กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🟢วางแผนเทรด ทองคำ พุธ 3 มีนาคม 2564 ขึ้นมาพักตัวสักหน่อยค่อยรอข่าว Non Farm🟢🟢

• 21 replies
  • 3,644 views
*

admin

• 80,648
🔔🟢วางแผนเทรด ทองคำ พุธ 3 มีนาคม 2564 ขึ้นมาพักตัวสักหน่อยค่อยรอข่าว Non Farm🟢🟢

ราคาทองคำวันนี้ : Buy LimitPrice:1725   
TP1:1750RR:
TP2:1770RR:
TP3:RR:
SL:1710  

Signal Date: 03/03/2564 10:34

🔔🔔 ราคาทองคำ จากเมื่อวานล่าสุด กราฟราคาทองคำ ลงไป ทำ Low ได้ที่ 1705$ ก่อนที่เช้านี้ ราคาทองคำจะปรับตัวขึ้นมาที่ 1740$/Onz ถือว่ามีแรงซื่้อเข้ามา มากจาก การที่ราคาทองคำ ลดต่ำลงมาก แต่แนวโน้มโดยรวมแล้ว ราคาทองคำตอนนี้ปรับเป็นขาลงเต็มตัวตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ที่แล้วนะครับหลังจากเกิด Deathcorss ที่ TFDay ตอนนี้กราฟยังหลุดเทรนไลน์ ลงมาอีก แน่นอนครับว่า ระยะยาว กราฟเป็นเทรนขาลง แต่ แผนการเทรดวันนี้เป็นการ Rebound ทางเทคนิคเท่านั้น ครับ โดยมองว่ากราฟจะไปทดสอบแนวต้าน ใหม่ 1770 ซึ่งแนวนี้เคยเป็นแนวรับเก่า และจากแรงซื้อเมื่อวาน ที่ทำแท่ง Day ของ ราคาทองคำปิดบวกได้หลังจากทำ New Low กราฟจึงน่าจะขึ้นไปต่อเนื่องจากเมื่อวานได้ ส่วนหนึ่งมาจากแรงซื้่อทองคำ จากนักลงทุนรายย่อยที่เห็นราคาทองคำลงไปต่ำมาก จึงเข้าไปทยอยซื้อกัน ดังนั้น ในระยะนี้กราฟน่าจะยังปรับตัวขึ้นในเทรนขาลง ส่วนหนึ่ง อาจจะรอสัญญานที่ชัดเจนจากการประกาศตัวเลข Non farm วันศุกร์นี้

🟩🟩#SPDRซื้อทองคำ🟢+2.62 ตัน🟩🟩

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  3 มีนาคม 2564

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่งเพิ่มขึ้น 🟢+2.62 ตัน

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด 🟢1087.12 ตัน

เดือนนี้  มีนาคม 2564 ลดลง  🔻🔻6.42 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 83.62 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,173
⭐ วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 3 มีนาคม 2564 ขึ้นมาก็จะทุบเว้ยยย⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1735 70-90 pip 250-400pip

Signal Sell ยินดีด้วยกับเหล่าบรรดาเจ้าพ่อทองคำในสัปดาห์ที่แล้ว ทองได้มุดทะลุโลกไปตามคาดและใครที่โลภกว่านั้นไม่ยอมปิดออเดอร์ก็จะเห็นว่าพลังของทองลงไปแรงก็กลับขึ้นมาแรงได้แล้วเช่นกันกลับมาแทบจะถึงจุดทุบเดิมๆกันเลยทีเดียวด้วยซ้ำเพราะฉะนั้นหากใครที่สามารถปิดกำไรปลายๆทางได้ก็ยินดีด้วยจร้า มาตอนนี้เรามาลุ้นให้กราฟสามารถกดลงจากโซนทุบเดิมๆ ไปหาแนวรับสำคัญต่อๆไปกันดีกว่าจร้า มองกันไม่ผิดครับ รอบนี้ ไปโลเดิมจนถึงแนวรับสำคัญใหม่ อาจจะมี 10000จุดหรือ 1000 ปิป ++ กันเลยทีเดียวสำหรับขาลงอย่างทองสงสัยจะคิดถึง EMA 200 Week ขึ้นมา // ทองจากเมื่อวานที่เราไล่ทุบกันทั้งราคาแรก และราคา 2 ใครที่ติดตามแน่นอนต้องเห็นการทุบดีดลงแน่ใครไม่โลภก็น่าจะปิดทำกำไรได้พอตัวทั้ง 2 จุดแต่สำหรับหลวงปู่เค็มเองนั้นโลภมาก โดน SL หน้าออเดอร์เอาไปกินสม่ำเสมอ เพราะฉะนั้นไม่ต้องห่วงเลยมาวันนี้ต้องไม่พลาด Gold ทองคำของเราได้ขึ้นมาถึงโซนที่ตัดสินชะตากรรมแล้วว่าจะขึ้นอีกครั้งหรือจะลงต่อยาวๆ ไม่ต้องบอกก็รู่ว่าทรงกราฟแบบนี้ ยังไงก็ต้องลงแน่นอนเพราะฉะนั้น เตรียมความพร้อมของพอร์ตให้ดีเราจะทุบกันแล้วจร้าา

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

Abacus12

• 2,220
ซิกมีสองทงเลย ตกรถไม่ทันเที่ยวเซลจาก 1740 ละ รอบายตามแอดละกัน
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

เอาละสิ sig ทั้ง2 ท่าน คนละทาง เอไงดีละ ขอเทรดเดอร์สายเขียว ตัดสินให้หน่อย

*

Abacus12

• 2,220
เหมือนอยากลงอย่างเดวเลย
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....

มันจะลงจริงๆ ใช่ไหม หลุดsell ไปแล้ว ติดบายแทน ตู cheetah* cheetah*

(TH)** กราบหลวงปู่เค็ม  (TH)**

*

admin

• 80,648
ของ Ad stop loss หลวง ปู่เค็ม มาแรงวุ้ยช่วงนี้
**11 **11
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Abacus12

• 2,220
โอย โดนเละเบย ช่วงลงเด้งเซลๆ กดเซลราคาไหนก็กำไร เหมือนตอนบินเลยทอง
หลวงปู่แม่นมากเลยช่วงนี้ พรุ่งนี้ป๋มรอซิกนะ ขอมาไวๆ มาม่าเลย  (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: Abacus12 ที่ 03, มีนาคม  2021, 10:26:10 PM
โอย โดนเละเบย ช่วงลงเด้งเซลๆ กดเซลราคาไหนก็กำไร เหมือนตอนบินเลยทอง
หลวงปู่แม่นมากเลยช่วงนี้ พรุ่งนี้ป๋มรอซิกนะ ขอมาไวๆ มาม่าเลย  (TH)** (TH)**

ของเขาดีจริง ครับ
xc4* xc4*

*

admin

• 80,648
ทองคำ New Low อักแล้วจ้ากำลังทดสอบ แนวรับ 1700$

spy/*/ spy/*/ spy/*/

*

noopik

• 188
อ้างจาก: admin ที่ 03, มีนาคม  2021, 10:33:50 PM
อ้างจาก: Abacus12 ที่ 03, มีนาคม  2021, 10:26:10 PM

ของเขาดีจริง ครับ
xc4* xc4*

หลวงปู่เค็ม เค้าจับมือกับหลวงพ่อรวย
xc8* 555+

*

Abacus12

• 2,220
แอดมีแววเด้งถึงไหนอ่า จะไปปิดไม้บาย ยังถืออยู่

*

admin

• 80,648
อ้างจาก: Abacus12 ที่ 03, มีนาคม  2021, 11:20:43 PM
แอดมีแววเด้งถึงไหนอ่า จะไปปิดไม้บาย ยังถืออยู่

ลุ้นให้หลุด 1740 ครับถ้าไปได้จะไปถึง 1770
**hulk3**