กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขอคำชี้แนะศิษย์พี่ในการ การโค๊ท จำกัดจำนวน order mt4 ทีครับ

• 1 replies
  • 901 views
ขอคำชี้แนะจากพี่ๆใจดีทุกคนครับ  คือ ผมมี ea อยู่ตัวหนึ่ง รันบน mt4 ซึ่งมันมีการออก ออเดอร์ไปเรื่อยๆ หลายครั้งในการแก้ไม้  ทีนี้อยากได้ โค๊ท  ให้มันตัดออเดอร์ที่เปิดบางส่วนทิ้งไปครับ เพื่อต้องการ รักษามาจิ้นของพอร์ต ไม่ให้ต่ำเกินไปครับ  โดยให้มี order สูงสุดแค่ 3 order ครับ  เช่น มี order 4 order ที่เปิดอยู่ คือ  buy 0.1   buy0.2   sell0.3   sell 0.4 และมีตัว pending order  อีก 1 order

ต้องการโค๊ทที่สั่ง  ให้ ea เช็คก่อน ว่ามี order ( ไม่นับ pending order ) >3  หรือไม่  ถ้าไม่เกิน 3 ก็ไม่ต้องทำอะไร  แต่ถ้า > 3  ก็ให้  ค้นหา order ที่มี lot น้อยที่สุด   จาก order ทั้ง4 ( ต้องไม่รวมpending order ที่มี ) แล้วให้ปิด order ที่มี lot น้อยที่สุด คือ order buy0.1 ทิ้งไป  พอจะช่วยกรุณา โค๊ทให้ทีได้ไหมครับ ขาดแค่ จุดนี้จุดเดียวที่มีปัญหาครับ  จะเอาไปเพิ่มตรงเวลา ea มันออก pending order ละให้มันเช็คทันทีว่า มี order มากเกินไปไหมครับ

*

iRuler

• 1,282
แนบ code ea มาให้ดูด้วยครับ  (TH)**