กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 5 มกราคม 2564 ตามมาให้ทันจะพุ่งแล้วนะ

• 4 replies
  • 1,889 views
*

CASE Forex

• 16,933
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคารที่ 5 มกราคม 2564 ตามมาให้ทันจะพุ่งแล้วนะ

Type Price SL TP
Signal 1 ฺBuy 1.3500 - 1.3650 60-80 pip 500-700 pip

Signal Buy เป็นไปตามแผนที่กราฟอยู่แนวต้านแล้วสามารถปิดเดือนทะลุขึ้นมาได้แบบปิดเต็มแท่งด้วยเพราะฉะนั้นไม่มีเหตุผลว่าจะลงเลยสักนิดเดียว ในรอบปัจจุบันปีวัวก็แจกตังให้สมาชิกทุกๆท่านเลย แต่เน้นนะครับว่าอย่าโลภ เข้าตามทุน MM ให้ดี เพราะมี 2 รูปแบบเท่านั้นคือย่อแล้วพุ่งไป Hi 1.4200++ กับพุ่งขึ้นไปเลย ถ้าย่อ Tp ก็อาจจะได้ 600-700 pip แต่ถ้าพุ่งไปเลยเราซอยออเดอร์เข้าตามไปเลยก็ได้ TP ที่ 500 pip แต่ตามหลักแล้วกราฟน่าจะต้องเอาแรงพุ่งก็เป็นไปได้ที่จะไปเก็บ TPแรกของ ก่อนปีใหม่ ที่ 1.3800 โซนนี้แล้วอาจจะมุดลงมารับออเดอร์ 1.3500 ก็เป็นไปได้เช่นกัน ตั้งค่าไม้เข้าออเดอร์ให้เหมาะสมกับทุนของแต่ละท่านแล้วกันครับ // ในเวลานี้ก็ือว่ากราฟได้สามารถย่อหัวลงมาแล้ว และหากกราฟจะพุ่งแน่นอนการพุ่งที่แรงต้องมีการก้มหัวย่อลงมาเพื่อกระโดด ในเวลานี้ก็เป็นเช่นนั้นกราฟได้ปิดแดงก็จริงแต่ในอดีตปิดเขียวมาเป็นทาง กราฟแดงแท่งเดียวก็คงไม่สามารถหยุดความโหดของแรงขึ้นนี้ได้เพราะฉะนั้น ขึ้นรถกันให้ทันนะ เป้าหมายแรก 250 pip จากราคาปัจจุบันเอาให้ถึงก่อน ค่อยมอง TP ถัดไป

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..
เดิมก็มีถือมาพอควรอยู่นะ..แต่ เขาย่อลงไปให้โอกาส เราก็เลยอัดมาเต็มสูบ.. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,933
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 05, มกราคม  2021, 12:51:05 PM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..
เดิมก็มีถือมาพอควรอยู่นะ..แต่ เขาย่อลงไปให้โอกาส เราก็เลยอัดมาเต็มสูบ.. 555+
มันไม่ยอมพุ่งซะทีปวดใจ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,933

มันพุ่งมาหน่อยแล้วนาาาาาา..ท่าน CAZE..คือมันชอบแอบพุ่งตอนเราหลับ.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..