำไร หดไปเยอะ..แต่ก็โล่งดี ไม่มีความกดดัน.. xc8* xc8*

อ้าววววววว..ดีเลยที่ปิด.. 555+ 555+ 555+...ปิดปุ๊บ เท พรวดดดดดดด..ปั๊บ..ทุกคู่เลย..

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 10, มิถุนายน  2021, 02:34:19 PM
เฮ่ออออออออ...ต้องยอม ปิดหมดเลย ทุกคู่..ทุนไม่หาย..แต่ กำไร หดไปเยอะ..แต่ก็โล่งดี ไม่มีความกดดัน.. xc8* xc8*

วันนี้ USD อ่อน ไปก่อน ครับให้ เขาไปสักวัน
Tho*/ Tho*/

รอ buy ตามเทรน 1875 ดีไหมนะ  **11