กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การลบ Object ในอินดิเคเตอร์

• 3 replies
  • 1,365 views
การลบ Object ในอินดิเคเตอร์
« เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2021, 12:41:28 PM »
ผมสร้าง Objects ในอินดิเคเตอร์
               ObjectCreate(name, OBJ_RECTANGLE, 0, Time[i-1], l,Time[i+2], h);
               ObjectSet(name, OBJPROP_BACK, DrawAsBackground);
               ObjectSet(name, OBJPROP_COLOR, BoxColor2);
               ObjectSetText(name, text);

แต่ตอนจะลบทำไม่มันลบไม่ออกครับใช้หลายคำสั่งแล้วก็ไม่ออกครับขนาดใช้

int deinit()
{
//----
   ObjectsDeleteAll();
//----
   return(0);
}

ก็ยังไม่ออกครับต้องเขียนอย่างไรครับ

*

iRuler

• 1,282
Re: การลบ Object ในอินดิเคเตอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2021, 01:08:26 PM »
โค๊ด [Select]
for(int i=ObjectsTotal()-1; i >= 0; i--)
     {
      string obj_name = ObjectName(i);
      if(StringFind(obj_name, "Engulfing") == 0)
         ObjectDelete(obj_name);
     }

ลองดูครับ  (TH)**

Re: การลบ Object ในอินดิเคเตอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2021, 01:11:49 PM »
อ้างจาก: iRuler ที่ 01, กุมภาพันธ์  2021, 01:08:26 PM
โค๊ด [Select]
for(int i=ObjectsTotal()-1; i >= 0; i--)
     {
      string obj_name = ObjectName(i);
      if(StringFind(obj_name, "Engulfing") == 0)
         ObjectDelete(obj_name);
     }

ลองดูครับ  (TH)**

ยังไม่ลบเหมือนกันครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2021, 01:14:08 PM »
ได้แล้วครับ ผมเอาไปไว้ใน start เลยครับ