กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🥊🥊 EUR/USD FOREX ศุกร์ 16 ตุลาคม 2563 ขอให้รวยทั้งหวย และรวยทั้งทุบ EU 🚁🚁🚁

• 85 replies
  • 13,532 views
ปิดกำไรตามเป้าละคับ อาทิตย์หน้าค่อยว่ากันใหม่วันนี้ลุ้นตัวเกร๊ง )2:

*

admin

• 80,603
อ้างจาก: silverza ที่ 16, ตุลาคม  2020, 10:30:48 PM
ปิดกำไรตามเป้าละคับ อาทิตย์หน้าค่อยว่ากันใหม่วันนี้ลุ้นตัวเกร๊ง )2:

อย่างหล่อเลย ครับ
)2: )2:
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,603
#SPDRเทขายทองต่อเนื่อง

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  17 ตุลาคม 2563

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่งลดลง🔻🔻-3.50ตัน

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 🔻+1272.56 ตัน

เดือนนี้ ตุลาคม  2563 เพิ่มขึ้น  💹+3.67น
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+379.31ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

TRADERIDER.COM
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,095
(Oct 17) การเจรจาข้อตกลงทางการค้ากับสหภาพยุโรปไร้ข้อสรุปและไม่ได้มีสัญญาณไปในทางที่ดี: นาย Boris Johnson นายกรัฐมนตรีสหราชอาณาจักร กล่าวถึงแนวทางการเจรจาข้อตกลงทางการค้ากับสหภาพยุโรปว่า สหราชอาณาจักรจะเตรียมพร้อมสำหรับ Australian style trade deal (WTO trade term) ยกเว้นสหภาพยุโรปจะมีการเปลี่ยนแปลงแนวทางการเจรจาที่เป็นพื้นฐานสำคัญ (unless there is a fundamental change of approach) ซึ่งสหราชอาณาจักรพร้อมจะรับฟัง อย่างไรก็ตาม ข้อสรุปจากการประชุม EU summit ไม่ได้มีสัญญาณไปในทางที่ดี ทั้งนี้ ในแถลงการณ์ดังกล่าว นาย Johnson ไม่ได้กล่าวอย่างชัดเจนว่าสหราชอาณาจักรจะยุติการเจรจาแล้ว

นาย Emmanuel Macron ประธานาธิบดีฝรั่งเศสกล่าวว่า ผู้นํารัฐบาลสมาชิกสหภาพยุโรป 27 ประเทศมีความเป็นหนึ่งเดียวกันในมุมมองเกี่ยวกับ Brexit และเห็นว่า การที่จะบรรลุข้อตกลงทางการค้าร่วมกันได้ จำเป็นต้องใช้ความพยายามจากทั้ง 2 ฝ่าย โดยเฉพาะอย่างยิ่งจากทางสหราชอาณาจักร ซึ่งน่าจะต้องการข้อตกลงดังกล่าวมากกว่าสหภาพยุโรป ในขณะที่ นาง Angela Merkel นายกรัฐมนตรีเยอรมัน กล่าวว่า ยังมีโอกาสที่ทั้ง 2 ฝ่าย จะบรรลุข้อตกลงทางการค้าร่วมกันได้ แต่ทั้ง 2 ฝ่าย อาจต้องยอมเปลี่ยนจุดยืนในการเจรจาบ้าง โดยตนเห็นว่ายังมีช่องว่างสำหรับการประนีประนอมให้สามารถตกลงกันได้

นาง Ursula von der Leyen ประธานคณะกรรมาธิการยุโรป กล่าวภายหลังการแสดงความคิดเห็นของ นาย Johnson ว่า สหภาพยุโรปจะยังทำการเจรจาเพื่อให้ได้ข้อตกลงทางการค้าร่วมกันต่อไป แต่จะไม่ยินยอมในทุกประเด็น (but not at any price) เพื่อให้ได้มาซึ่งข้อตกลงดังกล่าว โดยทีมเจรจาของสหภาพยุโรปจะเดินทางไปยังกรุงลอนดอนเพื่อเร่งการเจรจาตามแผนที่วางไว้ในสัปดาห์หน้าต่อไป

Source: BoTSS
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,095
ผวจ.ตาก เผยพบผู้ติดเชื้อโควิด-19 ในพื้นที่ อ.แม่สอด เพิ่มอีก 3 คน รวมเป็น 5 คน สั่งปิดพื้นที่ด่วน

วันที่ 17 ต.ค.2563 นายพงศรัตน์ ภิรมย์รัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดตาก แถลงถึงความคืบหน้าหลังพบผู้ป่วยติดเชื้อโควิด -19 ในพื้นที่ อ.แม่สอด 2 คน วันนี้ตรวจพบผู้ติดเชื้อเพิ่มอีก 3 คน รวมผู้ติดเชื้อทั้งหมด 5 คน จากการควบคุมโรคพบมีผู้สัมผัสใกล้ชิดทั้งหมด 9 คน อยู่ระหว่างรอผลตรวจเชื้อ

นายพงศรัตน์ กล่าวว่า ผู้ป่วยติดเชื้อโควิด-19 ทั้ง 5 คน เป็นชาวเมียนมาที่เข้ามาอาศัยอยู่ในฝั่ง อ.แม่สอด จากการสอบสวนโรคมีผู้ที่ต้องเฝ้าระวังอีกจำนวน 55 คน ทำการตรวจหาเชื้อแล้วไม่พบเชื้อ

เบื้องตนได้สั่งควบคุมพื้นที่ชุมชนมะดีนะฮ์ และชุมชนถุงทอง ปิดสถานศึกษา 5 แห่ง 1 สัปดาห์ โดยให้ทำการสอนออนไลน์แทน พร้อมกับแจ้งปิดช่องทางธรรมชาติทั้งหมดอย่างน้อย 7 วัน เริ่มตั้งแต่วันที่ 18 ตุลาคมเป็นต้นไป

#workpointTODAY
TRADE RIDER

*

PoNgPk

• 6,095
ด่วน อ่างเก็บน้ำแตกที่ ปักธงชัย มวลน้ำทะลักลงลำพระเพลิง

เจ้าหน้าที่เร่งเข้าพื้นที่ ต.ลำนางแก้ว อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา หลังมีรายงานอ่างเก็บน้ำลำหินตาโก้งแตก มวลน้ำทะลัก 

วันที่ 17 ต.ค. หลังเกิดฝนตกหนักติดต่อกันหลายวันในพื้นที่ จ.นครราชสีมา จากอิทธิพลของพายุหลายลูก

ล่าสุด เมื่อช่วงค่ำวันที่ 17 ต.ค. อ่างเก็บน้ำลำหินตาโก้ง ต.ลำนางแก้ว อ.ปักธงชัย จ.นครราชสีมา คันกั้นน้ำได้แตกพังเป็นช่อง ทำให้มวลน้ำไหลทะลักลงพื้นที่ด้านล่าง และไหลลงคลองลำพระเพลิง ส่งผลให้ปริมาณน้ำเพิ่มสูงขึ้นอย่างรวดเร็ว เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเร่งเข้าพื้นที่ พร้อมสั่งให้เตรียมพร้อมอพยพประชาชน และสัตว์เลี้ยง ไปอยู่ในที่ปลอดภัย

ขณะนี้ ผู้สื่อข่าวกำลังเข้าไปในพื้นที่ และจะรายงานสถานการณ์ให้ทราบต่อไป

จาก:ไทยรัฐออนไลน์
TRADE RIDER

*

admin

• 80,603
สวัสดี ตอนเช้า ครับ ผม
ขอให้ สัปดาห์ นี้ กำไร ดีๆ ทุกท่าน ครับผม

**Hip** **Hip** Tho*/ **Hip**

อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2020, 07:59:45 AM
ขอให้ สัปดาห์ นี้ กำไร ดีๆ ทุกท่าน ครับผม

หวัดดียามเช้าครับแอด ตื่นมากราฟก็วิ่งเลย Tho*/

อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2020, 07:59:45 AM

อรุณสวัสดิ์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน... **Hea** **Hea** **Hea**
ทุบๆๆ..ตื่นมาก็ทุบกันเลยทีเดียว.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,603
อ้างจาก: silverza ที่ 19, ตุลาคม  2020, 08:08:30 AM

หวัดดียามเช้าครับแอด ตื่นมากราฟก็วิ่งเลย Tho*/

สวัสดี ครับตื่นมาก็ได้ทุบกันเลย ขอให้ ไหล ครับวันนี้
g*/- g*/-

*

admin

• 80,603
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, ตุลาคม  2020, 08:30:19 AM

อรุณสวัสดิ์ค่ะ..แอดมินและทุกท่าน... **Hea** **Hea** **Hea**
ทุบๆๆ..ตื่นมาก็ทุบกันเลยทีเดียว.. xc8* xc8*

ทุบแล้วนั่ง ชิลๆ ไป ครับ
TKo*) TKo*)