กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

⭐🎯🔥 วิเคราะห์กราฟ EUR/USD จันทร์ 5 เมษายน 2564 ลงได้แล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้ก็จะ New Low 🔥🔥

• 37 replies
  • 7,655 views

กราฟคู่เงิน UCAD แนวโน้มกราฟที่ TF DAY ยังคงเป็นขาลงอยู่ และตอนนี้กราฟที่ TF H1 จากที่ก่อนหน้านี้ทำ Dow Theory ขาขึ้นมาตลอด ตอนนี้ก็ได้กลับมาทำ Dow ขาลงแทนแล้วนะครับ คาดว่ากราฟจะกลับตัวมาเป็นขาลงต่อตาม TF DAY แนวต้านวันนี้อยู่ที่ราคา 1.2613 ซึ่งเป็นแนวต้าน SUpply zone ที่ดันกราฟลงมาล่าสุด แผนเทรดวันนี้จะใช้แนวต้านนี้เป็นจุดเข้า Sell ครับ เป้า TP ที่ 1.2514 - 1.2494 ตัดขาดทุนที่ 1.2648 ครับ

กราฟคู่เงิน UCHF กราฟที่ TF H1 H4 และ DAY ยังคงเป็นขาขึ้นเต็มตัวนะครับ จากภาพด้านบนจะเห็นได้ว่าตอนนี้กราฟที่ H4 ได้เกิดสัญญาณ Divergence ขึ้นมาได้สักระยะแล้ว อาจจะต้องระวังการพักตัวลงมาของราคาได้ แต่ตราบใดที่ราคายังกลับลงมาเบรก low ของ Divergence นี้ไม่ได้ โอกาสที่กราฟจะขึ้นไปต่อก็มีสูงกว่า แผนการเทรดวันนี้ก็จะยังคงเน้นเข้า buy ตามแนวโน้มไปก่อนนะครับ โดยแนวรับวันนี้ที่จะใช้เป็นจุดเข้าคือที่แนว Fibo 38.2% ที่ราคา 0.9332 เป้า TP ที่ 0.9570 ตัดขาดทุนเมื่อกราฟลงมาเบรก low ที่ราคา 0.9212 ครับ ถ้ากราฟลงมาเบรก low ได้จริงๆก็ค่อยมาหาจังหวะทุบกันต่อครับ

อ้างจาก: เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 05, เมษายน  2021, 01:45:25 PM

กราฟคู่เงิน UCHF กราฟที่ TF H1 H4 และ DAY ยังคงเป็นขาขึ้นเต็มตัวนะครับ จากภาพด้านบนจะเห็นได้ว่าตอนนี้กราฟที่ H4 ได้เกิดสัญญาณ Divergence ขึ้นมาได้สักระยะแล้ว อาจจะต้องระวังการพักตัวลงมาของราคาได้ แต่ตราบใดที่ราคายังกลับลงมาเบรก low ของ Divergence นี้ไม่ได้ โอกาสที่กราฟจะขึ้นไปต่อก็มีสูงกว่า แผนการเทรดวันนี้ก็จะยังคงเน้นเข้า buy ตามแนวโน้มไปก่อนนะครับ โดยแนวรับวันนี้ที่จะใช้เป็นจุดเข้าคือที่แนว Fibo 38.2% ที่ราคา 0.9332 เป้า TP ที่ 0.9570 ตัดขาดทุนเมื่อกราฟลงมาเบรก low ที่ราคา 0.9212 ครับ ถ้ากราฟลงมาเบรก low ได้จริงๆก็ค่อยมาหาจังหวะทุบกันต่อครับ

รบกวนขอ GU ด้วยครับท่าน ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

mrTbag

• 271
eu ทิ้งดิ่งไปเถอะครับ รอใคร  xc8* xc8*

อ้างจาก: admin ที่ 05, เมษายน  2021, 10:26:26 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 05, เมษายน  2021, 09:34:17 AM
อ้อ..ลืมค่ะ โปรสงกรานต์..ฝากกี่ครั้งก็ได้ แต่สูงสุดยอดรวมแล้วไม่เกิน $500 ถูกไหมคะ.. (TH)** (TH)**

ฝาก ได้ครั้งเดียว ครับผม
ทยอยฝากไม่ได้
ผมนี่ช๊อคเลยครับ ปีที่แล้วยังมีโปรที่ทยอยฝากได้ ปีนี้คงเติมเท่าที่ไหว
**6004**

ทุบทอง ทุบทอง ทุบทอง  Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,622
อ้างจาก: Zambatta ที่ 05, เมษายน  2021, 07:06:23 PM
ทุบทอง ทุบทอง ทุบทอง  Tho*/ Tho*/ Tho*/ Tho*/

ลงเถิด ขุ่นแม่ขอร้อง
Tho*/ Thor 1
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอดมินครับ EU จะกลับตัวขึ้นแล้วเหรอครับ
xz55** xz55** xz55**

*

admin

• 80,622
อ้างจาก: MoneyMaker ที่ 05, เมษายน  2021, 07:55:51 PM
แอดมินครับ EU จะกลับตัวขึ้นแล้วเหรอครับ

อาจจะพักตัวได้สูงขึ้น ไปอีกครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 05, เมษายน  2021, 08:19:46 PM
อ้างจาก: MoneyMaker ที่ 05, เมษายน  2021, 07:55:51 PM

อาจจะพักตัวได้สูงขึ้น ไปอีกครับ

แต่ยังไม่เสียรูปแบบการลงอยู่ใช่มั้ยครับ

*

.:KRACH:.

• 2,435
 ขึ้น​มารับผู้โดยสาร​แล้ว ก็ช่วยลงจอดเร็วๆ ด้วย
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

อ้างจาก: neoz168 ที่ 05, เมษายน  2021, 08:49:49 PM
ขึ้น​มารับผู้โดยสาร​แล้ว ก็ช่วยลงจอดเร็วๆ ด้วย
โดดขึ้นหรือโดดลงดีครับ

*

PoNgPk

• 6,097
ราคาทองฟิวเจอร์ย่อตัวลงในวันนี้ ขณะที่นักลงทุนหันไปซื้อสินทรัพย์เสี่ยง เช่น หุ้น หลังการเปิดเผยตัวเลขการจ้างงานที่แข็งแกร่งของสหรัฐ

ณ เวลา 21.03 น.ตามเวลาไทย สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย. ลบ 2.10 ดอลลาร์ หรือ 0.12% สู่ระดับ 1,726.50 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากที่ตลาดปิดทำการเมื่อวันศุกร์ เนื่องในวัน Good Friday

ดัชนีดาวโจนส์พุ่งเกือบ 300 จุดในวันนี้ แตะระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ครั้งใหม่ ขานรับตัวเลขการจ้างงานที่แข็งแกร่งของสหรัฐ ซึ่งทำให้นักลงทุนมีความเชื่อมั่นต่อการฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐ

กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยเมื่อวันศุกร์ว่า ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรของสหรัฐ พุ่งขึ้น 916,000 ตำแหน่งในเดือนมี.ค. ซึ่งเป็นการเพิ่มขึ้นมากที่สุดนับตั้งแต่เดือนส.ค.2563 และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 647,000 ตำแหน่ง ส่วนอัตราการว่างงาน ลดลงสู่ระดับ 6.0% ในเดือนมี.ค. จาก 6.2% ในเดือนก.พ.

ขณะเดียวกัน ดัชนีดาวโจนส์ยังได้แรงหนุนจากการที่ประธานาธิบดีโจ ไบเดนประกาศแผนการลงทุนด้านโครงสร้างพื้นฐานวงเงินกว่า 2 ล้านล้านดอลลาร์ รวมทั้งความคืบหน้าในการฉีดวัคซีนโควิด-19 ในวงกว้าง โดยข้อมูลล่าสุดบ่งชี้ว่า สหรัฐสามารถฉีดวัคซีนโควิด-19 ให้แก่ประชาชนเฉลี่ยมากกว่า 3 ล้านคน/วันเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว

นักลงทุนจับตารายงานการประชุมธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ประจำเดือนมี.ค. ซึ่งมีกำหนดเผยแพร่ในวันพุธ เพื่อหาสัญญาณบ่งชี้ทิศทางอัตราดอกเบี้ยของเฟด หลังจากที่คณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงิน (FOMC) ของเฟดมีมติเอกฉันท์คงอัตราดอกเบี้ยระยะสั้นที่ระดับ 0.00-0.25% ในการประชุมเมื่อวันที่ 16-17 มี.ค. และส่งสัญญาณว่าจะไม่มีการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยจนถึงปี 2566

นอกจากนี้ เฟดยังได้ปรับเพิ่มตัวเลขคาดการณ์การขยายตัวของเศรษฐกิจสหรัฐในปี 2564 และ 2565 สู่ระดับ 6.5% และ 3.3% ตามลำดับ ขณะที่เฟดให้คำมั่นเดินหน้าซื้อพันธบัตรตามมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE) อย่างน้อย 1.2 แสนล้านดอลลาร์/เดือน โดยเฟดจะซื้อพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐวงเงิน 8 หมื่นล้านดอลลาร์/เดือน และซื้อตราสารหนี้ที่มีสินเชื่อที่อยู่อาศัยเป็นหลักประกันการจำนอง (MBS) ในวงเงิน 4 หมื่นล้านดอลลาร์

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER

*

noopik

• 188
เช้าบวกๆอยู่ดีๆ. ไหง บินขึ้นมาซะงั้น **6004** **6004**

บวกทองมาโดน Eu ตายๆๆ x*/2 x*/2