กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

การนับจำนวนออร์เดอร์ทั้งหมด ถ้าคู่เงินไหนซ้ำกันจะไม่นับ

• 6 replies
  • 1,989 views
int CountOrder()
{
   int count = 0;
   string sym[29];
   for(cnt=0;cnt<OrdersTotal();cnt++)   
   {
     result   = OrderSelect(cnt, SELECT_BY_POS, MODE_TRADES);
     sym[cnt] = OrderSymbol();
        for(int i=OrdersTotal();i>=0;i--)
          {
              if (OrderSymbol()==sym[i))
              {            
                 count    ++;
              }           
          }
   }
   return(count);   
}

ผมพยายามหาผลลัพธ์ สมมุติผมเปิดคู่เงินมา 29 คู่เงิน ต้องการนับจำนวนออร์เดอร์ทั้งหมดที่ไม่ซ้ำกันครับ ถ้าซ้ำกันจะไม่นับ
เช่น เปิดออร์เดอร์ EU มา 3 ออร์เดอร์ GU 2 ออร์เดอร์ UJ 5 ออร์เดอร์ เราจะนับจำนวนทั้งหมดได้ 3 เพราะเปิดเพียง 3 คู่เงิน คู่เงินอื่น ๆ ยังไม่ได้มีออร์เดอร์ ผมต้องเขียนการนับประมาณไหนครับ โค๊ดข้างบนผมลองแล้วมันก็ยังไม่ใช่เลยครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

*

admin

• 80,404
เดี๋ยว รอ admin สาย code มาตอบนะครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

iRuler

• 1,282
คือ ถ้าผมอ่านและทำความเข้าใจไม่ผิดคือ ต้องการนับคู่เงินที่มี order ถูกไหมครับ?

อ้างจาก: iRuler ที่ 29, มกราคม  2021, 10:15:50 AM
คือ ถ้าผมอ่านและทำความเข้าใจไม่ผิดคือ ต้องการนับคู่เงินที่มี order ถูกไหมครับ?
ใช่ครับ

*

iRuler

• 1,282
อ้างจาก: gaothun ที่ 29, มกราคม  2021, 10:39:58 AM
อ้างจาก: iRuler ที่ 29, มกราคม  2021, 10:15:50 AM
ใช่ครับ

คงไม่ต้องอธิบายเนาะครับ อ่านโค้ดแล้วน่าจะทำความเข้าใจได้ **Hea**

โค๊ด [Select]
  {
   int count=0;

for(int cnt=0; cnt<OrdersTotal(); cnt++)
     {
      bool result = OrderSelect(cnt, SELECT_BY_POS, MODE_TRADES);
      bool found_in_array=false;

for(int n=0; n<ArraySize(sym); n++)
        {
         if(sym[n]==OrderSymbol())
           {
            found_in_array=true;
            break;
           }
        }

if(found_in_array==false)
        {
         sym[count] = OrderSymbol();
         count++;
        }
     }

return count;
  }

อ้างจาก: iRuler ที่ 29, มกราคม  2021, 10:42:11 AM
อ้างจาก: gaothun ที่ 29, มกราคม  2021, 10:39:58 AM
ใช่ครับ

คงไม่ต้องอธิบายเนาะครับ อ่านโค้ดแล้วน่าจะทำความเข้าใจได้ **Hea**

โค๊ด [Select]
  {
   int count=0;

for(int cnt=0; cnt<OrdersTotal(); cnt++)
     {
      bool result = OrderSelect(cnt, SELECT_BY_POS, MODE_TRADES);
      bool found_in_array=false;

for(int n=0; n<ArraySize(sym); n++)
        {
         if(sym[n]==OrderSymbol())
           {
            found_in_array=true;
            break;
           }
        }

if(found_in_array==false)
        {
         sym[count] = OrderSymbol();
         count++;
        }
     }

return count;
  }

ขอบพระคุณมากมากครับ ได้แล้วจริงด้วยครับ มึนมาหลายวันแล้วครับ