กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔻🔻วางแผนเทรด ทองคำ พฤหัสบดี 18 กุมภาพันธ์ 2564 ปีนี้เป็นปีทอง เอ๊ยทุบทองนะครับ⭐⭐

• 20 replies
  • 3,270 views
*

admin

• 80,624
🔔🔻🔻วางแผนเทรด ทองคำ พฤหัสบดี 18 กุมภาพันธ์ 2564 ปีนี้เป็นปีทอง เอ๊ยทุบทองนะครับ⭐⭐

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1800   
TP1:1760RR:
TP2:1750RR:
TP3:RR:
SL:1820  

Signal Date: 18/02/2564 11:01

🟥🏆🟥 ราคาทองคำ วันนี้ ยังคงร่วงต่อเนื่องจากเมื่อวานและวันก่อนนะครับหลังจากตอนนี้ กราฟยืนต่ำกว่า 1800$ ได้มา 2 วันแล้ว ตอนนี้ หลังจากก่อนหน้านี้ ราคาทองคำ ได้เกิด จุด Deathcross ในรอบ 2 ปี ใน Time Frame Day ตอนนี้กราฟมีแนวโน้ม น่าจะลงต่อนะครับดังนั้นแผนการเทรดวันนี้จึงเน้นไปที่การหาจังหวะ Sell ต่อเนื่อง โดยจุดเข้า Sell เป็นราคา 1795-1800$ แนวจิตวิทยาก่อนหน้านี้คือเคยเป็นแนวรับครับตอนนี้เป็นแนวต้านไปแล้วตามหลักการของการ Pullback ของกราฟครับวันนี้ตลาดทุกตลาดเปิดเต็มที่นะครับเตรียมรับแรงกระแทกกันด้วย ครับ โดยจากรูปที่แนบมาจะเห็นกราฟเป็น Down theory ขาลงนะครับ จะเห็น Low ที่ต่ำลงอย่างต่อเนื่องและสัญญานอีกอย่างจากกองทุน SPDR Gold Chare ที่เทขายหรือลดสัดส่วนการถือทองคำลงอย่างต่อเนื่อง เนื่องจากนักลงทุนนำเงินจากการลงทุนในทองคำไปลงทุนในสินทรัพย์อย่างอื่นที่ ผัวนผวนสูงกว่าแต่ให้ผลตอบแทนที่มากกว่า ครับ สามาถดูได้จาก Chart ของ การเทขาย รายวันได้เลย ครับ

⛑⛑⛑#SPDRเทขายทองคำ - 3.79 ตัน⛑⛑⛑

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  18 กุมภาพันธ์ 2564

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่งลดลง 🔻🔻-3.79 ตัน

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 🔻🔻 1132.89ตัน

เดือนนี้  กุมภาพันธ์ 2564 ลดลง  🔻🔻 27.24 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 37.85 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 18-02-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/2OELmkG

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

แอดครับ TP ผิดรึปล่าวครับ  ))/* ))/*

*

admin

• 80,624

🌤☁ MTS GOLD ANALYSIS (ภาคเช้า):
"ทองคำทำต่ำสุดใหม่รอบ 2 เดือนแถว 1,770 เหรียญ โดยทองคำยังถูกกดดันในแนวโน้มขาลงอย่างต่อเนื่อง และวันนี้คาดว่าจะมีแนวรับ 1,755 เหรียญ และแนวต้าน 1,800 เหรียญ.. ." 💨💨
.
🎲🎲 อ่านบทวิเคราะห์ต่อฉบับเต็ม: http://www.mtsgold.co.th/th/research/analysis/
.
🐻🔻 OPEN SHORT
🐻🔻 ย้ำเน้นทำกำไรกรอบขาลงเท่านั้น
🐻🔻 ไม่แนะนำให้ซื้อเฉลี่ยเพื่อลดขาดทุน
🐻🔻 ทำ STOP LOSS ทุกครั้ง
.
Gold Spot
📉 แนวต้าน: $1800 $1805
📉 แนวรับ: $1755 $1740
❎ Stop Loss: $1805
.
Gold Online Futures (GOH21)
📉 แนวรับ: $1756 $1741
.
Gold Comex (GCJ1)
📉 แนวรับ: $1756 $1741
.
💥 GFG หมดอายุ 24 ก.พ. 64 แนะเริ่มเปลี่ยนมาถือ GFJ แทน 💥
💟 มีวินัยการลงทุนเสมอ เป็นเรื่องสำคัญมาก 💟
.

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: lnweakky ที่ 18, กุมภาพันธ์  2021, 11:00:00 AM
แอดครับ TP ผิดรึปล่าวครับ  ))/* ))/*

แก้ไขแล้ว ครับผม ขอบคุณครับ
**Hea** **Hea**

*

Abacus12

• 2,211
พอจะลงก็จะลงอย่างเดว ไม่เด้งมาให้เซลบ้างเลย  T*/-
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

*

CASE Forex

• 17,135
⭐ วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดีที่ 18 กุมภาพันธ์ 2564 อย่าเพิ่งรีบลงขึ้นมาให้ทุบเน้นๆก่อน ⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1786.5-1790.5 30-50 pip 200-300 pip

Signal Sell ก่อนหน้านี้ใครทุบไปแล้วก็น่าจะอิ่มท้องกันแบบจุกๆ กันพอสมควรเลยเพราะว่าทองนั้นได้กระชากลงมาทีเดียว 200 กว่า pip แล้วตอนนี้ทองก็ย่อตัวขึ้นมมาแน่นอน ก่อนลงทองก็ต้องขึ้นมาหาจุดเข้าออเดอร์สำคัญๆก่อนจะลงอีกครั้งเพราะฉะนั้นโซนเข้าที่เราคาดหวังก็มี 2 แบบคือใครจะรอเข้าเน้นๆ ตามซิกนั้นก็คือจุดที่ทำออกมาว่าเป็นต้านสำคัญแล้วพร้อมกับตรงกับ EMA 200 m15 ด้วย ส่วนหากใครที่จะตามน้ำไปเลยเพราะก็ถือว่าตอนนี้กราฟกำลังจะลงที่เกิดจากการย่อตัวขึ้นมาแล้วพอสมควรก็แล้วแต่ศรัทธาและเงินในพอร์ตของท่านเลย ส่วนใครจะรอจุดเข้าก็จะมี RR ที่ชัดเจนเลยคือ 1: 5 - 1:10 กันไปเลยนั้นเอง มาลุ้นกันว่าทองจะมีจังหวะกระชากมาเก็บออเดอร์ที่เรารออยู่กันไหมและจะโดน SL หรือเปล่านั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ขึ้นมารับให้ sell แล้วคับบ Hulk 1**

*

CASE Forex

• 17,135
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ทุบตาม sig ท่านเคส ไปเลย

*

noopik

• 188

*

admin

• 80,624

อรุณสวัสดิ์ค่าาาาาา..แอดมินและทุกท่าน.. **Hea** **Hea**
ตื่นๆๆๆ..ตื่นกันยังคะ..ทอง ออกอาการ เท New low
แต่เช้าเลยจ้าาา.. xc4* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

noopik

• 188
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, กุมภาพันธ์  2021, 07:14:04 AM
อรุณสวัสดิ์ค่าาาาาา..แอดมินและทุกท่าน.. **Hea** **Hea**
ตื่นๆๆๆ..ตื่นกันยังคะ..ทอง ออกอาการ เท New low
แต่เช้าเลยจ้าาา.. xc4* xc8*

สงสัยวันนี้จะไป 1750