กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 18 ​กันยายน 2563 ยังมั่นคงในเป้าหมาย ema200day

• 10 replies
  • 2,679 views
*

CASE Forex

• 17,177
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ที่ 18 ​กันยายน 2563 ยังมั่นคงในเป้าหมาย ema200day

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.2950-1.2970 50-60 pip 180-260 pip

Signal Sell  ก่อนหน้านี้มีการทะลุขึ้นไปทำ Wave แต่ก็เป็นลักษณะ ของการที่จะเป็น wave ลงต่อ กราฟขึ้นไปรับ EMA 200 h1 นั้นเองเพราะฉะนั้นวันนี้ก็ยังมองการทุบอย่างต่อเนื่องเพื่อให้กราฟกลับไปหา EMA 200 day ก่อนให้ได้ แต่กราฟลักษณะนี้น่าจะทะลุเลยป้าย EMA 200 day มีสิทธิสูงเพราะว่า เบรคเอ้าการพักตัวแตกลงก็ต้องไปอีก 1 เท่าตัวของที่ลงมา บวกกับเหตุผลที่ก่อนหน้านี้ Week ลงมาแดงยาวมากสัปดาห์นี้ก็สมควรจะแดงลงไปพอสมควรแล้วตอนนี้จะหมดสัปดาห์แล้วก็ต้องเป็นวันนี้นั้นเองที่สมควรจะมุดลงไปดิ่งๆ // หลังจากที่กราฟทะลุลงแรงจากข่าวเมื่อช่วงเย็นตอนหัวค่ำ จากนั้นตอนค่ำก็มีแรงมหาศาลจากข่าวนอกเข้ามาทำให้กราฟวิ่งกลับขึ้นมาในโซนเดิมซะงั้น เพราะฉะนั้นทำให้เรา ต้องมาคิดว่ากระขากขึ้นมาข้างบนไปต่อ หรือเป้นการกระชากย่อตัวขึ้่นมาก่อนที่จะทำให้มีแรงส่งลงไป new low อีกครั้งแต่ส่วนตัวมองรูปแบบเดิมนั้นคือลงไปให้ถึง ema 200 day ก่อนนั้นเองที่ๆเกือบจะมาถึงแล้วอีกนิดเดียว

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,177
ขอปรับแผน ก่อนเพราะตอนนี้ GBP ทั้งหมด ทำกราฟทรงคล้ายๆกันหมดเลย มีสิทธิจะพุ่งขึ้นมากเลยครับ เพราะฉะนั้นขอกลับรูปแบบกราฟเป็นเหมาะสมสำหรับการ Buy มากกว่าครับตอนนี้  555+ 555+
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 17,177
แต่ต้องดูสภาพของ ตอนนี้กราฟสามารถไปชน EMA 200 H4 ว่าเกิดรูปแบบแท่งเทียนกลับตัวไหมถ้าไม่ปิดเขียวเต็มก็ตามน้ำต่อไปหาจุดทุบตามแนวต้านอย่าง 1.3200 ได้เลย เพราะฉะนั้นใครจะรีบเข้าซื้อก็ควร SL ไว้ดีดีด้วยในเวลานี้เพราะกราฟดูเหมือนจะทำ Cup เหมือนกัน

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 18, กันยายน  2020, 03:45:42 PM
ขอปรับแผน ก่อนเพราะตอนนี้ GBP ทั้งหมด ทำกราฟทรงคล้ายๆกันหมดเลย มีสิทธิจะพุ่งขึ้นมากเลยครับ เพราะฉะนั้นขอกลับรูปแบบกราฟเป็นเหมาะสมสำหรับการ Buy มากกว่าครับตอนนี้  555+ 555+
sell ไว้ 1.2990  บวกอยู่นิดนึง..อย่าเพิ่งบินน่าาาาา.... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, กันยายน  2020, 03:51:41 PM
อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 18, กันยายน  2020, 03:45:42 PM
sell ไว้ 1.2990  บวกอยู่นิดนึง..อย่าเพิ่งบินน่าาาาา.... xc8* xc8*
แหมมมมมม นะ..วันนี้ ถ้าไม่ได้ GU ดึงไว้  โดน ทอง กะ EU ลากตายแน่ๆเลยคร่าาาาาา..ดีนะที่ sell GU ทิ้งไว้.. xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,177
ยังรอ ดูหากมันสามารถผ่าน Ema 200 h4 อยู่เลยครับยังมาไม่ถุึงเลยยังไม่กล้าทำอะไรเลย  **11 **11

เทรดแบบฝรั่งแก้งนี้ก็ดีนะครับ
videos

ผมดูแล้วเขาเทรดแบบ scalping ล็อตหนักๆ  เก็บแค่ 10 pip และ stop loss ปิดก่อน 10 pip

เทร็นตาม price action

บางวันก็เข้าเทรด บางวันก็ไม่เข้าเทรด  และไม่เทรดวันศุกร์

รอจังหวัดมันเบรคเอ้าแล้วเขา scalp

อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 19, กันยายน  2020, 07:58:26 AM
videos
ผมดูแล้วเขาเทรดแบบ scalping ล็อตหนักๆ  เก็บแค่ 10 pip และ stop loss ปิดก่อน 10 pip
บางวันก็เข้าเทรด บางวันก็ไม่เข้าเทรด  และไม่เทรดวันศุกร์
รอจังหวัดมันเบรคเอ้าแล้วเขา scalp

ไม่ได้เก่งอย่างเขา..ตัวเราก็ค่อนข้างจะแนวนี้เหมือนกัน..แต่ความมันไม่ปราณึใคร เราอดไม่ได้ ต้องเทรดทุกวัน
ไม่อยากให้ตลาดหยุดแม้แต่วันเสาร์ อาทิตย์... 555+
แม้จะเจ็บตัวบ้าง ล้างบ่อย...ของมันต้องเทรด ก็ใจมันชอบ... 555+

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 19, กันยายน  2020, 08:44:02 AM
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 19, กันยายน  2020, 07:58:26 AM
videos

ไม่ได้เก่งอย่างเขา..ตัวเราก็ค่อนข้างจะแนวนี้เหมือนกัน..แต่ความมันไม่ปราณึใคร เราอดไม่ได้ ต้องเทรดทุกวัน
ไม่อยากให้ตลาดหยุดแม้แต่วันเสาร์ อาทิตย์... 555+
แม้จะเจ็บตัวบ้าง ล้างบ่อย...ของมันต้องเทรด ก็ใจมันชอบ... 555+

ลองตามดูครับ

ผมตามศึกษาดูเทคนิคเขา เพราะมันไม่ scam ส่วนใหญ่ใน youtube จะเป็น scam หรือไม่ก็ โฆษณาหรือโปรโมท  หรือเป็น youtuber โม้แหลก
แต่กลุ่มนี้เขาเป็น trader จริง อยากแชร์

มีแต่คำแนะนำ แต่ไม่บอกเข้า order แบบ signal แต่แนะแนวให้ บอกว่าประมาณใหน

เวลาเทรดเขาจะประมาณ 5 โมงเย็นบ้านเราถึง 2 ทุ่ม  บางทีก็เลิกเร็ว 2 ชม บางทีก็ 3 ชม

ข้อเสียคือต้องนั่งเฝ้ากราฟ และเข้าจังหวะทันที  เหมาะสำหรับคนมีเวลานั่งเฝ้า

คนในกลุ่มหรือคนตามในแกงบางคนก็ไม่เก่งนะครับ 

บางคนก็เก่ง มีสตรีมเองด้วย

*

CASE Forex

• 17,177

videos

ขอบคุณครับ ผมเคยชมช่องนี้เหมือนกันครับ แต่สไตล์ของเรามันดูโดยรวม ไกลยาวบ้าง กับระดับกลางๆ ในระดับวัน

ส่วน scal แบบสั้นมากแล้วอัดหนักส่วนตัวก็สุ่มฝึก ให้แม่นได้ให้ได้ 70-90 %(แต่คอนนี้น่าจะอยู่่ที่ 30-40 % ฮ่าๆ)

แล้วก็ทำใจเรื่องการขาดทุนให้ได้อยู่ครับเวลากระชากไปผิดทางตอนเข้าสั้น เพราะตอนนี้เสียกับการผิดทางแล้วตัดใจคัดไม่ทันเป็นแสนๆละ 5555 แต่ยังไงก็จะฝึกต่อไปครับ

อ้างจาก: CAZE_Voiize ที่ 19, กันยายน  2020, 01:25:05 PM

videos

ขอบคุณครับ ผมเคยชมช่องนี้เหมือนกันครับ แต่สไตล์ของเรามันดูโดยรวม ไกลยาวบ้าง กับระดับกลางๆ ในระดับวัน

ส่วน scal แบบสั้นมากแล้วอัดหนักส่วนตัวก็สุ่มฝึก ให้แม่นได้ให้ได้ 70-90 %(แต่คอนนี้น่าจะอยู่่ที่ 30-40 % ฮ่าๆ)

แล้วก็ทำใจเรื่องการขาดทุนให้ได้อยู่ครับเวลากระชากไปผิดทางตอนเข้าสั้น เพราะตอนนี้เสียกับการผิดทางแล้วตัดใจคัดไม่ทันเป็นแสนๆละ 5555 แต่ยังไงก็จะฝึกต่อไปครับ

ผมว่าก็ดีนะ แก cut loss ไม่เกิน 10 pip ครับ รีบปิดเลย ถึงแม้จะ order ถูกทางแต่กราฟตีกลับ แกก็ไม่ถือไว้นาน (เพราะ lot ใหญ่ 10-20 lot นะที่แกเทรด)
หลักการแกไม่ over trade
over trade ของแก หมายถึงไม่เทรดบ่อย เพราะแกเทรดแค่สูงสุด 2 order ต่อวัน  ถึงแม้จะเจอโอกาสงามๆ แกก้ไม่เทรดไม้ 3

คนที่ดู live แกแล้วส่ง chart ไปให้แกวิเคราะห์ด้วย แกก็จะวิเคราะห์ให้ด้วยนะ

มีอีก 2 แชนแนล เป็นของเพื่อนแกครุับ เทรด GBPJPY เป็นหลักเหมือนกัน คนหนึ่งเทรดตอนช่วงเวลาตลาด UK  เป็นฝรั่ง UK เทรดก่อน

videos
videos
https://www.youtube.com/user/eleanornor/videos

แอบ มีฝรั่งช่องหนึ่งเลียนแบบการเทรดแกนะ ก็อปเลย อันนั้นผมไม่ดูนะ 555

ใครชอบฟังฝรั่งบ่นๆ ก็เปิดูช่องแกครับ

แกมีสอนวิธีดูกราฟด้วยนะครับ แบบ price action สไตลแก เทรด GBPJPY คู่เดียว (เมื่อก่อนเมีเทรดทองด้วย แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้เทรดแล้ว)
มีอยู่เหมือนหนึ่ง เทรดทองทุนไป หลายหมื่นเหรียญ