กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การแจ้งปัญหา ฝากเงิน XM ไม่เข้า โดยผ่านพื่นที่ส่วนบุคคล XM ไม่ต้องเขียนอีเมล (เข้าไวที่สุด) ล่าสุด ปี 2023

• 0 replies
  • 6,640 views
*

admin

• 80,404
นักเทรด forex หลายท่านที่ใช้บริการน่าจะมีปัญหาการ ฝากเงิน XM ไม่เข้า บัญชีเทรดกันบ้างนะครับ โดยบทความนี้จะเป็นการแนะนำการแจ้งให้เจ้าหน้าที่ติดตามเงินฝากที่นักเทรดได้ฝากเงินผ่านธนาคารไทยไม่ว่าจะเป็น ไทยพาณิชย์, กสิกรไทย, กรุงไทย, กรุงศรี และธนาคารอื่นๆทุกทธนาคาร แต่ติดปัญหาฝากเงินไม่เข้า มีวิธีการแก้ปัญหาหลายวิธีด้วยกัน แต่วิธีที่จะมาแนะนำในวันนี้คือการแจ้งโดยไม่ต้องเขียนอีเมลล์ไปที่ support และไม่ต้องไปติดต่อ Live chat ให้เสียเวลา วิธีการที่ว่านี้ก็คือแจ้งปัญหาการ ฝากเงิน XM ไม่เข้า ผ่านพื้นที่ส่วนบุคคล มีขั้นตอนง่ายๆ ดังนี้

🚩สิ่งที่ต้องมีในการติดต่อปัญหา ฝากเงิน XM ไม่เข้า

🔷สลิปของการฝากเงินเข้าบัญชีเทรด XM อันนี้สำคัญมากนะครับ

🚩ขั้นตอนการแจ้งปัญหาในพื้นที่ส่วนบุคคล

1. Login เข้าพื่นที่ส่วนบุคคล XM จากนั้นเข้าไปตรง Upload Slip การฝากเงินผ่านอัพโหลดเอกสาร

1.1 เลือก Upload สลิปเงินฝากจากช่องไหนก็ได้นะครับแล้วก็โหลดเข้าพื้นที่ส่วนบุคคล XM ได้เลย

2. หลังจาก Upload สลิปแล้วให้เข้าไปที่ "ช่วยเหลือ"ภาษาไทย หรือ "Support" ภาษาอังกฤษ

2.1 เขียนข้อความแจ้งปัญหา ฝากเงิน XM ไม่เข้า ดังนี้

ฝากเงินไม่เข้าบัญชีเทรด XM หมายเลขบัญชี 325xxxxxx
ยอดเงิน xxxxx บาท
ธนาคาร.xxxxx
วันที่..........เวลา.........
สลิปฝากเงินได้แนบในพื้นที่ส่วนบุคคลเรียบร้อยแล้ว

2.2 จากนั้น กด ส่งคำร้องขอ

ก็ถือว่าเป็นวิธีการหนึ่งสำหรับการติดตามการ ฝากเงิน XM ไม่เข้า บัญชีเทรดนะครับ สำหรับท่านที่ไม่สะดวกเขียน E-maiil และแบบนี้ จะทำให้เจ้าหน้าที่ XM หาเอกสารง่ายกว่าและทำได้ไวมากขึ้นครับ เพราะแน่นอนว่าหลายๆท่านชอบเติมพอร์ตในช่วงเวลาเคอร์ฟิวส์อาจทำให้ไม่ทันพยุงพอร์ตได้ครับ เพิ่มเติมถ้าอยากให้ไวขึ้นไปอีกแนะนำให้ ติดต่อ Live chat XM แล้ว copy ข้อความในข้อ 3 ส่งไปเลยครับ เพื่อให้เจ้าหน้าที่ XM Support ติดตามให้ แบบนี้จะทำให้เงินเข้าไวมากขึ้นครับ

🎯Link ที่เกี่ยวข้องกับ XM

เปิดบัญชีเทรด Forex กับ XM ได้ที่นี่   

ขั้นตอน การเปิดบัญชี Forex กับ XM            

รีวิว โบรกเกอร์ XM

ขั้นตอนการถอนเงิน XM

Bonus และ โปรโมชั่น จาก XM    

Subscript Local depositor รับ Rebate XM   

ตรวจสอบบัญชี Rebate XM            

แจ้งปัญหา ฝาก-ถอน เงินผ่านธนาคาร ของ XM
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"