กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ bitcoin BTC/USD วันที่ 30 มีนาคม 2564

• 0 replies
  • 402 views

กราฟ BTC เมื่อวานนี้กราฟก็ไม่ยอมลงมาเบรกสวิงโลวของสัญญาณ Divergence ตามแผนที่รอนะครับ แต่กราฟเลือกที่จะขึ้นไปเบรกไฮแทนและก็วิ่งขึ้นไปต่อจนไปถึงเป้าด้านบนที่แนว Fibo 161.8% ได้เรียบร้อยแล้ว ก่อนที่จะดีดตัวกลับลงมาจนถึงตอนนี้ สำหรับแนวโน้มที่ H1 และ H4 ตอนนี้ก็กลับมาเป็นขาขึ้นตาม DAY แล้วนะครับ เพราะกราฟได้ขึ้นมาเบรกสวิงไฮก่อนหน้าได้แล้ว แนวต้านถัดไปที่กราฟน่าจะขึ้นไปทดสอบได้ต่อคือที่แนวต้าน 58550$ ที่แนวต้านนี้อาจจะต้องระวังกราฟดีดลงมาแรงได้เช่นกัน เพราะเป็นแนว supply zone ที่เคยดันกราฟลงมายาวๆในอดีต ดังนั้นวันนี้ก็จะใช้แนวต้านนี้เป็นเป้า TP เป้าสั้นไปก่อนนะครับ แนวรับวันนี้ที่จะใช้เป็นจุดเข้า Buy อยู่ที่ราคา 56200$ - 55440$ ตัดขาดทุนที่ 54500$ ครับ ก็ไม่แน่ใจนะครับว่ากราฟจะย่อลงมารับให้รึป่าว เพราะแรงซื้อของเมื่อวานก็ถือว่าเยอะพอสมควร หากท่านใดกลัวตกรถก็ลองรอเข้า Buy Stop ที่ 57850$ ดูก็ได้ครับ แล้วตั้ง SL ไว้ที่ 56900$ ครับ