กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

⭐⭐✅แผนการเทรด EUR/USD ศุกร์ 15 มกราคม 2564 ทุบ EU ลงให้สุดให้มุดไปแกนโลก 🎯🎯🎯

• 47 replies
  • 9,604 views
*

admin

• 80,665
⭐⭐✅แผนการเทรด EUR/USD ศุกร์ 15 มกราคม 2564 ทุบ EU ลงให้สุดให้มุดไปแกนโลก 🎯🎯🎯

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.2165 1.2240 1.2050 1.2000

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.2153
Daily Pivot=1.2145
Fibo 50 Daily=1.2144

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.2165 S1 = 1.2125
R2 = 1.2200 S2 = 1.2085
R3 = 1.2240 S3 = 1.2045
R4 = 1.2265 S4 = 1.2000
R5 = 1.2300 S5 = 1.1950

⭐⭐✅ สวัสดีตอนเช้า วันศุกร์ กลางเดือน มกราคมแล้วถือว่าผ่านมาไว มาก หลังปีใหม่ วันนี้ วันเทรดวันสุดท้าย ของสัปดาห์นี้ ก่อนที่จะหยุดเสาร์ อาทิตย์ แน่นอนว่า จากกราฟที่เห็น ยังคง Sideway มาต่อเนื่อง แม้ว่า เมื่อคืนลุง Powell ออกมาพูดตอน เที่ยงคืน ครึ่ง โดยสรุปแล้ว ก็ยังไม่มีอะไรที่จะมีผลกระทบกับตลาดได้มาก แต่พอเช้าลุง Biden ออกมาพูดเกี่ยวกับ มาตรการกระตุ้น เศรษกิจ มูลค่ากว่า 1.9 ล้านล้านดอลล่าห์สหรัฐ แน่นอนว่า ถ้าเงินนี้จะออกมาเมื่อไหร่ ตลาด มีแรงขายรับแน่นอน คงต้องรอ ลุง Biden เข้ารับตำแหน่ง ก่อนนะครับ ตัวเลขนี้ จะชัดเจนมากขึ้นและจะรู้กรอบเวลา ของการกระตุ้นจึงจะมีผลกับตลาด ในส่วนของ แนวโน้ม EURUSD วันนี้ยังคงเป็นไปในทิศทางเดิม นะครับคือทิศทางขาลงแต่จุดไหนน่าสนใจติดตามกันได้ จากวิเคราะห์กราฟทางเทคนิค ครับ

💹🎯💹 Technical Analysis EURUSD สัญญานที่ดีเมื่อวานของกราฟคือการที่ สามารถทำ Low ต่ำกว่า 1.2130 ได้ โดยลงไปถึง 1.2110 ก่อนที่จะดีดกลับมาได้ถึง 1.2177 ส่วนหนึ่งจากการทีนักลงทุน รอการ สัมภาษของลุง Powell แต่ เมื่อ ไม่มีอะไรที่น่าตกใจแล้วกราฟก็กลับมาสู่ทิศทางเดิมโดยปรับตัวลงมาได้ในช่วง sideway 1.2150 แน่นอนว่า วันนี้ จากทางเทคนิคแล้ว กราฟยังเป็นเทรนขาลงใน Time Frame h1 และ H4 ใน แบบที่สามารถ ตีเส้นเทรนไลน์ได้ชัดเจน ประกอบกับ Aligator H1 และ h1 ตัดเส้นเทรนไลน์ขาลงมาแล้วตอนนี้ขึ้นอยู่กับ ว่าจะ Swing ไปได้ไกล แค่ไหนก่อนลงเท่านั้นหลังจาก นี้ ในทางเทคนิค และข่าวมีแนวโน้มที่ USD จะแข็งค่าขึ้นได้มากกว่าเดิม และกดดันให้ EUR อ่อนค่าลงหลังจากที่ แข็งค่ามานานตั้งแต่ช่วงปลายปี แนวโน้มกราฟวันนี้ แม้ว่าจะเน้นไปที่การ Sell ก็ตาม แต่ อย่างไรกตาม ให้ระวัง ระยะ Swing ของกราฟด้วย นะครับ ถ้า กราฟ สวิงเกิน 1.2225 ตรงนี้ให้รอกราฟย่อก่อน ก่อนที่จะออกนะครับ กราฟอาจจะ Swing ได้ถึง ตรงนั้นอาจจะไปถึงแล้วลงยาว หรือ อาจจะ Swing แล้ว เทลงได้ในวันนี้ เช่นกัน แต่ ให้เผื่อระยะ Swing ไว้ก่อน ครับ

วันนี้มีข่าว 20:30 USD Core Retail Sales m/m และ USD   Retail Sales m/mโดยรวมแล้ว ตัวเลขอาจะกลับมาเป็นบวกได้ ซึ่งจะมีผลทำให้ USD แข็งค่าขึ้นได้เช่นกันครับ เนื่องจากก่อนหน้านี้ มาตรการกระตุ้น เศรษกิจได้ออกมาแล้ว ทำให้เงินสะพัดมากขึ้นและน่าจะทำให้ตัวเลขเหล่านี้ดีขึ้น ครับ

🔻🔻 Signal Sell Limit🔻🔻 signal Sell วันนี้ เป็นราคาที่ใกล้เคียง ราคาปัจจุบันมาก เนื่องจาก มองเพียง ระยะ Swing รอบสั้นก่อนลงเท่านั้น แต่อย่างไรก็ตาม ปกติของกราฟวันศุกร์ให้ระวังการ Swing แรงๆของกราฟด้วย นะครับ กราฟอาจจะ Swing ไปได้ถึง 1.2225 ตรงนี้ไม่ต้อง Stop loss นะครับถือว่ากราฟจะย่อลงมาค่อยหาจังหวะออกครับ แต่ อย่างไร ไหนๆกราฟก็ขาลงแล้วลุ้นให้กราฟลงไปเลย ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.2165 1.2240 1.2050 1.2000

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665
☀️YLG_Update : 15 ม.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ดอลล์อ่อน‼️หลังจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานแย่เกินคาด➕พาวเวลล์ย้ำชัดยังไม่ถึงเวลาลด QE, ไม่ขึ้นดบ.เร็วๆนี้ ‼️หนุนทองฟื้นจาก Low 1,832‼️แตะ High $1,858‼️ปิดยืน MA 200 วันต่อเนื่อง‼️แต่บอนด์ยีลด์ 10 ปีพุ่งแตะ 1.113% ขานรับมาตรการกระตุ้นศก.ของไบเดน‼️ ➕กองทุน SPDR ถือทองลดลง -10.21 ตัน‼️สกัดช่วงบวกทอง
.
⭕️ดัชนีดอลลาร์อ่อนค่า -0.08% หลังจากการเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานเพิ่มขึ้นมากกว่าคาด และนายพาวเวลล์ประธานเฟดกล่าวว่า เฟดจะไม่ขึ้นอัตราดอกเบี้ยในเร็วๆ นี้และปฏิเสธคำแนะนำที่จะให้เฟดเริ่มลดการซื้อพันธบัตร(QE tapering) ในระยะเวลาอันใกล้นี้ #หนุนทอง
.
⭕️ ตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกพุ่งขึ้นสู่ระดับ 965,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่สัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 22 ส.ค.2563 และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่าจะอยู่ที่ระดับ 795,000 ราย #หนุนทอง
.
⭕️ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 68.95 จุด หรือ -0.22% ขณะที่ดัชนี S&P500 ปิดที่ 3,795.54 จุด ลดลง 14.30 จุด หรือ -0.38% ส่วนดัชนี Nasdaq ปิดที่ 13,112.64 จุด ลดลง 16.31 จุด หรือ -0.12% หลังตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานเพิ่มขึ้นมากกว่าคาดในสัปดาห์ที่แล้ว ซึ่งบ่งชี้ว่าตลาดแรงงานสหรัฐยังคงอ่อนแอ #หนุนทอง
.
🚨 ไบเดนประกาศมาตรการกระตุ้นศก.ที่ชื่อว่า "American Rescue Plan" วงเงิน 1.9 ล้านล้านดอลลาร์ พุ่งเป้าช่วยเหลือภาคครัวเรือนและภาคธุรกิจให้สามารถรับมือกับการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 รายละเอียดของมาตรการ อาทิ...
.
   1️⃣ ปรับขึ้นค่าแรงขั้นต่ำจากระดับ 7.25 ดอลลาร์/ชั่วโมงในปัจจุบัน สู่ระดับ 15 ดอลลาร์
.
   2️⃣เพิ่มวงเงินในการส่งเช็คเงินสดให้แก่ชาวอเมริกันเป็นคนละ 2,000 ดอลลาร์ จากเดิมที่ได้คนละ 600 ดอลลาร์
.
   3️⃣ เพิ่มวงเงินช่วยเหลือคนตกงานเป็น 400 ดอลลาร์/สัปดาห์ และให้ขยายโครงการช่วยเหลือไปจนถึงสิ้นเดือนก.ย.
.
  4️⃣ให้เงินช่วยเหลือรัฐต่างๆ และรัฐบาลท้องถิ่น จำนวน 3.50 แสนล้านดอลลาร์
.
⭕️ นายสเตเฟน แบนเซล ประธานเจ้าหน้าที่บริหารของบริษัทโมเดอร์นา อิงค์ กล่าวเตือนว่า"โควิด-19 จะไม่หายไปไหน และเราจะต้องอยู่กับไวรัสนี้ตลอดไป"  ชี้โควิด-19 จะกลายเป็นโรคเฉพาะถิ่น ซึ่งหมายความว่า โควิด-19 จะอยู่ในแหล่งชุมชนต่างๆตลอดเวลา แม้ว่าจะอยู่ในระดับต่ำกว่าที่ปรากฎในขณะนี้ #หนุนทอง
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลด -10.21 ตันสู่ระดับ 1,161.00 ตัน ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -9.74 ตัน #กดดันทอง
.
❌ สถาบันโรเบิร์ต คอช (RKI) ซึ่งเป็นหน่วยงานของรัฐบาลเยอรมนีในการควบคุมโรคติดเชื้อ เปิดเผยว่า ในช่วง 24 ชั่วโมงที่ผ่านมา พบผู้เสียชีวิตจากการติดเชื้อไวรัสโควิด-19 ในเยอรมนีจำนวน 1,244 ราย ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เริ่มมีการแพร่ระบาด ส่งผลให้จำนวนผู้เสียชีวิตรวม 43,881 ราย #กดดันยูโร #หนุนดอลลาร์  #กดดันทอง
.
❌  ดัชนีราคานำเข้าดีดตัวขึ้นมากกว่าคาดในเดือนธ.ค. โดยพุ่งขึ้น 0.9% เมื่อเทียบรายเดือน หลังจากเพิ่มขึ้น 0.2% ในเดือนพ.ย. ด้านนักวิเคราะห์คาดการณ์ว่าดัชนีราคานำเข้าเพิ่มขึ้น 0.7% ในเดือนธ.ค.  #กดดันทอง
.
📌โอเปกออกรายงานภาวะตลาดน้ำมันประจำเดือนม.ค. "คง" ตัวเลขคาดการณ์อุปสงค์น้ำมันโลกในปีนี้ แต่เตือนว่าความไม่แน่นอนเกี่ยวกับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ยังคงอยู่ในระดับสูง 
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665
♨️YLG_NEWS UPDATE♨️
.
🚨 นายเจอโรม  พาวเวลล์ประธานเฟดให้สัมภาษณ์ผ่านทางออนไลน์กับศาสตราจารย์มหาวิทยาลัยพรินซ์ตันเมื่อคืนนี้  มีประเด็นที่น่าสนใจดังนี้...
   1️⃣ เศรษฐกิจสหรัฐยังคงห่างไกลจากเป้าหมายของเฟด  #กดดันดอลลาร์ #หนุนทอง
.
   2️⃣ เฟดมีความมุ่งมั่นอย่างยิ่งที่จะใช้เครื่องมือนโยบายการเงินของเฟดจนกว่าเศรษฐกิจจะดีและงานของเฟดสำเร็จอย่างแท้จริง" #กดดันดอลลาร์ #หนุนทอง
.
   3️⃣ ตอนนี้ไม่ใช่เวลาที่จะต้องพูดถึงการยุติมาตรการQE ที่เฟดเข้าซื้อสินทรัพย์มูลค่า 1.2 แสนล้านดอลลาร์ในแต่ละเดือน #กดดันดอลลาร์ #หนุนทอง
.
   4️⃣ บทเรียนหลังวิกฤตการเงินโลกคือระวังอย่ายุติ(QE)เร็วเกินไปและพยายามอย่าพูดถึงการยุติตลอดเวลา ... เพราะตลาดรับฟัง #กดดันดอลลาร์ #หนุนทอง
.
   5️⃣ การขึ้นอัตราดอกเบี้ยจะ "ไม่เกิดขึ้นในเร็วๆนี้" เว้นแต่จะเริ่มเห็นอัตราเงินเฟ้อหรือความไม่สมดุลอื่น ๆ ที่จะคุกคามต่อการบรรลุเป้าหมายของเฟด  #กดดันดอลลาร์ #หนุนทอง
.
Source : Reuters, CNBC
#YLGResearch

*

admin

• 80,665
Joe Biden เปิดแผนกระตุ้นเศรษฐกิจฉบับใหม่มูลค่า 1.9 ล้านล้านเหรียญสหรัฐ ! แต่ตลาดหุ้นสหรัฐกลับปรับตัวลดลง ยังไม่สามารถทะลุทำ New High ได้อย่างต่อเนื่อง
1️⃣ มูลค่าของ Package กระตุ้นเศรษฐกิจรอบนี้ เป็นที่ทราบกันดีอยู่แล้วว่าจะมีมูลค่าสูงถึง 1.9 ล้านล้านเหรียญสหรัฐ
2️⃣ Biden เรียก Package เยียวยานี้ว่า American Rescue Plan เพื่อเน้นให้ช่วยเหลือชาวอเมริกันและธุรกิจที่ได้รับผลกระทบให้ผ่านวิกฤตโควิดนี้ไปให้ได้
3️⃣ คนอเมริกันจะได้เช็คเงินช่วยเหลือคนละ 2,000 เหรียญ
4️⃣ เพิ่มสิทธิประโยชน์การว่างงานรายสัปดาห์เป็นมูลค่า 400 เหรียญและขยายไปจนถึงช่วงสิ้นเดือน กันยายนครับ
5️⃣ ให้เงินช่วยเหลือโรงเรียนและสถานศึกษาต่างๆรวม 1.3 แสนล้านเหรียญสหรัฐ
6️⃣ ขึ้นค่าแรงขั้นต่ำเป็น 15 เหรียญต่อชั่วโมง
📉 แต่ทั้งหมดก็ไม่สามารถดันให้ตลาดหุ้นสหรัฐทะลุ All time high ใหม่ได้ หลังนักลงทุนไม่ได้เซอร์ไพรส์อะไร
ดัชนี Dow Jones, S&P500 และ Nasdaq ปรับตัวลดลงเล็กน้อยเฉลี่ย -0.2% เมื่อคืนนี้
✅ ติดตามข่าวสารการลงทุนทั่วโลกที่น่าสนใจไปกับทางเพจเราได้อย่างรวดเร็ว
แนะนำให้กดติดตาม และตั้งค่าที่เมนูมุมขวาบนของเพจให้เป็น ""#Favourites"" หรือ "#รายการโปรด" ไว้ได้เลยครับ จะได้ไม่พลาดทุกข่าวสารสำคัญครับ
🙏 ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามเพจของเรานะครับ ฝากกด Like และ Share ให้แอดด้วยหากข้อมูลนี้มีประโยชน์นะครับ ขอบคุณมากครับ 😊
#ทันโลกกับTraderKP

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาาาา..
1.2175 , 1.2165, มีถือมาแล้ว..รอวนไป... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 15, มกราคม  2021, 10:49:18 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาาาา..
1.2175 , 1.2165, มีถือมาแล้ว..รอวนไป... xc8* xc8*

หวังว่าจะเทไปเลย จะดี นะพี่
))/* ))/*

อ้างจาก: admin ที่ 15, มกราคม  2021, 11:02:57 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 15, มกราคม  2021, 10:49:18 AM

หวังว่าจะเทไปเลย จะดี นะพี่
))/* ))/*
มีถือมาแล้ว..ก็ งั้นสิ.. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,665
🔔🟥🔔วางแผนเทรด ทองคำ ศุกร์ 15 มกราคม 2564 ทุบทองต่อรอ Breakout สามเหลี่ยม😍😍😍

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1855   
TP1:1825RR:
TP2:1810RR:
TP3:RR:
SL:1890  

Signal Date: 15/01/2564 12:06

🔻🔻🏆🔻 ราคาทองคำ ตอนนี้ อยู่ภายใต้แรงกันดันจากแถลงการณ์ ของ Fed Powell เมื่อคืน และ การประกาศ อัดฉีดเงินกว่า 1.9 ล้านล้านดอลล่าห์ของ Biden แต่ กราฟ ยังไม่ไปไหนไกล นะครับ ยังอยู่ในช่วง Sideway เลือกทางอยู่ แนวโน้ม ถ้าเงิน ของ Biden ออกมา เมื่อไหร่ หลังเข้ารับตำแหน่ง 20 มกราคมนี้ แน่นอนว่าจะทำให้เงินเฟ้อพุ่งสูงขึ้น เงินในตลาดมากขึ้นและ แน่นอน ราคาทองคำ ต้องปรับตัวสูงขึนอย่างแน่นอน แต่ ใน Fact แล้ว คงต้องรอเวลาอีกครับกว่ากราฟจะแสดงผลออกมาได้ ตามความเป็นจริง อย่างไรก็ตาม ก็ต้อง รอก่อนนะครับ แนวโน้มกราฟ ราคาทองคำ อาจจะ Swing สลัดเม่าก่อนก็เป็นไปได้เช่นกัน ดังนั้นให้ระวังหากจะ Buy สวนไปตอนนี้ รอให้กราฟ ย่อลงมาก่อนค่อย Buy ราคาทอง ก็จะดีกว่่าเพราะจะได้ราคาที่เหมาะสมกว่า ครับ ในทางเทคนิคกราฟ H1 กำลังทดสอบเทรน ขาลงในกรอบ ของ Breakout สามเหลี่ยม ในทิศทางขาลงหลัก ดังนั้น ตอนนี้จึงเน้นไปที่ การ Sell ก่อนนะครับแม้ว่า ช่วงนี้กราฟจะหน่วงๆ จะลงยากไปหน่อยก็ตาม แต่ ยังมี แนวโน้มที่จะลงไปได้อีกครับ วันนี้ มีข่าวแดง forexfactory ออกมาด้วย ต้องลุ้นกัน ครับว่า จะออกมาทิศทางไหน แต่ แนวโน้มน่าจะทำให้ UsD แข็งค่าขึ้นได้ครับ

วันนี้มีข่าว 20:30 USD Core Retail Sales m/m และ USD   Retail Sales m/mโดยรวมแล้ว ตัวเลขอาจะกลับมาเป็นบวกได้ ซึ่งจะมีผลทำให้ USD แข็งค่าขึ้นได้เช่นกันครับ เนื่องจากก่อนหน้านี้ มาตรการกระตุ้น เศรษกิจได้ออกมาแล้ว ทำให้เงินสะพัดมากขึ้นและน่าจะทำให้ตัวเลขเหล่านี้ดีขึ้น ครับ

⛑⛑⛑#SPDRเทขายจัดหนักอีกกว่า10ตัน⛑⛑⛑

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  15 มกราคม 2564

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่งลดลง 🔻🔻-10.21ตัน

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 🔻🔻 1161.00 ตัน

เดือนนี้  มกราคม 2564 ลดลง  🔻🔻 8.86ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 8.86ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM

โบรกเกอร์ Mitrade โบรกเกอร์สัญชาติออสเตรเลีย

🏛 มี Licence ASIC 👍รองรับการฝาก-ถอนผ่านธนาคารไทย

เปิดบัญชีเทรดกับ Mitrade วันนี้รับโบนัสสองต่อ

- ต่อแรก โบนัสไม่ต้องฝากเงิน 50$ สามารถถอนกำไรได้ *

- ต่อที่สอง โบนัสเงินฝากสูงสุด 3,000$ *

* ตามข้อกำหนดและเงื่อนไข โปรดดูหน้าโปรโมชั่นสำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม

📈📊 เปิดบัญชีเทรดรับโบนัส : http://bit.ly/MitradeTRa

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

Promotion 30$ ! โบนัสลูกค้าใหม่ $30 Winsor Broker
ไม่ต้องฝากเงินกำไรถอนได้

เงื่อนไขการถอนกำไรจากโบนัส Forex 30$ จาก โบรกเกอร์ Winsorbroker

Broker: Windsor Brokers
Bonus: โบนัสต้อนรับลูกค้าใหม่ $30
ประเภทลูกค้า: ลูกค้าใหม่เท่านั้น
Leverage: 1:500
ใบอนุญาต: IFSC, FCA UK, BAFIN

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม ==> https://traderider.com/index.php/topic,19789.0.html

โบรกเกอร์ EightCap โบรกเกอร์สัญชาติออสเตรเลีย

ก่อตั้งขึ้นที่เมืองเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย โดยทีมงานที่รักในการเทรด จึงมีความเข้าใจในความต้องการของเทรดเดอร์และนักลงทุนเป็นอย่างดี

-มี Licence จาก ASIC มีความน่าเชื่อถือสูง

-รองรับการฝากถอนผ่านธนาคารไทย สะดวกรวดเร็ว ไม่มีค่าธรรมเนียม

-มีซัพพอร์ตชาวไทยคอยให้บริการผ่านทางไลน์ (ID: eightcapthailand)

-รองรับการใช้ EA ทุกประเภท

เปิดบัญชีวันนี้ รับโบนัสเงินฝากสูงสุด 288$ พร้อมเงินคืนรีเบตสูงสุด 1$/1Lot

สมัครเปิดบัญชีคลิก

กราฟคู่เงิน EURAUD กราฟกำลังทดสอบอยู่แถวๆแนวรับที่เป็น demand zone ที่ราคา 1.5675-1.5558 อยู่นะครับ ตรงนี้ก็อาจจะมีแรงซื้อเข้ามาดันกราฟให้ดีดตัวขึ้นอีกรอบได้ หากท่านใดที่หาจุดเปิด buy กันอยู่ ที่โซนนี้ก็ถือว่าน่าสนใจนะครับ กราฟน่าจะดีดตัวขึ้นให้ปิดบวกได้ไม่น่าจะยาก แต่แนะนำให้เป็นการเก็บกำไรรอบสั้นๆไปก่อนนะครับเพราะกราฟเป็นขาลงอยู่อาจจะมีแรงขายมาทุบกราฟลงได้ทุกเมื่อครับ ส่วนแนวต้านตอนนี้จะอยู่ที่ราคา 1.5882 ครับ ถ้ากราฟขึ้นไปทดสอบแนวต้านนี้ก็สามารถทุบกลับลงมาตามแนวโน้มอีกรอบได้เช่นกัน หากท่านใดหาจุดทุบกันอยู่ก็ลองนำไปพิจารณากันดูครับ

แนวโน้มกราฟ AUDUSD ยังคงเป็นขาขึ้นอยู่ในภาพรวมนะครับ ก่อนหน้านี้กราฟได้พักตัวเป็นแพทเทิร์นสามเหลี่ยมแต่ก็สามารถเบรกกรอบสามเหลี่ยมกลับขึ้นมาได้อีกรอบได้แล้ว ตอนนี้กราฟกำลังย่อตัวกลับลงมาทดสอบที่กรอบสามเหลี่ยมอีกรอบอยู่นะครับ ก็สามารถใช้จุดนี้เป็นจุดเข้า buy กลับขึ้นไปหาไฮเดิมได้เลย หรือถ้ากราฟขึ้นไปเบรกไฮเดิมได้ต่อจริงๆ เป้าถัดไปที่กราฟจะขึ้นไปทดสอบได้ต่อคือที่ราคา 0.7887 เลยครับ

กราฟคู่เงิน UCHF กราฟยังคงวิ่งอยู่ในกรอบของสัญญาณ MACD Divergence เหมือนเดิมนะครับ หากกราฟเบรกสวิงไฮนี้ขึ้นมาได้ต่อเป้าหมายการขึ้นก็จะอยู่ที่ราคา 0.8980-0.9018 ตามลำดับเลยครับ หากจะเปิด buy ก็แนะนำให้รอกราฟเบรกสวิงไฮให้ได้ก่อนนะครับแล้วค่อยรอจังหวะที่กราฟย่อกลับลงมาทดสอบแนว fibo 61.8-38.2 ก่อนค่อยเปิด buy ขึ้นไปอีกทีครับ

กราฟคู่เงิน UCAD กราฟลงมาทดสอบแนวรับ demand zone ได้อีกรอบแล้วนะครับ ดูแล้วน่าจะยากที่กราฟจะสามารถกลับขึ้นไปเบรกสวิงไฮของสัญญาณ divergence เพื่อกลับตัวขึ้นอีกรอบได้ ตอนนี้ส่วนตัวมองว่ามีโอกาสลงต่อมากกว่าครับ โดยเป้าการลงต่อหากกราฟทำ new low ได้ จะอยู่ที่ราคา 1.2518 ครับ ก็มารอให้กราฟทำ new low กันก่อนนะครับค่อยรอจังหวะที่กราฟย่อตัวขึ้นแล้วค่อยทุบลงมาอีกทีครับ

กราฟ BTC ดีดตัวกลับขึ้นมาได้อย่างต่อเนื่องจนสามารถทะลุแนวต้านที่ราคา 38740$ ขึ้นไปได้แล้วรอบนึงนะครับ ก่อนที่จะถูกแรงขายทุบกลับลงมาอีกรอบในตอนนี้ แต่ในภาพรวมแล้วทางเทคนิค กราฟยังคงเป็นขาขึ้นอยู่เหมือนเดิม คาดว่ากราฟน่าจะขึ้นไปทดสอบไฮเดิมได้อีกรอบนะครับ สำหรับแนวรับในวันนี้ที่ใช้เป็นจุดทยอยซื้อได้ยังคงมองไว้ที่ราคา 35000$ และ 33830$ ตามลำดับครับ จุดตัดขาดทุนเมื่อราคาลงมาหลุดสวิงโลวที่ 32400$ ได้ครับ

*

CASE Forex

• 17,214
EUR/CHF อาจร่วง 22 - 31 จุด

จุดอ้างอิงทำกำไรอยู่ที่ 1.0805.

จุดที่ต้องการ

อยู่เหนือแนวต้านขาลง หาก 1.0805 ยังคงเป็นแนวต้าน

ทางเลือกการลงทุน

สูงกว่า 1.0805, คาดหมายที่ 1.0820 และ 1.0828.

ความเห็น

RSI (ตัวชี้วัดทิศทางการเคลื่อนที่ของราคา) ต่ำกว่า 50.MACD (ตัวชี้วัดการเบี่ยงเบนของแนวโน้ม) ต่ำกว่าเส้นสัญญาณและเป็นลบ. ยิ่งกว่านั้น ราคาปัจจุบันอยู่ระหว่างเส้นค่าเฉลี่ยที่เคลื่อนไหวที่ 20 ถึง 50 (อยู่ที่ลำดับ 1.0800 และ 1.0800)

แนวรับและแนวต้าน

1.0828 **

1.0820 *

1.0805 **

1.0800

אחרון

1.0791

1.0769

1.0760 **

1.0752 *

1.0743 **
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."