กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆✅✅วางแผนเทรด ทองคำ พฤหัสบดี 8 เมษายน 2564 ฺBuy เหมือนเดิมเพิ่มเติมคือ New high 🐥🐥

• 26 replies
  • 3,873 views
*

admin

• 80,402
🏆✅✅วางแผนเทรด ทองคำ พฤหัสบดี 8 เมษายน 2564 ฺBuy เหมือนเดิมเพิ่มเติมคือ New high  🐥🐥

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1720   
TP1:1750RR:
TP2:1765RR:
TP3:RR:
SL:1690  

Signal Date: 08/04/2564 10:22

🔔🔔 เมื่อวานกราฟ ยังคง Sideway จาก ราคาล่าสุดของทองคำเรียกได้ว่า New high ไดัทุกวันเลยช่วงนี้ ล่าสุดคือ 1745.66 ราคาทองคำ เรียกว่า ยังอยู่ในช่วง sideway จากการพักตัวในเทรนขาลงตอนนี้ กราฟดีดจาก แนว 1677 มาอยู่ เหนือแนว ราคา 1700 ได้ ต่อเนื่องได้ 5 วันติดต่อกันแล้ว  เทรนหลักยังเป็นเทรนขาลงนะครับ ทั้ง Time Frame h4 และ Day แต่ เทรนย่อยใน M30 และ H1 นั้นได้มีสัญญานการพักตัวคือ การขึ้นไปพักตัวในเทรนขาลงหลัก ซึ่ง อาจจะขึ้นไปได้สูงกว่าเดิมอีกจาก ราคาปัจจุบัน และ ตอนนี้ H1 เส้น SMA50 ได้ตัด SMA200 แล้ว ดังนั้น กราฟมีโอกาสที่จะกลับตัวขึ้นไปมากกว่าในตอนนี้ แผนการเทรดวันนี้ รอกราฟย่อลงมาที่จุดตัด แล้วหาจังหวะ buy ขึ้นไปครับ แนวย่อมาจาก fibo 50 ของทั้งรอบการพักตัว ส่วนหนึ่ง ที่กราฟอาจจะขึ้นไปได้อีกเนื่องจาก Low ล่าสุดของกราฟ ไม่ได้ต่ำไปกว่า Low เดิมก่อนหน้า ที่ 1675 โดยลงไปได้เพียง 1677 ดังนั้น กราฟ ยังไม่ทำ Low ตามหลักการของ Down theory ครับ วันนี้ จึงวางแผนย่อแล้วรอ Buy ครับผม

⛑⛑⛑#SPDRเทขายทองคำ 🔻🔻-0.36 ตัน⛑⛑⛑

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  8 เมษายน 2564

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่งลดลง 🔻🔻-0.36 ตัน

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด 🔻🔻 1028.69 ตัน

เดือนนี้  เมษายน 2564 ลดลง  🔻🔻8.81 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 142.05 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM

#โบนัสเทรดฟรี50$ จาก #XM #เทรดforex,#เทรดทองคำ,#กำไรถอนได้ Click: https://clicks.pipaffiliates.com/c?m=46802&c=585911
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,402
☀️YLG_Update : 08 เม.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองพุ่งแตะ High $1,744‼️อานิสงค์ดอลล์อ่อน‼️หลังสหรัฐขาดดุลการค้าพุ่ง‼️➕สัมพันธ์จีน-ไต้หวันระอุ‼️ก่อนดอลล์ฟื้น‼️หลังเฟดให้คำมั่นหนุนเศรษฐกิจฟื้นตัว‼️กดทองลดช่วงบวกปิดลบ $5.3‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -0.35 ตัน
.
❌ ดัชนีดอลลาร์แข็งค่าขึ้น 0.13% สู่ระดับ 92.424 เมื่อคืนนี้  โดยฟื้นตัวจากจุดต่ำสุดบริเวณ 92.137 หลังรายงานการประชุมเฟดประจำเดือนมี.ค.ชี้เฟดจะยังคงสนับสนุนเศรษฐกิจให้ฟื้นตัวอย่างยั่งยืน #กดดันทอง
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -0.35 ตัน  สู่ระดับ 1,028.69 ตัน ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้วถึง -142.05 ตัน #กดดันทอง
.
❌ นายชาร์ลส์  อีแวนส์  ประธานเฟดชิคาโกชี้ว่า  การเพิ่มขึ้นของอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐเมื่อเร็วๆนี้ถือเป็น "สิ่งที่ดี" เนื่องจากสะท้อนมุมมองเชิงบวกต่อเศรษฐกิจ  และการคาดการณ์สำหรับอัตราเงินเฟ้อที่สูงขึ้นเล็กน้อย  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 16.02 จุด หรือ +0.05% ดัชนี S&P500 ปิด +0.15% หลังจากรายงานการประชุมของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ระบุว่า เฟดจะยังคงใช้นโยบายผ่อนคลายการเงินต่อไปจนกว่าจะมั่นใจว่าเศรษฐกิจฟื้นตัวอย่างยั่งยืน  #กดดันทอง
.
📌 รายงานการประชุมของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ประจำเดือนมี.ค. ระบุว่า เฟดจะยังคงใช้นโยบายผ่อนคลายการเงินต่อไปจนกว่าจะมั่นใจว่าเศรษฐกิจฟื้นตัวอย่างยั่งยืน  พร้อมระบุว่า เฟดอาจจะต้องใช้เวลาอีกระยะหนึ่งก่อนที่จะเริ่มปรับลดวงเงินซื้อสินทรัพย์
.
⭕️ สหรัฐส่งเรือพิฆาต USS John S. McCain ซึ่งเป็นเรือรบสหรัฐที่มีการติดตั้งขีปนาวุธนำวิถีผ่านช่องแคบไต้หวันในวันนี้ ท่ามกลางสถานการณ์ความตึงเครียดที่เพิ่มขึ้นระหว่างจีนและไต้หวัน #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงกลาโหมไต้หวันแถลงว่า เครื่องบินของกองทัพอากาศจีนจำนวน 15 ลำได้ละเมิดน่านฟ้าไต้หวันในวันนี้ ซึ่งรวมถึงเครื่องบินขับไล่ 12 ลำ  ลั่นพร้อมทำสงคราม หากจำเป็น  #หนุนทอง
.
⭕️ นายหลี่ ชุง เหว่ย รัฐมนตรีไต้หวัน และเป็นประธานสภากิจการมหาสมุทร ซึ่งดูแลชายฝั่งของไต้หวัน กล่าวว่า โดรนของจีนได้บินวนเวียนรอบหมู่เกาะปราตาสของไต้หวัน ซึ่งไต้หวันจะยิงโดรนดังกล่าวหากมีการรุกล้ำดินแดน #หนุนทอง
.
⭕️ องค์การยาแห่งสหภาพยุโรป (EMA) ระบุว่า มีความเชื่อมโยงกันที่เป็นไปได้ในการใช้วัคซีนต้านไวรัสโควิด-19 ที่ได้รับการพัฒนาจากบริษัทแอสตร้าเซนเนก้าและมหาวิทยาลัยออกซ์ฟอร์ด และการเกิดภาวะลิ่มเลือดอุดตันในผู้ใหญ่ที่ได้รับการฉีดวัคซีนดังกล่าว #หนุนทอง
.
⭕️ คณะกรรมการที่ปรึกษาความปลอดภัยด้านวัคซีนขององค์การอนามัยโลก (WHO) ระบุในวันนี้ว่า การเชื่อมโยงกันระหว่างวัคซีนโควิด-19 ของบริษัทแอสตร้าเซนนาก้า และกรณีการเกิดภาวะลิ่มเลือดอุดตัน พร้อมกับจำนวนเกล็ดเลือดต่ำ ถือว่ามีความเป็นไปได้ แต่ยังไม่มีการยืนยัน #หนุนทอง
.
⭕️ ไอเอชเอส มาร์กิตซึ่งเป็นบริษัทให้บริการข้อมูลทางการเงินเปิดเผยในวันนี้ว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) รวมภาคการผลิตและบริการของยูโรโซนซึ่งเป็นตัวชี้วัดภาวะเศรษฐกิจที่น่าเชื่อถือนั้น ปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 53.2 ในเดือนมี.ค. จากระดับ 48.8 ในเดือนก.พ. และสูงกว่าการคาดการณ์เบื้องต้นที่ระดับ 52.5  #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ตัวเลขขาดดุลการค้าของสหรัฐพุ่งขึ้น 4.8% สู่ระดับ 7.11 หมื่นล้านดอลลาร์ในเดือนก.พ. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 7.05 หมื่นล้านดอลลาร์ #หนุนทอง
.
⭕️นาง Lael Brainard หนึ่งในคณะผู้ว่าการเฟดกล่าวเมื่อวันพุธว่า  แนวโน้มเศรษฐกิจสหรัฐ "สดใสขึ้นมาก" แต่ก็ยังห่างไกลจากเป้าหมายของเฟด  #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,402

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 08-04-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก :https://bit.ly/3fOURcz

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา..
มาซะทีเทอะ..ลงมาหา sig ก่อนน๊าาาา..แล้วจะไปไงก็ไม่ว่าเลย.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

กราฟทองคำ แนวโน้มหลักที่ TF DAY ยังเป็นขาลงอยู่นะครับ ส่วนกราฟที่ H4 จะเห็นนะครับว่าตอนนี้กราฟวิ่งเป็น Sideway ออกข้างอยู่ ตอนนี้กราฟกำลังวนเวียนอยู่แถวๆจุดทุบของวันก่อนที่ราคา 1738 ไม่ไปไหนมาไหนนะครับ ช่วงนี้ส่วนตัวมองว่าเหมาะที่จะเทรดเก็บรอบสั้นๆทีละ 50-100pip ไปก่อน แนวรับแนวต้านที่สามารถใช้เป็นจุดเข้าได้ตอนนี้ก็จะมีแนวต้านที่ราคา 1752.7 และ 1776 ส่วนแนวรับวันนี้อยู่ที่ราคา 1730 และ 1713 ครับ หากท่านใดหาจุดเข้ากันอยู่ก็ลองนำไปพิจารณาประกอบการเทรดของท่านดูอีกทีครับ

ขอบคุณครับ ทุบเอาค่าขนมก่อนละกัน  Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

CASE Forex

• 16,936
⭐ วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 8 เมษายน 2564 กราฟจะทำขารูปตัว M หรือไม่?⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1742 40-60 pip 150-200 pip

Signal Sell กราฟทองตอนนี้มีแรงซื้อมหาศาลดันไม่หยุดตอนนี้กลับมาโซนกรอบเดิมๆ 1740 แต่กราฟก็ยังไม่สามารถย่อตัวนิดๆหน่อยได้เลย ในเวลานี้มองว่าหากไม่ผิดพลาดอะไรถ้าจะกลับไปเป็นขาขึ้นอีกรอบด้วยการปิดตัวเหนือ 1744 เต็มแท่งก็น่าจะย่อลงไปเก็บโซน 1730-1720 ก่อนอีก1 รอบค่อยมีการดีดตัวขึ้นมาทะลุผ่านไปในทีเดียวอีกรอบ แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ทองอาจจะปิดตัวเต็มแท่งเหนือโซน 1740-1744 นี้แล้วขึ้นไปยาวๆเลยก็เป็นไปได้เช่นกัน หรืออาจจะไปย่อเอาโซร 1750-1755 ค่อยทำการพักรอบขาขึ้นชัวคร่าวก็มารอชมกัน ตอนนี้อาจจะต้องรอ PA h1 ปิดแดงสวยซักอันก่อนตามน้ำลงมาแต่หากมันไม่มีแท่งในฝันนี้ให้เห็นก็ไปรอ 1750 โน่นกันเลย

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ดูเเล้ว  น่าจะไป 1765   นะครับ จบรอบ  เเล้ว เท เหรอจะย่อเเล้วไปต่อ 

*

Abacus12

• 2,161
นิวไฮแบบนี้ทองจะบินต่อไปแถว tp1 แอดใช่ไหมคะ  (TH)**
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: Abacus12 ที่ 08, เมษายน  2021, 03:02:02 PM
นิวไฮแบบนี้ทองจะบินต่อไปแถว tp1 แอดใช่ไหมคะ  (TH)**

ระวัง จะ สวิง ข่าว Powell คืนนี้ครับ
แต่คิดว่าขึ้นมีโอกาสมากกว่า ทางเทคนิค
**6105** **6105**

*

admin

• 80,402
Rebate XM แจ้งโอน ยอด Rebate XM.COM เดือน มีนาคม 2564 เข้าบัญชีเทรดสมาชิก XM

ยอด Rabate ของการเทรดตั้งแต่ 1-31 มีนาคม 2564

Admin ได้ทำการโอน ยอด Rabate ของ สมาชิก Traderider.com ที่เทรดกับ XM ไปเรียบร้อยตั้งแต่ วันนี้ 8 เมษายน 2564 เรียบร้อยแล้วนะครับ
และทุกท่าน สามารถตรวจสอบ ยอด Rabate ของ ท่านได้เอง ในพื้นที่ ส่วน บุคคลใน Account ของท่าน ตามขั้นตอน ด่านล่างนี้นะครับ

สำหรับท่านใดที่ ยังไม่ได้รับ ยอด Rabate สามารถแจ้ง Admin ทำการตรวจสอบ ที่กระทู้นี้ได้เลย ครับ

1) สมาชิกเว็บต้อง login ก่อนนะครับ ถึงจะเห็นเมนูนี้ ให้คลิก Verify Trade ID ตามรูปนะครับ

2) เลือก Broker ของ Trade ID ที่จะ Verify ครับ แล้วกรอก Trade ID และ Verify Code เสร็จแล้วคลิกปุ่ม Verify ครับ

3) มีเมนู rebate ด้านขวาบน เมื่อคลิกแล้วจะแสดงรายการ Trade ID ของท่าน ถ้าต้องการเช็ค rebate ของเดือนใดก็ให้เลือกเดือน/ปี แล้วกด Submit

• Rebate ของ Exness ท่านสามารเช็คได้ตลอดเวลา โดยข้อมูลของ Exness จะอัพเดทหลัง 8 โมงเช้าของวันถัดไปครับ
  • Rebate ของ XM ท่านสามารถเช็คได้ตลอดเวลาเช่นกัน แต่ข้อมูลของแต่ละเดือนจะอัพเดทนั้นต้องรอให้ท่าน Admin ประกาศก่อนนะครับ

*ข้อมูล rebate ของ XM จะเริ่มใช้งานตั้งแต่สิ้นเดือนนี้เป็นต้นไปนะครับ แต่ของ Exness ท่านสามารถใช้ได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปเลยครับ*
*นอกจากนี้ ท่านที่ Verify Exness ID ผ่านเว็บไซต์แล้วผ่าน ID นั้นสามารถใช้ EA/Indicator ที่เว็บ Traderider แจกได้แล้วครับ*
(TH)**

หากท่านใดตกหล่นรบกวนแจ้งการรับ Rebate ที่กระทู้นี้ได้เลย ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

สมาชิกทุกท่าน สามารถตรวจสอบยอด Rebate เดือนที่ผ่านมาได้ที่ Link นี้เลย ครับ ต้อง Login ก่อนนะครับผม

*

Abacus12

• 2,161
แอด xm ระวังโอนรีเบทเข้า mt4 แล้วมันจะใช้สิทธิ์์โบนัส 100 หมดไปของเดือน เมย นี้นะค้า
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: Abacus12 ที่ 08, เมษายน  2021, 03:12:58 PM
แอด xm ระวังโอนรีเบทเข้า mt4 แล้วมันจะใช้สิทธิ์์โบนัส 100 หมดไปของเดือน เมย นี้นะค้า

เหมือนผม จะพลาด โอนไปหมดแล้ว
**11 **11 **11

*

admin

• 80,402
ท่านใด ได้รับ ยอด Rebate แล้ว โบนัส 100% 500$ หายไปแจ้ง แอดมินได้เลยนะครับ

(TH)** (TH)** (TH)**