กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ bitcoin BTC/USD วันที่ 28 เมษายน 2564

• 0 replies
  • 467 views

กราฟ BTC กลับขึ้นมาปิดบวกมาสองวันติดต่อกันแล้วนะครับ ตอนนี้กราฟมาทดสอบอยู่ที่แถวๆแนวต้านแรกที่แนว Fibo 161.8% ของ TF DAY ก็ต้องมาจับตาดูกันต่อว่ากราฟจะเกิดสัญญาณกลับตัวลงที่บริเวณแนวต้านนี้ได้หรือไม่ หากกราฟเกิดสัญญาณกลับตัวลงก็อาจจะได้เห็นราคา BTC เทลงมาได้อีกรอบ ซึ่งที่จริงแล้วกราฟที่ TF DAY ได้เกิดสัญญาณ Divergence ขึ้นมาและกราฟก็สามารถเบรก low ได้แล้วด้วยนะครับ ในทางเทคนิคแล้วระยะยาวมีโอกาสจะได้เห็นกราฟลงมาหาเป้าที่แนว Fibo 138.2-161.8% ที่ราคา 44,770$ - 41,340$ เป็นอย่างน้อยแต่ก็ไม่สามารถที่จะทราบได้ว่ากราฟจะย่อขึ้นไปได้สูงแค่ไหนก่อนที่จะเทกลับลงมานะครับ ตอนนี้หากจะทุบ BTC ก็ใช้การกาง Fibo แล้วใช้แนว Fibo ต่างๆเป็นแนวต้านกันได้เลย จนกว่ากราฟจะขึ้นไปทำ new high ได้กราฟจึงจะกลับไปเป็นขาขึ้นเต็มตัวอีกรอบครับ