กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆🔻วางแผนเทรด ทองคำ GOLD พุธ 31 มีนาคม 2564 ตื่นมาทุบทอง ฉลองสิ้นเดือนมีนาคม🔻🔻

• 25 replies
  • 4,752 views
*

admin

• 80,660
🏆🏆🔻วางแผนเทรด ทองคำ GOLD พุธ 31 มีนาคม 2564 ตื่นมาทุบทอง ฉลองสิ้นเดือนมีนาคม🔻🔻

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1695   
TP1:1670RR:
TP2:1650RR:
TP3:RR:
SL:1720  

Signal Date: 31/03/2021 10:23

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔 ราคาทองคำ วันนี้แนวโน้ม ยังคงมีทิศทางเป็น ขาลงหรือ Down trend ต่อไปหลังจากที่เดือนที่แล้วเกิด Death Cross ใน TFDay และราคาทองคำปรับตัวลงต่อเนื่องมาจนถึงตอนนี้ Low ของราคาทองคำเช้านี้อยู่ที่ 1677$/Onz และยังไม่มีสัญญานการกลับตัวใดๆเกิดขึ้น สัญญานทางเทคนิค ต่างๆ ยังคงเป็นขาลงไม่เกิดสัญญาน Divergence แต่อย่างใด ดังนั้นแผนการเทรด ทองคำวันนี้จึงยังเน้นไปที่การหาจังหวะ Sell ต่อเนืองนะครับ และลุ้นให้กราฟหลุด Low 1675 ลงไปให้ได้ด้วยแต่ระยะ Swing วันนี้ อาจจะขึ้นไปถึง 1700 ได้ นะครับ แต่ แนวโน้ม โดยภาพรวมแล้วกราฟก็บ่งบอกว่า สามารถยืนต่ำกว่า 1700 ได้และมีแนวโน้มที่จะลงไปได้ต่อเนื่อง ครับ และแม้ว่า เช้านี้ กองทุน ทองคำ SPDR จะไม่ขยับก็ตามแต่ เทรนหลักยังเป็นขาลง ครับ จึงเน้นตามเทรนจะดีกว่า ครับ

✅✅✅#SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง ✅✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  31 มีนาคม 2564

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ❇️❇️ 1037.50 ตัน

เดือนนี้  มีนาคม 2564 ลดลง  🔻🔻56.04 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 133.24 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 31 มี.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดดิ่งต่อ $26.91‼️หลังบอนด์ยีลด์พุ่งทำ High รอบ 14 เดือนครั้งใหม่‼️➕ดอลล์แข็ง‼️ฉุดทองร่วงหลุด $1,699‼️กระตุ้นแรงขายทางเทคนิค(sell stop)เพิ่ม‼️ทำทองร่วงแตะ Low $1,678‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีที่พุ่งทะลุ 1.774% แตะระดับสูงสุดในรอบ 14 เดือนเมื่อคืนนี้จากความหวังที่ว่าเศรษฐกิจสหรัฐจะฟื้นตัวขึ้น และคาดว่าอัตราเงินเฟ้อจะปรับตัวขึ้นด้วย ท่ามกลางความคืบหน้าในการฉีดวัคซีนโควิด-19 และการที่รัฐบาลเตรียมประกาศแผนใช้จ่ายด้านโครงสร้างพื้นฐาน #กดดันทอง
.
❌ เครดิตสวิสคาดการณ์ว่าอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีจะพุ่งแตะ 2% ในไตรมาส 2 #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์แข็งค่าขึ้น +0.38% อานิสงค์อัตราผลตอบแทนพันธบัตรสหรัฐที่พุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ 14 เดือน  #กดดันทอง
.
❌ ผลสำรวจของ Conference Board ซึ่งเป็นสถาบันวิจัยเศรษฐกิจ ระบุว่า ดัชนีความเชื่อมั่นของผู้บริโภคสหรัฐเพิ่มขึ้นสู่ระดับ 109.7 ในเดือนมี.ค. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เริ่มเกิดการระบาดของโควิด-19 ในเดือนมี.ค.2563 จากระดับ 90.4 ในเดือนก.พ. และสูงกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ระดับ 96.9 #กดดันทอง
.
❌ ผลสำรวจของเอสแอนด์พี คอร์โลจิก เคส ชิลเลอร์ ระบุว่า ดัชนีราคาบ้านทั่วประเทศในสหรัฐพุ่งขึ้น 11.2% ในเดือนม.ค. เมื่อเทียบกับช่วงเดียวกันในปีที่แล้ว ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นมากที่สุดในรอบ 7 ปี #กดดันทอง
.
❌ กองทุนการเงินระหว่างประเทศ (IMF) เตรียมทบทวนปรับเพิ่มคาดการณ์เศรษฐกิจโลกสำหรับปี 2021 และ 2022 ในสัปดาห์หน้า โดยได้ปัจจัยหนุนจากการที่สหรัฐออกมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจ ขณะที่เศรษฐกิจของหลายประเทศฟื้นตัวขึ้น หลังได้รับการฉีดวัคซีนโควิด-19 ในวงกว้าง #กดดันทอง
.
⭕️ สหรัฐพร้อมกับอีก 13 ชาติแสดงความกังวลต่อการที่องค์การอนามัยโลก (WHO) มีความล่าช้าในการเปิดเผยรายงานเกี่ยวกับต้นตอของไวรัสโควิด-19 รวมทั้งมีการปิดกั้นการเข้าถึงข้อมูลที่สมบูรณ์ #หนุนทอง
.
⭕️ สำนักงานสถิติเยอรมนีเปิดเผยว่า ดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อจากการใช้จ่ายของผู้บริโภค ดีดตัวขึ้น 2.0% ในเดือนมี.ค. โดยสอดคล้องกับตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ จากระดับ 1.6% ในเดือนก.พ. #หนุนยูโร #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 104.41 จุด หรือ -0.31% ดัชนี S&P500 ปิดที่ 3,958.55 จุด ลดลง 12.54 จุด หรือ -0.32% ดัชนี Nasdaq ปิดที่ 13,045.40 จุด ลดลง 14.25 จุด หรือ -0.11% นำโดยแรงขายหุ้นกลุ่มเทคโนโลยี หลังจากบอนด์ยีลด์ 10 ปีพุ่ง #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 31-03-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/3udngNF

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาา..
ไปเสียภาษี เพิ่งกลับมา..เดี๋ยวหาค่าภาษีจากทองสักสามสี่หมื่นแล้วกันค่ะ.. xc8*  555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ข่าวอัดฉีดเงิน 3.3 ล้านๆ ถ้าคอนเฟิมแล้วทองจะดีดไหมครับรอบนี้ xz55**

กราฟทองคำเป็นขาลงอย่างต่อเนื่องหลังจากที่กราฟได้เบรกกรอบ Inside Bar ของ TF DAY ลงมาได้นะครับ ตอนนี้กราฟที่ TF H4 กราฟก็กำลังพยายามจะเบรกกรอบ Inside Bar ลงมาต่อเช่นกัน คาดว่าท้ายที่สุดก็จะเบรกลงมาได้นะครับ  เนื่องจากแนวโน้มเป็นขาลงและยังไม่ได้มีสัญญาณกลับตัวใดๆเกิดขึ้นเลยในตอนนี้ แต่ก็อาจจะต้องรอให้กราฟสะสมแรงอีกสักหน่อยก่อน เนื่องจากแรงขายจากตัวเลข Sentiment รายวันตอนนี้คนเริ่มหันมาเปิด buy สวนกันมากขึ้นเรื่อยๆ กราฟอาจจะดีดตัวขึ้นระยะสั้นได้ครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะดีดขึ้นได้สูงแค่ไหนนะครับ ขึ้นอยู่กับขาใหญ่ว่าจะทุบใส่หน้าเม่าตอนไหน แผนการเทรดในวันนี้ก็แนะนำให้เน้นดักทุบไปก่อน งดเปิด buy ทุกกรณีนะครับ เพราะโอกาสที่จะโดนกราฟเทใส่หน้ามีได้ตลอดเวลา แนวต้านวันนี้ก็จะใช้แนว Fibo 50% ของแท่ง Mother Bar ที่ราคา 1687.5 เป็นจุดดักทุบลงมาหาเป้าที่แนว Fibo 161.8% ที่ราคา 1668  ตัดขาดทุนที่ 1697 ครับ

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: silverza ที่ 31, มีนาคม  2021, 11:21:08 AM
ข่าวอัดฉีดเงิน 3.3 ล้านๆ ถ้าคอนเฟิมแล้วทองจะดีดไหมครับรอบนี้ xz55**

ตอนนี้อาจจะไม่เพราะ เงินใช้กระตุ้น เศรษฐกิจ
อาจจะลง ด้วยซ้ำ

*

CASE Forex

• 17,196
⭐ วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 31 มีนาคม 2564 เด้งไหวหรอไม่มัั้ง⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1705-1710 40-60 pip 250-300 pip

Signal Sell ก่อนหน้านี้เราได้มองว่าทองจะต้องเลือกทางว่าจะสามารถเบรคเอ้ากรอบทางไหนก่อนดีซึ่งตอนนี้แน่นอน ทุกท่านต้องเห็นแล้วว่านั้นคือแนวโน้ม ขาลงนั้นเอง หลุดลงมาแล้วแต่เราก็บอกไปต่อว่าตามน้ำหรือรอย่อขึ้นก็จะปลอดภัย แต่ด้วยความแรงของทองคำ มันก็เลยไม่รอใครทั้งนั้นเพราะฉะนั้นตอนนี้เราก็มารอดูว่ากราฟทองก็มี อีก1 แนวรับด้านล่างที่รอเราอยู่นะครับ สวิงแนวรับปัจจบุันโดนทดสอบแล้วและยังไม่มีอาการจะสามารถดีดตัวขึ้นไปได้ แต่ก็ไม่แน่ถ้าลงไปถึง Low ที่สวิงก็อาจจะมีแรงดันกลับขึ้นมาก็ได้แต่ก็ไม่ขอนิยาม ว่าจะสาามารถทำให้กราฟกลับขึ้นไปถึง 1720 อีกครั้งชัวๆ เพราะว่าการวิ่งในกรอบของทองนั้นมีนานมาก และพอมันเลือกทางแล้วก็ไม่อยากให้สวนทางเท่าไหร่ มีสิทธิที่จะมุดอย่างเดียวได้อีกรอบเลย และอาจจะทะลุ Low 1670 ลงไปยาวๆเลยก็เป็นได้เพราะกราฟได้กลับมาขาลงตามเทรนใหญ่ก่อนหน้านั้นแล้วด้วยนั้นเองก็ไปเจอกันที่ Low ก่อนละกันแล้วค่อยว่ากันว่าจะไป 1500 1600 อีกหรือไม่ แต่โซนนี้คือ ดีมานของจริง ของการเบรคขึ้นมาทำราคาสูงสุดในประวัติศาสตร์ทองคำ // จากการวิเคราะห์เมื่อวานเรามองว่ามันน่าจะลงทันทีจากแรงเดิมที่หลุดกรอบมาก็มั่งจะรุนแรงเสมอก็ได้ลงที่ Low จริงๆจนได้ และตอนนี้เกิดการโต้แย้งอยู่ว่ากราฟนั้นจะลงต่อไปในทันทีหรือจะสามารถยกตัวขึ้นมาแนวต้านใหม่ 1700-1710 ได้หรือไม่ ก็ไม่ขอนิยามว่าจะสามารถขึ้นได้จริงแต่หากขึ้นไปถึงโซน 1710 ได้จริงๆก็น่าจะเป็นโซนทุบสำคัญซ้ำลงอีกอย่างรุนแรง แต่ในปัจจุบัน ขอมองว่ารูปแบบกราฟแบบนี้ย้อนกลับมาโค้งตัวยากมากที่จะย้อนกลับไปรับจุดทุบสำคัญในเมื่อเราคิดว่ามันจะขึ้นมา ทุกคนในตลาดก็รอเหมือนกันเพราะฉะนั้นเจ้ามือจะให้เรากินฟรีๆหรอครับ แน่นอนถ้าทุกคนรออยู่ผมก็ไปต่อชิวๆ โดยที่ไม่รับให้เบียดผลประโยชน์ดีไหม คนที่จะซื้อขึ้นก็น่าจะคาดหวังว่าซื้อไปหาโซนทุบสำคัญแต่หากทองเลือกจะลงแล้วเราไปสวนบาย ก็น่าจะได้เลือดกันแน่ๆเพราะฉะนั้นผมเลยให้ภาษีไปในฝั่งของการทุบต่อเนื่องไปหา 1640 โซนๆแนวซัพพลายสำคัญนี้ที่แรกต่อไป เพราะถึงเราทุบยังไงโดนลากขึ้นไป % ที่เราจะลากยังไงก็ไม่นานแน่ๆ เพราะฉะนั้นทุบดีที่สุด

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 31 มี.ค. ข่าวทองภาคบ่าย📊

📣 Highlight :  ทองร่วงแตะ Low เช้านี้ $1,678‼️ เข้าใกล้ Low ปีนี้ $1,676‼️ หลังดอลล์แกร่ง,บอนด์ยีลด์ทะยาน แต่แรงขายทองเริ่มชะลอ  📌วันนี้ 19.15 น.จับตาตัวเลขการจ้างงานภาคเอกชนจาก ADP  📌จับตาสหรัฐเผยแผนลงทุนโครงสร้างพื้นฐานรอบใหม่วงเงินสูงราว 3 ล้านล้านดอลลาร์ พร้อมติดตามดอลลาร์ใกล้ชิด ชี้ทองเพิ่ม

❌ Dollar Index ทะยานขึ้นแรงเหนือ 93.40 จุด ตามการดีดตัวขึ้นแรงของบอนด์ยีลด์สหรัฐอายุ 10 ปีพุ่งสูงสุดในรอบ 14 เดือน ขานรับแนวโน้มเศรษฐกิจสหรัฐฟื้นตัว #กดดันทอง

❌ รัฐบาลเยอรมนี ประกาศว่า วัคซีนป้องกันโรคโควิด-19 ของแอสตร้าเซนเนก้าจะถูกใช้เฉพาะกับผู้ที่มีอายุ 60 ปีขึ้นไปเท่านั้น การตัดสินใจเป็นไปตามข้อมูลที่มีอยู่ในปัจจุบันเกี่ยวกับการเกิดผลข้างเคียงที่ทำให้ลิ่มเลือดอุดตัน ซึ่งแม้จะเกิดได้ยากแต่ก็รุนแรงมาก โดยจะเกิดขึ้นในช่วง 4-16 วันหลังได้รับการฉีดวัคซีน และส่วนใหญ่จะเกิดในผู้มีอายุต่ำกว่า 60 ปี #กดดันยูโร #กดดันทอง

❌  ผลผลิตอุตสาหกรรมเกาหลีใต้ขยายตัวสูงสุดในรอบ 8 เดือน หลังส่งออกแข็งแกร่ง  #กดดันทอง

⭕️ ฮั่งเส็งปิดเช้าลบ 88.69 จุด ตามทิศทางดาวโจนส์  #หนุนทอง

📌 19.15 น.ตามเวลาไทยวันนี้ เน้นติดตามการเปิดเผย ตัวเลขการจ้างงานภาคเอกชนจาก ADP ของสหรัฐ 

📌 จับตาแผนลงทุนโครงสร้างพื้นฐานรอบใหม่ของสหรัฐวงเงินสูงถึงประมาณ 3 ล้านล้านดอลลาร์ของปธน.โจ ไบเดน ซึ่งเตรียมที่จะเปิดเผยในวันนี้ (พุธที่ 31 มี.ค.ตามเวลาสหรัฐ)

▶️ เบื้องต้นดอลลาร์และบอนด์ยีลด์สหรัฐตอบรับในเชิงบวกจากความหวังดังกล่าว

▶️ แต่แนะนำจับตาความเคลื่อนไหวต่อไปอย่างใกล้ชิด เพราะการประกาศแผนน่าจะมาพร้อมประเด็นการเก็บภาษีเพิ่มขึ้น อาจส่งผลให้ดอลลาร์พักตัวได้ อาจช่วยชะลอแรงขายทองคำและหนุนแรงซื้อกลับเข้ามาบ้าง

Source : Infoquest, Bisnews, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch

*

admin

• 80,660
ทองมาให้ทุบแล้วนะครับ
Tho*/ Thor 1 Tho*/ Thor 1

*

admin

• 80,660

ถ้าวันนี้ TF day ปิดเขียว พรุ่งนี้มีลุ้นขึ้นต่อ **11

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: silverza ที่ 31, มีนาคม  2021, 11:44:38 PM
ถ้าวันนี้ TF day ปิดเขียว พรุ่งนี้มีลุ้นขึ้นต่อ **11

ระยะ สวิง ยังเยอะครับ
TKo*)

*

noopik

• 188

อ้างจาก: admin ที่ 31, มีนาคม  2021, 11:45:17 PM
อ้างจาก: silverza ที่ 31, มีนาคม  2021, 11:44:38 PM

ระยะ สวิง ยังเยอะครับ
TKo*)

สวิงกินตับ   xz55** xz55**