กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔰❌ วิเคราะห์ Forex EUR/USD ศุกร์ 7 พฤษภาคม 2564 Non Farm วันนี้พี่จะทุบ หรือจะทุบ ⭕⭕

• 24 replies
  • 6,592 views
*

admin

• 80,648
🔰❌ วิเคราะห์ Forex EUR/USD ศุกร์ 7 พฤษภาคม 2564 Non Farm วันนี้พี่จะทุบ หรือจะทุบ ⭕⭕

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.2070 1.2150 1.2000 1.1950

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.2061
Daily Pivot=1.2041
Fibo 50 Daily=1.2031

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.2075 S1 = 1.2040
R2 = 1.2105 S2 = 1.2010
R3 = 1.2155 S3 = 1.1980
R4 = 1.2200 S4 = 1.1950
R5 = 1.2245 S5 = 1.1900

🔰🔰สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ จากกราฟเมื่อวานแน่นอนครับว่า น้อง EU นั้นโดนลาก ไปตามระเบียบ ซึ่งกราฟขึ้นมาพร้อมกับ ราคาทองคำ ที่แข็งค่าขึ้นตามการอ่อนค่าของเงินสกุล ดอลล่าห์สหรัฐ และราคาทองคำ ทะลุ 1800$ ไปแล้วตอนนี้กำลังทดสอบแนวต้านที่ 1820-1830 ยังไงสำหรับทองคำก็ลุ้นกันต่อไป ครับ ส่วน EU นั้น การปรับตัวขึ้นมาไม่ได้เหนือความคาดหมายนะครับเป็นจุดเข้าระยะที่ 2 แต่ กราฟก็หยุดที่แนวนี้ สวิงไปมา แน่นอนว่าวันนี้น่าจะเลือกทางได้สักที จะลงหรือ จะลงว่ากันตามเทคนิค ครับ มีเหตุผลทีจะลง ตามเทคนิคและข่าว Non farm วันนี้ก็น่าลุ้นเป็นพิเศษ ครับและแนวโน้มทางเทคนิควันนี้จะมีอะไรเพิ่มเติมบ้างติดตามอ่าน วิเคราะห์ทางเทคนิคครับ

🔰🔰 แนวโน้มกราฟวันนี้ จากกราฟทางเทคนิค เทรน H1 ยังคงเป็นแนวโน้มขาลงแต่ H4 แนวโน้มขาขึ้น และ สุดท้าย Day ยังคงเป็นเทรนขาลง ตาม SMA50/SMA200 แนวโน้มกราฟวันนี้ ทางเทคนิคถือว่ากราฟกลับมาทดสอบจุดตัดแนวต้าน ระยะ ของ Time Frame H1 จากรูปที่ 1 จะเห็นชัดว่ากราฟได้กลับมาทดสอบระยะที่กราฟได้เคย Breakลงไปและหากวัด กัน ด้วย Fibo จาก high ก่อนหน้าไป Low ล่าสุดแล้ว แนวต้านตรงนี้จะอยู่ทีแนว fibo 50 พอดี และแนวต้านนี้ 1.2075 เป็นแนวต้านที่เคยพากราฟลงไปถึง 1.2000 มาแล้ว แต่ อย่างไรก็ตามระยะ Swing สำหรับวันนี้ อาจจะขึ้นไปได้ถึง fibo 23.6 ที่ ราคาประมาณ 1.2110 ตรงนี้คือแนวต้านสุดท้าย นะครับเพราะถ้าหลุดไปจากนี้ ไปถึง 1.2150 แล้วกราฟจะ Stop loss และมีโอกาศที่จะกลับตัวเป็นขาขึ้นได้เช่นกัน แต่ อย่างไรก็ตาม วันนี้เนื่องจากข่าว Non farm ให้ระวังการ Swing ของกราฟ ไปที่ fibo 23.6 ไว้ด้วย นะครับ ถ้า ได้เข้าแนวนี้ และลงตามแผนก็จะเป็นแนวที่ค่อนข้างได้เปรียบ ครับ

จากรูปที่ 2 ยังคงใช้รูปเดิมในการวิเคราะห์เนื่องจากบ่งบอกว่าแนวต้านตรงเทรนไลน์ยังมีแรงกดลงไปได้อยู่หรือมีแรงต้านให้เห็นนั่นเอง จากแนวนี้ ถ้า ยังไม่ทำ New high นะครับกราฟยังคงลงไปได้อยู่เสมอ ดังนั้น Sell แนวนี้ โอกาสที่จะได้เปรียบในเรื่อง Risk Reward ค่อนข้างที่จะมีมากกว่า ครับ

🎯🎯 แผนการเทรดวันนี้มองไปที่ การ Sell ตรงราคาปัจจุบัน แนวต้าน เดิมที่ fibo [email protected] แต่ให้ เผื่อระยะ Swing ตาม [email protected] ด้วย นะครับ โดยมี Stop loss คือ New high ตรง 1.2150 ตามหลักการของ Down theory วันนี้ ข่าว Non farm น่าจะออกมาดี หลังจากที่ สหรัฐ ได้ฉีดวัคซีนกันไปมากกว่า 100 ล้านคนแล้ว น่าจะทำให้การจ้างงานเพิ่มมากขึ้นและตัวเลขเศรษกิจ น่าจะเริ่มดีขึ้นด้วย ครับ รวมทั้ง Non farm และ Avarage Earning ที่ มักจะใช้เป็นตัวชี้วัดว่า วันนี้ กราฟจะไปทางไหนขอให้ไปทางเดียวกันสักวันครับ ดังนั้นวันนี้ ตัวเลข น่าจะออกมาดีกว่าคาดการณ์ ครับ และน่าจะทำ USD แข็งค่าได้เมื่อเทียบกับทุกสกุลเงิน ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.2070 1.2150 1.2000 1.1950

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,648

Deathcross SMA50/SMA200 ใน TFDay ความหวังของหมู่บ้านสำหรับ ขา Sell โดยมีแนวสนับสนุนจาก H1 ลุ้นกันวันนี้ครับ ถ้าลงได้ก็ลงยาวๆ

**Hea** **Hea** **Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,648

☀️YLG_Update : 07 พ.ค.ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองทะยาน‼️หลังดอลล์ดิ่งแรง‼️ดันทองพุ่งผ่าน $1,800‼️กระตุ้นแรงซื้อตามทางเทคนิค(Buy stop และ Short covering)‼️หนุนทองพุ่งแตะ High รอบ 10 สัปดาห์ที่ $1,818‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ร่วงลง 0.34% สู่ระดับ 90.896 หลังสินทรัพย์เสี่ยงพุ่งบั่นทอนความต้องการสกุลเงินปลอดภัย  #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีปรับตัวลดลงแตะระดับต่ำสุดที่ 1.557% ในระหว่างการซื้อขายของวันพฤหัสบดี ท่ามกลางการซื้อขายที่ไม่แน่นอนในช่วงแคบๆ ก่อนการรายงานตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรคืนวันนี้ #หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางอังกฤษ (BoE) ปรับประมาณการตัวเลขเศรษฐกิจในปีนี้ โดยคาดว่าจะมีการขยายตัว 7.25% จากเดิมคาดการณ์ที่ระดับ 5% ขณะที่ได้แรงหนุนจากการเปิดเศรษฐกิจ หลังมีความคืบหน้าในการฉีดวัคซีนโควิด-19 ในวงกว้าง #หนุนปอนด์  #กดดันดอลลาร์  #หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางอังกฤษ (BoE) ส่งสัญญาณปรับลดวงเงินซื้อพันธบัตรตามมาตรการ QE โดยระบุว่าทางธนาคารจะลดวงเงิน QE สู่ระดับ 3.4 พันล้านปอนด์/สัปดาห์ระหว่างเดือนพ.ค.-ส.ค. จากปัจจุบันที่ระดับ 4.4 พันล้านปอนด์/สัปดาห์ #หนุนปอนด์  #กดดันดอลลาร์  #หนุนทอง
.
⭕️ องค์การอาหารและเกษตรแห่งสหประชาชาติ (FAO) รายงานในวันนี้ว่า ราคาอาหารทั่วโลกในเดือนเม.ย. ที่ผ่านมา ปรับตัวขึ้นเป็นเดือนที่ 11 ติดต่อกัน ทำสถิติสูงสุดนับตั้งแต่เมื่อเดือนพ.ค. 2557 นำโดยน้ำตาล  #หนุนทอง
.
❌ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยในวันนี้ว่า ประสิทธิภาพในการผลิตของแรงงานนอกภาคเกษตรของสหรัฐเพิ่มขึ้น 5.4% ในไตรมาส 1/2564 สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 4.3% #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกลดลงสู่ระดับ 498,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว ซึ่งเป็นระดับต่ำที่สุดนับตั้งแต่เกิดการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ในสหรัฐเมื่อเดือนมี.ค.2020 และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 540,000 ราย  #กดดันทอง
.
❌ รัสเซียให้การอนุมัติการใช้วัคซีน Sputnik Light ในวันนี้ โดยระบุว่ามีประสิทธิภาพในการป้องกันไวรัสโควิด-19 ในการฉีดเพียงเข็มเดียว ซึ่งแตกต่างจาก Sputnik V ซึ่งต้องมีการฉีด 2 เข็ม  #กดดันทอง
.
❌ นายแพทย์แอนโทนี ฟอซี แพทย์ใหญ่ของคณะทำงานเฉพาะกิจด้านการควบคุมโรคโควิด-19 ของทำเนียบขาวเปิดเผยว่า ผู้ที่เคยมีประวัติติดเชื้อโควิด-19 และได้รับการฉีดวัคซีนในภายหลังนั้น อาจสามารถป้องกันไวรัสกลายพันธุ์ได้ดีมากขึ้น #กดดันทอง
.
❌ โรเบิร์ต  แคปแลน  ประธานเฟดดัลลัสชี้ว่าเขาต้องการให้เฟดเริ่มพูดคุยเกี่ยวกับการลด QE ใน "อนาคตอันใกล้นี้" โดยกล่าวว่าเศรษฐกิจดีขึ้นเร็วกว่าที่เขาคาดไว้  และอ้างถึงความกังวลเกี่ยวกับส่วนเกินและความไม่สมดุลในตลาด #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

mrTbag

• 271
ลงเถอะ เกี่ยวไว้หลายไม้อยู่  xc8*

*

.:KRACH:.

• 2,447
อ้างจาก: mrTbag ที่ 07, พฤษภาคม  2021, 10:33:11 AM
ลงเถอะ เกี่ยวไว้หลายไม้อยู่  xc8*

อารมณ์เดียวกันเลย  xc8*
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: mrTbag ที่ 07, พฤษภาคม  2021, 10:33:11 AM

ความหวังหมู่บ้านเลย ครับ
x*/2 ))/*

*

admin

• 80,648
🔔✅วิเคราะห์ ราคาทองคำ ศุกร์ 7 พฤษภาคม 2564 ทองคำอยากบินไปให้ถึงสวรรค์>>1832$ไปเลย✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1800   
TP1:1835RR:
TP2:1850RR:
TP3:RR:
SL:1780  

Signal Date: 07/05/2564 11:40

🔔🔔 ราคาทองคำ TP2 ไปแล้วเช้านี้ ทีราคา 1820$/Onz และเช้านี้ ราคาทองคำ ทำ High สูงสุดอยู่ที่ 1822$/Onz จากการอ่อนค่าอย่างหนักของสกุลเงิน USD เมื่อวานเมื่อเทียบกับทุกสกุลเงิน แนวโน้ม โดยก่อนหน้านี้ ราคาทองคำได้พยายามทดสอบ แนวต้าน 1800$ อยู่หลายรอบมากและสับขาหลอกให้เรา Sell อยู่หลายรอบมากเช่นกันจนสุดท้าย ต้องเปลี่ยน เป็น Buy ตามแนวโน้มเมื่อวานเนื่องจากกราฟ ทดสอบแนวต้าน กว่า 4 รอบดังนั้น การทดสอบ เมื่อวานก่อน Breakout ทำให้นักลงทุนมีความมั่นใจว่าราคาน่าจะขึ้นไปได้อีกดังนั้นวันนี้ แม้ว่ากราฟจะผันผวน จาก Non farm แต่ให้รอจังหวะ Buy นะครับ กราฟ อาจจะ Swing แรงตามปกติของวันศุกร์ และ ผลกระทบจากข่าว วันนี้ โดยรวมแล้วมองว่า ข่าว Non farm จะออกมาดีและทำให้ USD แข็งค่า และอาจจะพากราฟกลับไปทดสอบแนวรับ 1790-1800$ เพื่อเป็นการย้ำแนวต้านเดิมที่ตอนนี้กลายเป็นแนวรับใหม่ ดังนั้นรอ buy จากแนว ราคานี้ นะครับ

✅✅#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง  ✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  7 พฤษภาคม 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1019.33 ตัน

เดือนนี้  พฤษภาคม 2564 เพิ่มขึ้น  ✅✅+2.29 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 151.41 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

เวปไซต์ :WWW.TRADERIDER.COM
Youtube :

Twitter : https://twitter.com/aonaha
กองทุนทองคำ #SPDR : : https://bit.ly/2KE162k
#ราคาทอง วันนี้คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
Line @ : https://lin.ee/uJSSAoD

*

.:KRACH:.

• 2,447
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

พักนี้ แทงสวนตลอดเลยนะครับ  **11

*

ntrad

• 538
ยังไม่ sl ชีวิตขาเซลอย่างเรายังมีหวัง  **11 xz55**

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: ntrad ที่ 07, พฤษภาคม  2021, 08:08:32 PM
ยังไม่ sl ชีวิตขาเซลอย่างเรายังมีหวัง  **11 xz55**

เกือบ อีกนิด
**6004**

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: Nathapon Intakanok ที่ 07, พฤษภาคม  2021, 08:04:46 PM
พักนี้ แทงสวนตลอดเลยนะครับ  **11

กราฟไม่น่ารักเลยค้าบ
:1: :1:

อ้างจาก: admin ที่ 07, พฤษภาคม  2021, 08:12:03 PM
อ้างจาก: Nathapon Intakanok ที่ 07, พฤษภาคม  2021, 08:04:46 PM

ถ้ากลับมาราคาเข้าได้   ควรออกก่อนใช่ไหมครับ

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: momoro505 ที่ 07, พฤษภาคม  2021, 08:14:23 PM
อ้างจาก: admin ที่ 07, พฤษภาคม  2021, 08:12:03 PM

ถ้ากลับมาราคาเข้าได้   ควรออกก่อนใช่ไหมครับ

ออกก่อนครับ

นอนฟาร์ม คือช๊อคจริง  xc3*