การแจ้งปัญหา ฝากเงินXM ไม่เข้า โดยผ่านพื่นที่ส่วนบุคคล XM ไม่ต้องเขียนอีเมล (เข้าไวที่สุด)

• 0 replies
  • 70 views

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 64,713
  • 2613
การแจ้งปัญหา ฝากเงินXM ไม่เข้า  โดยผ่านพื่นที่ส่วนบุคคล XM ไม่ต้องเขียนอีเมล (ได้เงินไวที่สุด)

นักเทรด forex หลายท่าน ที่ใช้บริการ XM น่าจะมีปัญหาการ ฝากเงินXM ไม่เข้า บัญชีเทรดกันบ้างนะครับ โดยบทความนี้จะเป็นการแนะนำการแจ้ง support XM ให้ติดตามเงินฝาก ที่ฝากโดย ผ่าน ธนาคารไทย ไม่ว่าจะเป็น ไทยพินิชย์ กสิกรไทย กรุงไทย กรุงศรี และธนาคารอื่นๆทุกทธนาคาร ถ้า ฝากเงินXM ไม่เข้าแล้วมีวิธีการหลายวิธี ด้วยกัน แต่ วิธีที่จะมาแนะนำในวันนี้ คือการแจ้งโดยไม่ต้องเขียน อีเมลล์ไปที่ support XM และไม่ต้องไป ติดต่อ Live chat XM ให้เสียเวลา ทำครบจบที่เดียว เลยและแน่นอนเข้าไวด้วยนะครับ วิธีการที่ว่านี้ก็คือ แจ้ง ปัญหาการ ฝากเงินXM ไม่เข้า ผ่านพื่นที่ส่วนบุคคล XM โดยมีขั้นตอนง่ายๆ ดังนี้

สิ่งที่ต้องมี
         1.สลิปของการฝากเงินเข้าบัญชีเทรด XM อันนี้สำคัญมากนะครับ

2.Login เข้าพื่นที่ส่วนบุคคล XM จากนั้นเข้าไปตร Upload Slip การฝากเงิน ผ่าน อัพโหลดเอกสาร

2.1เลือก Upload สลิปเงินฝากจาก ช่องไหนก็ได้นะครับแล้วก็ โหลดเข้าพื้นที่ส่วนบุคคล XM ได้เลย

3.หลังจาก Upload สลิปแล้วให้เข้าไปที่  "ช่วยเหลือ"ภาษาไทย หรือ "Support"ภาษาอังกฤษ

3.1 เขียนข้อความดังนี้

ฝากเงินไม่เข้าบัญชีเทรด XM หมายเลขบัญชี 325xxxxxx
          ยอดเงิน xxxxx บาท
          ธนาคาร.xxxxx
          วันที่..........เวลา.........
          สลิปฝากเงินได้แนบในพื้นที่ส่วนบุคคลเรียบร้อยแล้ว

3.2 จากนั้นกด ส่งคำร้องขอ

4.เพิ่มเติม ถ้าอยากให้ไวขึ้นไปอีกแนะนำให้ ติดต่อ Live chat XM แล้ว copy ข้อความ ในข้อ 3 ส่งไปเลย ครับ ให้ เจ้าหน้าที่ XM Support ติดตามให้ แบบนี้จะทำให้ เงินเข้าไวมากขึ้น ครับ

ก็ถือว่าเป็นวิธีการหนึ่งสำหรับ การติดตามการฝากเงินเข้าบัญชีเทรด XM นะครับ สำหรับท่านที่ไม่สะดวกเขียน E-maiil และแบบนี้ จะทำให้เจ้าหน้าที่ XM หาเอกสารง่ายกว่า และทำได้ไว มากขึ้นครับ เพราะแน่นอนว่าหลายๆท่านชอบเติมพอร์ตในช่วงเวลา เคอร์ฟิวส์ อาจทำให้ ไม่ทัน พยุงพอร์ตได้ ครับ

ติดต่อ Live chat XM

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05, พฤษภาคม 2021, 08:45:50 AM โดย admin »
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

traderider forex ไทย

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets