กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

⭐⭐✅แผนการเทรด EUR/USD อังคาร 19 มกราคม 2564 ย่อมาหน่อยค่อยทุบอีกทีนึง 🎯🎯🎯

• 36 replies
  • 8,763 views
*

admin

• 80,664
⭐⭐✅แผนการเทรด EUR/USD อังคาร 19 มกราคม 2564 ย่อมาหน่อยค่อยทุบอีกทีนึง 🎯🎯🎯

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.2155 1.2225 1.2050 1.2000

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย
วันนี้ ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจ

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.2096
Daily Pivot=1.2072
Fibo 50 Daily=1.2070

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.2110 S1 = 1.2060
R2 = 1.2155 S2 = 1.2030
R3 = 1.2185 S3 = 1.2000
R4 = 1.2225 S4 = 1.1952
R5 = 1.2285 S5 = 1.1900

⭐⭐✅ สวัสดีตอนเช้า วันอังคาร ครับผม เมื่อวาน กราฟ ก็ sideway หนัก เนื่องจากเป็นวันหยุด ของ ตลาดหุ้น สหรัฐเนืองจากวัน Martin Luther king ทำให้ volume ตลาดค่อนข้างเบาบางแล้วไม่ค่อยวิ่ง วันนี้ตลาดเปิดเต็มที่แล้วแต่ คาดการณ์ว่า ยังไม่น่าจะแรงเท่าที่ควรเนื่องจาก ไม่มีข่าวแดงที่น่าสนใจเลย ในส่วนของ EU นะครับ เมื่อวานก็ Sideway กราฟ EU ล่าสุด ลงไปทำ Low ได้ถึง 1.2064 แน่นอนเลยว่ากราฟออมาลักษณะนี้ คงอยากจะกลับไป Pullback ที่แนวราคา 1.2000 ได้ เป็นอย่างน้อยเพราะนี่คือแนวรับ สำคัญตอนนี้ของกราฟที่ เคย Breakout ผ่านขึ้นไปถึงจังหวะก็กลับมาทดสอบ ส่วนหนึง เลยมาจากการที่ Biden กำลังจะเข้ารับ ตำแหน่ง ในพิธี สาบานตน อย่างเป็นทางการ ในวันที่ 20 มกราคมนี้ ทำให้ช่วงนี้ สกุลเงิน UsD กลับมาแข็งค่าขึ้นเนื่องจาก ความหวังการกระตุ้น เศรษกิจ ของ Biden แนวโน้มกราฟ EU วันนี้ ยังคงเป็นไปในทิศทางเดิม นะครับเพิมเติม ทางเทคนิคเป็นอย่างไรติดตามได้จาก การวิเคราะห์กราฟทางเทคนิค ครับ

💹🎯💹 Technical Analysis EURUSD กราฟ EU สามารถทำ Lower Low ได้อย่างต่อเนื่อง ในแบบตามหลักการของ Down theory ในรูปแบบของเทรนไลน์ตอนนี้ ก็ต้องบอกเลย ว่าแนวโน้ม เทรนขาลงใน Time Frame H1 และ H4 ชัดเจนมากๆ รวมทั้ง Aligator H1 และ h4 ที่ไหลลงมา หลังจากการตัดตัวอย่างต่อเนื่องและเริ่มส่งผลกระทบกับ TF Day แล้ว โดย Day aligator เริ่มตัดเป็นขาลงแล้ว และตรงนี้ ราคาปัจจุบันจะเริมเกิดการผันผวน นะครับ เนื่องจากยังคงมีแรงซื่้อเข้ามาในช่วงที่ Day จะเปลี่ยนเป็นเทรน ขาลง ไปเลย หรือว่าจะกลับตัวเป็นขาขึ้นก็ตรงแนวนี้ Divergence MACD ยังคงทำงานได้ดี บ่งบอกสัญญานขาลงของกราฟได้ต่อเนื่องและถือว่าพากราฟลงมาได้ดี และแนวโน้ม กราฟมีโอกาสปรับตัวลงได้ต่อเนื่อง โดยจากรูปที่ 2 ที่แอดมินได้แนบมาแนะนำให้สังเกตุด้านซ้าย นะครับจะเห็นระยะ Breakout ของกราฟ คือแนวประมาณ 1.2000 แนวนี้ ที่กราฟ มักจะมาทดสอบ เพราะเป็นแนวรับ แนวต้านที่ แข็งแรงมาก่อนหน้า โดยก่อนที่ จะผ่านไปได้นั้นกราฟ ทดสอบไปถึง 3 รอบก่อน บิน ผ่านไปได้ ดังนั้น จึงไม่ต้องแปลกใจ ที่กราฟรอบนี้จะกลับมาทดสอบแนวรับนี้ได้ โดยสรุปแผนการเทรดวันนี้ ยังเน้นไปที่ ขา Sell ลงต่อเนื่อง ครับ

🔻🔻 Signal Sell Limit🔻🔻 signal Sell วันนี้ เนื่องจากกราฟสัปดาห์ที่แล้วถือว่าปรับตัวลงมาเยอะพอสมควรนะครับ จุดเข้าของวันนี้ วัดจาก Swing high low ล่าสุด วัดได้ fibo 75% หรือ การพักตัวกลับเข้าไป 25% ของกราฟ ล่าสุด นะครับ ตรงนี้แอดมินมองเป็นจุดเข้า Sell ที่ อยู่ในเส้นเทรนไลน์ขาลง และ Stop loss อยู่เหนือ Swing high ล่าสุด ตรง 1.2225 แนวโน้มกราฟวันนี้เนื่องจากเป็นวันจันทร์ ส่วนมากมักจะ Sideway นะครับ แต่รอจุดเข้าด้านบนจะได้เปรียบในการเทรดมากกว่า และเป้าหมายนั้น ระยะสั้นคือ 1.2000 ระยะยาวอาจจะได้เห็นการพักตัวลงไปที่ 1.18000 รอลุ้นกันครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.2155 1.2225 1.2050 1.2000

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
☀️YLG_Update : 19 ม.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: แรงซื้อ Buy the dip จากสัญญาณทางเทคนิคหนุนทองฟื้นจาก Low 1,805‼️ทำ High $1,840‼️พร้อมปิดบวก $9.35‼️ท่ามกลางปริมาณการซื้อขายที่เบาบางในช่วงตลาดสหรัฐ  ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ นางหัว ชุนหยิง โฆษกกระทรวงการต่างประเทศจีนออกแถลงการณ์ ตัดสินใจคว่ำบาตรเจ้าหน้าที่สหรัฐที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับประเด็นไต้หวัน  ซึ่งรวมถึงประเด็นที่สหรัฐยกเลิกการควบคุมการติดต่อสื่อสารระหว่างเจ้าหน้าที่สหรัฐและไต้หวัน  #หนุนทอง
.
⭕️ สหรัฐเรียกร้องให้จีนอนุญาตให้คณะผู้เชี่ยวชาญจากองค์การอนามัยโลก (WHO) เข้าถึง "ผู้ดูแลผู้ป่วย ผู้ที่เคยป่วย และเจ้าหน้าที่ห้องปฏิบัติการ" ในเมืองอู่ฮั่น รวมไปถึงข้อมูลทางการแพทย์และตัวอย่างต่างๆ  #หนุนทอง
.
⭕️ อาคารรัฐสภาสหรัฐถูกปิดเป็นการชั่วคราวเมื่อวานนี้ เนื่องจากมีสัญญาณเตือนภัยดังขึ้นหลังเกิดเหตุไฟไหม้ในบริเวณใกล้เคียง ท่ามกลางการรักษาความปลอดภัยแน่นหนา ก่อนที่นายโจ ไบเดน จะทำพิธีสาบานตนเข้ารับตำแหน่งประธานาธิบดีคนที่ 46 ของสหรัฐในวันพุธที่ 20 ม.ค.นี้  #หนุนทอง
.
⭕️ ผอ. IMF ชี้แนวโน้มเศรษฐกิจโลกยังคงมีความไม่แน่นอนสูงจากการแพร่ระบาดของไวรัส COVID-19 และความเหลื่อมล้ำระหว่างประเทศร่ำรวยและประเทศยากจนที่เพิ่มขึ้น  #หนุนทอง
.
❌ดัชนีดอลลาร์แข็งค่าขึ้นเป็นวันทำการที่ 3 ติดต่อกันจนแตะระดับสูงสุดในรอบ4 สัปดาห์  หลังนลท.หลีกเลี่ยงความเสี่ยง  พร้อมเข้าซื้อดอลลาร์ในฐานะสกุลเงินปลอดภัย  ท่ามกลางการอ่อนค่าของสกุลเงินเสี่ยงอย่างดอลลาร์ออสเตรเลียและปอนด์อังกฤษ  #กดดันทอง
.
❌ วอลล์สตรีท เจอร์นัลรายงานว่า นางเจเน็ต เยลเลน ว่าที่รมว.คลังคนใหม่ของสหรัฐ จะแถลงยืนยันต่อวุฒิสภาสหรัฐในวันอังคารนี้ว่า สหรัฐจะดำเนินนโยบายอัตราแลกเปลี่ยนที่กำหนดโดยกลไกตลาด โดยจะไม่จงใจทำให้ดอลลาร์อ่อนค่าลงแต่อย่างใด  #หนุนดอลลาร์ #กดดันทอง
.
❌ ลอนดอน เฟิร์สท์ ซึ่งเป็นกลุ่มล็อบบี้ ส่งจดหมายถึงริชี ซูนัก รัฐมนตรีคลังอังกฤษเรียกร้องรัฐบาลอังกฤษช่วยเหลือ ยูโรสตาร์ (Eurostar) ผู้ให้บริการรถไฟความเร็วสูงซึ่งวิ่งระหว่างอังกฤษกับประเทศในยุโรปตะวันตก หลังจากที่บริษัทเปิดเผยว่าใกล้จะล้มละลายอันเนื่องมาจากการปิดพรมแดน #กดดันปอนด์ #หนุนดอลลาร์  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนี Stoxx Europe 600 ปิดที่ 408.68 จุด เพิ่มขึ้น 0.83 จุด หรือ +0.20% ขานรับข้อมูลเศรษฐกิจจีนที่ดีเกินคาด
.
📌 นางเจเน็ต เยลเลน ว่าที่รัฐมนตรีคลังคนใหม่ของสหรัฐเชื่อ  มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจวงเงิน 1.9 ล้านล้านดอลลาร์ซึ่งนำเสนอโดยนายโจ ไบเดน ว่าที่ประธานาธิบดีสหรัฐนั้น เป็นมาตรการที่จะช่วยเหลือประชาชนให้สามารถรับมือกับวิกฤตการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ได้
.
📌 ตลาดหุ้น  ตลาดน้ำมัน ตลาดทองคำ ตลาดปริวรรตเงินตรา ตลาดสินค้าโภคภัณฑ์ CBOT และตลาดทองแดงของสหรัฐ  ปิดทำการเมื่อวานนี้(18 ม.ค.) เนื่องในวันมาร์ติน ลูเธอร์ คิง จูเนียร์
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาาา..
..ยังถือ buy มะวานไปหา sig ตามเดิมเพิ่มเติมคือ บวกๆอยู่.. xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, มกราคม  2021, 10:19:20 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาาา..
..ยังถือ buy มะวานไปหา sig ตามเดิมเพิ่มเติมคือ บวกๆอยู่.. xc4*

รอทุบด้วย เลย นะครับ
Tho*/ Tho*/

*

mrTbag

• 271
สวัสดีครับแอด เมื่อวานติดไม้ sell อยู่ข้างล่าง  xz55** แต่ก็ buy แก้มาเรื่อยๆ รอจังหวะทุบครับ  xc8*

ลุยๆ  xc4* xc4*

โบรกเกอร์ Mitrade โบรกเกอร์สัญชาติออสเตรเลีย

🏛 มี Licence ASIC 👍รองรับการฝาก-ถอนผ่านธนาคารไทย

เปิดบัญชีเทรดกับ Mitrade วันนี้รับโบนัสสองต่อ

- ต่อแรก โบนัสไม่ต้องฝากเงิน 50$ สามารถถอนกำไรได้ *

- ต่อที่สอง โบนัสเงินฝากสูงสุด 3,000$ *

* ตามข้อกำหนดและเงื่อนไข โปรดดูหน้าโปรโมชั่นสำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม

📈📊 เปิดบัญชีเทรดรับโบนัส : http://bit.ly/MitradeTRa

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

Promotion 30$ ! โบนัสลูกค้าใหม่ $30 Winsor Broker
ไม่ต้องฝากเงินกำไรถอนได้

เงื่อนไขการถอนกำไรจากโบนัส Forex 30$ จาก โบรกเกอร์ Winsorbroker

Broker: Windsor Brokers
Bonus: โบนัสต้อนรับลูกค้าใหม่ $30
ประเภทลูกค้า: ลูกค้าใหม่เท่านั้น
Leverage: 1:500
ใบอนุญาต: IFSC, FCA UK, BAFIN

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม ==> https://traderider.com/index.php/topic,19789.0.html

โบรกเกอร์ EightCap โบรกเกอร์สัญชาติออสเตรเลีย

ก่อตั้งขึ้นที่เมืองเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย โดยทีมงานที่รักในการเทรด จึงมีความเข้าใจในความต้องการของเทรดเดอร์และนักลงทุนเป็นอย่างดี

-มี Licence จาก ASIC มีความน่าเชื่อถือสูง

-รองรับการฝากถอนผ่านธนาคารไทย สะดวกรวดเร็ว ไม่มีค่าธรรมเนียม

-มีซัพพอร์ตชาวไทยคอยให้บริการผ่านทางไลน์ (ID: eightcapthailand)

-รองรับการใช้ EA ทุกประเภท

เปิดบัญชีวันนี้ รับโบนัสเงินฝากสูงสุด 288$ พร้อมเงินคืนรีเบตสูงสุด 1$/1Lot

สมัครเปิดบัญชีคลิก

*

admin

• 80,664
🔔🟩🔔วางแผนเทรด ทองคำ อังคาร 19 มกราคม 2564 น้องทอง ลงมาให้  BUY ซะดีๆ 🛸🛸🛸

ราราทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1820   
TP1:1855RR:
TP2:1875RR:
TP3:RR:
SL:1800  

Signal Date: 19/01/2564 11:44

🟢🟢🏆🟢🟢 แนวโน้มราคาทองคำ เช้านี้กราฟวนเวียนอยู่แนว 1840$ ตอนนี้ หลังจากเมื่อวาน Low ล่าสุดตรง 1802 คงต้องบอกว่าถ้ากราฟ ดีดไป 1855 ได้กราฟจะกลับตัวขึ้นไปแล้ว นะครับ ตอนนี้ จุดเข้า Buy ที่เหมาะสม แม้ว่ากราฟเทรนหลักจะเป็นเทรนขาลงก็ตาม ก็คือ 1820 นะครับ แม้ว่ากราฟจะไปถึง 1840 แล้วตอนนี้ แต่ อย่างไรก็แนะนำให้ รอราคาที่ได้เปรียบก่อนนะครับค่อยเข้า เพราะจากทางเทคนิคแล้ว ถ้ากราฟขึ้นได้จากตรงนี้ก็จะขึุ้นได้แรง แต่ถ้ากราฟหลุด และอยู่ใน เทรนใหญ่ขาลงก็ตาม แต่ ยังมองการกลับตัวขึ้นไปได้ เพราะ แนวรับ 1800 ที่แข็งแรง และการอัดฉีดเงินเข้าระบบ ของสหรัฐ ที่มีมาอย่างต่อเนื่อง แนวโน้มกราฟวันนี้ รอ buy  ครับผม โดยสรุปวันนี้ แนวโน้มกราฟยังคงทิศทาเดิม นะครับ รอ Buy

#Spdrซื้อทองคำ #กองทุนเริ่มซื้อทองคำ #ETF

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  19 มกราคม 2564

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่งเพิ่มขึ้น ไม่เปลี่ยแปลง

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR ✅+1177.63ตัน

เดือนนี้  มกราคม 2564 เพิ่มขึ้น  ✅ +7.77 ตัน
ปีนี้ 2564 เพิ่มขึ้น ✅+7.77 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

**********************************************อง
แนะนำ โบรกเกอร์ Tickmill โบรกเกอร์ forex จาก อังกฤษ
ที่คนไทยใช้มานานหลายปี รีวิว ดี จากทั่วโลก มี License FCA,Cysec,FSA และ LFSA ให้การรับรอง
ฝากถอนไว เป็นอีก โบรกเกอร์ forex Spred ต่ำ ที่ คนไทยเลือกใช้
ลองเลย Click : https://bit.ly/TradeRider_TM

Tickmill เป็น โบรกเกอร์ forex ที่คนไทยนิยมใช้เทรด ค่าเงิน และทองคำ
เทรด ค่าธรรมเนียมต่ำ กำไร ไว กำไรมากกว่า
นอกจากนี้ ฝาก ถอนเงินยัง รวดเร็วทันใน ใน 24 ชั่วโมงของวันทำการ
ลองเลย Click : https://bit.ly/TradeRider_TM

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM

กราฟคู่เงิน EAUD แนวโน้มกราฟยังคงเป็นขาลงอยู่ ตอนนี้กราฟกำลังลงมาทดสอบที่บริเวณแนวรับ demand zone อีกรอบอยู่นะครับ ก็ต้องมารอดูกันต่อนะครับว่ากราฟจะดีดตัวขึ้นไปเบรกสวิงไฮ 1.5830 ได้หรือไม่ หากกราฟเบรกสวิงไฮนี้ได้กราฟจะมีโอกาสค่อนข้างสูงที่จะกลับตัวขึ้นหรือพักตัวขึ้นรอบใหญ่ได้ทันที โดยวัดเป้าด้วย fibo แล้ว เป้าที่แนว fibo 161.8% จะอยู่ที่ราคา 1.5977 แผนเทรดวันนี้ก็มารอลุ้นกราฟเบรกสวิงไฮ 1.5830 กันก่อนนะครับแล้วรอจังหวะที่กราฟย่อกลับลงมาค่อยเปิด buy กันอีกทีครับ

แนวโน้มกราฟ AUDUSD หลังจากที่กราฟเบรกสวิงโลวของสัญญาณ divergence ลงมาได้ กราฟก็พักตัวลงมาจบรอบที่แนว fibo 161.8% เรียบร้อยแล้วนะครับ ตอนนี้กราฟได้ดีดตัวกลับขึ้นมาอยู่เหนือเส้นเทรนด์ไลน์อีกรอบ คาดว่าการขึ้นรอบนี้น่าจะขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ราคา 0.7780 ได้ สำหรับแนวรับวันนี้ที่สามารถใช้เป็นจุดเปิด buy ขึ้นไปหาแนวต้านด้านบนได้จะอยู่ที่แนวเส้นเทรนด์ไลน์เลยครับ หรือจะรอกราฟลงมาทดสอบแนวรับที่ 0.7688 ก่อนก็ได้เช่นกัน เพราะแนวรับนี้เป็นแนว demand zone ที่ดันกราฟขึ้นมาในตอนนี้ครับ ส่วนจุดตัดขาดทุนคือใต้สวิง low ล่าสุดที่ราคา 0.7657 ครับ

กราฟคู่เงิน UCHF กราฟยังคงวิ่งวนเวียนอยู่แถวๆสวิงไฮของสัญญาณ MACD Divergence อยู่นะครับ หากกราฟเบรกสวิงไฮนี้ขึ้นมาได้ต่อเป้าหมายการขึ้นก็จะอยู่ที่ราคา 0.8980-0.9018 ตามลำดับเลยครับ หากจะเปิด buy ก็แนะนำให้รอกราฟเบรกสวิงไฮให้ได้ก่อนนะครับแล้วค่อยรอจังหวะที่กราฟย่อกลับลงมาทดสอบแนว fibo 61.8-38.2 ก่อนค่อยเปิด buy ขึ้นไปอีกทีครับ

กราฟคู่เงิน UCAD แนวโน้มกราฟในภาพรวมยังคงเป็นขาลงอยู่ แต่หากดูจาก MACD แล้วจะเห็นนะครับว่ากราฟได้เกิดสัญญาณ Divergence มาต่อเนื่องเป็นภูเขาลูกที่สามแล้วนะครับ ก็ต้องมารอดูกันต่อว่ากราฟจะขึ้นไปทำสัญญาณกลับตัวด้วยการขึ้นไปเบรกสวิงไฮของ divergence ที่ราคา 1.2834 ได้หรือไม่นะครับ ถ้ากราฟขึ้นไปเบรกสวิงไฮนี้ได้เมื่อไหร่ เป้าหมายการขึ้นของกราฟจะอยู่ที่แนว fibo 138.2-161.8 ตามลำดับ ซึ่งจะอยู่ที่ราคา 1.2914-1.2964 ส่วนแนวรับในตอนนี้อยู่ที่ราคา 1.2705 ครับ แนวรับนี้เป็นแนว demand zone ที่ดันกราฟขึ้นในรอบล่าสุด หากกราฟลงมาทดสอบแนวรับนี้แล้วเกิดแท่งกลับตัวขึ้นสวยๆก็สามารถเปิด buy ขึ้นไปหาสวิงไฮของ divergence ที่ราคา 1.2834 ได้เลยครับ จุดตัดขาดทุนคือเมื่อกราฟลงมาทำ new low ได้ครับ

ราคา BTC ช่วงหลายวันมานี้ก็เหมือนจะเริ่มๆชะลอตัวลงมาบ้างนะครับ ไม่ได้วิ่งขึ้นรุนแรงเหมือนช่วงก่อนหน้า จุดกลับตัวของราคาวันนี้มองไว้ที่บริเวณสวิงไฮ 37930$ หากจะเข้าซื้อแนะนำให้ราคากลับขึ้นมาเหนือสวิงไฮนี้ก่อนค่อยรอจังหวะที่ราคาย่อกลับลงมาทดสอบแนวรับอีกรอบแล้วค่อยเข้าซื้อกันอีกที จุด TP คือที่ราคา 40000$ ครับ แต่ถ้าหากราคาขึ้นไปเบรกสวิงไฮนี้ไม่ได้แล้วดันหลุดเส้นเทรนด์ไลน์ลงมาแทนราคามีโอกาสจะลงมาต่อแรงๆได้อีกรอบเช่นกัน อย่างน้อยๆก็น่าจะได้เห็นราคา 33900$ อีกรอบครับ

สวัสดีครับ รบกวนท่านสมาชิกที่แจ้งความประสงค์จะรับเสื้อบอร์ดแล้วลืมแจ้งไซส์เสื้อเอาไว้ รบกวน PM มาแจ้งผมด้วยนะครับ (TH)**

*

ADT_

• 239
ขอบคุณครับ สวัสดีครับแอด หลังจากเริ่มกลับมาเทรดใหม่ เรียนรู้เอาซิกแอดมาวิเคราะห์บ้างช่วงนี้เริ่มเทรดเองได้แล้วครับ ขอบคุณเว็ปบอร์ดTraderiderมากเลยครับ (TH)**
รู้ว่าตัวเองไม่เก่งก็ต้องพัฒนาต่อไป อย่าติดกับดักของความขี้เกรียจ

*

mrTbag

• 271
เหมือนอยากขึ้นมารับที่ sig แอด แต่ดูไม่ค่อยมีแรง  xc8*