กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔻วางแผนเทรด ทองคำ ศุกร์ 19 กุมภาพันธ์ 2564 ใครไม่ทุบทอง แต่เราทุบ**ขาทุบยกมือขึ้น**⭐⭐

• 15 replies
  • 3,567 views
*

admin

• 80,624
🔔🔻วางแผนเทรด ทองคำ ศุกร์ 19 กุมภาพันธ์ 2564 ใครไม่ทุบทอง แต่เราทุบ**ขาทุบยกมือขึ้น**⭐⭐

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1785   
TP1:1750RR:
TP2:1730RR:
TP3:RR:
SL:1810  

Signal Date: 19/02/2564 11:26

🟥🏆🟥 ราคาทองคำตอนนี้ ถือว่าเข้าสู่ช่วงของเทรนขาลงแบบเต็มตัว อาจจะลงไปยาวแบบถาวรหลายปี หรือ อาจจะกลับขึ้นมาทดสอบที่ 2000$ อีกครั้งก็มีความเป็นไปได้เช่นกันครับแนวโน้มกราฟวันนี้คงต้องว่ากันตามเทรนหลักกันก่อนเนื่องจากตอนนี้ Down theory ขาลงและ การทำ Low ต่อเนื่องของเราคาทองคำ นั้น มีมาทุกวันล่าสุด กราฟราคาทองคำ สามารถทำ Low ใหม่ได้ที่ 1760$/Onz และแน่นอนว่าเป็น Low ที่มีนัยยะ และเป็นช่วงนี้เป็นการตัด ตัวกันของสัญญาน ขาลง Deathcross ใน Time Frame Day จากเส้น SMA 50 /SMA 200 ตัดกันในรอบ 2 ปีแนวโน้มกราฟวันนี้ แม้ว่ากราฟจะ ทำ Low ไปแล้วและเรายังเทรดตามเทรนวันนี้จึงเน้นไปที่ การหาจังหวะ Sell ตามเทรนหลักครับ วันนี้รอ Sell ที่แนว 1785 ที่กราฟอาจจะ Pullback มาได้เป้าหมาย New Low 1750-1730$ ครับผม ส่วน SPDR ยังไม่มีอัพเดทนะครับวันนี้ แต่ 3 เดือนหลังสุด โดยรวมแล้ว SPDR เทขาย ทองคำออกมาอย่างเดียว ครับ

⛑⛑⛑#SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง ⛑⛑⛑

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  18 กุมภาพันธ์ 2564

🏆🏆 #SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 🔻🔻 1132.89ตัน

เดือนนี้  กุมภาพันธ์ 2564 ลดลง  🔻🔻 27.24 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 37.85 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624

ว่าด้วยเรื่องเทรนไลน์จะดีดตรงนี้หรือ หลุดตรงนี้ เดี๋ยวรู้กัน ครับ แต่ที่ แน่ๆ กราฟ New Low ไปแล้ว นะ
**Hea** **Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 19-02-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/2OIL5gE

*

admin

• 80,624

🏆🥇 MTS Gold Analysis (เช้า): ทองคำยังลงต่อ ทดสอบ $1760 📊📉
✅ ทองคำยังเป็นแนวโน้มขาลง
✅ แนะนำให้ทำกำไรในลักษณะ "ขายก่อน" หรือ OPEN SHORT
✅ ไม่แนะนำให้ถือครองสถานะ Long เวลานี้
✅ ผู้ถือสถานะ Short แนะปิดทำกำไรตามแนวรับหรือเมื่อราคาอ่อนตัว
✅ รอจังหวะราคารีบาวน์ หรือขึ้นไปไม่ผ่านแนวต้าน $1780-1790 จึงค่อยเปิด ขายก่อนอีกครั้ง
✅ มี Stop Loss สูงกว่าระดับราคาที่ขาย หรือสูงกว่าแนวต้านเสมอ
.
🛎 บทวิเคราะห์.. ฉบับเต็มๆ: http://www.mtsgold.co.th/th/research/analysis/ 🛎
.
Gold Spot
⚖ แนวต้าน: $1780 $1790
⚖ แนวรับ: $1750 $1720
❎ Stop Loss: $1790
.
Gold Online Futures (GOH21)
⚖ แนวต้าน: $1752 $1792
⚖ แนวรับ: $1752 $1722
❎ Stop Loss: $1792
.
Gold Comex (GCJ1)
⚖ แนวต้าน: $1779 $1790
⚖ แนวรับ: $1749 $1718
❎ Stop Loss: $1790
.
💥 GFG หมดอายุ 24 ก.พ. 64 แนะเริ่มเปลี่ยนมาถือ GFJ แทน 💥
💟 มีวินัยการลงทุนเสมอ เป็นเรื่องสำคัญมาก 💟

*

CASE Forex

• 17,135
⭐ วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วัน ศุกร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2564 กำไรเป็นกอบเป็นกำ ⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1774-1777 30-40 pip 60-350 pip

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1781-1785 1790 300-400 pip

Signal Sell ก่อนหน้านี้ใครทุบไปแล้วก็น่าจะอิ่มท้องกันแบบจุกๆ กันพอสมควรเลยเพราะว่าทองนั้นได้กระชากลงมาทีเดียว 200 กว่า pip แล้วตอนนี้ทองก็ย่อตัวขึ้นมมาแน่นอน ก่อนลงทองก็ต้องขึ้นมาหาจุดเข้าออเดอร์สำคัญๆก่อนจะลงอีกครั้งเพราะฉะนั้นโซนเข้าที่เราคาดหวังก็มี 2 แบบคือใครจะรอเข้าเน้นๆ ตามซิกนั้นก็คือจุดที่ทำออกมาว่าเป็นต้านสำคัญแล้วพร้อมกับตรงกับ EMA 200 m15 ด้วย ส่วนหากใครที่จะตามน้ำไปเลยเพราะก็ถือว่าตอนนี้กราฟกำลังจะลงที่เกิดจากการย่อตัวขึ้นมาแล้วพอสมควรก็แล้วแต่ศรัทธาและเงินในพอร์ตของท่านเลย ส่วนใครจะรอจุดเข้าก็จะมี RR ที่ชัดเจนเลยคือ 1: 5 - 1:10 กันไปเลยนั้นเอง มาลุ้นกันว่าทองจะมีจังหวะกระชากมาเก็บออเดอร์ที่เรารออยู่กันไหมและจะโดน SL หรือเปล่านั้นเอง // หลังจากที่กราฟวิ่งลงมาถึงเป้าหมายแรกทีนี้กราฟที่เรากำลังเห็นคือ มันมาโดนแนวรับสำคัญในรอบปี แต่กลับกลายเป็นว่ามันยังไม่สามารถดีดขึ้นมาได้อย่างรุนแรงไม่มีการ Reject ของราคามากขนาดนั้นที่จะย้อนกลับขึ้นไปเป็นไซต์เวย์รอบใหญ่ต่อไปยังคงปริมๆ ที่ปลายแท่งอยู่ เพราะฉะนั้นมีความเป้นไปได้ที่กราฟจะ ดีดขึ้นมาเล็กๆน้อยๆแล้วดิ่งลงไปมหาศาลในคืนวันศุกร์หรรษา นี้อีกเยอะๆเลยก็เป็นได้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,624
]

ตามนี้ครับ DeathCross ของ TFDay สำหรับ ราคาทองคำ

**Hea** **Hea** **Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 19, กุมภาพันธ์  2021, 11:52:17 AM

ตามนี้ครับ DeathCross ของ TFDay สำหรับ ราคาทองคำ

**Hea** **Hea** **Hea**
ถ้าเป็น death cross แบบนี้ คาดการณ์น่าลงถึงไหนคะ

*

noopik

• 188
1775.
1777.
จัดไปอย่างละ. 1 ไม้เบาๆ Tho*/ Tho*/

*

CASE Forex

• 17,135
อ้างจาก: noopik ที่ 19, กุมภาพันธ์  2021, 01:18:13 PM
1775.
1777.
จัดไปอย่างละ. 1 ไม้เบาๆ Tho*/ Tho*/
เนื้อๆไปสิครับพี่น้อง  xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

noopik

• 188

SPDR..ขายอีกแล้ว..แบบนี้..ทุบแหลกกกกก..ให้แตกเป็นเสี่ยงๆ..ไปเลย.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,624
⛑⛑⛑#SPDRเทขายทองคำ -5.25 ตัน⛑⛑⛑

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  20 กุมภาพันธ์ 2564

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่งลดลง 🔻🔻-5.25 ตัน

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 🔻🔻 1127.64 ตัน

เดือนนี้  กุมภาพันธ์ 2564 ลดลง  🔻🔻 32.49 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 43.10 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM