กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ระบบเทรดง่ายๆด้วย SEMAFOR กับ RSI

• 2 replies
  • 3,276 views
ระบบเทรดง่ายๆด้วย SEMAFOR กับ RSI
« เมื่อ: 31, ตุลาคม 2020, 11:56:06 PM »
ระบบเทรดนี้ใช้กับอินดิเคเตอร์ที่ว่ารีเพ้นท์นักหนา ฝรั่งเรียก repaint badly แต่ก็นะครับ มันมีการแสดงออกที่สวยงาม วันนี้ก็เลยมีรูปแบบการเทรดกับอินดิเคเตอร์ตัวนี้ที่ใช้ง่ายมาก อินดิเคเตอร์ที่ต้องใช้คือ 3_Level_ZZ_Semafor_TRO_MODIFIED_VERSION , RSI , RSI Ob Os_arrows+alerts , Ultimate Arrows alert มี 4 ตัวครับ ตัว SEMAFOR จะทำการเซตให้แสดงสีเฉพาะสัญญาณระดับ 3 เท่านั้น ที่เราจะใช้เทรด ง่ายๆครับ เมื่อเกิดสัญญาณระดับ 3 ที่ด้านบนให้รอสัญญาณ SELL จากลูกศรชี้ลงจาก RSI Ob Os_arrows+alerts ออกก็ต่อเมื่อเกิดสัญญาณระดับ 3 ด้านล่าง การ BUY ก็ทำตรงข้ามกัน ก็คือ เมื่อเกิดสัญญาณระดับ 3 ที่ด้านล่างให้รอสัญญาณ BUY จากลูกศรชี้ขึ้นจาก RSI Ob Os_arrows+alerts ออกก็ต่อเมื่อเกิดสัญญาณระดับ 3 ด้านบน มีพิเศษเพิ่มเติมคือเมื่อเกิดสัญญาณระดับ 3 และ เกิดสัญญาณลูกศรสีเขียวจาก  Ultimate Arrows alert เราจะยังไม่ออกนะครับ จะรอจนกว่าจะเกิดสัญญาณจาก RSI Ob Os_arrows+alerts อีกรอบหนึ่งแล้วเปิดสัญญาณ BUY หรือ SELL ต่อไปเลย เน้นเฉพาะ TIMEFRAME H1 ทุกคู่เงินนะครับ ที่ต้องพิจารณาเป็นพิเศษคือสัญญาณที่เกิดจากช่วงที่มีข่าว ไม่ต้องไปสนใจนะครับ อินดิเคเตอร์ และเทมเพลต ผมแนบมาให้แล้วนะครับ **(มีเพิ่มเติมหน่อยนะครับ สำหรับสัญญาณระดับ 3 ที่เกิดลูกศรสีเขียวด้วยนั้นมักจะเกิดการลากเสมอ ถ้าไม่แน่ใจก็ให้ละเว้นการเข้าออเดอร์เมื่อเกิดสัญญาณจาก RSI Ob Os_arrows+alerts หลังจากลูกศรสีเขียวนี้ ให้ใช้เป็นสัญญาณเฉพาะการออกออเดอร์เท่านั้น ก็คือให้ละเว้นการเทรดหลังจากการเกิดลูกศรสีเขียวนะครับ ถ้า MM ดีก็สามารถเข้าเทรดได้ตามปกติครับ
"ความพยายามอยู่ที่ไหน...ความพยายามก็อยู่ที่นั่น.."

*

999

• 7
Re: ระบบเทรดง่ายๆด้วย SEMAFOR กับ RSI
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04, เมษายน 2021, 08:19:22 PM »
 (TH)**

Re: ระบบเทรดง่ายๆด้วย SEMAFOR กับ RSI
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2021, 02:08:37 PM »
 (TH)** ขอบคุณครับ แล้วถ้าขึ้นเลข 3 มันจะแจ้งเตือนไหมครับ