กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

⭐🎯🎯 วิเคราะห์กราฟ EUR/USD พฤหัสบดี 8 เมษายน 2564 พักตัวลงอีกทีพี่ค่อยเลือกทางไหน 🛸🛸

• 33 replies
  • 6,093 views
*

PoNgPk

• 6,073
💥 เปิด 41 จังหวัด ศปก.ด้านการแพทย์และสาธารณสุข (สธ.) เตรียมขออนุมัติ #ปิดสถานบริการ
.
นพ.ทวีศิลป์ วิษณุโยธิน โฆษก ศบค. เผย ศปก.ด้านการแพทย์และสาธารณสุข (สธ.) ขออนุมัติ ผอ.ศบค. ให้ปิดสถานบริการ สถานประกอบการที่มีลักษณะคล้ายสถานที่บริการสถานบันเทิง ผับ บาร์ คาราโอเกะ และสถานประกอบกิจการ อาบ อบ นวด ใน 41 จังหวัด
- อย่างน้อย 14 วัน หรือจนกว่าสถานการณ์การแพร่ระบาดจะคลี่คลาย
- รายละเอียดอยู่ระหว่างดำเนินการเสนอ ศบค.
- สามารถติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมจากการแถลงข่าวของ สธ. ในวันนี้ เวลา 15.00 น.
.
อ้างอิงข้อมูล : รายงานสถานการณ์ประจำวันของ ศบค. | 8 เมษายน 2564

ที่มา : สำนักข่าวไทย
TRADE RIDER

*

admin

• 80,418
Rebate XM แจ้งโอน ยอด Rebate XM.COM เดือน มีนาคม 2564 เข้าบัญชีเทรดสมาชิก XM

ยอด Rabate ของการเทรดตั้งแต่ 1-31 มีนาคม 2564

Admin ได้ทำการโอน ยอด Rabate ของ สมาชิก Traderider.com ที่เทรดกับ XM ไปเรียบร้อยตั้งแต่ วันนี้ 8 เมษายน 2564 เรียบร้อยแล้วนะครับ
และทุกท่าน สามารถตรวจสอบ ยอด Rabate ของ ท่านได้เอง ในพื้นที่ ส่วน บุคคลใน Account ของท่าน ตามขั้นตอน ด่านล่างนี้นะครับ

สำหรับท่านใดที่ ยังไม่ได้รับ ยอด Rabate สามารถแจ้ง Admin ทำการตรวจสอบ ที่กระทู้นี้ได้เลย ครับ

1) สมาชิกเว็บต้อง login ก่อนนะครับ ถึงจะเห็นเมนูนี้ ให้คลิก Verify Trade ID ตามรูปนะครับ

2) เลือก Broker ของ Trade ID ที่จะ Verify ครับ แล้วกรอก Trade ID และ Verify Code เสร็จแล้วคลิกปุ่ม Verify ครับ

3) มีเมนู rebate ด้านขวาบน เมื่อคลิกแล้วจะแสดงรายการ Trade ID ของท่าน ถ้าต้องการเช็ค rebate ของเดือนใดก็ให้เลือกเดือน/ปี แล้วกด Submit

• Rebate ของ Exness ท่านสามารเช็คได้ตลอดเวลา โดยข้อมูลของ Exness จะอัพเดทหลัง 8 โมงเช้าของวันถัดไปครับ
  • Rebate ของ XM ท่านสามารถเช็คได้ตลอดเวลาเช่นกัน แต่ข้อมูลของแต่ละเดือนจะอัพเดทนั้นต้องรอให้ท่าน Admin ประกาศก่อนนะครับ

*ข้อมูล rebate ของ XM จะเริ่มใช้งานตั้งแต่สิ้นเดือนนี้เป็นต้นไปนะครับ แต่ของ Exness ท่านสามารถใช้ได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปเลยครับ*
*นอกจากนี้ ท่านที่ Verify Exness ID ผ่านเว็บไซต์แล้วผ่าน ID นั้นสามารถใช้ EA/Indicator ที่เว็บ Traderider แจกได้แล้วครับ*
(TH)**

หากท่านใดตกหล่นรบกวนแจ้งการรับ Rebate ที่กระทู้นี้ได้เลย ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

สมาชิกทุกท่าน สามารถตรวจสอบยอด Rebate เดือนที่ผ่านมาได้ที่ Link นี้เลย ครับ ต้อง Login ก่อนนะครับผม

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418
ท่านใด ได้รับ ยอด Rebate แล้ว โบนัส 100% 500$ หายไปแจ้ง แอดมินได้เลยนะครับ

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418
กด EU กันลงมาหรือยัง
TKo*) TKo*) TKo*)

*

mrTbag

• 271
อ้างจาก: admin ที่ 08, เมษายน  2021, 04:33:36 PM

พร้อมทิ้งดิ่งเสมอครับ อย่าดีดก็พอ  xc8*

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: mrTbag ที่ 08, เมษายน  2021, 04:50:22 PM
อ้างจาก: admin ที่ 08, เมษายน  2021, 04:33:36 PM

พร้อมทิ้งดิ่งเสมอครับ อย่าดีดก็พอ  xc8*

กำลังมา นะวันนี้
Tho*/ Thor 1

อ้างจาก: admin ที่ 08, เมษายน  2021, 04:57:45 PM
อ้างจาก: mrTbag ที่ 08, เมษายน  2021, 04:50:22 PM

EU. GU. กลับลงมาบ้างแล้ว เมื่อไรทองจะลงมาบ้างน้อ

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: Pinit Jaikaewsiri ที่ 08, เมษายน  2021, 04:59:45 PM
อ้างจาก: admin ที่ 08, เมษายน  2021, 04:57:45 PM

EU. GU. กลับลงมาบ้างแล้ว เมื่อไรทองจะลงมาบ้างน้อ

EU เหมือนจะกดไม่ลงล่ะครับเด้ง กลับ ทองก็บินต่อ นะตอนนี้ และน่าจะไปสูงได้อีก

*

PoNgPk

• 6,073
อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปรับตัวแคบในวันนี้ หลังสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงาน

ณ เวลา 20.12 น.ตามเวลาไทย อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ขยับลงสู่ระดับ 1.653% ขณะที่อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลอายุ 30 ปี ปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 2.342%

ราคาพันธบัตร และอัตราผลตอบแทนพันธบัตรจะปรับตัวในทิศทางตรงกันข้ามกัน

กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกพุ่งขึ้นสู่ระดับ 744,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 694,000 ราย

นอกจากนี้ กระทรวงแรงงานสหรัฐยังได้ปรับเพิ่มตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกในสัปดาห์ก่อนหน้านี้ สู่ระดับ 728,000 ราย จากเดิมรายงานที่ระดับ 719,000 ราย

ตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานยังคงสูงกว่าระดับในช่วงก่อนเกิดการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ซึ่งไม่เคยสูงเกินระดับ 700,000 ราย โดยในภาวะปกติ ตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานจะอยู่ในช่วง 200,000-250,000 ราย

ขณะเดียวกัน กระทรวงแรงงานสหรัฐยังรายงานว่า จำนวนชาวอเมริกันที่ยังคงขอรับสวัสดิการว่างงานต่อเนื่องลดลงสู่ระดับ 3.73 ล้านราย ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่วันที่ 21 มี.ค.2563

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER

*

admin

• 80,418
เหมือนจะพลาดล่ะ วันนี้ EU
**6004** **6004** **6004**

*

PoNgPk

• 6,073
ฟิลิปปินส์ระงับฉีดวัคซีนโควิด 19 ขอวแอสตราเซเนกา  ให้แก่คนอายุต่ำกว่า 60 ปีแล้ว

#ไทยรัฐออนไลน์ #ข่าวต่างประเทศ

https://www.thairath.co.th/news/foreign/2066093?utm_source=PANORAMA_TOPIC&fbclid=IwAR3ig8k8e08NTbR2EOLV-V0Sio3XJHzTmi0-FOGsEtyoFV0ElBRnWCAADNs
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,073
(Apr 😎 อังกฤษแนะอายุไม่ถึง 30 ปีควรเลี่ยงฉีดแอสตราฯ : หน่วยงานด้านยาของอังกฤษเผยอายุต่ำกว่า 30 ปีควรเลี่ยงแอสตราเซเนกา ขณะอียูยืนยันผลข้างเคียง

บลูมเบิร์กรายงานว่าสำนักงานกำกับดูแลยาและผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพของสหราชอาณาจักร (MHRA) แถลงว่าผู้ที่มีอายุต่ำกว่า 30 ปีควรมีทางเลือกอื่นในการฉีดวัคซีนต้านโควิด-19 นอกเหนือจากวัคซีนของแอสตราเซเนกา (AstraZeneca) ที่ร่วมพัฒนากับมหาวิทยาลัยออกซ์ฟอร์ด หลังพบว่าอาจมีความเชื่อมโยงกับภาวะลิ่มเลือดอุดตัน

รวมถึงมีการประกาศระงับการทดสอบวัคซีนแอสตราเซเนกาที่เริ่มตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมาสำหรับกลุ่มคนที่มีอายุระหว่าง 6-17 ปีเพื่อรอข้อมูลเพิ่มเติมและผลสรุปที่แน่ชัดก่อนจะเริ่มดำเนินการทดสอบอีกครั้ง

คำแนะนำดังกล่าวเกิดขึ้นหลังจากที่มีการฉีดวัคซีนของแอสตราเซเนกาในประเทศและพบว่าภายในสิ้นเดือนมีนาคมที่ผ่านมามีประชาชน 79 คนเกิดภาวะลิ่มเลือดอุดตันหลังได้รับวัคซีน โดย 19 คนเสียชีวิต

อย่างไรก็ตามอัตราความเสี่ยงที่เกิดขึ้นค่อนข้างน้อยโดยหน่วยงานกำกับดูแลของสหราชอาณาจักรกำหนดความเสี่ยงไว้ที่ประมาณ 4 ในล้านเท่านั้น พร้อมเสริมว่าผู้ที่มีอายุน้อยจะมีแนวโน้มเกิดภาวะลิ่มเลือดอุดตันมากกว่ากลุ่มผู้ที่มีอายุสูงขึ้นไป

ขณะที่องค์การยาแห่งสหภาพยุโรป (EMA) เผยว่าวัคซีนดังกล่าวเชื่อมโยงกับการเกิดลิ่มเลือดแต่ไม่ได้ระบุช่วงอายุ อย่างไรก็ตามย้ำว่าเป็นผลข้างเคียงที่เกิดขึ้นได้ยาก และวัคซีนยังคงมีความจำเป็นเพื่อยับยั้งการแพร่ระบาดของโรค กล่าวคือประโยชน์ของวัคซีนยังคงมีมากกว่าความเสี่ยง

ด้านองค์การอนามัยโลก (WHO) ระบุว่าความเชื่อมโยงระหว่างวัคซีนและภาวะลิ่มเลือดอุดตันนั้นมีความเป็นไปได้ แต่ยังไม่ได้รับการยืนยันอย่างเป็นทางการ พร้อมเสริมว่าเป็นภาวะที่เกิดขึ้นได้ยากมากในบรรดาประชาชนเกือบ 200 ล้านคนทั่วโลกซึ่งได้รับการฉีดวัคซีนแล้ว

Source: Posttoday
TRADE RIDER

*

CASE Forex

• 16,944
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,944
ถ้าทะลุ 1.192 ต้องยอมละ แข็งเกินไป T*/-
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."