กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

👽👽👽 EUR/USD FOREX พุธ 16 กันยายน 2563 FOMC มาตัดสินกราฟ ตี1 คืนนี้ พี่จะบินไปทางไหน 🚀🚀🚀

• 69 replies
  • 11,451 views
*

admin

• 80,404
EU กำลัง มาตามแผนนะครับ

**Hea** **Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

PoNgPk

• 6,073
(Sep 16) นักเศรษฐศาสตร์ต่างแสดงความกังวลต่อแนวโน้มเศรษฐกิจสหรัฐฯ จากความล่าช้าในการพิจารณาร่างมาตรการทางการคลังที่อยู่ระหว่างพิจารณาในสภา: นักเศรษฐศาสตร์ต่างแสดงความกังวลต่อแนวโน้มเศรษฐกิจสหรัฐฯ ในอนาคตที่อาจชะลอลงมากหากรัฐบาลท้องถิ่นและผู้ประกอบการรายย่อยในประเทศไม่ได้รับความช่วยเหลือทางการเงินอันเนื่องจากความล่าช้าในการพิจารณาร่างมาตรการทางการคลังที่อยู่ระหว่างพิจารณาในสภา

ในปัจจุบันนักวิเคราะห์ต่างคาดว่ามีโอกาที่มาตรการทางการคลังฉบับเพิ่มเติมจะผ่านความเห็นชอบในวุฒิสภาก่อนหน้าการเลือกตั้งประธานาธิบดียังค่อนข้างต่ำ หลังจากที่สัปดาห์ก่อนสมาชิกวุฒิสภาสังกัดพรรค Democrat ได้ Filibuster ร่างแผนงบประมาณที่ทาง Republican เสนอ ซึ่งหากการผ่านร่างงบประมาณนี้เป็นไปอย่างล่าช้าจะทำให้ประมาณการการเติบโตทางเศรษฐกิจในไตรมาสที่สี่และในต้นปี 2021 ต่ำกว่าที่คาด และอาจสร้างผลเสียต่อเศรษกิจในระยะยาวก่อนที่จะมีข่าวดีจากการผลิตและแจกจ่ายวัคซีน  COVID-19 ได้ โดยที่กำหนดการประชุมสภาเริ่มเข้าใกล้วันปิดสมัยประชุมเพื่อให้สมาชิกสภากลับไปยังรัฐของตนเพื่อรณรงค์หาเสียงในการเลือกตั้งประธานาธิบดี

ทั้งนี้ นักเศรษฐศาสตร์ประเมินว่าความเสี่ยงด้านลบต่อแนวโน้มการเติบโตทางเศรษฐกิจในไตรมาสที่สี่ส่วนมากจะมาจากการบริโภคภาคครัวเรือนที่ลดลงมาก หลังจากที่ก่อนหน้าฟื้นตัวอย่างรวดเร็วจากการสนับสนุนโดยตรงจากรัฐบาล ทั้งในรูปของ direct payment มูลค่ารายละ 1,200 ดอลลาร์ สรอ. และเงินสวัสดิการแก่ผู้ว่างงานที่สัปดาห์ละ 600 ดอลลาร์ สรอ. ซึ่งจะทำให้แนวโน้มรายรับที่สามารถใช้จ่ายได้ชะลอลง (อัตราการเติบโตประมาณการที่ร้อยละ 3 เทียบกับร้อยละ 6 ในไตรมาสที่สี่ ในกรณีที่สามารถผ่านมาตรการการคลังมูลค่ารวม 1 ล้านล้านดอลลาร์ สรอ.) และยังจะทำให้ปัญหาความเหลื่อมล้ำเพิ่มมากขึ้นซึ่งจะส่งผลเสียในเชิงโครงสร้างและกระทบศักยภาพการเติบโตของประเทศในระยะยาว

นอกจากนี้ การขาดสภาพคล่องของรัฐบาลระดับรัฐยังเป็นอีกประเด็นที่น่ากังวล ซึ่งไม่เพียงแต่ส่งผลต่อการเติบโตแต่ยังส่งผลต่อคุณภาพชีวิตในแง่ของคุณภาพการศึกษา การรักษาความสงบและความปลอดภัย และการสาธารณสุข ซึ่งโดยเบื้องต้นประเมินว่าหากไม่มีเงินช่วยเหลือจากรัฐบาลกลางจะทำให้รัฐบาลในระดับรัฐขาดดุลรวมกว่า 5 แสนล้านถึง 1 ล้านล้านดอลลาร์ สรอ. ซึ่งมาตรการรัดเข็มขัดที่ตามมาจะยิ่งทำให้ต้องใช้ระยะเวลายาวนานกว่าเศรษฐกิจจะฟื้นตัวจากวิกฤติครั้งนี้ได้

ทั้งนี้ ผู้เชี่ยวชาญยังชี้ว่าสภาไม่ควรนิ่งนอนใจโดยคิดว่าเศรษฐกิจฟื้นตัวดีในช่วงไตรมาสที่สามทำให้การออกมาตรการเพิ่มเติมไม่มีความจำเป็นเร่งด่วน โดยในความเป็นจริงเศรษฐกิจจะซบเซาลงได้ในระยะต่อไป หากไม่มีมาตรการกระตุ้นเพิ่มเติม ในแง่การลงทุนนั้น ผู้ร่วมตลาดเองก็ยังให้น้ำหนักกับประเด็นนี้น้อยกว่าที่ควรจะเป็น โดยหากพิจารณาตลาดแรงงานจะเห็นว่าตัวเลขผู้ขอรับสวัสดิการการว่างงานนั้นลดลงมาได้ในระดับหนึ่งเท่านั้น แต่ยากที่จะลดลงต่ำไปกว่านี้ ซึ่งสะท้อนการฟื้นตัวทางเศรษฐกิจที่ชะลอลง

Source: BOTSS
TRADE RIDER

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: admin ที่ 16, กันยายน  2020, 07:53:15 PM
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 16, กันยายน  2020, 06:13:18 PM
อ้างจาก: admin ที่ 16, กันยายน  2020, 06:09:35 PM

USDCHF RR 1:5

hulk*** hulk***

กดตามแอดบินไปเลยยยย  **hulk3** **hulk3** **hulk3** **hulk3**  (TH)** (TH)** (TH)**

New high เถอะนะแล้วหนูจะเป็นเด็กดี

g*/- g*/- g*/-

New high เลย หนอพี่ จะได้หล่อสักที

Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
EU TP1 แล้ว นะครับผม

Ha)** Ha)** Ha)** **Hea** **Hea** **Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 16, กันยายน  2020, 09:24:24 PM

Ha)** Ha)** Ha)** **Hea** **Hea** **Hea**

แอดครับ แบบนี้ถ้ามาชน sig buy ก้ยังใช้ได้อยู่ใช่มั้ยครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: pooppup07 ที่ 16, กันยายน  2020, 09:29:26 PM
อ้างจาก: admin ที่ 16, กันยายน  2020, 09:24:24 PM

แอดครับ แบบนี้ถ้ามาชน sig buy ก้ยังใช้ได้อยู่ใช่มั้ยครับ

ได้ครับ แต่เลื่อนลงมาหน่อย ตรง 1.1790 SL ที่เดิมครับ

อ้างจาก: admin ที่ 16, กันยายน  2020, 09:31:04 PM
อ้างจาก: pooppup07 ที่ 16, กันยายน  2020, 09:29:26 PM

ได้ครับ แต่เลื่อนลงมาหน่อย ตรง 1.1790 SL ที่เดิมครับ

ขอบคุนคร้าบบ

ได้อันนี่้แหละมาช่วยทองที่ล้างไปให้น้อยลงไปหน่อย... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

TwoP

• 252
ทองเห็นทีจะลงไม่ไหวซะแล้ว  T*/-

*

PoNgPk

• 6,073
(Sep 16) Judy Shelton ผู้ได้รับการเสนอชื่อเพื่อรับตำแหน่ง Governor ของ Fed ยังคงไม่ได้รับเสียงสนับสนุนที่เพียงพอจากวุฒิสภาพรรค Republican : วันนี้นาย John Thune (Senate Republican, South Dekota) กล่าวว่าสถานะของนาง Shelton ยังคงไม่แน่นอนสูงเนื่องจากวุฒิสภาพรรค Rupublican หลายท่านยังไม่เห็นด้วยกับการเสนอชื่อดงักล่าวเช่น นาง Susan Collins (Senate Republican, Maine) และนาย Mitt Romney (Senate Republican, Utah) เป็นต้น

ทั้งนี้นักเศรษฐศาสตร์ที่ให้คำปรึกษาแก่พรรค Republican หรือ Democrat ล้วนมองว่านาง Shelton ไม่เหมาะกับตำแหน่งดังกล่าวเนื่องจากนาง Shelton มีแนวคิดที่ไม่สนับสนุนระบบธนาคารกลางและสนับสนุนการใช้ระบบ Gold Standard

นอกจากนี้ยังมองว่าระบบธนาคารกลางเป็นตัวถ่วงความก้าวหน้าของระบบทุนนิยมเนื่องจากเป็นระบบที่ให้อำนาจกลุ่มคนเล็ก ๆ ในการกำหนดอัตราดอกเบี้ยของทั้งระบบการเงิน

Source: BOTSS
TRADE RIDER

*

admin

• 80,404
อีก 2 ชั่วโมงเราจะได้ลุ้นระทึกกับ FOMC กันล่ะครับ
g*/- g*/-

*

admin

• 80,404

Federal Funds Rate น่าจะ 0.25% เท่าเดิมนะ

เดาเอา  เพราะตอนนี้ยังปกติ เก็บ 0.00 เป็นท่าไม้ตาย เวลามีปัญหาแย่กว่านี้อีก

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: forcebewithyou ที่ 17, กันยายน  2020, 12:53:18 AM

Federal Funds Rate น่าจะ 0.25% เท่าเดิมนะ

เดาเอา  เพราะตอนนี้ยังปกติ เก็บ 0.00 เป็นท่าไม้ตาย เวลามีปัญหาแย่กว่านี้อีก

ีมีติดลบได้ด้วย นะครับ อย่าลืม

))/* ))/*