กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

โครงการอบรม Technical Forex Analysis รุ่นที่ 1

• 70 replies
  • 13,460 views
*

Leonadon

โครงการอบรม Technical Forex Analysis รุ่นที่ 1
« เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 07:57:55 PM »
โครงการอบรม Technical Forex Analysis รุ่น1

สวัสดีครับชาวเทรดไรเดอร์ทุกท่านครับ ทางเว็บได้มีกิจกรรมดีๆมาให้เทรดไรเดอร์กันอีกแล้วนะครับ สำหรับครั้งนี้ถือเป็นครั้งแรกอีกเช่นเคยครับ

เอาละครับ โอกาศพิเศษของพวกเรามาถึงแล้วนะครับ ผม Alove2Win กับท่าน Admin แห่งเทรดไรเดอร์และผู้สนับสนุน ได้ร่วมกันจัดโครงการอบรม Technical Forex Analysis รุ่นที่ 1 นะครับ รุ่นแรกกันเลยทีเดียว สำหรับเก้าอีกที่ทางเว็บเราได้รับการสนับสนุนมามีเพียง 10 ท่านเท่านั้นนะครับ จากทั้งหมด 25 ที่นั่งครับ

หากพี่ๆน้องๆ หรือท่านใดคนไหนก็ตามแต่ สนใจนะครับ รบกวนลงชื่อนะครับ ลงชื่อยืนยันมาได้ในกระทู้นี้นะครับ ภายในสัปดาห์นี้นะครับ สำหรับวิทยากรของเราจะเป็นใครที่ไหนไม่ได้ครับนั่นคือ Admin หรือเฮียโอ๋ของเรานี่เอง และ มี อ.พิเศษที่ให้เกียรติมาเป็นวิทยากรด้วยนะครับ

สำหรับวันเวลาและ สถานที่นะครับ  วันเสาร์ที่ 19 กันยายน 2558 เวลา 9:30-16:30  ที่ตั้ง อาคารเพลินจิตเซ็นเตอร์ ชั้น 3 ถนนสุขุมวิท (ลงสถานี BTS เพลินจิต) ค่าใช้จ่าย ฟรีตลอดงาน (มื้อกลางวัน และขนมพักเบรค) และที่สำคัญครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายแอบแฝงใดๆทั้งสิ้นนะครับ ย้ำ มาแต่ตัวเก็บความรู้กลับให้เต็มแน่นๆไปเลยครับ ฟรีครับ ฟรี

สำหรับหัวข้อการอบรม ไม่ยากเลยครับ ทุกท่านสามารถมาเรียนได้ หากท่านใดมี โน็คบุค เทปเล็ต กล้องจะเอามาประกอบการเรียนก็ได้นะครับ อัพเดทครับ ไม่มีการถ่ายทอด และไม่มีการอัดวีดีโอนะครับ

หัวข้อมีดังนี้นะครับ

1. Trend line
2. Support Resistance
3. Divergence
4. Breakout
5. fibonacci
6. Elliot Wave
7. 50 system
8. RSI Trading system
9. Demand Supply
10. Master Candle
11. Money Management

เห็นไหมครับ เป็นหัวข้อพื้นๆฐานที่ทุกท่านสามารถเรียนรู้ได้ครับ ทุกสาขา ทุกอาชีพ ทุกเพศทุกวัยครับผม

ทิ้งท้ายกันสักนิดนะครับ สำคัญครับ

บอร์ดไม่สนับสนุนและไม่มีนโยบายระดมทุนเทรดใดๆทั้งสิ้น หากพบกระทู้เกี่ยวกับการระดมทุนหรือ โฆษณาเกินจริงทางบอร์ดจะดำเนินการลบกระทู้นั้นและลบ User นั้นทันทีโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า และบอร์ดจะนำเสนอแต่สิ่งที่เป็นจริงและพิสูจน์ได้เท่านั้น ไม่ขายความฝันให้เกินความจริง

ทางทีมงานไม่สนับสนุนการประกาศสอนเทรด forex โดยมีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งนั้น เนื่องจาก ทีมงานมองว่า คนที่สอนเทรด Forex แล้วมีค่าใช้จ่ายในการสอนคือคนที่ยังไม่ประสบความสำเร็จ และคนไม่ประสบความสำเร็จจะสอนใครที่ไหนได้ เพราะหากคนที่ประสบความสำเร็จ ในตลาด Forex แล้ว ค่าตอบแทนเล็กน้อยแทบไม่มีความหมายเพราะเขาจะมีใช้อย่างเหลือเฟือ และผู้ที่ประสบความสำเร็จนั้นเขาก็ยินดีที่จะแบ่งปัน ความสำเร็จให้ผู้อื่นเช่นกัน

ดังนั้นการเปิดสอนครั้งนี้ จะไม่มีค่าใช้จ่ายและการระดมทุนใดๆทั้งสิ้น นะครับ

ขอขอบคุณผู้สนับสนุนใจดีของเรานะครับ คุณเล็ก 121Coffee ชื่อคุ้นๆไหมครับ ก็คือท่านเทรดเดอร์ที่อยู่ในบอร์ดเรานี้แหละครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

ขั้นตอนการจองสิทลงทะเบียนนะครับ

1. ให้พิมพ์ชื่อยูสเซอร์ที่ใช้ในเว็บบอร์ดของตัวเอง แล้วพิมพ์ว่า จองสิทลงทะเบียน ตัวอย่าง ลำดับที่ 1 Alove2Win จองสิทครับเมื่อคนต่อไปจะจองก็ให้ดูลำดับข้างบนว่าถึงลำดับที่เท่าไรแล้วนะครับ ตัวอย่างเช่น ลำดับที่ 2 Cwick จองสิทครับ

2. เมื่อจองสิทในกระทู้นี้เสร็จแล้ว ให้ PM ไปหาแอดมินแล้วแจ้งรายละเอียดดังนี้ ให้ดูว่า ตัวเองจองสิทลำดับที่เท่าไร แล้วให้แจ้ง ลำดับ ชื่อนามสกุลพร้อมเบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้สะดวก ตัวอย่างดังนี้ ลำดับที่ 2 Cwick นายสัญชัย ดูดีมีสาระ เบอร์โทร 081-1234567 เมื่อแจ้ง PM ไปหาแอดมินแล้ว แอดมินจะมาแจ้งในนี้ว่า ใครคอนเฟิมแล้วบ้างนะครับ

เปิดให้ จองจนถึง วันที่ 15 กันยายนนี้นะครับ หากครบ 10 ท่านตามจำนวนแล้ว ท่านอื่นสามารถจองสิทได้เรื่อยๆเพื่อเป็นท่านสำรอง หาก 10 ท่านแรกที่จองแล้วเกิดยกเลิก จะให้สิทท่านที่จองลำดับที่ 11 12 13 ตามลำดับต่อไป

ท่านใด หากเกิดการคอนเฟิมกับแอดมินแล้ว หากจะยกเลิกให้แจ้งภายในวันที่ 14 กันยายนนี้นะครับโดย PM ไปแจ้งแอดมินอีกครั้ง เพื่อจะได้มอบที่นั่งให้เพื่อนๆคนอื่นต่อไป

ปล. ใครได้ไปและมีเสื้อบอร์ดของเราก็อย่าลืมใส่เสื้อเว็บบอร์ดไปด้วยนะครับผม สำหรับใครที่ไม่มีก็แต่งตัวฟรีสไตล์ครับ
ขอบอก แอดมินหล่อมาก ว๊ายยกรี๊สสสส

ขอบคุณครับเทรดเดอร์ทุกๆท่าน  (TH)** (TH)** (TH)**

*

Leonadon

Re: โครงการอบรม Technical Forex Analysis รุ่นที่ 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 08:11:52 PM »
ขอขอบคุณ traderider.com ท่าน Admin และ ผู้สนับสนุน ท่านเล็ก 121Coffee  อีกครั้งครับผม ที่ร่วมสนับสนุนให้เกิดกิจกรรมดีๆเพื่อการแบ่งปันแก่เพื่อนๆของเราครับ

*

jack

Re: โครงการอบรม Technical Forex Analysis รุ่นที่ 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 08:16:37 PM »
ขอบคุณครับ สำหรับกิจกรรมดีๆ แบบนี้  น่าสนใจมากครับ

Ha)** Ha)** Ha)**

*

True

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 08:30:47 PM »
  thank**น่าสนใจ เสียดายอยู่หาดใหญ่ไปไม่ได้

*

yong

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 08:39:44 PM »
น่าสนใจมากๆครับ ขอบคุณบอร์ดนี้มากๆ บอร์ดนี้เป็นบอร์ดแบ่งปันโดยแท้จริง ประทับใจบอร์ดนี้มากครับ
ขอให้เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปครับ...(ยิ่งให้...ยิ่งได้รับ...)
็Hip** ็Hip** Thor 1 Thor 1 thank** thank**

*

haze

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 08:41:29 PM »
น่าสนใจมากครับ อยากไปจัง (ครั้งที่แล้วก็พลาดของ XM ไป ฮ่าๆ)

*

Arnont_J

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 08:42:31 PM »
เชียงใหม่อดเลย ว่าแต่เสื้อบอร์ด สั่งซื้อได้ที่ไหนครับ อยากได้บ้างจุง wink*** wink***

*

dakillerz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 09:08:22 PM »
เยี่ยมมากครับ โครงการดีดี เก็บเกี่ยวความรู้ โตด้วยกัน ไปด้วยกันไปได้ไกล
แต่ผมอยู่บ้านนอก เลยอดไป อิอิ  ็Hip** ็Hip**

*

ratchakon

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 09:13:41 PM »
 ็Hip** ็Hip**
อยากไป จัง แต่บ้าน ผมอยู่ภูเก็ต
DOY** DOY** DOY**

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 09:31:11 PM »
Traderider นี่เป็นเว็บบอร์ดที่ประทับใจสุดๆ เลยครับ
ทั้งเนื้อหา สาระ ทั้ง น้ำใจ ให้เกินร้อยเลยสำหรับเว็บบอร์ดนี้  Thor 1

*

vita

• 458
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 09:59:59 PM »
น่าสนใจมากคับสำหรับมือใหม่อย่างผม
ถ้าไม่ติดอะไรผมไปด้วยแน่นอนคับ
(TH)** (TH)** (TH)**
ขายหมูดีกว่าติดเหวติดดอย ท่องไว้...ไม่โลภ !!!

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 10:19:01 PM »
ขอบคุณครับ สำหรับกิจกรรมดีๆ ผมจะรีบเคลียร์ธุระไปให้ได้ครับ

*

Leonadon

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09, กันยายน 2015, 01:19:42 AM »
อ้างจาก: Arnont_J ที่ 08, กันยายน  2015, 08:42:31 PM
เชียงใหม่อดเลย ว่าแต่เสื้อบอร์ด สั่งซื้อได้ที่ไหนครับ อยากได้บ้างจุง wink*** wink***
สำหรับเสื้อเป็นรุ่นลิมิเต็ดครับ ไม่มีผลิตที่ไหนแล้วครับ รายละเอียดตามลิ้งนี้ครับ http://traderider.com/index.php/topic,1960.0.html แต่ถึงอย่างไรก็คอยติดตามนะครับ มีผู้สนับสนุนเมื่อไรก็จัดเย็บเพื่อเทรดไรเดอร์เมื่อนั้น

*

sclvp

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09, กันยายน 2015, 07:23:15 AM »
"ทางทีมงานไม่สนับสนุนการประกาศสอนเทรด forex โดยมีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งนั้น เนื่องจาก ทีมงานมองว่า คนที่สอนเทรด Forex แล้วมีค่าใช้จ่ายในการสอนคือคนที่ยังไม่ประสบความสำเร็จ และคนไม่ประสบความสำเร็จจะสอนใครที่ไหนได้ เพราะหากคนที่ประสบความสำเร็จ ในตลาด Forex แล้ว ค่าตอบแทนเล็กน้อยแทบไม่มีความหมายเพราะเขาจะมีใช้อย่างเหลือเฟือ และผู้ที่ประสบความสำเร็จนั้นเขาก็ยินดีที่จะแบ่งปัน ความสำเร็จให้ผู้อื่นเช่นกัน

ดังนั้นการเปิดสอนครั้งนี้ จะไม่มีค่าใช้จ่ายและการระดมทุนใดๆทั้งสิ้น นะครับ"

ประโยคนี้โดดใจมากคับ

ขอบคุณครับ จะรอข่าวครับ อยากไปมากครับ

xc4* xc4* xc4* xc6* xc6* xc6*

*

chutng

• 673
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09, กันยายน 2015, 07:28:18 AM »
 thank**

อยากเป็นรุ่น 1 จังเลยครับ