กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD จันทร์ 21 กันยายน 2563จัดทองตาม SPDR ขาโหด 💹+12.85ตัน

• 38 replies
  • 5,913 views
*

Gamezxii

• 1,619
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, กันยายน  2020, 10:17:25 PM
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 21, กันยายน  2020, 10:10:19 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, กันยายน  2020, 09:42:30 PM
อ้างจาก: IngFHa_NaDOL ที่ 21, กันยายน  2020, 09:30:58 PM
ได้แต่++รู้งี้ไม่ปิดออเดอร์วันศุกร์ซะก็ดี...5555
รู้อะไร..ไม่สู้รู้งี้ 555+ 555+
นั่งทับมือจนเขียว

เราก็ปิดบวก sell เมื่อวันศุกร์ ไปตอนเช้าวันนี้....วันนี้ buy ทอง แทบตายเหมือนกัน แต่หันกลับทัน อาศัยใจกล้า กล้าตัดทิ้ง จนแทบล้าง..แล้วตามน้ำไป ผลสุดท้าย กลายเป็นได้ทุนคืนแล้วยังมีแถมกำไรให้มา $186 ดีใจฝุดๆ  xc4* xc4* xc4*

โหดจัดพี่สาว ดีดกลับอย่างแรง  xz55** xz55**
โชคดีที่พี่ปิดหมดแล้วไง..ได้ก็บุญแล้ว เก็บกำไรดีกว่า..ขืนเทรดต่อไม่รู้จะเจออะไรค่ะ.. xc8* xc8*

ผมนั่งดูอย่างเดียวเลยเด้  **Hip**

*

lukked

• 348
นั่งดูกราฟทองไหล อย่างกับน้ำตก

*

admin

• 80,404

ตามเทคนิคนี่คือ หลุดแล้ว นะครับ
TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

มี sig ทอง ภาค2 ต่อไหมคะ แอด SL ไปแล้ว แต่ยังไม่เข็ดคะ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Aree_nuy ที่ 21, กันยายน  2020, 10:36:09 PM
มี sig ทอง ภาค2 ต่อไหมคะ แอด SL ไปแล้ว แต่ยังไม่เข็ดคะ

รอ Sell อย่างเดียวเลย ครับ แบบนี้

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
1884..!! ⚠️ [BREAKING] ⚠️ #ราคาทองคำโดนเทขายหนักคืนนี้ ลงมาต่ำที่สุดในรอบ 3 เดือน และหลุดระดับ 1,900 เหรียญไปแล้ว
#คืนอันโหดร้ายของนักลงทุน นี่ไม่ใช่คืนธรรมดาแน่ๆ ทุกอย่างนั้นเริ่มต้นด้วยข่าวใหญ่ๆทั้ง 3 เรื่องในวันนี้
1️⃣ #การต้มตุ๋นครั้งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ของตลาด Wall Street
เมื่อบ่ายวันนี้ Trevor Milton ผู้ก่อตั้งและ CEO ของบริษัท #Nikola ได้ประกาศลาออกแล้ว หลังโดนกล่าวหาว่าทางบริษัทกำลังอาจทำการโกหกครั้งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์ของโลกการลงทุนเลยทีเดียว
ข่าวนี้สร้างความไม่สบายใจให้กับตลาดโดยรวมตั้งแต่ Pre-Market แล้ว นอกจากดัชนี Futures จะโดนเทขาย ตลาดยังมีการคุยกันถึงความน่าเชื่อถือของระบบ Wall Street จนทำให้นักลงทุนกังวล
2️⃣ #ไวรัสระบาดหนักขึ้น ที่อังกฤษจนอาจต้อง "Lock Down London" อีกครั้ง
เรื่องที่ 2 ที่ตลาดให้ความสนใจคือการที่อยู่ดีๆตัวเลขผู้ติดเชื้อใหม่ดีดขึ้นในสหราชอาณาจักรพุ่งแตะ 4,000 รายต่อวันไปแล้วเมื่อวานนี้ (สูงที่สุดในยุโรป) เมื่อวันอาทิตย์ โดยทางทางนักวิทยาศาสตร์ของอังกฤษคาดว่าอัตราผู้ติดเชื้อต่อวันอาจจะดีดกลับไปที่ 50,000 รายต่อวันได้ภายในเวลาไม่ถึง 1 เดือน ! #หากเป็นเช่นนั้นจริง จะทำให้ตัวเลขผู้ติดเชื่อใหม่รายวันของสหราชอาณาจักรดีดขึ้นมาสูงนำสหรัฐเป็นอันดับที่ 2 ของโลก ตามหลังอินเดียเพียงประเทศเดียวเท่านั้น
3️⃣ มีรายงานออกมาว่าธนาคารพาณิชย์หลายแห่งทั่วโลกได้ปล่อยให้มีการโยกย้ายเงินผิดกฎหมายจำนวนกว่า 2 ล้านล้านเหรียญสหรัฐ !
เรื่องนี้อาจจะเป็นประเด็นที่ใหญ่ที่สุดของวัน ทาง ICIJ หรือเครือข่ายผู้สื่อข่าวสืบสวนสอบสวนนานาชาติ ได้ออกรายงานมาว่าธนาคารพาณิชย์หลายแห่งทั่วโลกได้ปล่อยให้มีการโยกย้ายเงินผิดกฎหมายจำนวนมากเป็นเวลานานเกือบ 20 ปี ! จนนับเป็นมูลค่ากว่า 2 ล้านล้านเหรียญสหรัฐ ดึงให้หุ้นธนาคารทั่วโลกร่วงหนักจนเป็นผลกระทบมาสู่ตลาดหุ้นโดยรวมด้วย
#รายละเอียดของแต่ละหัวข้อข่าวลองกดอ่านได้ในเพจเลยนะครับ
〽️ #แต่ทำไมราคาทองถึงลงหนักไปด้วย ? หุ้นลงราคาทองควรดีดขึ้นสิ
ตามหลักการปกติของตลาดนั้น เมื่อไหร่ที่สินทรัพย์เสี่ยงในตลาดโดนเทขาย สิททรัพย์ที่เป็นแหล่งหลบภัยอย่าง Safe Haven เช่นทองจะประตัวสูงขึ้น เพราะฉะนั้นในคืนนี้ที่ตลาดหุ้นทั่วโลกกำลังโดนเทขายกว่า -3% ถึง -4% ราคาทองก็ควรจะดีดขึ้นสิ ?
แต่คืนนี้นอกจากการที่ค่าเงินดอลล่าร์สหรัฐ (US Dollar Index) แข็งค่าขึ้นมา +0.73 จุดหรือ +0.8% นั้นแทบจะไม่มีคำอธิบายเลยว่าทำไมราคาทองถึงโดนเทขายหนักที่สุดในรอบ 3 เดือนจนหลุดระดับ 1,900 เหรียญไปแล้ว (กราฟแนบในคอมเม้นท์)
การที่ตลาดไม่ได้เป็นเช่นนั้นกำลังอาจกำลังชี้ว่า #เราไม่ได้อยู่ในสถานการณ์ปกติ จากข้อมูลที่รวบรวมมากจากเทรดเดอร์ในตลาด หลายฝ่ายนั้นมองว่าการระบาดรอบ 2 ของไวรัสในสหราชอาณาจักรประกอบกับการโยกย้ายเงินผิดกฎหมายจำนวนกว่า 2 ล้านล้านเหรียญสหรัฐ นั้นกำลังทำให้ #นักลงทุนกลัว และเรากำลังเข้าสู่สถานการณ์ที่เรียกว่า "Cash is King"
โดยนักลงทุนทั่วโลกกำลังขายสินทรัพย์และสัญญาลงทุนต่างๆ (Futures, ETFs) ทุกๆอย่างที่ต้องใช้เงินในการถืออยู่เพื่อกลับมากำเงินสดไว้ก่อน (ทำให้ USD แข็งขึ้น) และต้องรีบนำเงินเหล่านี้มากัน Margin Call หรือเงินที่ทางนักลงทุนกำลังอาจโดนเรียกจาก Broker ที่จะมาเรียกเก็บในเวลาที่ราคาหุ้นลง
ต้องคอยติดตามข่าวสารในตลาดกันต่อไปครับ แต่ที่แน่ๆ #นี่ไม่ใช่คืนที่ธรรมดาจริงๆ และดัชนี VIX หรือดัชนีความกลัวของนักลงทุนก็เป็นสิ่งเดียวที่พุ่งกระฉูดในคืนนี้ (ตารางในคอมเม้นท์) ไว้ทางเพจจะหาข้อมูลเพิ่มเติมมาส่งให้นะครับ
✅ ท่านใดไม่อยากพลาดข่าวสารในตลาดการลงทุนไปกับทางเพจเรา
แนะนำให้กดตั้งค่า "#รายการโปรด" หรือ "#Favourites" ที่เมนูมุมขวาบนของเพจใน Facebook ตรงปุ่ม [...] และกด #เปิดกระดิ่ง ไว้ได้เลยครับ จะได้ไม่พลาดทุกข่าวสารสำคัญ
🙏 ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามเพจของเรานะครับ ฝากกด Like และ Share ให้แอดด้วยหากข้อมูลนี้มีประโยชน์ ขอบคุณมากๆครับ 😊
#ทันโลกกับTraderKP

*

admin

• 80,404
#ยิ่งลงยิ่งซื้อโหดกว่าเดิม
#กองทุนเขาเห็นอะไร

รายงานการถือครองทองคำแท่ง ของกองทุน SPDR Gold Share 22 กันยายน 2563

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง  💹+18.98ตัน
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1278.82ตัน

เดือนนี้ กันยายน  2563 เพิ่มขึ้น 💹+27.32ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+385.57ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ

TRADERIDER.COM

อรุณสวัสดิ์ ค่ะ...แอดมินและทุกท่าน.. **Hea** **Hea**
ยังไงก็...ยังเชื่อมั่นใน SPDR...ซื้อโหดขนาดนี้ พี่ทองจะไม่ขึ้น ก็ให้รู้กันไป... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, กันยายน  2020, 05:50:35 AM
อรุณสวัสดิ์ ค่ะ...แอดมินและทุกท่าน.. **Hea** **Hea**
ยังไงก็...ยังเชื่อมั่นใน SPDR...ซื้อโหดขนาดนี้ พี่ทองจะไม่ขึ้น ก็ให้รู้กันไป... xc8* xc8*

สวัสดีตอนเช้า ครับ คุณพี่ ตื่นเช้ามากเลย

วันนี้ต้องกลับมาล่ะครับ ยังไม่ยืนต่ำกว่า 1900 ได้