กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธ 14 เมษายน 2564 วันนี้ฉันต้องได้ทุบ

• 3 replies
  • 1,420 views
*

CASE Forex

• 16,936
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธ 14 เมษายน 2564 วันนี้ฉันต้องได้ทุบ

Type Price SL TP
Signal 1 ฺSell 1.3815-1.3830 20-30 pip 60-80 pip

Signal Sell วันก่อนหน้านี้เราก็มองว่ามันจะลงไปรับไม้ Buy ได้แต่ที่ไหน USD ดันอ่อนขึ้นมาได้ทำให้กราฟดันตัวขึ้นทันทีพร้อมกับรูปแบบกลับตัวของ GU ดันตัวขึ้นมากระทันหันกดไม่ลง ก็ไม่เป็นถือว่าไม่ได้ไม้ซื้อก็ถือว่าผิดแผน ไม่ได้เทรดไปแน่ในสถานการณ์ตอนนี้มองได้เลยตามที่เคยบอกก่อนหน้าถ้าไม่ลงมันก็จะขึ้นมา 1.3800++ แล้วมันก็กำลังมาจริงเพราะฉะนั้นเราก็จะเอาแนวต้านสำคัญโซนนี้มีจุดเด้งในอดีตบ่อยพร้อมทั้งเป็น FIBO 38.2 รอบสวิงของมันอีกด้วยมีสิทธิ์ที่มันจะย่อตัวก่อนแน่นอน มองไว้ 50-60 pip เบื้องต้นแต่หากไปไกลกว่านั้นก็อาจจะได้ 70-80 pip เรารอโซนที่ซิกบอกแล้วรอดูรูปแบบแท่งเทียนปิดตัวให้ดีแล้วกัน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาาา..
สอยมาก่อนแล้ว..1.3796.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, เมษายน  2021, 02:40:50 PM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาาา..
สอยมาก่อนแล้ว..1.3796.. xc8* xc8*
มีสิทธิสูงที่จะลงมารับ 1.3777 ผมก็รอมันลงมาช่วงนี้แล้วจะหาจังหวะ m15 ปิดตามเทรนจะซื้อขึ้นไปหาจุดทุบเนี่ยละครับ  xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

หลังจากลงมารอบนี้แล้ว มันจะกลับขึ้นไปได้อีกมั้ยครับ แอด
(TH)** (TH)** (TH)**