กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔✅วิเคราะห์ ราคาทองคำ จันทร์ 10 พฤษภาคม 2564 ทองคำบินทุะลุฟ้าอย่าให้น้อยหน้า Dogecoins✅✅

• 35 replies
  • 5,358 views
*

admin

• 80,664
🔔✅วิเคราะห์ ราคาทองคำ จันทร์ 10 พฤษภาคม 2564 ทองคำบินทุะลุฟ้าอย่าให้น้อยหน้า Dogecoins✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1825   
TP1:1850RR:
TP2:1880RR:
TP3:RR:
SL:1810  

Signal Date: 10/05/2564 11:38

🔔🔔 ราคาทองคำ จากวันศุกร์ที่แล้วยังคงเดินหน้า New high ต่อเนื่องจากข่าว Non farm ที่ผลออกมาแย่เกินคาดการณ์และแน่นอน คือ บินทะลุฟ้า กันไปทุก ค่าเงิน และ ทองคำก็เช่นกันได้รับแรง หนุนจาก USD อ่อนค่า ทำให้ล่าสุดราคาทองคำ ทำ New high ได้สูงสุด ที่ 1842$/Onz ก่อนจะย่อตัวลงมาแนว 1830$/onz แนวโน้มวันนี้กราฟ ราคาทองคำ ยังมีทิศทางขาขึ้นต่อเนื่อง ในทางเทคนิค วันนี้ รอกราฟย่อ แล้ว หาจังหวะ Buy ต่อเนื่อง ครับ และกองทุน SPDR Gold Share ล่าสุด เมื่อวันศุกรได้เข้าซื่้อเพิ่มขึ้น #เป็นปัจจัยหนุนราคาทองคำ ดังนั้น ทางเทคนิควันนี้ รอกราฟย่อมาสัก 50% ของกราฟวันศุกร์ตาม สูตรแล้ว ค่อย Buy ครับ หวังว่า ราคาทองคำจะตาม Dogecoin ไปอวกาศนะครับ

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+5.82 ตัน  ✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  8 พฤษภาคม 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1018.20 ตัน

เดือนนี้  พฤษภาคม 2564 เพิ่มขึ้น  ✅✅+8.11 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 145.59 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
เวปไซต์ :www.traderider.com
Youtube :

Twitter : https://twitter.com/TRADERIDER_Corp
กองทุนทองคำ #SPDR : : https://bit.ly/2KE162k
#ราคาทอง วันนี้คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
Line @ : https://lin.ee/uJSSAoD
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664

ทางเทคนิค กราฟอยู่ในเทรนไลน์ขาขึ้น ของ H4 นะครับ แต่กราฟมีโอกาศ ย่อลงมา ก่อนขึ้นได้อยู่นะครับอาจจะย่อลงมาถึง 1800-1810 ได้ก่อนขึ้นไปได้ต่อเนื่องตามหลักการ ของเส้นเทรนไลน์
Hulk 2** **hulk3** Hulk 2**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาา..
หยุดไปสองสามวัน..ต้องรีบทำสถิติล้อต ให้ทันเพื่อนๆ.. 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,664
☀️YLG_Update : 10 พ.ค.ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: วันศุกร์ทองทะยาน‼️ผิดหวังตัวเลข NFP, อัตราการว่างงานสหรัฐ "แย่กว่าคาด"‼️ลดกระแสคาดการณ์เฟดขึ้นดบ., ลด QE‼️กดดอลล์อ่อน‼️บอนด์ยีลด์ 10 ปีร่วงหลุด 1.5%‼️ดันทองพุ่งแรงแตะ High รอบเกือบ 3 เดือนที่ $1,843‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองเพิ่ม  +5.82 ตัน
.
⭕️ ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรประจำเดือนเม.ย. ที่เพิ่มขึ้นเพียง 266,000 ตำแหน่ง ซึ่ง "ต่ำกว่า" ที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่าจะเพิ่มขึ้น 1,000,000 ตำแหน่ง #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราการว่างงานเพิ่มขึ้นสู่ระดับ 6.1% ในเดือนเม.ย. สวนทางนักวิเคราะห์ที่คาดว่าจะลดลงสู่ระดับ 5.8% #หนุนทอง
.
⭕️ นักเศรษฐศาสตร์ชี้  ตัวเลขการจ้างงานที่น่าผิดหวังมีสาเหตุส่วนหนึ่งมาจากมาตรการแจกเงินให้ผู้ที่ตกงานเป็นเงิน 300 ดอลลาร์/สัปดาห์จนถึงเดือนก.ย. ซึ่งลดแรงจูงใจที่จะทำให้แรงงานกลับเข้าตลาดแรงงาน  และผู้ปกครองยังคงต้องอยู่บ้านดูแลบุตร  ทำให้เกิดปัญหาการขาดแคลนแรงงาน #หนุนทอง
.
⭕️ สภาหอการค้าสหรัฐเรียกร้องให้รัฐบาลสหรัฐยุติการให้เงินเยียวยาผู้ที่ตกงานจากผลกระทบของการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 เพื่อแก้ปัญหาการขาดแคลนแรงงานในตลาด #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดอลลาร์อ่อนค่าลง -0.77% แตะระดับต่ำสุดในรอบกว่า 2 เดือนที่ 90.129 หลังตัวเลขการจ้างงานที่น่าผิดหวังลดการคาดการณ์ในตลาดที่ว่าธนาคารกลางสหรัฐ(เฟด)อาจปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย และลดวงเงิน QE เร็วกว่าที่เคยคาดการณ์ไว้  #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ  10 ปีร่วงหลุด 1.5% แตะระดับต่ำสุดที่ 1.4836% ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนมี.ค.จากแรงซื้อพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย  ซึ่งช่วยหนุนทองคำในฐานะสินทรัพย์ที่ไม่ได้ให้ผลตอบแทนในรูปแบบของดอกเบี้ย #หนุนทอง
.
⭕️กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม +5.82 ตัน  สู่ระดับ 1,025.15 ตัน ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้วถึง -145.59 ตัน #หนุนทอง
.
⭕️ จีนเรียกร้องประเทศสมาชิกของสหประชาชาติ (UN) ไม่ให้เข้าร่วมการประชุมที่จัดขึ้นในสัปดาห์นี้ที่จัดขึ้นโดยเยอรมนี, สหรัฐ และอังกฤษ เพื่อหารือเรื่องการปราบปรามชาวมุสลิมอุยกูร์ และชนกลุ่มน้อยอื่นๆ ในเขตปกครองตนเองซินเจียงอุยกูร์  #หนุนทอง
.
⭕️ นายโธมัส บาร์กิน ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาริชมอนด์ กล่าวว่า ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรในเดือนเม.ย.ต่ำกว่าที่คาดการณ์ไว้อย่างมาก ทำให้เฟดยังไม่มีแนวโน้มที่จะเปลี่ยนแปลงนโยบายการเงินในเร็วๆนี้ #หนุนทอง
.
⭕️ นายอีลอน มัสก์ ซีอีโอของบริษัทเทสลาได้ทวีตในช่วงเช้าวันศุกร์ว่า "คริปโตเคอเรนซีมีแนวโน้มที่ดี แต่โปรดลงทุนด้วยความระมัดระวัง" #หนุนทอง
.
⭕️ ประธานาธิบดีโจ ไบเดนเรียกร้องสภาคองเกรสผ่านร่างกฎหมายการลงทุนในโครงสร้างพื้นฐานและร่างกฎหมายช่วยเหลือครัวเรือนชาวสหรัฐ ชี้ตัวเลขการจ้างงานในเดือนเม.ย.ที่ต่ำกว่าคาดเป็นหลักฐานแสดงว่าเศรษฐกิจสหรัฐยังคงเผชิญปัญหาในการฟื้นตัว #หนุนทอง
.
📊 Kitco's gold survey ชี้ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street และนลท.ใน Main Street ประสานเสียงมอง "ทองขึ้น" ในสัปดาห์นี้
.
     📈 ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street  16 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้ ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 88% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้  อีก 13% ระบุว่าทองจะลง #หนุนทอง
.
     📈 นลท.ใน Main Street ทั้งหมด 1,485 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้  ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 76% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้  อีก 14% ระบุว่าราคาจะลง  และอีก 11% มองทอง Sideway  #หนุนทอง
.
⭕️สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 04/05/2021 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 105 สัปดาห์ติดต่อกัน และสถานะซื้อสุทธิ "เพิ่มขึ้น"จากสัปดาห์ก่อนหน้า #หนุนทอง
❌ วันศุกร์  ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 229.23 จุด หรือ +0.66%, ดัชนี S&P500 ปิด+0.74% และดัชนี Nasdaq ปิด +0.88% หลังข้อมูลการจ้างงานเดือนเม.ย.ที่ชะลอตัวในสหรัฐ ช่วยคลายความวิตกเกี่ยวกับแนวโน้มการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย #กดดันทอง
.
❌ กองทุนความมั่งคั่งแห่งชาติรัสเซีย หรือ RDIF ได้ลงนามในข้อตกลงกับบริษัทด้านชีวเภสัชภัณฑ์ของจีน 3 แห่งเพื่อผลิตสปุตนิก ไฟว์ซึ่งเป็นวัคซีนป้องกันโรคโควิด-19 ปริมาณกว่า 260 ล้านโดสในช่วงหลายสัปดาห์ที่ผ่านมา #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing, CFTC
#YLGResearch

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 10, พฤษภาคม  2021, 12:21:06 PM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาา..
หยุดไปสองสามวัน..ต้องรีบทำสถิติล้อต ให้ทันเพื่อนๆ.. 555+ 555+

ต้องมาแล้วครับจังหวะนี้
hulk*** Hulk 1**

*

CASE Forex

• 17,214
⭐⭐ วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ 10 เมษายน 2564 ไม่รักไม่บอกนะเนี่ย #หลวงปู่เค็มจัดให้⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1845-1850 50-60 pip 300-350 pip

Signal Sell   หากตอนนี้ทองขึ้นมาถึงเป้าหมายที่เราคาดหมายแล้วนั้นคือโซน ซัพพาย สำคัญนั้นเองเราไม่ได้มองว่าโซนนี้จะหยุดกราฟได้ แต่มองว่าหากทองจะพุ่งทะลุแรงๆก็น่าจะย่อพักตัวจากโซนนี้ก่อนเพื่อให้กราฟสามารถขึ้นแรงได้ในคืนนี้นั้นเอง แต่ก็มองว่าหากย่อไม่ไหวยังไงวันนี้ก็ต้องพุ่งแน่นอน จับจังหวะกันดีดีอย่าโฟกัสมากว่าจะลงอาจจะย่อตัวเล็กน้อยมากๆแล้วก่อตัวเตรียมพุ่งคืนนี้ก็เป็นไปได้สูงมากครับ // ช่วงนี้บอกเลยบอกทองก็ได้กระทำตนอย่างว่าจริงๆนั้นคือ นอนฟาร์มก็ยังกระชากพุ่งขึ้นไปฆ่าคนตายเรียบ เมื่อเรามาดูหลายๆอินดิเคเตอร์ก็จะเห็นพลังของการ overbought มหาศาลซึ่งนั้นทำให้เรามองได้ว่ามีสิทธิสูงที่จะพักตัว ซึ่งการพักตัวใหญ่ก็ต้องมีแนว Supply ที่สำคัญเช่นเดียวกันแน่นอนตอนนี้กราฟทองได้เข้าใกล้ โซนนั้นมากแล้วอีกนิดเดียวก็จะถึง ก็มาลุ้นกันว่าหากกราฟดีดขึ้นไปเพียงเล็กน้อยจะสามารถถึงโซนที่เราคาดหวังได้หรือไม่นั้นเอง แต่เราก็จจะทุบจากโซนนั้นโดยการไปซุมใน TF เล็กๆเพื่อหาเหตุผลการกลับตัวอย่าง PA เป็นหลัก Rejection สวยๆเหมือนจะดีดขึ้นไปแล้ว ไม่กี่วิสุดท้ายโดนย้อนแมวกลับมาปิดแดง ปิดลบ นั้นหละจุดเริ่มต้นของการเดินทางสวยๆ ลงไปพักตัวของทองนั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,664

*

admin

• 80,664
☀️YLG_Update : 10 พ.ค.ข่าวทองภาคบ่าย📊
📣 Highlight : ทองลดช่วงบวกจาก High รอบเกือบ 3 เดือนที่ทำไว้วันศุกร์ $1,843‼️ แต่แรงซื้อยังแกร่งหนุนราคาย่อไม่มาก ยืนเหนือ $1,830‼️ รับอานิสงส์ดอลลาร์อ่อนเหตุตลาดผิดหวังตัวเลขจ้างงานสหรัฐช่วยคลายวิตกดอกเบี้ยขาขึ้น
⭕️ ดอลลาร์อ่อนค่าแตะ 108 เยน เหตุตลาดผิดหวังตัวเลขจ้างงานสหรัฐ #หนุนทอง
⭕️ ศก.เกิดใหม่เมิน'ดอลลาร์สหรัฐ'เป็นทุนสำรองฯต่างประเทศ #หนุนทอง
⭕️  "ฟอซี" ชี้ยอดผู้เสียชีวิตจากโควิดในสหรัฐอาจสูงกว่าที่รายงาน  #หนุนทอง
❌ ตลาดหุ้นเอเชียปิดเช้าบวก นลท.คลายวิตกเฟดขึ้นดอกเบี้ยหลังจ้างงานสหรัฐต่ำกว่าคาด #กดดันทอง
(+/-) 'ไฟเซอร์' เผย! ประเทศ 'รายได้กลาง-ต่ำ' ไม่ยอมสั่งวัคซีน แม้ขายราคาทุน
(+/-) อินเดียอนุมัติใช้ยาใหม่รักษาโควิด-19 กรณีฉุกเฉิน
📌 วันนี้ไม่มีการเปิดเผยตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐ แต่แนะนำติดตามความเคลื่อนไหวของราคาอย่างใกล้ชิดเช่นเดิม
Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Forexfactory
#YLGResearch

#กราฟทองคำ แนวโน้มกราฟไล่ตั้งแต่ M15 มาจนถึง TF DAY เป็นขาขึ้นทั้งหมดทุก TF นะครับในตอนนี้ แนวต้านถัดไปที่รอกราฟขึ้นไปทดสอบอยู่ที่ราคา 1845 , 1862 และ 1870 ตามลำดับ ช่วงนี้ก็ให้เน้นฝั่ง buy อย่างเดียวเป็นหลักไปก่อนนะครับ เนื่องจากกราฟยังไม่ได้มีสัญญาณกลับตัวลงแต่อย่างใด และแนวต้านดังกล่าวทั้งสามแนวต้านก็ไม่น่าจะแข็งพอให้กราฟไปชนแล้วกลับตัวลงด้วยนะครับ  โดยแนวรับที่จะใช้เป็นจุดเข้าในวันนี้คือที่แนวรับราคา 1815 - 1800 ตามลำดับ ตัดขาดทุนที่ 1769 ครับ

*

admin

• 80,664
ไม่ย่อแต่ จะบินอย่างเดียวไปเลยก็ได้
hulk*** Hulk 1** **hulk3**

อ้างจาก: admin ที่ 10, พฤษภาคม  2021, 05:57:30 PM
ไม่ย่อแต่ จะบินอย่างเดียวไปเลยก็ได้

จะย่อลงมาก็กลัวคนจะ buy เยอะ..รีบบินหนีแล้วมั้งคะ... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 10, พฤษภาคม  2021, 07:34:50 PM
อ้างจาก: admin ที่ 10, พฤษภาคม  2021, 05:57:30 PM

จะย่อลงมาก็กลัวคนจะ buy เยอะ..รีบบินหนีแล้วมั้งคะ... xc8* xc8*

พี่ทองกลัวจะมีคนรวยเยอะ ครับ
/*CC /*CC /*CC

อ้างจาก: admin ที่ 10, พฤษภาคม  2021, 07:40:44 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 10, พฤษภาคม  2021, 07:34:50 PM
พี่ทองกลัวจะมีคนรวยเยอะ ครับ
/*CC /*CC /*CC

ยังไม่ไว้ใจอ่ะค่าาาา..เพราะนิสัยชอบหลอกของทอง.. xc8*
อาจจะหลอกให้ buy ตามก่อน แล้วกระชากลากลงมาตบกินข้างล่างให้คนเหลือน้อย..ค่อยขึ้นจริงทีหลัง.. xc8*

*

admin

• 80,664