กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🟩🔔วางแผนเทรด ทองคำ จันทร์ 18 มกราคม 2564 ฉันจะ Buy ทองให้ลอยไปในอวกาศ🛸🛸🛸

• 11 replies
  • 3,341 views
*

admin

• 80,624
🔔🟩🔔วางแผนเทรด ทองคำ จันทร์ 18 มกราคม 2564 ฉันจะ Buy ทองให้ลอยไปในอวกาศ🛸🛸🛸

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1820   
TP1:1845RR:
TP2:1855RR:
TP3:RR:
SL:1800  

Signal Date: 18/01/2564 12:37

🟢🟢🏆🟢🟢 แนวโน้มราคาทองคำ วันนี้ หลังจากที่ วันศุกร์ที่แล้ว ถือว่าลงมาตามแผน โดยลงมาได้เช้านี้ถึง TP2 กันเลย โดยเป็นการ Breakout มาจาก สามเหลี่ยม Triangle ก่อนดีดกลับไปตามแผนเดิมเช่นกันคือดีดจากแนว 1800-1810 และ ในขณะที่กำลังวิเคราะห์กราฟอยู่นีเองกราฟดีดไป 1840$ เรียบร้อยแล้ว ตอนนี้ คงต้องบอกว่าถ้ากราฟ ดีดไป 1855 ได้กราฟจะกลับตัวขึ้นไปแล้ว นะครับ ตอนนี้ จุดเข้า Buy ที่เหมาะสม แม้ว่ากราฟเทรนหลักจะเป็นเทรนขาลงก็ตาม ก็คือ 1820 นะครับ แม้ว่ากราฟจะไปถึง 1840 แล้วตอนนี้ แต่ อย่างไรก็แนะนำให้ รอราคาที่ได้เปรียบก่อนนะครับค่อยเข้า เพราะจากทางเทคนิคแล้ว ถ้ากราฟขึ้นได้จากตรงนี้ก็จะขึุ้นได้แรง แต่ถ้ากราฟหลุด และอยู่ใน เทรนใหญ่ขาลงก็ตาม แต่ ยังมองการกลับตัวขึ้นไปได้ เพราะ แนวรับ 1800 ที่แข็งแรง และการอัดฉีดเงินเข้าระบบ ของสหรัฐ ที่มีมาอย่างต่อเนื่อง แนวโน้มกราฟวันนี้ รอ buy  ครับผม และ สัญญานที่ดีอีกอย่างคือกองทุน SPDR เข้าซื่้อทองคำเมื่อวันศุกร์กว่า 16.63 ตัน ก็เป็นสัญญานที่ดี สำหรับ ราคาทองคำเช่นกัน

#Spdrซื้อทองคำ #กองทุนเริ่มซื้อทองคำ #ETF

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  16 มกราคม 2564

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่งเพิ่มขึ้น ✅+16.63ตัน

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR ✅+1177.63ตัน

เดือนนี้  มกราคม 2564 เพิ่มขึ้น  ✅ +7.77 ตัน
ปีนี้ 2564 เพิ่มขึ้น ✅+7.77 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

**********************************************อง
แนะนำ โบรกเกอร์ Tickmill โบรกเกอร์ forex จาก อังกฤษ
ที่คนไทยใช้มานานหลายปี รีวิว ดี จากทั่วโลก มี License FCA,Cysec,FSA และ LFSA ให้การรับรอง
ฝากถอนไว เป็นอีก โบรกเกอร์ forex Spred ต่ำ ที่ คนไทยเลือกใช้
ลองเลย Click : https://bit.ly/TradeRider_TM

Tickmill เป็น โบรกเกอร์ forex ที่คนไทยนิยมใช้เทรด ค่าเงิน และทองคำ
เทรด ค่าธรรมเนียมต่ำ กำไร ไว กำไรมากกว่า
นอกจากนี้ ฝาก ถอนเงินยัง รวดเร็วทันใน ใน 24 ชั่วโมงของวันทำการ
ลองเลย Click : https://bit.ly/TradeRider_TM

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาาาา..

ฉันไม่ใช่จะ buy..ฉัน buy ไปรอล่วงหน้าก่อนแล้วกันนะคะ.. **Hip**

ประโยชน์ของการตั้ง pending ทิ้งไว้ล่วงหน้า แล้วตื่นแต่เช้าและเข้ามาดูกราฟ ไม่เถลไถลไปไหนก่อน.. xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,135
🏆🏆 วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 18 มกราคม 2563 วันนี้ฉันต้องได้ทุบ🏆🏆

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1855-1860 80-90 pip 400-500 pip

Signal Sell ตอนนี้ก็เน้นให้กราฟสามารถขึ้นไปถึง EMA 200 H4 ก่อนหลังจากนั้นในราคา 1880-1900 โซนนี้ก็ถึงจะมามองแรงทุบที่อาจจะย้อนกลับมาของแรงขาลงล่าสุดที่ผ่านมานี้นั้นเอง เพราะเป็นรอบพักตัวสำคัญ 50 % ของการลงล่าสุดและถ้ากราฟจะลงจริงๆการดีดตัวขึ้นไปไม่น่าจะแรงเพราะมันคือขาลงถ้า ดีดขึ้นพักตัวสุดๆจริงๆก็ไม่น่าจะเกิน 1902 ประมาณนี้ แต่หากใครคิดจะกังวลว่าเทรนใหญ่มันยังขึ้นแล้วไม่ชัวจะทุบ แนะนำนั่งทับมือไว้ก่อนก็ดีครับ แล้วรอ H1- H4 ดีดกลับมาดูว่าเป็นแท่งเทียนทีเหมาะกับการทุบหรือยังก็จะปลอดภัยไปอีกระดับนึงจร้า
// จากที่เรารอว่าจะทุบๆ ก็ยังไม่มีเหตุการณ์ไหนดันกราฟขึ้นมาด้านบนเสียทีก็เลยทำให้ออเดอร์ในมือว่างเปล่ามาทั้งสัปดาห์ที่แล้ว แต่ในวันนี้ต้นสัปดาห์กราฟก็จะยังดื้ออย่างต่อเนื่องนั้นคือกราฟลงไปยับๆเลยใครทุบไปแล้วก็คงฟินกันแต่สำหรับเราคือรอตามแผนดีกว่าเพราะฉะนั้นจะเห็นได้ว่ากราฟมุดลงไปแล้วแต่ก็ดีดกลับมาอยู่ในโซนที่เดิมได้อย่างไวใครไม่ปิดก็คือกลับมาติดลบแล้วเป็นแน่ แต่ในเวลานี้จุดเข้าของเราถ้าเกิดทำให้กราฟสามารถมุดลงจากจุดที่เรามองว่าจะลง แล้วเราเข้าออเดอร์ถูกต้องกับตลาดที่ทุบพร้อมๆกัน แน่นอนถ้ากราฟไปแนวรับเดิมที่ดีดขึ้นมาได้นั้น จะทำให้กราฟลงไปต่อได้ % สูงมากๆเพราะว่าแนวรับได้โดนทดสอบไปก่อนแล้วนั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,624
🏙YLG_Update 18 ม.ค. ข่าวทองภาคค่ำ📊
📣 Highlight : ทองฟื้น $35 จากโลว์ $1,805 ขึ้นทำไฮ $1,840  ก่อนเจอแรงขายย่อสลับลงมาอีกครั้ง แต่ยังเคลื่อนไหวแดนบวกได้ สะท้อนแรงช้อนซื้อแกร่ง 📌วันนี้ตลาดตลาดทองคำสหรัฐปิดในวัน Martin Luther King
⭕️ 4 ปี 'ทรัมป์' ทำหนี้สหรัฐฯ พุ่งถึง 7 ล้านล้านดอลลาร์ คาดยุค 'ไบเดน' ระดับหนี้สาธารณะยังเพิ่มต่อเนื่อง #หนุนทอง
⭕️ ผลศึกษาชี้การรักษาโควิด-19 ด้วยพลาสมาที่"ทรัมป์"ชื่นชมไม่มีประโยชน์ #หนุนทอง
⭕️ สหรัฐฯ จ่อเพิกถอนใบอนุญาตทำธุรกิจกับหัวเว่ยของบริษัทภายในประเทศ #หนุนทอง   
❌ "เจเน็ต เยลเลน"ว่าที่รมว.คลังสหรัฐเตรียมแถลงสหรัฐไม่ต้องการให้ดอลลาร์อ่อนค่า #กดดันทอง
❌ เซี่ยงไฮ้คอมโพสิตปิดบวก 29.85 จุด ขานรับ GDP สดใส #กดดันทอง 
📌วันนี้ไม่มีการเปิดเผยตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐเนื่องจากตลาดเงิน ตลาดทุนและตลาดทองคำสหรัฐปิดทำการเนื่องในวัน Martin Luther King
Source : Infoquest, Bisnews, Bankokbiznews, Efinancethai, Thestandard, Investing, Forexfactory
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Abacus12

• 2,211
ทีรอให้ลงไม่ลง  T*/-
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Abacus12 ที่ 18, มกราคม  2021, 06:32:16 PM

แต่ก็ลำใยไปแล้ว นะว่าแต่ ลงชื่อรับเสื่อหรือ ยัง ครับ ผม วันนี้ รวมออเดอร์วันสุดท้ายแล้วนะครับ
(TH)**

*

Abacus12

• 2,211
อ้างจาก: admin ที่ 18, มกราคม  2021, 06:46:43 PM
อ้างจาก: Abacus12 ที่ 18, มกราคม  2021, 06:32:16 PM

แต่ก็ลำใยไปแล้ว นะว่าแต่ ลงชื่อรับเสื่อหรือ ยัง ครับ ผม วันนี้ รวมออเดอร์วันสุดท้ายแล้วนะครับ
(TH)**

ตรงไหนคะแอดไม่รู้เรื่องลเย ก้มหน้าเทรดทองอย่างเดว 55
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....

*

Abacus12

• 2,211
เซลลงไปหาซิกแอด รอบแรกปิดไม่ทัน ปิดมะกี้ 1830 เหลือไม้นึง รอดู  %%22 %%22

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Abacus12 ที่ 18, มกราคม  2021, 07:24:50 PM
อ้างจาก: admin ที่ 18, มกราคม  2021, 06:46:43 PM

(TH)**

ตรงไหนคะแอดไม่รู้เรื่องลเย ก้มหน้าเทรดทองอย่างเดว 55

https://traderider.com/index.php/topic,22849.0.html

ตามนี้ เลย ครับ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน.. **Hea** **Hea** **Hea**

หลังจากเปิดตลาดมาปรับราคาแบบออกตัวแรงไปมะวาน..กราฟก็ค่อยๆคลานตลอด..วันนี้ ครึ่งวันหลังหวังว่าฝั่งอเมริกาจะช่วยกระชากราคาให้วิ่งแรงๆหน่อยนะ..ชอบของแรงส์ส์ส์.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, มกราคม  2021, 07:14:58 AM
อรุณสวัสดิ์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน.. **Hea** **Hea** **Hea**

หลังจากเปิดตลาดมาปรับราคาแบบออกตัวแรงไปมะวาน..กราฟก็ค่อยๆคลานตลอด..วันนี้ ครึ่งวันหลังหวังว่าฝั่งอเมริกาจะช่วยกระชากราคาให้วิ่งแรงๆหน่อยนะ..ชอบของแรงส์ส์ส์.. xc8* xc8*

ทองนิวไฮ กันแต่เช้า เลย ครับ
xc4* **Hea** xc4*

อ้างจาก: admin ที่ 19, มกราคม  2021, 08:13:20 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, มกราคม  2021, 07:14:58 AM

ทองนิวไฮ กันแต่เช้า เลย ครับ
xc4* **Hea** xc4*
กำลังจะเลื่อน TP1 ออกไปหา TP2 และเอา TP2 ออกไปก่อน รอแอดค่าาาาา.. **Hip** 555+