กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

⭐🎯🔥 วิเคราะห์กราฟ EUR/USD จันทร์ 5 เมษายน 2564 ลงได้แล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้ก็จะ New Low 🔥🔥

• 37 replies
  • 7,659 views
*

admin

• 80,648
⭐🎯🔥 วิเคราะห์กราฟ EUR/USD จันทร์ 5 เมษายน 2564 ลงได้แล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้ก็จะ New Low  🔥🔥

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1775 1.1855 1.1735 1.1550

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1771
Daily Pivot=1.1766
Fibo 50 Daily=1.1766

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1790 S1 = 1.1751
R2 = 1.1830 S2 = 1.1710
R3 = 1.1856 S3 = 1.1650
R4 = 1.1890 S4 = 1.1600
R5 = 1.1935 S5 = 1.1550

🎯🎯 สวัสดี เช้าวันจันทร์ ครับผม จาก วันศุกร์ที่ผ่าน มา ข่าว Non farm แม้ว่าจะออกมาดีเกินคาดการณ์ไปมากแต่ ข่าวอิ่นอย่าง Avarage Earning ยังออกมาน้อยกว่าคาดการณ์มากทำให้ USD ไม่แข็งค่าคือ โดยรวมแล้วยังทรงๆ หลังจาก แข็งค่ามานานหลายสัปดาห์จน ตอนนี้ มีผลกับเงินบาทด้วยทำให้ อัตราแลกเปลี่ยน USD/THB อยู่ที่มากกว่า 31.20 บาทเข้าไปแล้วภือว่าเป็นการแข็งค่ากลับมาในรอบหลายเดือนของ สกุล USD ได้ดีเลยทีเดียว ตอนนี้ เริ่มมีแรงเทขาย USD ออกมาบ้าง แต่ โดยภาพรวมยังถือว่า ไม่มีสัญญานการกลับตัวนะครับ ดังนั้นแนวโน้มทางเทคนิควันนี้ ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปมาก แถมวันนี้ ธนาคาร ใน ยุโรป ก็ พาเหรด นัดกันหยุดทำการอีก เนื่องจาก หยดชดเชย วัน อีสเตอร์ มีเพียง Bank ของ USD หรือ ของ อเมริกา เท่านั้นที่เปิดทำการตามปกติ แถมมีข่าว ISM Service PMI ออกมาให้ลุ้นอีกแต่ที่แน่ๆวันนี้ กราฟจะวิ่งน้อยเหมือนเดิม นะครับผม

🔰🔰EURUSD Technical Analysis: แนวโน้มกราฟ ล่าสุด ยังคงไม่เปลี่ยนแปลงไปจาก บทวิเคราะห์วันศุกร์ นะครับ เนื่องจากกราฟ แทบไม่วิ่งเลยทีเดียว โดยภาพรวมทางเทคนิคแล้วกราฟ EU ยังคงเป็นแนวโน้มขาลงนะครับ โดยจากรูปที่แอดมินได้แนบมาอธิบายนั้นจะเนได้ชัดเจนว่ากราฟ ได้ปรับตัวขึ้นมาจาก fibo 161.8 แบบ เป๊ะมาก และตอนนี้ถือว่ากำลังจะมาพักตัวที่ fibo 138.8 แล้ว ซึ่งจากภาพรวม แล้ว H1 ยังคงเป็นแนวโน้มขาลงอยู่เช่นเดิม แม้ว่า M30 กับ M15 จะปรับตัวเป็นขาขึ้นจากเส้นค่าเฉลี่ย และภาพใหญ่กว่า คือ Time Frame h4 ยังเป็นขาลงที่กดกราฟลงมาต่อเนื่อง สัญญานทางเทคนิคไม่ว่าจะเป็น เส้น EMA50/EMA200 หรือ Aligator หรือ แม้แต่ MACD ยังคงบ่งบอกเทรน หรือแนวโน้มขาลงอย่างชัดเจน อาจจะมีแรงซื้อเข้ามาบ้างให้กราฟขึ้นไปพักตัวแต่โดยหลักแล้วกราฟจะลงไปต่อเนื่องจนกว่าราฟจะมีสัญญานการกลับตัวโดยแนวรับที่สำคัญตอนนี้ สังเกตุได้จากรูปที่ 2 ที่แนบมานะครับ จะเห็นแนวรับอยู่ประมาน 1.1600-1.1550 ตอนนี้  วันนี้ แผนการเทรดจึงเน้นไปที่การ Sell จาก แนว Fibo 138.8 ของระยะการพักตัวเพื่อลงไปทดสอบ fibo 200 ของระยะ swing ครับ ราคาประมาณ 1.1550 ครับ สำหรับเป้าหมายรอบนี้

🔰🔻🔻 Signal Sell Limit จุดเข้า Sell มาจากแนว fibo 138.8 จากรูปที่ 1 โดยมองว่าการที่กราฟดีดขึ้นมาเมื่อวานเป็นเพียงการพักตัวเท่านั้น แนวโน้มกราฟเทรนหลักตอนนี้ยังคงเป็นแนวโน้มขาลง และข่าว Non farm ที่ออกมาเมื่อวันศุกร์ที่แล้วน่าจะส่งผลให้ USD แข็งค่าขึ้นต่อเนื่องในระยะยาวจนถึงปลายเดือนนี้ ได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1775 1.1855 1.1735 1.1550

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,648
☀️YLG_Update : 05 เม.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: วันศุกร์วอลุ่มบาง‼️หลังตลาดทองหลายแห่งทั่วโลกปิดทำการเนื่องในวัน Good Friday‼️แต่แรงซื้อยังมี‼️หนุน Spot gold ทำ High ที่ $1,739‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
🚨ขณะที่เช้านี้ทองเปิดตลาดในแดนลบ  ตอบรับข่าวการเปิดเผยตัวเลขในตลาดแรงงานสหรัฐในวันศุกร์ที่ออกมา "ดีเกินคาด"
.
❌ การจ้างงานนอกภาคเกษตรของสหรัฐพุ่งขึ้น 916,000 ตำแหน่งในเดือนมี.ค. ซึ่งเป็นการเพิ่มขึ้นมากที่สุดนับตั้งแต่เดือนส.ค. 2020 ดีกว่าที่บรรดานักเศรษฐศาสตร์ซึ่งได้รับการสำรวจโดยรอยเตอร์คาดไว้ว่า การจ้างงานนอกภาคเกษตรอาจเพิ่มขึ้น 647,000 ตำแหน่งในเดือนมี.ค. ส่วนอัตราการว่างงาน ลดลงสู่ระดับ 6.0% ในเดือนมี.ค. จาก 6.2% ในเดือนก.พ.
#กดดันทอง
.
❌ วันศุกร์  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรสหรัฐอายุ 10 ปีเพิ่มขึ้นเป็น 1.780% หลังการเปิดเผยตัวเลขในตลาดแรงงานของสหรัฐออกมาดีเกินคาด  #กดดันทอง
.
❌ ไฟเซอร์ (Pfizer) และไบโอเอนเทค (BioNTech) ประกาศว่า การทดลองทางคลินิกระยะที่ 3 ของวัคซีนไฟเซอร์-บิออนเทคเพื่อป้องกันโรคโควิด-19 ที่กำลังดำเนินการอยู่ในขณะนี้ แสดงให้เห็นถึงความสามารถของวัคซีนในป้องกันไวรัสโควิด-19 ได้ในระดับสูงนานถึง 6 เดือนหลังจากได้รับวัคซีนโดสที่ 2  #กดดันทอง
.
❌ ศูนย์ควบคุมและป้องกันโรค (CDC) ของสหรัฐเปิดเผยในวันศุกร์ว่า ประชาชนที่ได้รับการฉีดวัคซีนป้องกันโรคโควิด-19 แล้วนั้นสามารถเดินทางได้อย่างปลอดภัยในกรณีที่มีความเสี่ยงต่ำ ซึ่งจะสร้างแรงหนุนต่ออุตสาหกรรมการเดินทางของสหรัฐ #กดดันทอง
.
❌ ผู้เชี่ยวชาญด้านวัคซีนขององค์การอนามัยโลก (WHO) เปิดเผยว่า ซิโนฟาร์มและซิโนแวกซึ่งเป็นบริษัทผลิตวัคซีนของจีนได้แสดงข้อมูลเกี่ยวกับวัคซีนป้องกันโรคโควิด-19 ซึ่งมีความปลอดภัยและมีประสิทธิภาพที่ดีในการป้องกันโรคแบบแสดงอาการ #กดดันทอง
.
❌ สถาบันโรเบิร์ต คอช (RKI) เปิดเผยว่า เยอรมนีกำลังเผชิญกับการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 ระลอกที่ 3 ขณะผู้ติดเชื้อยังคงเพิ่มขึ้น โดย ณ วันพฤหัสบดีที่ 1 เม.ย. เยอรมนีพบผู้ติดเชื้อโควิด-19 รายใหม่จำนวน 24,300 ราย เพิ่มจากสัปดาห์ก่อนประมาณ 1,600 ราย #กดดันทอง
.
❌ เจพีมอร์แกน วาณิชธนกิจของสหรัฐเปิดเผยว่า บิตคอยน์จะกลายเป็นสินทรัพย์ที่น่าดึงดูดใจมากขึ้นสำหรับนักลงทุนสถาบันที่ต้องการเพิ่มความหลากหลายของพอร์ตการลงทุน และราคาบิตคอยน์จะแตะระดับเป้าหมายระยะยาวที่ 130,000 ดอลลาร์ หากมีความผันผวนลดลง #กดดันทอง
.
❌ สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 29/03/2021 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 100 สัปดาห์ติดต่อกัน และสถานะซื้อสุทธิ "ลดลง" จากสัปดาห์ก่อนหน้า #กดดันทอง
.
⭕️ Reuters รายงานโดยอ้างอิงแหล่งข่าวว่า  การนำเข้าทองคำของอินเดียในเดือนมี.ค.เพิ่มขึ้น 471% จากปีก่อนหน้าสู่ระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ที่ 160 ตัน  นำโดยการลดภาษีนำเข้า  และการปรับลดลงของราคาจากระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์  กระตุ้นแรงซื้อจากผู้ซื้อรายย่อยและผู้ค้าเครื่องประดับ  #หนุนทอง
.
⭕️ สหรัฐ, เกาหลีใต้และญี่ปุ่นได้ตกลงกันในการเจรจาด้านความมั่นคงระดับสูงในวันศุกร์ (2 เม.ย.) ที่จะร่วมมือกันเพิ่มแรงกดดันต่อเกาหลีเหนือให้ยกเลิกโครงการนิวเคลียร์และขีปนาวุธข้ามทวีป  #หนุนทอง
.
📊 Kitco's gold survey ชี้ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street มอง "ทองขึ้น" ส่วนนลท.ใน Main Street "เสียงแตก"ในสัปดาห์นี้
.
     📈 ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street 15 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้ 73% มองทองจะขึ้น  และ13% มองราคาจะลง ส่วน 13% มองราคาทอง Sideway  #หนุนทอง
.
     📈 นลท.ใน Main Street ทั้งหมด 1,565 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้  ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 41% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้  อีก 44% ระบุว่าราคาจะลง  และอีก 16% มองทอง Sideway
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing, CFTC
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอดครับวันนี้วันที่ 5 แล้วครับ **11

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: silverza ที่ 05, เมษายน  2021, 09:10:18 AM
แอดครับวันนี้วันที่ 5 แล้วครับ **11

แก้ไขแล้ว ครับ
ขออภัยด้วย ครับ
xc8* xc8* xc8*

ห๊าาาาาาา..sig มาแล้วเหรอเนี่ยยยยย..รีบมา จะรีบรวย ใช่มะคะ.. 555+

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาาา..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,648
🏆🏆🔻วางแผนเทรด ทองคำ จันทร์ 5 เมษายน 2564 ทุบทองเบาๆ เท่านั้นทำไมถึงสั่นไปถึงใจ🔻🔻

ราคาทองคำ : Sell LimitPrice:1730   
TP1:1720RR:
TP2:1700RR:
TP3:RR:
SL:1755  

Signal Date: 05/04/2021 09:27

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔 ราคาทองคำ วันนี้แนวโน้ม ยังคงมีทิศทางเป็น ขาลงหรือ Down trend ต่อไป แม้ว่าตอนนี้กราฟ ราคาทองคำ จะยืนเหนือ 1700$ ได้ และราคาปัจจุบัน คือ 1726 ถือว่าเป็นการพักตัวที่ค่อนข้างแรงนะครับ เนื่องจากก่อนหน้านี้ กราฟลงจาก แนว fibo 50 ของทั้งรอบขาลงก่อนหน้า จนเกือบจะ ทำ new Low ได้แล้ว แต่ การพักตัวของรอบนี้ตอนนี้ อยู่ที่ fibo 38.2 เลยทีเดียวหรือ อาจจะ Swing ไปถึง fibo 23.6 แนวราคา 1736-1740 ก็เป็นไปได้เช่นกัน แต่ภาพรวมตอนนี้ ยังเป็นเทรนขาลงนะครับ จาก Death Cross เมื่อเดือ่น ก่อนใน TFDay ถ้าวิเคราะห์ในระยะยาวแล้ว รอบการลงยังคงลงไปได้อีกครับ แต่แผนการเทรดวันนี้เน้นเก็บรอบสั้นไปก่อนครับ โดย Stop loss new high ครับผม

✅✅✅#SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง ✅✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  1 เมษายน 2564

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ❇️❇️ 1037.50 ตัน

เดือนนี้  มีนาคม 2564 ลดลง  🔻🔻56.04 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 133.24 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 05, เมษายน  2021, 09:31:17 AM
ห๊าาาาาาา..sig มาแล้วเหรอเนี่ยยยยย..รีบมา จะรีบรวย ใช่มะคะ.. 555+

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาาา..

จะรีบรวยๆ ครับผม หากำไร ไปเที่ยวสงกราต์สักหน่อย ครับ
Ha)** Ha)**

อ้อ..ลืมค่ะ โปรสงกรานต์..ฝากกี่ครั้งก็ได้ แต่สูงสุดยอดรวมแล้วไม่เกิน $500 ถูกไหมคะ.. (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 05, เมษายน  2021, 09:34:17 AM
อ้อ..ลืมค่ะ โปรสงกรานต์..ฝากกี่ครั้งก็ได้ แต่สูงสุดยอดรวมแล้วไม่เกิน $500 ถูกไหมคะ.. (TH)** (TH)**

ฝาก ได้ครั้งเดียว ครับผม
ทยอยฝากไม่ได้

*

mrTbag

• 271
รอทุบครับวันนี้  Tho*/ hulk***

*

apakoaa

• 1,471
สวัสดีครับแอด และทุกท่าน กลับมาอีกครั้งในรอบปี หนีไปกินน้ำใบบัวบกมา เพื่อลุยต่อ 
ยังไม่ถึง sig เลย จะรีบบลงไปหน่ายยยย %%22
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

โปรโมชั่นสงกรานต์ XM Global 2021 โบนัส 100% สูงสุด 500$

- โบนัสทดลองเทรดฟรี 50$ (ปรับเพิ่มจาก 30$ เป็น 50$ โดยเงื่อนไขการรับ การถอนเหมือน 30$ ทุกประการ ต้อง
  เป็นลูกค้าใหม่ที่สมัครเข้ามาในช่วงโปรโมชั่นเท่านั้น)

- โบนัสเงินฝาก 100% สูงสุด 500$ สำหรับการฝากครั้งแรกครั้งเดียวในช่วงโปรโมชั่นเท่านั้น (ทยอยฝากไม่ได้)

- Luckydraw 113 รางวัล รวมมูลค่ากว่า 1.85 ล้านบาท!

เงื่อนไขการเข้าร่วม

1. มีเงินในพอร์ตถึง 200$

2. กดลงทะเบียนเข้าร่วมลุ้นรางวัลผ่านพื้นที่สมาชิกบัญชีเทรด (ฺยอด Balance ในบัญชีเทรดต้องถึง 200$ จึงจะเข้าร่วมได้)

- หากเทรดถึง 9 STD lot Forex/ทอง จะได้สิทธิชิงรางวัลที่ 1-113 (รางวัลที่ 1 : 10,000$ - รางวัลที่ 2 : 7,000$ - รางวัลที่ 3 : 5,000$ )

- หากเทรดถึง 5-8.9 STD lot Forex/ทอง (แต่ไม่ถึง 9 STD lot ภายในรอบเดือนเมษายน) ได้สิทธิ์ชิงรางวัลที่ 14-113 โดยรางวัลจะเป็น Iphone promax 256 GB

- หากเทรดถึง 2-4.9 STD lot Forex/ทอง (แต่ไม่ถึง 5 STD lot ภายในรอบเดือนเมษายน) ได้สิทธิ์ชิงรางวัลที่ 14-113 โดยรางวัลจะเป็นเงินสด และโบนัสเงินฝาก 100% สูงสุด 500$ อีกครั้ง

*โบนัสทดลองเทรดฟรี 50$ จะต้องเป็นลูกค้าใหม่ที่ไม่เคยมีบัญชีเทรดกับโบรคเกอร์ XM มาก่อน / กดรับ 1 คน ต่อ 1 สิทธิ์ ไม่ซ้ำไอพี แอดเดรส และไม่ซ้ำเบอร์โทร (ใช้เน็ตและเบอร์โทรส่วนตัวเพื่อกดรับโบนัส - หากละเมิดเงื่อนไข กำไรที่เทรดด้วยโบนัสทดลองเทรดจะไม่สามารถถอนได้ แต่ท่านยังสามารถเทรดกับโบรคเกอร์ได้ต่อไป เพียงเเค่ฝากเงินเข้าเทรดก็จะได้รับสิทธิ์ และโปรโมชั่นของโบรคตามปกติทุกประการ)

** โบนัสเงินฝาก ได้รับเฉพาะในประเภทบัญชีปกติเท่านั้น (Swap free และ UltraLow ไม่เข้าร่วมร่วมเเคมเปญโบนัสนี้) หากลูกค้ายังไม่มีบัญชีประเภทปกติที่รับโบนัสได้ สามารถคลิก - (ใส่ลิ้งก์ไอบี) ลอคอินเข้าพื้นที่สมาชิกบัญชีเทรด แล้วกดปุ่ม "เปิดบัญชีเทรดเพิ่มเติม" เลือกประเภทบัญชี Standard หรือ Micro ที่รับโบนัสได้ จากพื้นที่สมาชิก

เปิดบัญชีเข้าร่วมโปรโมชั่น => https://clicks.pipaffiliates.com/c?m=46802&c=585911

*

ADT_

• 239
ขอบคุณครับ สวัสดีครับแอดดดดด (TH)**
รู้ว่าตัวเองไม่เก่งก็ต้องพัฒนาต่อไป อย่าติดกับดักของความขี้เกรียจ

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: apakoaa ที่ 05, เมษายน  2021, 12:29:54 PM
สวัสดีครับแอด และทุกท่าน กลับมาอีกครั้งในรอบปี หนีไปกินน้ำใบบัวบกมา เพื่อลุยต่อ 
ยังไม่ถึง sig เลย จะรีบบลงไปหน่ายยยย %%22

สวัสดีมาถึงก็ทุบ เลย ครับ
Tho*/ TKo*) Tho*/ Tho*/

กราฟคู่เงิน AUDUSD ที่ TF H4 กราฟได้เกิดสัญญาณ Divergence ขาขึ้นมาแล้วนะครับ หากกราฟขึ้นไปเบรกสวิงไฮที่ราคา 0.7663 ได้เมื่อไหร่ เป้าการขึ้นต่อคือที่แนว Fibo 161.8-200% เป็นอย่างน้อย ซึ่งจะอยู่ที่ราคาประมาณ 0.7745-0.7795 ตามลำดับ แผนการเทรดวันนี้ก็มารอให้กราฟเบรกสวิงไฮดังกล่าวให้ได้ก่อนนะครับแล้วค่อยรอให้กราฟย่อลงมาทดสอบแนว fibo 38.2% ที่ราคา 0.7582 ก่อน ค่อยเปิด buy ขึ้นไปอีกที ตัดขาดทุนที่ 0.7530 ครับ