traderider forex ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 23 กุมภาพันธ์ 2564 ไม่ยอมหยุดใช่ไหมได้ซื้อยาวๆ

• 5 replies
  • 337 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,967
  • 165
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 23 กุมภาพันธ์ 2564 ไม่ยอมหยุดใช่ไหมได้ซื้อยาวๆ

Type Price SL TP
Signal 1 ฺBuy 1.4000-1.40330 40-60 pip 200-250 pip

Signal Buy คู่เงินคู่นี้ไม่คิดจะย่อตัวให้ได้เข้าซื้อเน้นๆเสียที เห็นทีจะพุ่งไปจนกว่าจะหมดรอบแล้วละมั่ง เอาก็เอาเป็นอย่างนี้ก็แสดงว่าก็ยังคงย่อเล็กๆแล้วก็ดีดต่อไปเรื่อยๆๆ ไม่มีจบเพราะฉะนั้นก็มาหาจุดย่อเพื่อเข้าตามเทรนในจุดได้เปรียบกันแล้วกันนั้นคือราคา ดีดเก่าแนวรับที่ H4 เคยมีการดีดกลับขึ้นมาคือโซน 1.4000 +- /20-30 pip ตรงนี้ให้ทำการหาจุดเข้าออเดอร์ตามน้ำขึ้นไปนิวไฮ เรื่อยๆ อีกอย่างเคยนั้นเอง ปล.เสียดายไม่มีไม้ใหญ่เหลือแล้วเลย

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ noopik

• **
  • 109
  • 0
ไม่เคยรอเลย มะวาน buy ตามน้ำไปเบาๆ. ไม่ลงมาเกี่ยวจุดเข้าสักเท่าไหร่

**6004** pig 1** pig 1**

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 9,788
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..
 (TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาา..

วันนี้เพิ่งได้เข้ามาในบอร์ด..ยาว ไม่ยาว ดูเอาเองแล้วกาน ท่าน CAZE..พอใช้ได้ไหมคะ ลูกเพ่... xc8* xc8*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, กุมภาพันธ์ 2021, 06:52:39 PM โดย Lil Mayfly »
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• 9,788
  • 28
ที่นำมาโพสต์..ไม่ใช่ว่า อวด หรือเก่ง อะไรหรอกนะคะ..แค่อยากให้เป็นพลัง เป็นแรงบันดาลใจ ให้หลายๆท่านที่อาจจะเพิ่งเข้ามาสายนี้ คือเราเอง เพิ่งเข้ามาที่นี่ได้ 2 ปีเต็ม..ความรู้ ประสบการณ์ คำปรึกษาหารือ ที่ได้รับจากที่นี่ ทำให้เรามีวันนี้ เป็นอย่างที่เป็นนี้ได้

เราเคยล้มลุกคลุกคลานมาก่อนเช่นกัน จากฝากเงินเข้าพอร์ตแทบทุกวัน ปัจจุบันไม่ต้องฝากแต่ใช้กำไรที่ได้ เทรดต่อไปเรื่อยๆและถอนตามสมควร
ไม่ใช่เก่ง ไม่เก่งเลย จริงๆ..แต่เรา กัดไม่ปล่อย ท้อมีบ้าง เคยบ้าง แต่ไม่ถอย..ทีมที่ปรึกษาดีๆของพวกเรามีอยู่ที่นี่แล้ว..ขอให้มั่นใจ..

ถามเถอะค่ะ เรียนรุ้ไปด้วยกันค่ะ..เราทำได้ ท่านก็ต้องทำได้ ท่านทำได้ เราก็ต้องทำได้ เช่นกันค่ะ..ขอให้มุ่งมั่น ก็ต้องสำเร็จสักวันจนได้ค่ะ แต่อย่าใจร้อน อย่าโลภ อย่ารีบ อดทน " เย็นให้พอ รอให้เป็น " หมั่นถาม หมั่นหาอ่าน หาศึกษา จากในนี้ มีบทเรียนให้อ่านเยอะแยะมากมาย

มีน้องๆ หลายท่าน inbox มาขอแนวทาบ้าง ขอ line เพิ่อคุยด้วยบ้าง..เราบอกเลย ไม่สามารถทำตรงนั้นได้จ้า ไม่ได้หวง แต่ยังไม่เก่งพอ ยังต้องเรียนรู้อีกมาก..เพราะทุกวันนี้เราเองยังต้องปรึกษา แอดมินและทีมงาน อยู่เลยจ้า..ขอให้มั่นใจในแอดมินและทีมงานเถอะนะคะ..ไม่ถูกทุกครั้งแค่ถูกมากกว่าผิด  ไม่กำไรทุกครั้ง แต่กำไรมากกว่าขาดทุน ก็ดีถมไปแล้วจ้า

ไม่ใช่หน้าม้า..แต่สิ่งที่กล่าวมา จากใจจริง ค่ะ..
(TH)** (TH)** (TH)**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, กุมภาพันธ์ 2021, 07:32:25 PM โดย Lil Mayfly »
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• 9,788
  • 28
โห้..ไปกันใหญ่กันโต..รวยกันใหญ่กันโต..บินโชว์แต่เช้าเลย.. xc8* xc8* xc8*

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 63,485
  • 2608
โห้..ไปกันใหญ่กันโต..รวยกันใหญ่กันโต..บินโชว์แต่เช้าเลย.. xc8* xc8* xc8*

เหมือน พี่ จะรวยแต่เช้าเลย นะครับ แหม
อิจฉาแท้
 xc8* xc8* xc8* Hulk 2** Hulk 2**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Tags: gbp/usd 

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill