กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🎯💟 วิเคราะห์ Forex EUR/USD อังคาร 4 พฤษภาคม 2564 ตื่นมาก็ทุบ EU ต่อไม่รอแล้วนะจ๊ะ🔻🔻

• 27 replies
  • 5,925 views
*

admin

• 80,660
🎯💟 วิเคราะห์ Forex EUR/USD อังคาร 4 พฤษภาคม 2564 ตื่นมาก็ทุบ EU ต่อไม่รอแล้วนะจ๊ะ🔻🔻

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.2055 1.2150 1.1970 1.1900

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.2050
Daily Pivot=1.2049
Fibo 50 Daily=1.2045

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.2075 S1 = 1.2010
R2 = 1.2120 S2 = 1.1986
R3 = 1.2155 S3 = 1.1945
R4 = 1.2200 S4 = 1.1900
R5 = 1.2245 S5 = 1.1865

🔰🔰สวัสดีตอนเช้า วันอังคารครับ กราฟ EU มารับที่จุดเข้า ตามแผนนะครับ ที่ราคา 1.2070 ตอนนี้กราฟย่อลงมาต่ำกว่า 1.2050 แล้ว ถือว่าบวกเพียงเล็กน้อยนะครับแต่ แน่นอนว่า ยังคงต้องลุ้นกันต่อไปสำหรับแนวโน้มกราฟตอนนี้ แต่ ถือว่ากราฟดีดกลับขึ้นมาตามเทคนิค ครับแนวโน้มกราฟวันนี้ ยังไม่มีทิศทางที่เปลี่ยนแปลงไปจาก การวิเคราะห์ทางเทคนิคล่าสุดนะครับ เนื่องจากราฟมาตามแผนและย่อตามแผนเช่นกัน ดังนั้นวันนี้ แผนการเทรดจึง Sell ต่อเนื่องจากราคา ล่าสุดครับ

🔰🔰 แนวโน้มกราฟทางเทคนิควันนี้ จากวันศุกร์ กราฟเทลงมาพร้อมกับสัญญานการกลับตัว ขาลงใน Time FrameH1 ตอนนี้ กราฟได้เริ่มเป็นเทรนขาลงตาม TFDay แล้วนะครับ หลังจาก แท่ง Month ของเดือนที่แล้วไม่สามารถปิดบวกได้สูงกว่า เดือนก่อนหน้า โดย เฉพาะใน H1 SMA50/SMA200 แล้วตอนนี้ และเป็นจุดเข้าเมื่อวานพอดีดังนั้น ราคาเช้านี้จึงน่า Sell ลงมาหาแนวรับมากโดยแนวรับล่าสุดคือแนว 1.2010 ถ้าหลุดแนวนี้ลงมาได้กราฟมีโอกาสที่จะลงแรงจาก Death Cross ที่เกิดใน TFDay ครับดังนั้นแผนการเทรดวันนี้ เน้นไปที่การ หาจังหวะ Sell ต่อเนื่องนะครับ โดยมองว่าวันนี้ กราฟน่าจะหลุด ราคาลงมาต่ำกว่า 1.2000 ได้ครับ และระยะยาวมองไปที่การกลับตัวเป็นขาลง ใน TFDay ในระยะยาว ครับ

🎯🎯 แผนการเทรดวันนี้มองไปที่ การหาจังหวะ Sell ตาม กราฟ Day หลักที่เป็นแนวโน้มขาลงจาก Deathcross SMA50/SMA200 โดย ใน Time Frane H1 นั้น การ Swing ไปที่จุดเข้าเมื่อวาน ที่ 1.2070 นั้นคือการ Swing ทางเทคนิคนะครับและมารับที่จุดเข้าด้วยดังนั้นวันนี้ยึดแผนการเทรดเดิม ครับเข้าที่แนวราคาปัจจุบันได้ ลุ้นกราฟลงไปต่ำกว่า 1.2000 ในวันนี้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.2055 1.2150 1.1970 1.1900

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 04 พ.ค.ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองทะยาน $22.54‼️หลัง PMI ภาคการผลิตสหรัฐแย่เกินคาด‼️กดบอนด์ยีลด์ร่วงหลุด 1.6%‼️ฉุดดอลล์อ่อนตาม‼️➕ยูโรแข็ง‼️ขานรับตัวเลขภาคการผลิตยูโรโซนและยอดค้าปลีกเยอรมนีดีเกินคาด‼️กดดอลล์เพิ่ม‼️หนุนทองพุ่งทำ High รอบ 2 เดือนเฉียด $1800‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองเพิ่ม +1.16 ตัน
.
⭕️กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม +1.16 ตัน  สู่ระดับ 1,018.20 ตัน ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้วถึง -152.54 ตัน #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน อ่อนค่าลง 0.32% สู่ระดับ 90.972 หลังจากการเปิดเผยตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐที่ออกมาแย่เกินคาด #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีร่วงลงหลุดระดับ 1.60% แตะ low ที่ 1.581% หลังตัวเลขเศรษฐกิจบ่งชี้ว่าการเติบโตของกิจกรรมในภาคการผลิตชะลอตัวในเดือนเม.ย. #หนุนทอง
.
⭕️ ยูโรแข็งค่า  หลังการเปิดเผยตัวเลขภาคการผลิตในฝั่งยูโรโซนที่แข็งแกร่งเกินคาด  รวมถึงยอดค้าปลีกของเยอรมันที่สะท้อนถึงการเติบโตทางเศรษฐกิจที่ฟื้นตัวอย่างรวดเร็ว #กดดันดอลลาร์ #หนุนทอง
.
⭕️ มาร์กิตเผยดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคการผลิตขั้นสุดท้ายของยูโรโซน ปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 62.9 ในเดือนเม.ย. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์นับตั้งแต่เริ่มมีการรวบรวมข้อมูลในเดือนมิ.ย.1997 จากระดับ 62.5 ในเดือนมี.ค.#หนุนทอง
.
⭕️ ISM เผยว่า ดัชนีภาคการผลิตของสหรัฐปรับตัวลงสู่ระดับ 60.7 ในเดือนเม.ย. ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 65.0 หลังจากพุ่งแตะระดับ 64.7 ในเดือนมี.ค. #หนุนทอง
.
⭕️ ไอเอชเอส มาร์กิต ซึ่งเป็นบริษัทให้บริการข้อมูลทางการเงิน เปิดเผยว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคการผลิตของสหรัฐ ปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 60.5 ในเดือนเม.ย. แต่ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 60.7 #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า การใช้จ่ายด้านการก่อสร้างเพิ่มขึ้นเพียง 0.2% ในเดือนมี.ค. เมื่อเทียบรายเดือน ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะพุ่งขึ้น 1.9% หลังจากร่วงลง 0.6% ในเดือนก.พ. #หนุนทอง
.
❌ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 238.38 จุด หรือ +0.70% และดัชนี S&P500 ปิด +0.27% ขานรับการเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจ และผลประกอบการที่แข็งแกร่งของบริษัทจดทะเบียนในสหรัฐ #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาา...
..sigมาแต่เช้าเลยนะคะวันนี้..ต้องเช็คบิลล์ล์ล์..เอามะวานคืนให้ได้.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 04, พฤษภาคม  2021, 09:12:57 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาา...
..sigมาแต่เช้าเลยนะคะวันนี้..ต้องเช็คบิลล์ล์ล์..เอามะวานคืนให้ได้.. xc8* xc8*

มาตามนัดอยู่นะครับ
**Hea** **Hea**

*

admin

• 80,660
🔔✅วิเคราะห์ ราคาทองคำ อังคาร 4 พฤษภาคม 2564 คงต้อง Buy ทองคำตามแท่ง Day แล้วล่ะ🟢🔔

ราคาทองคำวันนี้ : Buy LimitPrice:1770   
TP1:1810RR:
TP2:1820RR:
TP3:RR:
SL:1755  

Signal Date: 04/05/2564 10:21

🔔🔔 ราคาทองคำ ค่อนข้างผันผวน หนักช่วงนี้นะครับมีความพยายามจะดันให้ผ่าน 1800$ ไปให้ได้แต่ก็ต้องเจอกับแรงเทขาทำกำไรจนผ่านไปไม่ได้สักทีเมื่อวาน Divergence ก็ Fail กันไปครับ ตอนนี้กราฟแทง High เหนือ high เดิมได้แล้วแต่ยังไม่ผ่าน 1800$ เท่านั้นเองเมื่อวาน แรงซือของกราฟค่อนข้างมากครับจาก อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีร่วงลงหลุดระดับ 1.60% แตะ low ที่ 1.581% หลังตัวเลขเศรษฐกิจบ่งชี้ว่าการเติบโตของกิจกรรมในภาคการผลิตชะลอตัวในเดือนเม.ย (YLG) แนวโน้มตอนนี้ว่ากันตามที่เห็นเลย ครับ กราฟทำ high ได้ต่อเนื่อง แต่ยังไม่ถึง Stop loss เมื่อวาน ตอนนี้แนวโน้มกราฟน่าจะขึ้นไปต่อเนื่องได้นะครับแต่รอให้หกราฟย่อมาก่อน ค่อย cut ไม้ Sell เมื่อวานแล้วหาจังหวะ Buy ต่อไปครับแนว Buy วันนี้ 1770-1775 ครับผม Stop loss เมื่อราคา ต่ำกว่า 1755 ครับ TP เหนือ ราคา 1810 ขึ้นไปแต่ให้ระวังแรงเทขาย ตรง 1805 ด้วยนะครับ กองทุน SPDR Gold share เช้านี้ อัพเดทการซื้อทองคำเข้าคลังเพิ่มขึ้นนะครับ แนวโน้มดีกับทองคำ

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+1.16 ตัน  ✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  4 พฤษภาคม 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1018.20 ตัน

เดือนนี้  พฤษภาคม 2564 เพิ่มขึ้น  ✅✅+1.16 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 152.54 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM

อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

ตีหนึ่งที่ผ่านมา FEDเขาประกาศอะไรเหรอครับ

ปกติพูดที ก็ตรึงดอกเบี้ย EUก็บินที แต่เมื่อคืนไม่บินแฮะ :v

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Nathapon Intakanok ที่ 04, พฤษภาคม  2021, 01:02:14 PM
ตีหนึ่งที่ผ่านมา FEDเขาประกาศอะไรเหรอครับ

ปกติพูดที ก็ตรึงดอกเบี้ย EUก็บินที แต่เมื่อคืนไม่บินแฮะ :v

https://www.forexfactory.com/news/1078576-powell-us-economic-outlook-has-clearly-brightened-long

ไม่มีอะไร ที่มีผลกระทบเลย ครับ ผม
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,660
ไหล ไหลลงแต่หัววันเลย ไม่ต้องเงยหัวขึ้นมานะ แม่ไม่ปลื้ม
)2: )2:

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 04 พ.ค.ข่าวทองภาคบ่าย📊

📣 Highlight : เช้าวันอังคารทองเจอแรง Take Profit กดราคาย่อมาแกว่งกรอบ $1,783-1,793‼️  หลังวันจันทร์ขึ้นเทส High รอบ 2 เดือนที่ $1,797‼️ แต่ไม่ผ่าน‼️  ขณะดอลล์รีบาวด์หลังนลท.ซึมซับข้อมูลเศรษฐกิจสหรัฐ  รอปัจจัยใหม่ 📌คืนนี้จับตาสหรัฐเผยยอดสั่งซื้อภาคโรงงาน

❌ ดัชนีดอลลาร์ฟื้นขึ้นมายืนแถว 91.17  ขณะที่บอนด์ยีลด์สหรัฐอายุ 10 ปี ทรงตัวบริเวณ 1.6% หลังนักลงทุนซึมซับตัวเลขกิจกรรมในภาคการผลิตสหรัฐที่ชะลอตัวในเดือนเม.ย.ไปแล้ว  #กดดันทอง

❌ 'อีเบย์' พร้อมเปิดกว้างในการรับสกุลเงินดิจิทัล ซึ่งรวมถึงบิทคอยน์ สำหรับการซื้อขายสินค้าบนแพลตฟอร์มของบริษัท ขณะเดียวกัน อีเบย์ยังเปิดเผยว่า บริษัทกำลังพิจารณาแนวทางในการเปิดรับ NFTs (Non-Fungible Tokens) ซึ่งเป็นสินทรัพย์ดิจิทัลประเภทหนึ่งบนบล็อกเชนที่กำลังได้รับความนิยมอย่างสูงในปีนี้ สำหรับการซื้อขายบนแพลตฟอร์มของบริษัทอีกด้วย   #กดดันทอง

⭕️  อนามัยโลกจับตาใกล้ชิด'10 โควิดกลายพันธุ์' ซึ่งโดยทั่วไปหมายถึงเป็นไวรัสกลายพันธุ์ที่ติดต่อง่ายขึ้น เสียชีวิตมากขึ้น หรือต้านทานวัคซีนและการรักษาในปัจจุบันได้มากกว่าเดิม  #หนุนทอง

⭕️ เดนมาร์กประกาศเลิกใช้วัคซีนป้องกันโควิดของจอห์นสันฯ (J&J) หวั่นกรณีลิ่มเลือดอุดตัน  หลังก่อนหน้านี้ได้ยุติการใช้วัคซีนป้องกันโรคโควิด-19 ของแอสตร้าเซนเนก้าไปด้วย  #หนุนทอง

(+/-) ที่ปรึกษารัฐบาล อินเดีย คาดการณ์ว่าจำนวนผู้ติดเชื้อจะพุ่งสูงสุดภายในวันพุธ (5 พ.ค.) เร็วกว่าการประเมินครั้งก่อนเล็กน้อย เนื่องจากไวรัสแพร่เร็วกว่าที่คาด ขณะที่จำนวนผู้ติดเชื้อโควิด-19 พุ่งขึ้นถึงเกือบ 20 ล้านคนแล้ว แต่ละวันเพิ่มขึ้นกว่า 300,000 คน 12 วันติดต่อกัน ผู้เชี่ยวชาญด้านสาธารณสุขเผยว่า ตัวเลขจริงอาจสูงกว่านี้ 5-10 เท่า

📌 คืนนี้ 21.00 น. จับตาสหรัฐเผยยอดสั่งซื้อภาคโรงงาน

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Forexfactory
#YLGResearch

กราฟคู่เงิน AU ที่ TF H1 จากภาพด้านบนจะเห็นนะครับว่ากราฟได้เกิดสัญญาณ Divergence และได้ลงมาเบรก low ของ Divergence ได้แล้ว เป้าการลงตามเทคนิคแล้วคือที่แนว fibo 161.8% ที่ราคา 0.7667 นะครับ หลังจากที่กราฟขึ้นไปทดสอบแนวต้านแรกที่ fibo 61.8% กราฟก็ดีดตัวลงมาได้อีกรอบจนถึงตอนนี้นะครับ แผนการเทรดวันนี้ก็จะมารอให้ราคาลงมาเบรก 0.7733 ให้ได้ก่อนค่อยทุบตามลงมาหาเป้าที่ 161.8% ที่ราคา 0.7667 ตัดขาดทุนเมื่อกราฟขึ้นไปเบรก 0.7767 ได้ครับ

กราฟคู่เงิน UCAD แนวโน้มที่ TF H1 , H4 และ DAY เป็นขาลงทั้งหมด ตอนนี้กราฟวิ่งพักตัวออกข้างอยู่นะครับเนื่องจากลงมาติดแนวรับใหญ่จาก TF Month อยู่ ดังนั้นหากจะทุบก็แนะนำรอกราฟขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนก่อนค่อยทุบลงมาหาแนวรับ Month นี้อีกรอบน่าจะปลอดภัยกว่า โดยแนวต้านตอนนี้คือแนวต้านที่ราคา 1.2385 ครับ หากกราฟขึ้นไปทดสอบก็สามารถทุบลงมาหาเป้าที่ 1.2325 ได้ทันที ตัดขาดทุนสั้นๆที่ 1.2420 ครับ

กราฟคู่เงิน UCHF กราฟที่ TF H4 แนวโน้มหลักยังคงเป็นขาลงอยู่นะครับ แต่ตอนนี้กราฟที่ H1 กำลังเริ่มทำสัญญาณการกลับตัวขึ้นแล้วนะครับ เป้าการขึ้นระยะสั้นวัดด้วย Fibonacci แล้วจะอยู่ที่ราคา 0.9181 หรือที่แนว Fibo 161.8% นั่นเอง แนวรับวันนี้จะใช้แนวรับที่ Fibo 50% ที่ราคา 0.9120 เป็นจุดเข้า buy เก็บรอบสั้นกันครับ ตัดขาดทุนที่ 0.9090 ครับ

*

admin

• 80,660

*

CASE Forex

• 17,196
USD/CAD อาจขึ้น 17 - 37 จุด

จุดอ้างอิงทำกำไร (ระดับที่เป็นโมฆะ)

1.2265

จุดที่ต้องการ

สถานะซื้อสูงกว่า 1.2265 เป้าหมายต่อไปที่ 1.2320 และ 1.2340

ทางเลือกการลงทุน

ต่ำกว่า 1.2265 คาดหมายว่ามีแนวโน้มขาลงต่อเนื่องที่ 1.2245 และ 1.2225 เป็นเป้าหมาย

ความเห็นในเชิงเทคนิค

RSI มีทิศทางดี

แนวรับและแนวต้าน

1.2355

1.2340

1.2320

1.2303 สุดท้าย

1.2265

1.2245

1.2225
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."