ขอคำชี้แนะศิษย์พี่ในการ การโค๊ท จำกัดจำนวน order mt4 ทีครับ

• 1 replies
  • 82 views

*

ออฟไลน์ jony

• *
  • 1
  • 0
ขอคำชี้แนะจากพี่ๆใจดีทุกคนครับ  คือ ผมมี ea อยู่ตัวหนึ่ง รันบน mt4 ซึ่งมันมีการออก ออเดอร์ไปเรื่อยๆ หลายครั้งในการแก้ไม้  ทีนี้อยากได้ โค๊ท  ให้มันตัดออเดอร์ที่เปิดบางส่วนทิ้งไปครับ เพื่อต้องการ รักษามาจิ้นของพอร์ต ไม่ให้ต่ำเกินไปครับ  โดยให้มี order สูงสุดแค่ 3 order ครับ  เช่น มี order 4 order ที่เปิดอยู่ คือ  buy 0.1   buy0.2   sell0.3   sell 0.4 และมีตัว pending order  อีก 1 order

ต้องการโค๊ทที่สั่ง  ให้ ea เช็คก่อน ว่ามี order ( ไม่นับ pending order ) >3  หรือไม่  ถ้าไม่เกิน 3 ก็ไม่ต้องทำอะไร  แต่ถ้า > 3  ก็ให้  ค้นหา order ที่มี lot น้อยที่สุด   จาก order ทั้ง4 ( ต้องไม่รวมpending order ที่มี ) แล้วให้ปิด order ที่มี lot น้อยที่สุด คือ order buy0.1 ทิ้งไป  พอจะช่วยกรุณา โค๊ทให้ทีได้ไหมครับ ขาดแค่ จุดนี้จุดเดียวที่มีปัญหาครับ  จะเอาไปเพิ่มตรงเวลา ea มันออก pending order ละให้มันเช็คทันทีว่า มี order มากเกินไปไหมครับ

Share Topic.

Follow Me.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22, เมษายน 2021, 01:14:35 AM โดย jony »

traderider forex ไทย
*

ออฟไลน์ iRuler

• *
  • 1,254
  • 39
แนบ code ea มาให้ดูด้วยครับ  (TH)**

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets