traderider forex ไทย

🏆🏆 วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 13 มกราคม 2563 มาขึ้นมาให้สุดจะกดลงไปให้🏆🏆

• 12 replies
  • 1194 views

*

ออฟไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 8,601
  • 163
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
🏆🏆 วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธที่ 13 มกราคม 2563 มาขึ้นมาให้สุดจะกดลงไปให้🏆🏆

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1880-1900 80-90 pip 600-800 pip

Signal Sell ตอนนี้ก็เน้นให้กราฟสามารถขึ้นไปถึง EMA 200 H4 ก่อนหลังจากนั้นในราคา 1880-1900 โซนนี้ก็ถึงจะมามองแรงทุบที่อาจจะย้อนกลับมาของแรงขาลงล่าสุดที่ผ่านมานี้นั้นเอง เพราะเป็นรอบพักตัวสำคัญ 50 % ของการลงล่าสุดและถ้ากราฟจะลงจริงๆการดีดตัวขึ้นไปไม่น่าจะแรงเพราะมันคือขาลงถ้า ดีดขึ้นพักตัวสุดๆจริงๆก็ไม่น่าจะเกิน 1902 ประมาณนี้ แต่หากใครคิดจะกังวลว่าเทรนใหญ่มันยังขึ้นแล้วไม่ชัวจะทุบ แนะนำนั่งทับมือไว้ก่อนก็ดีครับ แล้วรอ H1- H4 ดีดกลับมาดูว่าเป็นแท่งเทียนทีเหมาะกับการทุบหรือยังก็จะปลอดภัยไปอีกระดับนึงจร้า

[/center]

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

Follow Me.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

ออฟไลน์ Aree_nuy

• **
  • 289
  • 2

*

ออฟไลน์ bnet2001

• *
  • 23
  • 0
ถามเป็นความรู้น่อยครับ MoM YoY มีผลยังไงกับตลาดทองครับและมีผลมากน้อยแค่ไหน

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 62,763
  • 2596
ถามเป็นความรู้น่อยครับ MoM YoY มีผลยังไงกับตลาดทองครับและมีผลมากน้อยแค่ไหน

Marketeer มีคำตอบ

YoY (Year on Year) เป็นการเปรียบเทียบกับปีที่ผ่านมาในช่วงเวลาเดียวกัน เช่น เปรียบเทียบระหว่างไตรมาสแรกของปี 2560 กับปี 2561, การเปรียบเทียบรายได้ทั้งปีระหว่างปี 2560 และ 2561

QoQ (Quarter on Quarter) เป็นการเปรียบระหว่างไตรมาสกับไตรมาสที่ผ่านมา เช่น เปรียบเทียบรายได้ระหว่างไตรมาส 3 ปี 2561 กับไตรมาส 2 ปี 2561

MoM (Month on Month) เป็นการเปรียบระหว่างเดือนที่ผ่านมา เช่น เปรียบเทียบยอดจำหน่ายระหว่างเดือน สิงหาคม 2561 กับเดือนกรกฎาคม 2561

ต้องดูที่ ตัวเลข และข่าวอีกที ครับ ว่าจะเป็นไปในทิศทางไหน
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

• *
  • 23
  • 0

Marketeer มีคำตอบ

YoY (Year on Year) เป็นการเปรียบเทียบกับปีที่ผ่านมาในช่วงเวลาเดียวกัน เช่น เปรียบเทียบระหว่างไตรมาสแรกของปี 2560 กับปี 2561, การเปรียบเทียบรายได้ทั้งปีระหว่างปี 2560 และ 2561

QoQ (Quarter on Quarter) เป็นการเปรียบระหว่างไตรมาสกับไตรมาสที่ผ่านมา เช่น เปรียบเทียบรายได้ระหว่างไตรมาส 3 ปี 2561 กับไตรมาส 2 ปี 2561

MoM (Month on Month) เป็นการเปรียบระหว่างเดือนที่ผ่านมา เช่น เปรียบเทียบยอดจำหน่ายระหว่างเดือน สิงหาคม 2561 กับเดือนกรกฎาคม 2561

ต้องดูที่ ตัวเลข และข่าวอีกที ครับ ว่าจะเป็นไปในทิศทางไหน
 (TH)**

ขอบคุณครับ

*

• *
  • 23
  • 0
ถ้าเข้าใจไม่ผิด วันนี้ ประกาศ consumer price index ex Food and Energy ถ้า ตัวเลขดี usd แข็ง ทอง มีสิทธิ์ลง ถ้า ตัวเลขแย่ usd ก่ อ่อน ทองก่มีสิทธิ์ วิ่งขึ้นใช่ไหมคับ

*

• *
  • 62,763
  • 2596
ถ้าเข้าใจไม่ผิด วันนี้ ประกาศ consumer price index ex Food and Energy ถ้า ตัวเลขดี usd แข็ง ทอง มีสิทธิ์ลง ถ้า ตัวเลขแย่ usd ก่ อ่อน ทองก่มีสิทธิ์ วิ่งขึ้นใช่ไหมคับ

วันนี้ ยังไม่มีข่าวแดง ครับ ผม คิดว่าไม่น่าจะวิ่งได้แรง ครับ
 (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

ออฟไลน์ Lil Mayfly

• 9,484
  • 28
  • "ขายหมู" เป็นงานอดิเรก..

วันนี้ ยังไม่มีข่าวแดง ครับ ผม คิดว่าไม่น่าจะวิ่งได้แรง ครับ
 (TH)**

เป็นวันแรกที่ไม่ได้เทรดเลยแม้แต่น้อย..เอื่อย เฉื่อย ตามกราฟ..แต่ไม่แน่ เดี๋ยวอาจมีลักหลับอีก.. 555+ 555+
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

ออฟไลน์ Bew Athisanan

• 820
  • 9
  • SL คือเพื่อนตาย
Update Trend Line XAUUSD/GOLD for January 13, 2021  (Live streaming)

#Trendline #เทรดทองคำ #ทำกำไรด้วยเทรนไลน์ #Trade #Gold #Forex #XAUUSD #ทองคำ
ฝากกดติดตาม / subscribe เพื่อเป็นกำลังใจกันด้วยนะคะ

**Hip**  กดติดตาม และกดกระดิ่งไว้น้า แล้วเจอกันตอนกราฟมีการเปลี่ยนแปลง
Bew Athisanan https://www.youtube.com/c/BewAthisanan

=============
Stop Loss คือเพื่อนตาย , Trend Line คือเพื่อนซี้ 
The stop-loss system enables investors to cut losses and run with profits

*

• 9,484
  • 28
โหหหหหหหห..เพ่ SPDR ขายแร้งงงงงส์..อีกแร้ว..น่าสน น่าสน.. xc8* xc8*
.." ขายหมู..สู้ COVID-19 " ..แค่ $20 ถ้าเป็นกำไร ยังไงก็ดีกว่าล้างพอร์ต..
" ได้กำไร แล้วไม่ปิด ยังมีสิทธิ์ขาดทุน "  " ไม่มีขาดทุน ถ้าปิดเมื่อคุณมีกำไร "

*

• *
  • 62,763
  • 2596
⛑⛑⛑#SPDRขายทองโหดกว่า10ตัน⛑⛑⛑

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  14มกราคม 2564

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่งลดลง 🔻🔻-10.50 ตัน

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 🔻🔻 1171.21 ตัน

เดือนนี้  มกราคม 2564 เพิ่มขึ้น  ✅ +1.35 ตัน
ปีนี้ 2564 เพิ่มขึ้น ✅+1.35 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM

*

• 9,484
  • 28
อ้าวววววววว..แหม นี่ขนาดรู้แต่เช้านะว่าขาย..มัวไปทำงานพักนึง ยังมาไม่ทัน พี่แก เท..แต่เช้าเลย..จะรีบไปไหนนี่ xc8* xc8*

*

• *
  • 62,763
  • 2596
อ้าวววววววว..แหม นี่ขนาดรู้แต่เช้านะว่าขาย..มัวไปทำงานพักนึง ยังมาไม่ทัน พี่แก เท..แต่เช้าเลย..จะรีบไปไหนนี่ xc8* xc8*

กลัวมีคนตื่นทัน ครับ
 /*CC /*CC

Tags: gold 

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets

Tickmill