กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ท่านใดพอจะมี code ของอีเอ forex arbitrage บ้างครับ หรือพวก remote trade

• 0 replies
  • 1,164 views
ท่านใดพอจะมี code ของอีเอ  forex arbitrage บ้างครับ หรือพวก remote trade
รบกวนขอหน่อยครับ

ผมหาใน github แล้วมันมีแต่ python ครับ อยากได้ที่เป็น MQL4 หรือ MQL5 ครับ

ผมไม่ได้เอามาทำ arbitrage นะครับ เพราะผิดกฎโบรก เด๊่ยวโดนโบรกแบนไม่ให้เทรด

ผมจะเอา arbitrage มาโมใช้เป็นทดสอบเทรด real account ส่งเข้าไปยัง demo แทนครับ

code copy เทรด ผมมี แต่ copy trade มันใช้ไม่ได้ เพราะมันอ่านเอา order ที่เปิดเทรดแล้วไปสั่งเทรดที่ remote อีกที ซึ่งวิธีผมมันไม่มี ordder ให้ก็อป

ตอนนี้ก็ใช้ไอเดีย copy trade อยู่คือไม่ออก order แต่ไปเขียนที่ csv ไฟลเลยตรงๆแทนการอ่าน order ไปให้อีกอีเอมันเข้ามาอ่านอยู่ แต่ก็ต้องเขียนให้มันลบด้วย

ไม่แน่ใจว่า arbitrage จะใช้ได้หรือเปล่า

กำลังหาวิธีเขียน remote order อยู่ผ่าน socket แต่มันเขียนยากกว่า