กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

👽👽👽 EUR/USD FOREX อังคาร 15 กันยายน 2563 แนวโน้มหลักยังขาขึ้นยืนได้แล้วบินไปต่อ 🚀🚀🚀

• 51 replies
  • 8,282 views
*

admin

• 80,415
ค่อยๆมารับแบบเรื่อยๆ มาเรียงๆ

g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 15, กันยายน  2020, 09:14:01 PM

g*/- g*/-

ถ้าถึงเข้าคืนนี้เลยได้ไหมครับหรือว่ารอดูแนวโน้มพรุ่งนี้อีกทีหรอครับแอด

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Promma Natz ที่ 15, กันยายน  2020, 09:15:55 PM
อ้างจาก: admin ที่ 15, กันยายน  2020, 09:14:01 PM

g*/- g*/-

ถ้าถึงเข้าคืนนี้เลยได้ไหมครับหรือว่ารอดูแนวโน้มพรุ่งนี้อีกทีหรอครับแอด

เข้าได้เลย ครับ ทองด้วย ยังไงก็มา ครับ Buy ได้สวยๆเลย

hulk*** hulk*** hulk***
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415

*

PoNgPk

• 6,073
(Sep 15) ประธานธนาคารกลางยุโรป ระบุการแข็งค่าของเงินยูโรในช่วงที่ผ่านมาได้ลดทอนประสิทธิผลบางส่วนของมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจที่ ECB นำมาใช้เพื่อกระตุ้นให้อัตราเงินเฟ้อปรับสูงขึ้นสู่ระดับเป้าหมาย : นาง Christine Lagarde ประธานธนาคารกลางยุโรป (ECB) ระบุว่า การแข็งค่าของเงินยูโรในช่วงที่ผ่านมาได้ลดทอนประสิทธิผลบางส่วนของมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจที่ ECB นำมาใช้เพื่อกระตุ้นให้อัตราเงินเฟ้อปรับสูงขึ้นสู่ระดับเป้าหมาย พร้อมทั้งกล่าวย้ำว่า คณะกรรมการนโยบายการเงิน ECB พร้อมที่จะปรับมาตรการทางด้านนโยบายการเงินต่างๆ เพิ่มเติม หากจำเป็น

คณะกรรมการฯ จะพิจารณาข้อมูลเศรษฐกิจของยูโรโซนที่จะประกาศออกมาในระยะต่อไปอย่างระมัดระวัง ซึ่งรวมถึงพัฒนาการของอัตราแลกเปลี่ยน ที่อาจส่งผลกระทบต่อมุมมองอัตราเงินเฟ้อในระยะปานกลาง ขณะที่หลายฝ่ายประเมินว่า ECB กำลังระมัดระวังและพยายามชั่งน้ำหนักเพื่อหาจุดสมดุลระหว่างการแสดงออกถึงความกังวลต่อการแข็งค่าของเงินยูโรกับการหลีกเลี่ยงที่จะไม่สร้างความเข้าใจว่า ECB พยายามทำให้เงินยูโรอ่อนค่าลง

คำกล่าวของ นาง Lagarde สะท้อนถึงความลำบากภายใต้สถานการณ์ที่ ECB กำลังเผชิญกับการแข็งค่าของเงินยูโรมากกว่าร้อยละ 10 นับตั้งแต่เดือน มี.ค. ที่ผ่านมา ขณะที่อัตราเงินเฟ้อยังคงอยู่ในระดับต่ำ ซึ่งสอดคล้องกับความเห็นของคณะกรรมการฯ อีก 2 ท่าน คือ นาย Luis de Guindos (รองประธาน ECB) และ นาย Philip Lane (Executive Board member และ Chief Economist ของ ECB) ที่ออกมาระบุว่า อัตราแลกเปลี่ยนถือเป็นปัจจัยที่มีความสำคัญต่อพัฒนาการทางเศรษฐกิจ ซึ่งคณะกรรมการฯ จำเป็นต้องติดตามความเคลื่อนไหวของอัตราแลกเปลี่ยนอย่างใกล้ชิด ขณะที่การแข็งค่าของเงินยูโรจะเป็นปัจจัยฉุดรั้งมุมมองต่อการขยายตัวด้านราคา

นอกจากนี้ นาง Lagarde กล่าวว่า จนถึงขณะนี้ การฟื้นตัวของเศรษฐกิจยูโรโซนเป็นไปอย่างแข็งแกร่ง แต่ยังคงไม่สมบูรณ์ และความไม่แน่นอนต่างๆ ยังอยู่ในระดับสูง ขณะที่ความท้าทายของสภาพแวดล้อมทางเศรษฐกิจในปัจจุบัน ยังเป็นสิ่งที่ส่งผลเชิงลบต่อปัจจัยพื้นฐานของอัตราเงินเฟ้อ โดยแม้ว่า ECB จะดำเนินนโยบายผ่อนคลายทางการเงินเป็นจำนวนมาก อาทิ การเข้าซื้อสินทรัพย์ภายใต้ Pandemic Emergency Purchase Programme (PEPP) แต่ปัจจัยลบ เช่น เงินยูโรที่แข็งค่า ได้ลดทอนผลบวกจากมาตรการของ ECB ลงบางส่วน และจะทำให้อัตราเงินเฟ้อยูโรโซนยังอยู่ในระดับต่ำต่อไปในระยะสั้น

Source: BOTSS
TRADE RIDER

*

CASE Forex

• 16,939
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

เข้าทั้งทองทั้ง eu เลยใช่มั้ยครับ

*

admin

• 80,415
♨️YLG_BREAKING NEWS♨️
🚨 ทองร่วง $20‼️จาก High ระหว่างวันที่ 1,972‼️หลังดอลล์ลดช่วงติดลบ‼️➕บอนด์ยีลด์พุ่ง‼️จากแรงขายพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัยขณะที่ค.ต้องการเสี่ยงฟื้น
.
ณ เวลา 21.17 น.
.
🔻ดัชนีดอลลาร์อยู่ที่ระดับ 93.03 ฟื้นตัวจากระดับต่ำสุดในระหว่างวันบริเวณ 91.75
🔻 Gold spot ร่วงกว่า $20 สู่ระดับ $1,952.94‼️หลังจากพุ่งระดับสูงสุดในระหว่างวันที่ $1,972‼️
🔺อัตราผลตอบแทนพันธบัตรสหรัฐอายุ 10 ปีพุ่งขึ้นสู่ระดับ 0.677%
Source : Investing, Reuters

ยังรอตาม sig เดิม หรือเข้าจังหวะนี้เลยครับ

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Helloducky ที่ 15, กันยายน  2020, 09:29:48 PM
เข้าทั้งทองทั้ง eu เลยใช่มั้ยครับ

ใช่ ครับผม
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Helloducky ที่ 15, กันยายน  2020, 09:46:57 PM
อ้างจาก: admin ที่ 15, กันยายน  2020, 09:36:03 PM
อ้างจาก: Helloducky ที่ 15, กันยายน  2020, 09:29:48 PM

ใช่ ครับผม

ขอบคุณครับ

รอบนี้ขอให้ได้กำไร คืนมาไว ๆ ครับท่าน
**Hip** **Hip**

อ้างจาก: admin ที่ 15, กันยายน  2020, 09:47:52 PM
อ้างจาก: Helloducky ที่ 15, กันยายน  2020, 09:46:57 PM
อ้างจาก: admin ที่ 15, กันยายน  2020, 09:36:03 PM

ใช่ ครับผม

ขอบคุณครับ

รอบนี้ขอให้ได้กำไร คืนมาไว ๆ ครับท่าน

กำลังใจจากแอดมาเต็ม ลุ้นครับ!

อ้างจาก: Helloducky ที่ 15, กันยายน  2020, 09:55:24 PM
อ้างจาก: admin ที่ 15, กันยายน  2020, 09:47:52 PM

ใช่ ครับผม

ขอบคุณครับ

กำลังใจจากแอดมาเต็ม ลุ้นครับ!

ว่าแต่ tp กับ sl เท่าเดิมมั้ยครับ