กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD จันทร์ 21 กันยายน 2563จัดทองตาม SPDR ขาโหด 💹+12.85ตัน

• 38 replies
  • 5,971 views
*

admin

• 80,659
🏆🏆🏆 วิเคราะห์ทอง GOLD จันทร์ 21  กันยายน 2563จัดทองตาม SPDR ขาโหด 💹+12.85ตัน

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1945   
TP1:1965RR:
TP2:1975RR:
TP3:RR:
SL:1930  

Signal Date: 21/09/2563 09:23

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🍏🍏🍏 ราคาทองคำตอนนี้อยู่ที่ 1953$/Onz แม้ว่าการ Sell จากสัปดาห์ที่แล้ว ที่ ราคา 1960$/Onz จะยังคงบวกอยู่แต่ แนวโน้มตอนนี้ ค่อน ข้างที่ จะเปลี่ยนไปในทิศทางขาขึ้น แล้ว จากทางเทคนิคที่ก็ยังไม่ชัดเจนกับเทรน คือ ยังวิ่งในกรอบ 1920-1975 แต่ เมื่อได้ แนวโน้มแรงสนับสนุนจาก SPDR ที่ จัดหนักเข้ามา มากที่สุดเป็นในรอบเดือน ที่ +12.85 ตัน ทำให้แนวโน้ม ราคาทองคำขาขึ้นค่อนข้างสดใส ครับ โดยวันนี้ ลุ้นให้ กราฟ ทองคำขึ้นไป 1975 และ ยืนเหนือ ราคา นี้ให้ได้ ทองคำก็จะกลับมา 2000$ ได้ไม่ยากแล้ว นะครับ แนวโน้มกราฟ ทอง วันนี้ ถ้าหลุด 3 เหลี่ยม ขึ้นไปได้กราฟ ก็อาจจะวิ่งไปแรงๆ ในเทรนขาขึ้นหลักได้ครับ ดังนั้นวันนี้จึงเน้น Buy เป็นหลักส่วนท่านที่ Sell มาจากวันศุกร์ที่แล้วก็ แนะนำให้ ปิดทำกำไร และหาจังหวะ Buy นะครับ

#เก็บทองเข้าคลังโหดในรอบเดือน

รายงานการถือครองทองคำแท่ง ของกองทุน SPDR Gold Share 19 กันยายน 2563

🏆🏆 #SPDR อัพเดททองคำแท่ง  💹+12.85ตัน
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDR 💹+ 1259.84ตัน

เดือนนี้ กันยายน  2563 เพิ่มขึ้น 💹+8.34ตัน
ปีนี้ 2563 เพิ่มขึ้น 💹+366.59ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ

TRADERIDER.COM

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,659

จาก Stat ของกองทุนนะครับ ในรอบ 2 เดือนมานี้ การซื้อทองคำเมื่่อวันศุกร์ คือ การซื้อกลับเข้า กองทุนมากที่สุดในรอบ 2 เดือนเลยทีเดียว ครับ
บางทีกองทุน น่าจะมีข้อมูลที่มากกว่า เรา ในการตัดสินใจ ในการเข้าซื่อ ในแต่ละรอบนะครับ คือ อาจจะไม่ได้ส่งผลในวันนี้ เลย
แต่ จะส่งผล ไปจนถึงต้นเดือนหน้าเลย ก็ได้ครับ ดังนั้นแนวโน้ม ทองน่าจะเป็น ขาขึ้น ได้ใน ช่วงนี้
แม้ว่ากรอบสวิงจะ ลงไปถึง 1920 ก็ยัง คง Buy ได้นะครับ

ดู Stat ของ SPDR ได้ที่นี่ ครับ https://traderider.com/forex/spdr-status/index.html
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**"...ขอบคุณค่ะ...
จะลงมาหรือไม่ ยังไงก็ มี 1947 1950 ติดไม้ติดมือมาแล้ว..หมดห่วงสบายใจ..มาก็ลากนิดเดียวไม่เป็นไร ไม่มาก็ยิ่งสบายยยยย.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับ น่าสนใจครับ

*

CASE Forex

• 17,195
🏆🏆วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 21 กันยายน 2563 เป้าหมายแรก ema 200 h4🏆🏆

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1955-1950 50-60 pip 130-180 pip

Signal Sell ช่วงนี้กราฟในรอบ 1-3 วันผ่านมายังคงเป้น side way อยู่ตลอดเพราะฉะนั้นในรอบนี้ถือว่ายัง สรุปแรงที่กราฟจะไปไม่ได้ แต่เมื่อเราดูรอบใหญ่แล้วจะเห็นกราฟว่ากำลังทำรูปแบบ สามเหลี่ยมในรอบใหญ่นั้นเองแล้วรอบการวิ่งของ กราฟทองที่สมควรจะไปก็คือโซนด้านล่างของสามเหลี่ยมนี้ แต่ถึงอย่างนั้นเราก็ยังไม่ได้มองไกลขนาดนั้นในวันนี้เราจะมองใกล้ๆก่อนนั้นคือ EMA 200 H4 ที่ทองพยายามจะลงมาให้อีกครั้ง เพื่อเป็นการยืนยันว่ามีแรงลงมาทดสอบ ema 200 h4 แน่นอนและอาจจะทำให้กราฟวิ่งเลยป้าย ลงไปเลยก็มีสิทธิ เดียวเรามาว่ากันอีกทีเมื่อกราฟสามารถไปถึงโซน ema 200 h4 จุดสำคัญโซนนี้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ขอบคุณครับ

อ้าวววววววววววววว...แล่วๆๆๆๆๆๆ..ไหง SPDR สวนทางกับกราฟซะอย่างี้ล่ะนี่...จะรอดไหมเนี่ยยยยยย... **11
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ท่านเคส ถึง ema 200 h4 แล้วท่าน เอาไงต่อคะ

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 21, กันยายน  2020, 01:34:35 PM
🏆🏆วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ที่ 21 กันยายน 2563 เป้าหมายแรก ema 200 h4🏆🏆

<table width="700" border="1" align="center" cellpadding="5" cellspacing="0" bordercolor="#D7D7D7">
  <tbody>
    <tr>
      <th scope="col"> </th>
      <th scope="col" style="font-size: 20px; color: #0000FF; text-align: center; padding: 5px;">Type</th>
      <th scope="col" style="font-size: 20px; color: #0000FF; text-align: center; padding: 5px;">Price</th>
      <th scope="col" style="font-size: 20px; color: #FF0000; text-align: center; padding: 5px;">SL</th>
      <th scope="col" style="font-size: 20px; color: #00D471; text-align: center; padding: 5px;">TP</th>
    </tr>
    <tr>
    <th scope="row" style="font-size: 22px; color: red; text-align: center; padding: 5px;">Signal 1</th>
        <td style="font-size: 22px; color: red; text-align: center; padding: 5px;">Sell</td>
        <td style="font-size: 22px; color: red; text-align: center; padding: 5px;">1955-1950</td>
        <td style="font-size: 22px; color: red; text-align: center; padding: 5px;">50-60 pip </td>
        <td style="font-size: 22px; color: red; text-align: center; padding: 5px;">130-180 pip</td>
    </tr>   
  </tbody>
</table>

Signal Sell ช่วงนี้กราฟในรอบ 1-3 วันผ่านมายังคงเป้น side way อยู่ตลอดเพราะฉะนั้นในรอบนี้ถือว่ายัง สรุปแรงที่กราฟจะไปไม่ได้ แต่เมื่อเราดูรอบใหญ่แล้วจะเห็นกราฟว่ากำลังทำรูปแบบ สามเหลี่ยมในรอบใหญ่นั้นเองแล้วรอบการวิ่งของ กราฟทองที่สมควรจะไปก็คือโซนด้านล่างของสามเหลี่ยมนี้ แต่ถึงอย่างนั้นเราก็ยังไม่ได้มองไกลขนาดนั้นในวันนี้เราจะมองใกล้ๆก่อนนั้นคือ EMA 200 H4 ที่ทองพยายามจะลงมาให้อีกครั้ง เพื่อเป็นการยืนยันว่ามีแรงลงมาทดสอบ ema 200 h4 แน่นอนและอาจจะทำให้กราฟวิ่งเลยป้าย ลงไปเลยก็มีสิทธิ เดียวเรามาว่ากันอีกทีเมื่อกราฟสามารถไปถึงโซน ema 200 h4 จุดสำคัญโซนนี้

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

ขอบคุณสำหรับซิกแม่นๆโหดๆครับจารย์สายทอง รอจังหวะช้อนกันต่อ

*

lukked

• 348
พี่ทองลงไปแล้ว **11 **11

อ้างจาก: lukked ที่ 21, กันยายน  2020, 05:19:09 PM
พี่ทองลงไปแล้ว **11 **11
ลงแบบลึกสุดใจเลย ลงไป 3 ไม้ S/L ทุกไม้ 5555

*

Plaman7

• 1,928
โดนทุกดอกหายไป400สุดติ่ง
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

อ้างจาก: Plaman7 ที่ 21, กันยายน  2020, 05:44:56 PM
โดนทุกดอกหายไป400สุดติ่ง

วันนี้โดนหนักเหมือนกันครับ พี่ทองทำกันได้

*

Fx899

• 286
เพลียกับทองจิงๆ จะเด้งไหวไหมนิ พอบายมันลง พอเซลมันบิน ขนาดมาบายต่ำๆละยัง ยังไม่เด้งอีก กลัวใจกราฟจริง  T*/-

จะไปถึงไหน พี่ท๊องงงงงงงงง..ช่วยบอกน้องหน่อยได้มั้ยยยยยยย... /**33 555+